Wafanyakazi Tanzania ivunjeni TUCTA!! | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wafanyakazi Tanzania ivunjeni TUCTA!!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Allen Kilewella, Apr 17, 2017.

  1. Allen Kilewella

    Allen Kilewella Verified User

    #1
    Apr 17, 2017
    Joined: Sep 30, 2011
    Messages: 5,018
    Likes Received: 5,634
    Trophy Points: 280
    Chama chochote cha wafanyakazi kwa mujibu wa sheria ya nchi yetu, ni mhimili ulio kati kuangalia maslahi ya Mwajiriwa na Mwajiri. Lakini kwa kuwa vyama vya wafanyakazi hapa nchini mwetu Historia yake inafungamanishwa na siasa za nchi hii, vimekuwa kama ni sehemu ya Mwajiri na kazi yake kubwa imekuwa ni "kuwaelewesha" wafanyakazi ni kwa nini jambo fulani linashindikana kutekelezwa na Mwajiri.

    TUCTA ambayo ni kama shirikisho la Vyama vya wafanyakazi Tanzania, imekuwa haionekani kama inafanya jambo lolote la maana kwa maslahi ya wafanyakazi zaidi ya kuandaa sherehe za Mei Mosi na kuandika risala ndeefu ambayo atasomewa "Mgeni Rasmi" ambaye mara nyingi kama si zote hutoka serikali na aghalabu huwa Rais wa Nchi!

    Baada ya "majibu" ya Mgeni Rasmi TUCTA huondoka na kusubiri tena mwaka unaofutia kuleta tena malalamiko yao kwa "Mwajiri Mkuu" na kama kawaida hutolewa ahadi na mwisho wa siku hakuna kinachobadilika! Hivi TUCTA kazi yake ni hiyo tu ya kuandaa sikukuu ya Mei Mosi?

    Msimamo wa TUCTA kuhusu kwa mfano kwa mambo kama kusimamishwa kwa wafanyakazi kutokupandishwa daraja, kuzuiwa kubadili aina yaka kazi, kutumiwa kwa fedha za mifuko ya Hifadhi ya jamii kwa miradi ambayo wafanyakazi hawafaidiki nayo, wafanyakazi wa sekta binafsi kukosa mikataba inayoeleweka na kazi zinazotakiwa kufanywa na watanzania kufanywa na watu wa nchi za nje ukoje?

    Hivi leo TUCTA ikivunjwa ni kitu gani ambacho wafanyakazi wa Tanzania watakikosa kwa kutokuwepo kwa TUCTA? Wakati naangalia Mgomo wa Madaktari na Waalimu kule Kenya, nikajiuliza kama sisi Tanzania tuna vyama vya wafanyakazi imara kama vya wenzetu Kenya ambavyo vinaweza kuendesha migomo kwa siku zaidi ya 100 bila ya kutetereka!!
     
  2. k

    kilandoboy Member

    #2
    Apr 17, 2017
    Joined: Feb 27, 2017
    Messages: 41
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 15
    Wafanyakaz wa nchi gani? Tanzania! Sahau!
     
  3. Allen Kilewella

    Allen Kilewella Verified User

    #3
    Apr 17, 2017
    Joined: Sep 30, 2011
    Messages: 5,018
    Likes Received: 5,634
    Trophy Points: 280
    Hakuna namna kama hawataki wasiwe wanalalamika. Mchawi wao ni Serikali lakini tunguri yake ni TUCTA!!
     
  4. pepsin

    pepsin JF-Expert Member

    #4
    Apr 17, 2017
    Joined: Apr 23, 2015
    Messages: 2,436
    Likes Received: 1,642
    Trophy Points: 280
    TUCTA inatakiwa izaliwe upya kama TLS.Wafanyakazi angalieni namna ya kutoa hao makada ili mpate watetezi wa kweli.
    Ingine msimamo wa wenzenu mawakili,,ikipindi wafukuzeni hao viongozi ili mchague wenye msimamo,wasio makada
     
  5. Allen Kilewella

    Allen Kilewella Verified User

    #5
    Apr 17, 2017
    Joined: Sep 30, 2011
    Messages: 5,018
    Likes Received: 5,634
    Trophy Points: 280

    TUVATA.jpg

    Katibu Mkuu wa TUCTA Yahya Msigwa akikabidhiwa fomu ya Kuingia kwenye kinyang'anyiro cha kura ya maoni ndani ya CCM mwaka 2015. Jee litakapokuja suala la kuhatarisha maslahi ya chama chake kuendelea kubaki madarakani dhidi ya yale ya wafanyakazi atasisimama upande upi? Kwa sasa ni Katibu Mwenezi wa CCM Mkoa wa Iringa.
     
  6. Ibambasi

    Ibambasi JF-Expert Member

    #6
    Apr 17, 2017
    Joined: Jul 25, 2007
    Messages: 4,984
    Likes Received: 1,511
    Trophy Points: 280
    Uwe na akili timamu. Kushiriki vyama vya wafanyakazi ni hiyari. Huwezi kuvunja kitu ambacho kuingia na Kutoka ni hiyari
     
  7. Allen Kilewella

    Allen Kilewella Verified User

    #7
    Apr 17, 2017
    Joined: Sep 30, 2011
    Messages: 5,018
    Likes Received: 5,634
    Trophy Points: 280
    Kuingia na kutoka ni hiyari, jee kuna mbadala (Option)? Yaani kama hutaki TUCTA unaweza kuwa kwenye chama kingine? Kwa mfano kwa sasa tusioitaka CCM tupo kwenye vyama vingine, jee kabla ya kuja kwa sheria ya vyama vingi mwaka 1992 waliokuwa hawaitaki CCM walifanya nini na kufanywa nini? Utimamu wa akili si kusema tu bali kusema mambo yenye mantiki.
     
  8. r

    rodrick alexander JF-Expert Member

    #8
    Apr 17, 2017
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 3,822
    Likes Received: 1,201
    Trophy Points: 280
    waende wakajifunze kwenye vyama vya wafanyakazi kama vya afrika kusini wajue nini maana ya kuwa kiongozi wa vyama vya wafanyakazi.Tucta wamekaa kimya wakati wafanyakazi wanazungushwa kwenye mafao yao, hawalipwi kwa wakati, wanalipwa pesa pungufu wanasiasa ndio wanaamua pesa zao za akiba walipwe wakati gani na zitumike namna gani hawa tucta ni adui wakubwa waa wafanyakazi
     
  9. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #9
    Apr 17, 2017
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 9,497
    Likes Received: 3,051
    Trophy Points: 280
    Umeongea jambo la maana sana
     
  10. Ileje

    Ileje JF-Expert Member

    #10
    Apr 17, 2017
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3,690
    Likes Received: 1,187
    Trophy Points: 280
    Kwa sababu hakuna mbadala na kwa kuwa hakuna uwezekano wa kubadili mfumo uliopo angalau kwa sasa, mimi niliamua kutokuwa mwanachama ili kuokoa vijisenti vyangu ambavyo ningekatwa kila mwezi!
     
  11. Allen Kilewella

    Allen Kilewella Verified User

    #11
    Apr 17, 2017
    Joined: Sep 30, 2011
    Messages: 5,018
    Likes Received: 5,634
    Trophy Points: 280
    rodrick alexander umeongea jambo la maana sana. Hivi hawa TUCTA unaweza kweli kuwapa hata asilimia mbili ya kufanana na COSATU ambacho ni chama chenye nguvu sana Afrika ya Kusini hadi kwenye ANC yenyewe.

    Siku COSATU ikisema haiiungi mkono ANC ndiyo utakuwa mwisho wa chama hicho kuwa madarakani. Pamoja na kuwa na ukereketwa na ANC kutokana na historia ya chama hicho lakini bado kina uhuru sana wa kujiamulia mambo yake!!

    Ukisoma tu "Logo" ya COSATU ujumbe wake utaelewa ni chama cha wafanyakazi cha aina gani. Wao wanaamini "Kuumizwa kwa mmoja ni kuumizwa kwa wote" wenzao wa TUCTA wanasema "Umoja, Juhudi na Maarifa"


    cosatu.jpg fEdoTUQoO0DoF0LhvFQN.png
     
  12. k

    konar JF-Expert Member

    #12
    Apr 17, 2017
    Joined: Jul 20, 2012
    Messages: 252
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 60
    Tucta ni jipu lililoiva tayari, wamekuwa watetezi wa serikali badala ya wafanyakazi, rais aliwadanganya wananchi kwamba atawaongezea mshahara kwa kupunguza paye mpaka leo hola, viongozi wa tucta wao bize kueneza sera za ccm
     
  13. Ibambasi

    Ibambasi JF-Expert Member

    #13
    Apr 17, 2017
    Joined: Jul 25, 2007
    Messages: 4,984
    Likes Received: 1,511
    Trophy Points: 280
    Hata kwenye siasa hulazimishwi kujiunga. Ushiriki wa vyama vya wafanyakazi ni hiyari. Hoja yako ya kuivunja TUCTA ni mufilisi
     
  14. Barbarosa

    Barbarosa JF-Expert Member

    #14
    Apr 17, 2017
    Joined: Apr 16, 2015
    Messages: 11,979
    Likes Received: 10,176
    Trophy Points: 280

    Mchawi wao ni chadema!
     
  15. Allen Kilewella

    Allen Kilewella Verified User

    #15
    Apr 17, 2017
    Joined: Sep 30, 2011
    Messages: 5,018
    Likes Received: 5,634
    Trophy Points: 280
    Waulize wafanyakazi kama kuingia kwenye vyama vya wafanyakazi ni hiyari kama kujiunga kwenye vyama vya siasa!! Uhiyari upo kinadharia tu kwani kuna mambo mengi mfanyakazi hawezi kusaidiwa bila ya kuwa kwenye chama cha wafanyakazi cha sekta husika. Ufilsikaji wa mawazo huanza kwa kutokulielewa jambo lenyewe linalojadiliwa!!
     
  16. Allen Kilewella

    Allen Kilewella Verified User

    #16
    Apr 17, 2017
    Joined: Sep 30, 2011
    Messages: 5,018
    Likes Received: 5,634
    Trophy Points: 280
    Kweli eeenh? Kivipi CHADEMA ndiyo mchawi wa wafanyakazi wa Tanzania?
     
  17. S

    Salary Slip JF-Expert Member

    #17
    Apr 17, 2017
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 21,721
    Likes Received: 25,708
    Trophy Points: 280
    TUCTA ni ya hovyo kabisa!
     
  18. mukizahp2

    mukizahp2 JF-Expert Member

    #18
    Apr 17, 2017
    Joined: Jul 28, 2012
    Messages: 617
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 45
    Bashite ni member wa TUCTA?
     
  19. Allen Kilewella

    Allen Kilewella Verified User

    #19
    Apr 17, 2017
    Joined: Sep 30, 2011
    Messages: 5,018
    Likes Received: 5,634
    Trophy Points: 280
    Hapana si mwanachama wa TUCTA, bali anasimamia mamia ya wanachama wa vyama vya wafanyakazi ambavyo ni washirika wa TUCTA!!
     
  20. MLA PANYA SWANGA

    MLA PANYA SWANGA JF-Expert Member

    #20
    Apr 17, 2017
    Joined: Jul 31, 2015
    Messages: 884
    Likes Received: 903
    Trophy Points: 180
    Huwezi kumzuia mtu kuwa na mapenzi na vyama vya siasa sheria iko wazi ya kufuatwa.
    Mbona aliyekuwa katibu wa cwt mkoa wa mbeya bwana Kasuku Bilago aligombea ubunge kwa tiketi ya chadema jimbo la kakonko na akashinda kwa kumwanguza waziri Chiza.
    Msitake watu tuwaze sare au wote tuamini chama kimoja haiwezekani upeni ubongo wenu uhuru.
     
Loading...