Wafanyabiashara wagoma kushusha bei ya sukari

Wafanyabiashara wagoma kushusha bei ya sukari

hiyo ni board ya sukari.Raisi aliwahi kutka sukari iuzwe kwa sh 1700na haikuuzwa itakuwaje hao
 
Wafanyabiashara Wapo Sahihi Mi Nafikiri Wangepewa Muda Kidogo Ili Stoke Walonayo Iishe Baada Ya Hapo Waanze Kuuza Bei Elekezi.

Pia Lazma Tukubali Kwmb Viwanda Vya Sukari Tanzania Huwa Haviwezi Kuzalisha Through Out The Year, Lazma Visubiri Miwa Ikuwe Ndio Waendelee Na Uzalishaji, Kwa Mfano Mtibwa Kwa Sasa Wamefunga Uzalishaji Tangu January Mwishoni Kwaajili Ya Ukarabati Na Pia Kusubiri Miwa Ikuwe.

Mimi Nafikiri Ni Vyema Serikali Ikafanya Maamuzi Baada Ya Kusikiliza Maelezo Ya Wadau Ili Ije Na Jibu Zuri Kwa Wakat Kuliko Wakat Mwngne Kufanya Maongezi Na Upande Wa Uzalishaji Bila Kushirikisha Wholesalers.
 
Haiwezekani. Nitashangaa sana huku kwetu katavi nikinunua sawa Na kilombero au kagera
BUKOBA sukari kilo moja ni 2000 Tshs na kiwanda cha sukari kipo umbali wa kilomita 60, hivyo bei ya sukari ya Tabora na Bukoba ni sawa
 
Hapo kazi itakua kubwa sana ili bei ishuke inahitajika sukari isambazwe kwa wingi ila kama itaadimika sokoni hii itapeleka bei kupanda zaidi
 
Haiwezekani. Nitashangaa sana huku kwetu katavi nikinunua sawa Na kilombero au kagera
BUKOBA sukari kilo moja ni 2000 Tshs na kiwanda cha sukari kipo umbali wa kilomita 60, hivyo bei ya sukari ya Tabora na Bukoba ni sawa
 
WAFANYABIASHARA WAGOMA KUSHUSHA BEI YA SUKARI

Licha ya Bodi ya Sukari Tanzania kutangaza bei elekezi ya bidhaa hiyo kuwa ni Sh1,800 kwa Dar es Salaam, maeneo mbalimbali jijini inauzwa kwa Sh2,200.

Juzi, Mkurugenzi Mkuu wa bodi hiyo, Henry Semwanza alisema bei hiyo itatumika kwa maduka yote ya rejareja na wafanyabiashara wanatakiwa kuizingatia pamoja na kuendelea kusambaza sukari kwa wingi.

Waandishi wetu waliotembelea maeneo mbalimbali yakiwamo Manzese, Magomeni, Kariakoo, Kisutu na Gongo la Mboto walibaini kuwa mfuko wa sukari wa kilo 50 ulikuwa unauzwa Sh97,000 hadi Sh100,000 huku wa kilo 25 ukiuzwa kuanzia Sh48,000 hadi Sh50,000.

Mfanyabiashara wa duka la jumla eneo la Manzese, Alex Brayton alisema alikuwa akiuza sukari kwa bei ya rejareja Sh2,200 na kwamba sababu kubwa ni kwamba sukari inayozalishwa viwandani haionekani wala haitoshelezi hivyo wafanyabiashara wakubwa wamekuwa wanawauzia kwa bei ya juu.

Chanzo: Mwananchi
Bei elekezi wapi. Hiyo ndo ilikua bei ya sukari kabla hawajakataza kuingiza ya nje. Tulishasema watakataza kuingiza bidhaa wakati bidhaa za ndani hazitoshelezi italeta shida. Sasa hali inaonekana mapema kabisa. Waliangalie hili kwa jicho la pili. Bora wangeanza na kuboresha viwanda ndo wakataze mzigo wa nje
 
hawa walipanga bei wawaonyeshe wenye maduka wapi wakanunue hiyo watakayoenda kuiuza kwa sh. 1800
 
Wafanyabiashara Wapo Sahihi Mi Nafikiri Wangepewa Muda Kidogo Ili Stoke Walonayo Iishe Baada Ya Hapo Waanze Kuuza Bei Elekezi.

Pia Lazma Tukubali Kwmb Viwanda Vya Sukari Tanzania Huwa Haviwezi Kuzalisha Through Out The Year, Lazma Visubiri Miwa Ikuwe Ndio Waendelee Na Uzalishaji, Kwa Mfano Mtibwa Kwa Sasa Wamefunga Uzalishaji Tangu January Mwishoni Kwaajili Ya Ukarabati Na Pia Kusubiri Miwa Ikuwe.

Mimi Nafikiri Ni Vyema Serikali Ikafanya Maamuzi Baada Ya Kusikiliza Maelezo Ya Wadau Ili Ije Na Jibu Zuri Kwa Wakat Kuliko Wakat Mwngne Kufanya Maongezi Na Upande Wa Uzalishaji Bila Kushirikisha Wholesalers.
Serikali haina nia thabiti kusaidia kwenye hili, ni lazima serikali ibalance both side seller vs buyer isimlalie seller tu inawezekana stock iliyopo it is imposible to issue for the current price while wana ile stock, serikali kama inamlinda mlaji mbona limewashinda kwenye umeme,wameshindwa kushusha bei ya umeme iliyoombwa na tanesco wakitoa ufafanuzi bado wanteteleka kushusha mpaka hapo na ilihali tanesco walishapeleka ombi lao la kuomba bei ishushwe,kwa sukari wangetoa muda kidogo kama ndugu yangu hapa alivyo toa maoni yake.
 
Si Jambo La Kushangaa Jaman, Mimi Nimeishi Mtibwa Kwa Zaidi Ya Miaka20 So Lakn Hata Siku1 Sijawahi Kuona Bei Ya Kilo Ya Sukari Ikatofautiana Na Ya Mikoa Mingine.

Tatzo Sukari Nyingi Ya Tz Inapelekwa Nchi Za Nje Kama Malighafi So Kuwepo Kwa Sukari Nyingi Tz Pia Ni Ishu Kubwa Sana, Serikali Inapaswa Pia Kuzuia Na Kutengeneza Mazingira Sukari Isitoke Nje Kama Malighafi (Raw Material) Na Badala Yake Itumike Hapa Hapa Tz.

UHALISIA:
Kwa Kipindi Cha Zaidi Ya Miaka 15-20 Sijawahi Kuona Sukari Ya Mtibwa Ikiuzwa Hapa Tz. Hata Ninyi Wana Jf Jaribuni Kwenda Shop Sema Nataka Sukari Ya Mtibwa Watakwambia Hakuna Coz Ile Sukari Inasafirishwa Nje Kama Malighafi Wanaiita (Export Sugar) Ina Rangi Ya Brown Hivi. Ile Sukari Ikitoka Nje Inaenda Kutumika Kama Kutengenezea Bidhaa Nyingine Tena Ambazo Hulerwa Huku Na Kuuzwa.

Mimi Naamini Serikali Inaweza Kutengeneza Maundombinu Ya Sukari Yetu Kuuzwa Hapa Ndani Labda Na Kidogo Pia Ikatoka Nje Ya Nchi Coz Watz Tupo Zaidi Ya Mill45 Na Viwanda Vya Sukari Vipo5 Ambavyo Ni Mtibwa, Kagera, TPC MOSHI, KILOMBER Vipo Viwili Na Znz Japo Sina Uhakika.

Viwanda Hivi Sidhani Kama Vinaweza Kutosheleza Kwa Idadi Ya Tz, So Serikali Ikikaa Na Hawa Wadau Ikazungumzanao Kwa Kina, Mi Nafikiri Litatoka Jibu Sahihi Lakn Maamuzi Yasitoke Bila Utafiti Ili Utafiti Huo Uendane Na Takwimu Kuleta Matokeo Sahihi.
 
Wacha Magu nadhani anawavutia pumzi soon atatoa tamko ifikapo saa 12 maduka yote sukari iwe 1800 na hakika watashusha tu...Rejea wale Mawaziri waliojifanya wajanja kutoa taarifa zao....Chap walizipeleka kwa kukimbia mbaya kabisa sembuse wauza sukari
Mbona Kwny Soda Inawezekana Why Ishindikane Kwa Sukari?.

Kilombero Sugar & Mtibwa Sugar, {Morogoro}
100Kms From Morogoro Town.

IHUDUMIE KANDA YA.
Morogoro, Pwani, Iringa, Mbeya, Njombe, Rukwa, Mtwara, Lindi.
Kwa Viwanda Viwili Inawezekana Kabisa Ukizingatia Kilombero Kuna Viwanda Viwili.

Tpc Sugar,
{Moshi}
42Kms From Moshi Town.

IHUDUMIE KANDA YA
Kilimanjaro, Arusha, Tanga, Manyara, Singida, Shinyanga, Tabora.

Kagera Sugar,
{Kagera}
40Kms From Bukoba Town.

IHUDUMIE KANDA YA ZIWA.
Kagera, Geita, Mwanza, Kigoma, Mara.

Viwanda Vyote Hivi Vimejipanga Kikanda Na Supply Yake Inaweza Kabisa Kuwa Sawa Kwa Kanda Husika Ishu Hapa Ni Serikali Kuangalia Uwezo Wa Uzalishaji Na Mahitaji Ktk Kanda Husika.


Kwa hili mkuu mi nadhani wamekurupuka, haiwezekani mtu utoe sukari morogoro uipeleke mtwara ukauze bei sawa na morogoro, hata mafuta yana bei elekezi lakini kila mkoa una bei yake.
 
BUKOBA sukari kilo moja ni 2000 Tshs na kiwanda cha sukari kipo umbali wa kilomita 60, hivyo bei ya sukari ya Tabora na Bukoba ni sawa

Moshi ni Tsh. 2,000/= kiwanda cha sukari TPC kiko 22Km, kwenye super markets ni Tsh. 2,200/=.
 
kama vp waturuhusu tuendelee kupga dili za kuleta sukari toka lilongwe bhna, nchi nzima kiwanda kimoja!!!!? labda waongeze kingne ndo hlo litawezekana.
 
kama vp waturuhusu tuendelee kupga dili za kuleta sukari toka lilongwe bhna, nchi nzima kiwanda kimoja!!!!? labda waongeze kingne ndo hlo litawezekana.

Kiwanda kimoja!!!, ni kipi hicho kimoja mkuu. Viko vinne (4), Kilombero sugar - Morogoro, Mtibwa sugar - Morogoro, TPC sugar - Moshi na Kagera sugar - Kagera.
 
Kiwanda kimoja!!!, ni kipi hicho kimoja mkuu. Viko vinne (4), Kilombero sugar - Morogoro, Mtibwa sugar - Morogoro, TPC sugar - Moshi na Kagera sugar - Kagera.
Ahsante kwa kunifahamisha mkuu, then hii scacity ya sukari, mpka wanaleta pozi kushusha bei inatokana na nin?
 
Litawezekana tu endapo patakuwa na ufatiliaji wa karibu.sijasikia waziri husika akitoa msisitizo juu ya suala hili.
 
Back
Top Bottom