Wafanyabiashara wagoma kushusha bei ya sukari

Wafanyabiashara wagoma kushusha bei ya sukari

real G

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2013
Posts
5,227
Reaction score
5,303
WAFANYABIASHARA WAGOMA KUSHUSHA BEI YA SUKARI

Licha ya Bodi ya Sukari Tanzania kutangaza bei elekezi ya bidhaa hiyo kuwa ni Sh1,800 kwa Dar es Salaam, maeneo mbalimbali jijini inauzwa kwa Sh2,200.

Juzi, Mkurugenzi Mkuu wa bodi hiyo, Henry Semwanza alisema bei hiyo itatumika kwa maduka yote ya rejareja na wafanyabiashara wanatakiwa kuizingatia pamoja na kuendelea kusambaza sukari kwa wingi.

Waandishi wetu waliotembelea maeneo mbalimbali yakiwamo Manzese, Magomeni, Kariakoo, Kisutu na Gongo la Mboto walibaini kuwa mfuko wa sukari wa kilo 50 ulikuwa unauzwa Sh97,000 hadi Sh100,000 huku wa kilo 25 ukiuzwa kuanzia Sh48,000 hadi Sh50,000.

Mfanyabiashara wa duka la jumla eneo la Manzese, Alex Brayton alisema alikuwa akiuza sukari kwa bei ya rejareja Sh2,200 na kwamba sababu kubwa ni kwamba sukari inayozalishwa viwandani haionekani wala haitoshelezi hivyo wafanyabiashara wakubwa wamekuwa wanawauzia kwa bei ya juu.

Chanzo: Mwananchi
 
hili ni tatizo bado, serikali inatakiwa itoe msimamo thabiti na tamko halisi kwa atakaebainika anauza sukari tofauti na bei iliyopangwa na bodi hiyo kwa sasa afanywaje!
 
Dawa nikuyarudisha yale maduka yetu ya Ushirika, tupate sukari, vyakula na kila kitu huko kwa bei.
 
Ngumu kumeza.Kati ya vipimo muhimu vya hapakazi tu kwenye Serikali ya JPM basi kimoja wapo ni kufanikiwa kwa bei elekezi ya sukari Tanzania nzima.Vipimo vingine ni ,elimu bure mpaka kidato cha nne (Maana halisi ya bure),hali ya kisiasa Zanzibar pamoja na mgawanyo sawia wa keki ya Taifa.
 
Haiwezekani. Nitashangaa sana huku kwetu katavi nikinunua sawa Na kilombero au kagera
umeona ilivyokuwa ngumu eeeh!sasa sijui sirikali imetumia kigezo gani...ila kama inawezekana sawa kila la heri kwa wauzaji!
 
Inabidi watoe muda hadi hiyo bei ishuke kwenye supply chain nzima, hauwezi kumwabia mtua auze kwa 1,800 wakati haujui cost aliyotumia kuipata.

Katika manunuzi yajayo ndo mfanyabiashara ataamua kama kuuza sukari kwa 1,800 inaleta faida kwake au asiuze hiyo bidhaa kabisa.
 
Haiwezekani. Nitashangaa sana huku kwetu katavi nikinunua sawa Na kilombero au kagera
Kwani wakati wa enzi za maduka ya UGAWAJI iliwezekanaje...mpaka sasa ishindikane!!??? Au ulikuwa hujazaliwa enzi hizo!!?? Acheni Uhujumu Uchumi.
 
Wacha Magu nadhani anawavutia pumzi soon atatoa tamko ifikapo saa 12 maduka yote sukari iwe 1800 na hakika watashusha tu...Rejea wale Mawaziri waliojifanya wajanja kutoa taarifa zao....Chap walizipeleka kwa kukimbia mbaya kabisa sembuse wauza sukari
 
Dawa nikuyarudisha yale maduka yetu ya Ushirika, tupate sukari, vyakula na kila kitu huko kwa bei.
sasa unataka turudie enzi ya utawala wa nyerere... kupata kilo moja ya sukari kwa foleni, tena foleni ya kupanga mawe, halafu unalazimishwa kununua pamoja na bidhaa nyingine usiyohitaji...achana na mawzo hayo..
 
Back
Top Bottom