Wabunge wetu watukufu,wapenda posho

Wabunge wetu watukufu,wapenda posho

tpmazembe

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2012
Posts
2,469
Reaction score
588
Tumesikia wabunge wanapiga kelele waongezewe posho mara nyingi sana achilia hii wanayoomba ya katiba.

Sasa hawa wabunge najiuliza wangekuwa ni walinzi wanaolinda majengo ya serikali usiku wangeenda wapi kuanzisha hoja za kujiongezea posho?

wangekuwa ni waalimu wau madaktari wanashinda wodini na wagonjwa wangeanzisha hoja wodini ya nyongeza ya posho?

kwa nini wamekuwa wakiendekeza ubinafsi sana.laki 3 inaweza ikawa ndogo sikatai lakini je kwa maisha ya mtanzania wa kawaida hapo ndio pa kuanzia na kuacha wengine walio mahututi kama waalimu na madaktari?

kweli mtu kama mengi au bakresa ukimlipa posho mil 10 kwa siku atakwambia ni ndogo,lakini je watanzania tumefikia kuishi maisha hayo?Dodoma hotel nzuri elfu 50 tena classic,tumia tena elfu 50 kwa chakula inayobaki hifadhi bado mnaona ni ndogo?wakati dispensary ifano hii ya makuburi hata panadol za sh 50 hakuna?wananchi wenyewe wengi kipato duni mnataka wafe mbaki pekee yenu?
 
ni aibu kwa taifa, nyerere angejenga taifa la kibepari hivi tusingekuwa na amani mpaka sasa
 
Yote ni sera mbovu ya ccm.
sio ccm tu hata chadema tena kwa hili naichukia chadema kuliko hata ccm, waliahid kupinga matumiz mabaya ya fedha za umma lkn kilichofuata n balaa; hata ZZK ameonesha msimamo kusimamia ahad za chama ndo huyo kachukiwa na kila mtu ndan ya chama kwa kuonekana mwiba kwao hasa lema
 
kwan huyo lema alisema posho iongezwe?
lema anatetea posho ya kukaa bungen kwan analipwa mshahara wa nn? ama na mwl adai posho ya kuingia kila kipindi darasan? hakuna cha chadema wala ccm issue n kutetea mgombea binafsi
 
sio ccm tu hata chadema tena kwa hili naichukia chadema kuliko hata ccm, waliahid kupinga matumiz mabaya ya fedha za umma lkn kilichofuata n balaa; hata ZZK ameonesha msimamo kusimamia ahad za chama ndo huyo kachukiwa na kila mtu ndan ya chama kwa kuonekana mwiba kwao hasa lema

tatizo cdm hawana power ya kuzuia kwa kura. najiuliza hizo za zitto anazoacha kupokea hupelekwa wapi sipati jibu? si umeona jana hata kura ya mwenyekiti wa muda -ccm wakishapanga wamepanga
 
lema anatetea posho ya kukaa bungen kwan analipwa mshahara wa nn? ama na mwl adai posho ya kuingia kila kipindi darasan? hakuna cha chadema wala ccm issue n kutetea mgombea binafsi

Nakubaliana na wewe kwa hili, hawa wote ni walafi, hakuna cha chadema wala ccm, kelele nyingi lakini suala la posho wote udenda unadondoka, afadhali ya huyo Zito (japo hata yeye sina hakika sana) kuonesha kukataa na ilipasa chadema waunge mkono lakini wapi, kimyaaaa.

Ipite ya mgombea binafsi tuwachague lakini si hivi vyama vinavyotupigia kelele huku wenyewe wakijineemesha eti uzalendo.... upuuzi mtupu huu
 
lema anatetea posho ya kukaa bungen kwan analipwa mshahara wa nn? ama na mwl adai posho ya kuingia kila kipindi darasan? hakuna cha chadema wala ccm issue n kutetea mgombea binafsi

Labda aulize Godbless J Lema ndio anaweza sema kama ni msimamo wake au wa chama.
 
Last edited by a moderator:
sio ccm tu hata chadema tena kwa hili naichukia chadema kuliko hata ccm, waliahid kupinga matumiz mabaya ya fedha za umma lkn kilichofuata n balaa; hata ZZK ameonesha msimamo kusimamia ahad za chama ndo huyo kachukiwa na kila mtu ndan ya chama kwa kuonekana mwiba kwao hasa lema

Kwa nn hadi leo hamuelewi? Mara nyingi hili tumeandika sana lkn mnakuwa wagumu kuelewa. Tatizo ni mfumo. Kama mfumo wetu, mfano, kuchukua elfu hamsini benki lazima uchukue escort ya polisi kama pesa unayochukua ni mamilioni. Usije ukajiendea kivyako maadam unajua wezi hawgpo. Kama unaona wezi hawapo shawishi mfumo ubadilishwe kwanza. Watu wenye kutaka sifa, umashuhuri, wajeuri, viburi, nk mahali penye mfumo wao ufanya kivyao ili muwasujudie kwa huo uthubutu wao. Swala la posho ni la kimufumo. Mfumo wa uongozi wa nchi. Nchi inaongozwa na ccm. Madhara ya kukumbatia uozo unaotokana na posho lazima ccm ilaumiwe.
 
Kauli hiyo imenifanye nikose hata hamu ya kuangalia au kufuatilia hili Bunge kwani ni ufisadi mtupu hakuna cha maana kitakachojadiliwa
 
Kauli hiyo imenifanye nikose hata hamu ya kuangalia au kufuatilia hili Bunge kwani ni ufisadi mtupu hakuna cha maana kitakachojadiliwa

yaani wanawaza matumbo yao tu, alafu wanasingizia wajumbe walioteuliwa na rais angali hao ni 200 tu, wengi ni wabunge wenye mishahara minono na marupu rupu ya pembeni
 
Ujumbe kwao kwa hilo tutawasuta sana tu.

hawa watu ni wa ajabu sana, kwa roho walizonazo inaonekana hawaogopi hata kusutwa hawa watu. yaani hata aibu hawana wala kuogopa mwakani uchaguzi wanasimama na kudai pesa tu.
 
Back
Top Bottom