WAAFRIKA TUSINGETAWALIWA TUNGEKUWA WAPI HII LEO?

Abuu Dharr

Abuu Dharr

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2017
Messages
1,703
Points
2,000
Abuu Dharr

Abuu Dharr

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2017
1,703 2,000
Nina hakika
Tungekuwa mbali mno katika kila sekta
Wazungu,ndio waliotufanya sisi ni wajinga mbele yao,
Ila kabla ya ujio wao,Waafrika walikuwa na sifa hizi:-
Waaminifu(wengi wao)
Wana utu
Wanajua utawala
Wachapa kazi na Werevu
 
M

mbwewe

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2014
Messages
2,141
Points
2,000
M

mbwewe

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2014
2,141 2,000
Kwani duniani ni Africa pekee iliyotawaliwa? Mbona wengine wana maendeleo kuliko sisi.
Habari ya malimao we unauliza habari za ndizi wapi na wapi? Hebu rudia kusoma tena
 
Cash Money Forever

Cash Money Forever

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2019
Messages
319
Points
500
Cash Money Forever

Cash Money Forever

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2019
319 500
Nilidhani ungesema walikuta shule ngapi, barabara za lami ngapi, vituo vya afya vingapi , vyuo vikuu vingapi...


Sisi waafrica akili zimechacha, maendeleo siku zote tunayapima kwa jicho la siasa ??..
Eti walikuta mfumo mzuri Wa siasa , sasa huo mfumo ulisaidia nini
Wapi nimetaja siasa? Nimesema kimaendeleo bado tungekuwa kwenye zana za stone age.

Mzee elewa point kwanza
 
Omusolopogasi

Omusolopogasi

JF-Expert Member
Joined
Aug 31, 2017
Messages
1,589
Points
2,000
Omusolopogasi

Omusolopogasi

JF-Expert Member
Joined Aug 31, 2017
1,589 2,000
Asikudanganye mtu. Waliokwishafika Ethiopia na Liberia ambazo hazikutawaliwa wanajua tungekuwa wapi. Monrovia city is a very big slum and so is Addis Ababa. Watu wanajisaidia mitaani kama wanyama tu. Mitaa inanuka takamwili. Nchi ambazo zimetawaliwa zina nafuu sana. Na katika zilizotawaliwa, zilizochelea kupata uhuru wake kama Afrika Kusini na Namibia zina nafuu zaidi kuliko zilizowahi kupata km Ghana, Nigeria, Tanzania...
Tungekuwa mbali sana kimaendeleo.
 
Omusolopogasi

Omusolopogasi

JF-Expert Member
Joined
Aug 31, 2017
Messages
1,589
Points
2,000
Omusolopogasi

Omusolopogasi

JF-Expert Member
Joined Aug 31, 2017
1,589 2,000
Inaonekana kulikuwa hakuna baridi enzi hizo. Ni kweli huyo mama kafanana na kiongozi mkubwa serikalini juu kabisa anayetoka Kanda ya Ziwa alipokuwa mdogo.
Waarabu walitukuta tunavaa hivi
View attachment 1131289

Hii picha ni ilipigwa Mwanza na huyu mama ni mjamzito
 
Ummayed

Ummayed

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2019
Messages
3,911
Points
2,000
Ummayed

Ummayed

JF-Expert Member
Joined May 21, 2019
3,911 2,000
Tumia. Akili mkuu hata Waarabu walikua primitive ila hawakutawaliwa na wameendelea sasa kushinda hta sisi
Hizi nchi zetu zingeendelea kwa kubadilika kwa dunia na mifumo ya utawala.
Kwasababu hapa hapa Africa kuna vyuo vikuu vilianza kujengwa na kuna baadhi ya states zilianza kumiliki currency yake yenyewe.
Kwani Ethiopia haikutawaliwa toka enzi ya Mennelick anakataa utawala wa wakoloni mbona now ile pale inasonga mbele ?!
Nilidhani ungesema walikuta shule ngapi, barabara za lami ngapi, vituo vya afya vingapi , vyuo vikuu vingapi...


Sisi waafrica akili zimechacha, maendeleo siku zote tunayapima kwa jicho la siasa ??..
Eti walikuta mfumo mzuri Wa siasa , sasa huo mfumo ulisaidia nini
 
Ummayed

Ummayed

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2019
Messages
3,911
Points
2,000
Ummayed

Ummayed

JF-Expert Member
Joined May 21, 2019
3,911 2,000
Halafu pima imepata uhuru mwaka gani we nchi toka 1676 ilishapata uhuru lazma ingesimama firmly kiuchumi we sisi tumepata uhuru mwaka 1960 aisee
Marekani imetawaliwa. Tunafanana uchumi,?
 
Ummayed

Ummayed

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2019
Messages
3,911
Points
2,000
Ummayed

Ummayed

JF-Expert Member
Joined May 21, 2019
3,911 2,000
Hiyo South Africa hadi ssa uchumi wake unashikiliwa na Boers na toka nyuma ulijengwa na boers.
Nchi za kuzisifia zilijiinua kwa mikono yao ya asili ni km Libya toka enzi za Umar Mukhtar mpk enzi za Gaddafi
Afrika kusini imepata uhuru juz juz lkn ina maendeleo kuliko sisi.
Tatizo sio ukoloni
 
Ummayed

Ummayed

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2019
Messages
3,911
Points
2,000
Ummayed

Ummayed

JF-Expert Member
Joined May 21, 2019
3,911 2,000
Asikudanganye mtu. Waliokwishafika Ethiopia na Liberia ambazo hazikutawaliwa wanajua tungekuwa wapi. Monrovia city is a very big slum and so is Addis Ababa. Watu wanajisaidia mitaani kama wanyama tu. Mitaa inanuka takamwili. Nchi ambazo zimetawaliwa zina nafuu sana. Na katika zilizotawaliwa, zilizochelea kupata uhuru wake kama Afrika Kusini na Namibia zina nafuu zaidi kuliko zilizowahi kupata km Ghana, Nigeria, Tanzania...
Nchi kama Egypt mkuu ilishaanza kuwa na wasomi wake kabla ya.hawa kuku wa kizungu kuja kutawala kuna nchi nyingi tyuuu zilishaanza kusimama mkuu kabla ya kuja wazungu.
Na kuhusu ktk maswala ya kustaarabika waarabu na persians walishaanza kutu civilize kwa mavaz lugha na kiustaarabu mwingine ila hawa majamaa wakaja tifua kila kitu.
Sis tunashindwa kuendelea now au tunachelewa kwasababu ya mkanganyiko wa diplomacy ya kuitumia ktk uongozi.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
32,352
Points
2,000
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
32,352 2,000
WAAFRIKA TUSINGETAWALIWA TUNGEKUWA WAPI HII LEO? (Maoni tu, Sio Malumbano)
Swali lako zuri lakini lina makosa katika kudhania (assumptions).

a. Marekani na China zote ni nchi zilizowahi kutawaliwa na wengine. Ethiopia na Liberia ni nchi za Kiafrika ambazo hazikutaliwa na nchi nyingine.

b. Kutaliwa peke yake hakuwezi kuwa kipimo cha nchi kuwepo au kutokuwepo katika hali fulani. Na bahati mbaya nchi nyingi ambazo zimekuja kutawala wengine nazo ziliwahi kutawaliwa...

c. Kutaliwa si sababu ya kushindwa kufanya jambo lolote, na kutawala wengine si sababu ya nchi kufanikiwa kuliko nchi nyingine.
 
Mnabuduhe

Mnabuduhe

JF-Expert Member
Joined
May 8, 2015
Messages
305
Points
500
Mnabuduhe

Mnabuduhe

JF-Expert Member
Joined May 8, 2015
305 500
Swali hili ni swali la manung'uniko! Hasa lingilenga hali ya bara la afrika ilivyo kwa sasa kimaendeleo likilinganishwa na mabara mengine.
"Waafrika" Tusingetawaliwa tungekuwa wapi hii leo? Yaani kutawaliwa kwa bara la afrika imekuwa kama "favour" ya hata kuwa na vijimaendeleo kidogo tulivyo navyo!

Amerika iliwakutawaliwa na Waingereza! Na nchi Nyingi sana Duniani zimewahi kutawaliwa na mataifa tofauti tofauti!
Amerika ilianza kuendelea kwa Kasi baada ya Kujitawala yenyewe, mwingereza alikuwa anachuma na Kujenga London tu.
Je? Unafahamu Afrika ilishawahi kuivamia Ulaya na Kuipiga vibaya? Kabla ya kutawaliwa na Wazungu.

Je unafahamu teknolojia za awali kabisa za uvumbuzi zilipatikana Afrika! - Iron technology! irrigation Skills and etc.Kabla ya kutawaliwa na Wazungu.

Nyakati na Mwamko wa fikra unaweza kubadili hali halisi ghafla! Wakwanza akawa wa mwisho na wa mwisho akawa wa kwanza!
What went wrong?
Tuzidi kupambana na Matamaa ya Madaraka Kisiasa,Kuridhika Mapema na Kukata Tamaa tutawapita haooo.
High Hopes!
 
K

KIDUNDULIMA

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2010
Messages
907
Points
500
K

KIDUNDULIMA

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2010
907 500
Tungepitia kipindi fulani cha mpambano Wa makabila hasa watawala wenye nguvu kujaribu kulazimisha watawala dhaifu kuwa chini yako, mfano vita ya Mkwawa Wa wahehe na Melele Wa wasangu, vita hizo zingeibua tawala zenye nguvu kama ilivyofanyika Ethiopia. Ubunifu Wa kutengeneza zana za kisasa ungeimarishwa, na kuimarisha biashara ya ndani na nje
 
K

KIDUNDULIMA

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2010
Messages
907
Points
500
K

KIDUNDULIMA

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2010
907 500
Swali lako zuri lakini lina makosa katika kudhania (assumptions).

a. Marekani na China zote ni nchi zilizowahi kutawaliwa na wengine. Ethiopia na Liberia ni nchi za Kiafrika ambazo hazikutaliwa.
ila Marekani bado inatawaliwa na waliokuwa watalawa waliojiengua kutoka mataifa yako mama kiutawala. Ila wenyeji (red Indians wapi kwenye uhuru bandia)
 
Omusolopogasi

Omusolopogasi

JF-Expert Member
Joined
Aug 31, 2017
Messages
1,589
Points
2,000
Omusolopogasi

Omusolopogasi

JF-Expert Member
Joined Aug 31, 2017
1,589 2,000
Jidanganye tu. Wakoloni walitoka Tanganyika 1961, Ghana 1957, Malaysia 1957, Israel ikawa taifa 1947 nk nk. Leo hii Israel na Malaysia zimeendelea lakini nchi za Kiafrika ziko wapi? Kuna mtu hapa kasema - hapa USA ilitawaliwa - mpaka 1776, Ulaya ilitawaliwa na dola la warumi pia. Lakini baada ya kupata uhuru zilipiga hatua. Nyie mnafikiri maendeleo ni ukiwa meneja wa UDART ni kuiba na kufilisi shirika na kujenga hekalu kubwa kwa ajili ya familia yako. Maendeleo yatatoka wapi kwa attitude za aina hii? Kama hao Wamisri walikuwa wajanja toka zamani, walitawaliwaje? Bila kutawaliwa ungekuwa kama Mhadzabe wa sasa.
Nchi kama Egypt mkuu ilishaanza kuwa na wasomi wake kabla ya.hawa kuku wa kizungu kuja kutawala kuna nchi nyingi tyuuu zilishaanza kusimama mkuu kabla ya kuja wazungu.
Na kuhusu ktk maswala ya kustaarabika waarabu na persians walishaanza kutu civilize kwa mavaz lugha na kiustaarabu mwingine ila hawa majamaa wakaja tifua kila kitu.
Sis tunashindwa kuendelea now au tunachelewa kwasababu ya mkanganyiko wa diplomacy ya kuitumia ktk uongozi.
 
MzeeMeko

MzeeMeko

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2017
Messages
1,134
Points
2,000
MzeeMeko

MzeeMeko

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2017
1,134 2,000
Tungekuwa kwenye kundi la mataifa yalioendelea kiuchumi na kiviwanda.
Ingekuwa hivyo Liberia na Ethiopia zingekuwa mbali sana kimaendeleo.
Dr Walter Rodney na kitabu chake how Europe Underdeveloped Africa alitudanganya sana.
 

Forum statistics

Threads 1,315,331
Members 505,228
Posts 31,853,765
Top