Vyuo vinavyotoa degree za mezani Tanzania!

Vyuo vinavyotoa degree za mezani Tanzania!

Status
Not open for further replies.
Narudia tena . Ungefaulu vizuri sayansi na comb zinge balance. o level ungeenda a level na hiyo PCM yako then na huko ungefaulu vizuri ungeenda engineering UDSM. Marks zako hazikutosha o level na ndio maana ukapita njia ndefu huko kwenye diploma

daaah mkuu hivi una uzoefu wowote na secta ya uhandisi,??,,kwa sababu unaongea vitu ambavyo huvijui,,,
 
Napingana na wewe! Si kweli kuwa mzumbe ni matajiri na wenye akili! Mzumbe kuna kujuana kuliko chuo chochote cha Tanzania! Wengi wa wanafunzi wanaoenda pale ni wale 'walioletwa' na mjomba au shangazi! Ni nadra sana kwa UDSM kuchukua mtu mwenye div 3 kwa ajili ya course za Sheria na Utawala! Lakini ukienda Mzumbe utakuta watu wa namna hiyo! Hao wana akili?

Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums

Kumbe ukipata div 3 unakuwa huna akili. Kwani definition ya akili nini? Ni kufaulu hii mitihani ya kitz anayomuandaa mtanzania kusoma ili kufaulu mitihani na si kuweza kuyakabili maisha?

Nimeuliza tu.
 
Kwa utafiti upii?

Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
 
Pamoja na kwamba idadi ya vyuo vikuu inaongezeka Tanzania, kuna baadhi ya vyuo vimekua vikitoa shahada kirahisi sana, pasipo wanafunzi kutengenezwa vya kutosha kufikia mafanikio hayo!
Baadhi ya vyuo vinavyotoa degree za mezani ni Tumaini, St. John's na IFM. Wadau, ongezeni vingine.

Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums

We form 6 toa upuuzi wako hapa hizo degree za mezani unazijua mtu mwenyewe hata matokeo yako hayajatoka ushaanza kupiga miayo ZERO inakusubiri yani ningekuepo karibu ungekua ushachezea makofi
 
Ifm degree ya mezan? Ifm hata ukiwa una A 5 ukifel core moja tu unarudia mwaka...

Mkuu huyo mleta mada atakua form six hajui anachokiandika sa hata ukimwambia core haelewi
 
anaesema DIT ni kwa waliofeli f4 na f6 hajui alisemalo. Pale wanachukua div 1 hadi 3 mwisho. Vinginevyo uingie kwa njia ya mature entry system ambayo unapewa mtihani mkali ukifaulu ndio uinngie. Tuulize sisi tuliotokea huko na pia ukubali kuwa umekosea. No research no right to speak

ukweli ndio huo, wenye division 3 ndio aliokuwa wanapangwa DIT, ARUSHA TECH NA MTC. mimi nimesoma shule ya ufundi kwa hiyo nalitambua hilo. division 1 na 2 walipangwa advance unless uwe uliomba kupangwa chuo cha ufundi.
 
Ifm degree ya mezan? Ifm hata ukiwa una A 5 ukifel core moja tu unarudia mwaka...

sijawahi kusikia hii, kwa hiyo hakuna supplementary? na kama ukifeli unarudia mwaka basi hizi ndio degree za mezani... SUA hakuna kurudia mwaka, ni supplimentary tu, na ukishindwa third attempt umedisco! na wastani wa sua ni 50. sio 40 kama UDSM na kwingineko. sua hakuna somo lenye credit hour zaidi ya 2, masomo mengine ni 1 au 1.5. tumaini kila somo lina credit hour 3. hahahaaaaa!
 
Tunachekesha kweli hivi degree za mezani au zisiwe za mezani...je elimu yetu imesaidiaje kuitoa nchi katika umaskini? Je kunaweza kuwa na elimu bora bila kumjali mwalimu? Walimu wote toka msingi hadi maprofesa wanalia ukata..utakuwa na elimu bora hapo? Hivi nani anataka mtoto wake awe mwalimu?
Jamani elimu yetu haijagundua chochote, utaniambia tuna elimu bora?
 
Juzi nilipokea ujumbe kwenye simu yangu kutoka kwenye namba ngeni, ilisomeka hivi:

Hebu cheki sifa za waendao vyuoni.
Matajiri na wenye akili-Mzumbe
Mahandsome na warembo-IFM
Maskini na washamba-SUA
Malaya na wasiojiweza kiakili-CBE Dar
Upeo mdogo na watoto wa mama-Tumaini
Waliokosa vyuo kabisa-MAKUMIRA, MWENGE
Waliokosa nafasi na watoto wa wakulima-UDOM
Wasiojali future zao-USTAWI, MUCOBS, SAUT, MWL NYERERE, TEKU, SEKUCO
Wenye uwezo ila walifeli(hapa nakataa) hasa kwa DIT
Majigambo kibao lakini taaluma hamna kitu-UDSM
Wasiofahamu umuhimu wa elimu, wanategemea chabo ili wafaulu-Magogoni
Uko sahihi asilimia mia moja (100%) hasa hapo kwenye red!
 
Naona kuna shida ya uelewa kuhusu njia ya technical education, kwa kukusaidia tu ni kuwa kwa hapa nchini tuna Engineers waliosoma katika vyuo vinavyoitwa "University" mfano UDSM, na wengine wamesoma kwenye vyuo vyenye majina kama "Institute of Technology" mfano DIT.

Tofauti yao kubwa ambayo mimi ninaifahamu ni hii, karibu wote wanaosoma degree DIT wamesoma ama FTC (Full technician Certificate) au Diploma in Engineering. FTC na Diploma in engineering ni Miaka mitatu, na ni lazima uwe umefaulu vizuri O-level.

Wanaosoma degree ya engineering UDSM wengi wao wamesoma A-level (Miaka miwili) na idadi nyingine ni wale wa FTC/Diploma (waliosoma miaka mitatu)

Kuhusu output yao katika utendaji kazi ni vyema ukaulizia kwa waajiri wao watakupa majibu.

A: Technical path
1. Darasa la saba (7yrs) ----- O-level (4yrs) ----------FTC/Diploma(3yrs) ............ Degree(3yrs). - Kama akisoma DIT/MUST.

2. Darasa la saba (7yrs) ----- O-level (4yrs) ----------FTC/Diploma(3yrs) ............ Degree(4yrs). - Kama akisoma UDSM/St.Joseph

B: Non-technical path

1.Darasa la saba (7yrs) ----- O-level (4yrs) ----------A-level(2yrs) ............ Degree(4yrs). - UDSM & St. Joseph
Mimi huwa naamini kitu kimoja "Mhandisi mzuri na anaejituma lazima awe amesoma ftc/diploma.
 
wekeni basi na std vii za mezani jameni tuzijue kabisa
 
Naona kuna shida ya uelewa kuhusu njia ya technical education, kwa kukusaidia tu ni kuwa kwa hapa nchini tuna Engineers waliosoma katika vyuo vinavyoitwa "University" mfano UDSM, na wengine wamesoma kwenye vyuo vyenye majina kama "Institute of Technology" mfano DIT.

Tofauti yao kubwa ambayo mimi ninaifahamu ni hii, karibu wote wanaosoma degree DIT wamesoma ama FTC (Full technician Certificate) au Diploma in Engineering. FTC na Diploma in engineering ni Miaka mitatu, na ni lazima uwe umefaulu vizuri O-level.

Wanaosoma degree ya engineering UDSM wengi wao wamesoma A-level (Miaka miwili) na idadi nyingine ni wale wa FTC/Diploma (waliosoma miaka mitatu)

Kuhusu output yao katika utendaji kazi ni vyema ukaulizia kwa waajiri wao watakupa majibu.

A: Technical path
1. Darasa la saba (7yrs) ----- O-level (4yrs) ----------FTC/Diploma(3yrs) ............ Degree(3yrs). - Kama akisoma DIT/MUST.

2. Darasa la saba (7yrs) ----- O-level (4yrs) ----------FTC/Diploma(3yrs) ............ Degree(4yrs). - Kama akisoma UDSM/St.Joseph

B: Non-technical path

1.Darasa la saba (7yrs) ----- O-level (4yrs) ----------A-level(2yrs) ............ Degree(4yrs). - UDSM & St. Joseph

Msamehe, hakukusoma vema. Mi pia nilipitia sekondari ya ufundi labda kama zimebadilika. Muhitim anapojiunga na FTC kipindi hicho alikua na academic potential sawa na aendae A-level. Wanafunzi wa shule za ufundi walikua daraja la pili baada ya Special school, wakiwa wamefaulu vizuri sayansi. Kule Necta ukifeli hata somo moja ndani ya PCM; huna go ahead. Weakness yao kubwa ni lugha. Hayo maswala ya 'kupitia njia ndefu', ni mfumo tu mbaya wa elimu. Wale hawakuthibitishwa kufeli wakati wowote.

tragedy of the commons
 
Naona wachangiaji mnatoka nje ya maada. Hoja ni kusema wanachuo wanapata shahada za mezani. Swala sio wanaingiaje, ni jinsi gani wanakaa mezani ku negotiate pasipo kufanya mtihani wowote na wakapata shahada?
Mh! Preta, jamaa walipiga division za ukweli ila Mzumbe ndo wanagawa hizo masters km njugu
 
Majuzi kati tulifanyia interview watu 15 kati yao UDOM walikuwa 5 na wana ma-GPA ya kufa mtu
I was about to hide my face kwa uwezo mdogo waliokuwa nao maana kwenye panel tulikuwa na Mkenya mmoja, Mganda na Mcameroon
 
Pamoja na kwamba idadi ya vyuo vikuu inaongezeka Tanzania, kuna baadhi ya vyuo vimekua vikitoa shahada kirahisi sana, pasipo wanafunzi kutengenezwa vya kutosha kufikia mafanikio hayo!
Baadhi ya vyuo vinavyotoa degree za mezani ni Tumaini, St. John's na IFM. Wadau, ongezeni vingine.

Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
na alichosoma mama yako nasikia muda wote alikuwa hafiki chuo lakini alipata degree
 
Naona wachangiaji mnatoka nje ya maada. Hoja ni kusema wanachuo wanapata shahada za mezani. Swala sio wanaingiaje, ni jinsi gani wanakaa mezani ku negotiate pasipo kufanya mtihani wowote na wakapata shahada?
hapo kwenye red ni suala na blue ni mada wewe umepata wapi shahada yako maana nakutilia mashaka
 
Spelling mistakes ni vitu minor sana cha msingi angalia ujumbe, mtu makini hafukuzi panya wakati nyumba inaungua
hapo kwenye red ni suala na blue ni mada wewe umepata wapi shahada yako maana nakutilia mashaka
 
Kumbe ukipata div 3 unakuwa huna akili. Kwani definition ya akili nini? Ni kufaulu hii mitihani ya kitz anayomuandaa mtanzania kusoma ili kufaulu mitihani na si kuweza kuyakabili maisha?

Nimeuliza tu.

Definition ya akili Tanzania ni kufaulu mitihani ya NECTA na kuchaguliwa kwenda kusoma spesho school. Ila hizo spesho school zenyewe ukiziona hali yake..hmmm.

Halafu ukitoka spesho school unachaguliwa kwenda UDSM. Ukimaliza UDSM unaishia kula vumbi tu na huo uspesho wako!!
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom