Vyombo vya habari, mswaada huu ukipita hamko pamoja

Vyombo vya habari, mswaada huu ukipita hamko pamoja

MAHANJU

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2014
Posts
5,255
Reaction score
8,027
Kwa hakika ni kwamba serikali inapigana kwa namna yeyote ile kuhakikisha kuwa huu mswaada wa huduma za vyombo vya habari unaopigiwa kelele kila Kona ya nchi unapitishwa bungeni.

Kuna tetesi kua wabunge wa CCM wameshajipanga kutekeleza hilo kutokana na wingi wao, huu ni mswaada kandamizi ambapo vyombo vingi vya habari hapo baadae vitanyamazishwa kimya.

Sasa kweli wanahabari hiki kitu hatari kwa uhai kwenu kikipita basi mtaonesha udhaifu mkubwa sana, itaonesha kua hamjali maslahi yenu na utakua ni usaliti mkubwa sana kati yenu.

Ninyi ndio sauti ya wananchi, kupitia kalamu zenu mnao uwezo mkubwa wa kukikataa kitu.
 
Kwa hakika ni kwamba serikali inapigana kwa namna yeyote ile kuhakikisha kua huu mswaada wa huduma za vyombo vya habari unaopigiwa kelele kila Kona ya nchi unapitishwa bungeni.

Kuna tetesi kua wabunge wa CCM wameshajipanga kutekeleza hilo kutokana na wingi wao, huu ni mswaada kandamizi ambapo vyombo vingi vya habari hapo baadae vitanyamazishwa kimya.

Sasa kweli wanahabari hiki kitu hatari kwa uhai kwenu kikipita basi mtaonesha udhaifu mkubwa sana, itaonesha kua hamjali maslahi yenu na utakua ni usaliti mkubwa sana kati yenu.

Ninyi ndio sauti ya wananchi, kupitia kalamu zenu mnao uwezo mkubwa wa kukikataa kitu.

Kandamizi kwenye kwenye nini...dont talk from the air....unajua kilicho ndani? Unayajua matatizo ya wandishi...au unafuata mihemko ya wamiliki wanaotaka kukwepa jukumu lao la kuwajali waandishi kwenye taasisi zao....unajua kwanini muswada huu umekuwa ukipiganiwa kwa muda mrefu....unajua kuwa hoja kuu ya wanaolalamika wanataka muda ili upitishwe februari tena wanaongea bila kuwa na hoja...wanataka waongezwe mida kusoma muswada wa page 28....hii ni fedheha kwa wanaopiga kelele muswada huu usipite sasa
 
Kwa hakika ni kwamba serikali inapigana kwa namna yeyote ile kuhakikisha kua huu mswaada wa huduma za vyombo vya habari unaopigiwa kelele kila Kona ya nchi unapitishwa bungeni.

Kuna tetesi kua wabunge wa CCM wameshajipanga kutekeleza hilo kutokana na wingi wao, huu ni mswaada kandamizi ambapo vyombo vingi vya habari hapo baadae vitanyamazishwa kimya.

Sasa kweli wanahabari hiki kitu hatari kwa uhai kwenu kikipita basi mtaonesha udhaifu mkubwa sana, itaonesha kua hamjali maslahi yenu na utakua ni usaliti mkubwa sana kati yenu.

Ninyi ndio sauti ya wananchi, kupitia kalamu zenu mnao uwezo mkubwa wa kukikataa kitu.

Na Mdau Mkereketwa.
Dar es Salaam.
Tangu Serikali iweke hadharani muswada wa Sheria ya Huduma za Habari ya mwaka 2016 mwezi Septemba mwaka huu, kumezuka mijadala mbalimbali ya baadhi ya wadau huku wengine wakiunga mkono na wengine wakiupinga.
Baadhi ya wadau hao wamekuwa wakitoa hoja mbalimbali za kupinga muswada huo ikiwemo madai ya kukosa muda wa kutosha kwa ajili ya kusoma na kuchambua vipengele vilivyomo kwenye sheria hiyo.
Jambo la kushangaza ni kuwa walikuwa wapi katika kipindi cha zaidi ya siku 30 za kusoma muswada wenye kurasa zisizozidi 29 na kutoa maoni yao.
Jumla ya vyama 16 vya kitaaluma vilihusishwa katika kutoa maoni na mapendekezo yao kuhusu muswada huo lakini vyama hivyo vimekuwa vikidai kukosa muda wa kusoma, kujadili na kuwasilisha maoni na mapendekezo yao.
Miongoni mwa vyama hivyo vilivyoshindwa kutoa maoni ni pamoja na vyama vya wanasheria ambao baadhi yao wamebobea kwenye masuala ya sheria lakini walishindwa kusoma na kutoa maoni.
Vyama hivyo ni pamoja na Baraza la Habari Tanzania (MCT), Chama cha Wanasheria Tanganyika (TLS), Chama cha Wanahabari Wanawake (TAMWA), Jukwaa la Wahariri Tanzania (TEF), Taasisi ya twaweza, Taasisi ya Sikika, kituo cha sheria na haki za binadamu (LHRC) na wengineo.
Madai mengine ya wadau ni pamoja na mamlaka ya Waziri wa mwenye dhama yalivyoanishwa katika ibara ya 55 ya muswada huo, ambaye kwa mujibu wa maelezo yao amepewa mamlaka makubwa ya kuzuia uchapishaji au utangazaji wa maudhui yanayohatarisha usalama wa Taifa au afya ya jamii.
Swali ni Je, wanaotoa madai hayo wanataka vyombo vya habari vijiendeshe vyenyewe kiholela bila ya kuwa na sheria ya kuvidhibiti na kama ni hivyo wanataka sheria hizo zisimamiwe na nani iwapo Waziri mwenye dhamana ya habari na wajibu wa kulinda maslahi ya umma atakuwa hana mamlaka hayo?.
Hofu yao kubwa ni waziri kuegemea upande wa Serikali lakini wanakwepa kusema ukweli kuwa sheria hiyo pia imeweka vipengele vya kuanzisha Baraza Huru la Habari lenye mamlaka ya kushughulikia malalamiko dhidi ya machapisho.
Aidha kipengele hicho pia kimempa nafasi mtu asiyeridhika na uamuzi wa Baraza kukata rufaa Mahakama Kuu.
Katika Baraza hilo litakalokuwa likiongozwa na wajumbe saba wakiwemo wajumbe wanne ambao watapendekezwa kutoka katika taasisi za tasnia ya habari nchini.
Pia muswada umependekeza kuanzishwa kwa mfuko wa wanahabari utakaotoa fursa ya kujiendeleza kielimu kwa waandishi ili kuwaongezea weledi kuhusu tasnia husika pamoja na kipengele cha utoaji wa bima ya afya na hifadhi ya jamii kwa waandishi wa habari.
Iwapo tuna dhamira ya dhati ya kupandisha hadhi na kuipa heshima tasnia ya habari nchini kama ambavyo wadau wa habari wamekuwa wakiipigania kwa takribani miaka 20 sasa, hatuna budi kuunga mkono muswada wa huduma za habari wa mwaka 2016 ambao tayari umewasilishwa Bungeni kwa ajili ya kusoma, kujadiliwa na kupitishwa.
 
Kandamizi kwenye kwenye nini...dont talk from the air....unajua kilicho ndani? Unayajua matatizo ya wandishi...au unafuata mihemko ya wamiliki wanaotaka kukwepa jukumu lao la kuwajali waandishi kwenye taasisi zao....unajua kwanini muswada huu umekuwa ukipiganiwa kwa muda mrefu....unajua kuwa hoja kuu ya wanaolalamika wanataka muda ili upitishwe februari tena wanaongea bila kuwa na hoja...wanataka waongezwe mida kusoma muswada wa page 28....hii ni fedheha kwa wanaopiga kelele muswada huu usipite sasa
Tunaujua vzr na huenda kuliko wewe acha porojo za kwenu ambazo tumezichoka kwa ukandamizi wenu wenye lengo la kukaa madarakani milele! Kumbukeni mwenye kuweza kukaa madarakani milele ni MUNGU peke yake.
 
Na Mdau Mkereketwa.
Dar es Salaam.
Tangu Serikali iweke hadharani muswada wa Sheria ya Huduma za Habari ya mwaka 2016 mwezi Septemba mwaka huu, kumezuka mijadala mbalimbali ya baadhi ya wadau huku wengine wakiunga mkono na wengine wakiupinga.
Baadhi ya wadau hao wamekuwa wakitoa hoja mbalimbali za kupinga muswada huo ikiwemo madai ya kukosa muda wa kutosha kwa ajili ya kusoma na kuchambua vipengele vilivyomo kwenye sheria hiyo.
Jambo la kushangaza ni kuwa walikuwa wapi katika kipindi cha zaidi ya siku 30 za kusoma muswada wenye kurasa zisizozidi 29 na kutoa maoni yao.
Jumla ya vyama 16 vya kitaaluma vilihusishwa katika kutoa maoni na mapendekezo yao kuhusu muswada huo lakini vyama hivyo vimekuwa vikidai kukosa muda wa kusoma, kujadili na kuwasilisha maoni na mapendekezo yao.
Miongoni mwa vyama hivyo vilivyoshindwa kutoa maoni ni pamoja na vyama vya wanasheria ambao baadhi yao wamebobea kwenye masuala ya sheria lakini walishindwa kusoma na kutoa maoni.
Vyama hivyo ni pamoja na Baraza la Habari Tanzania (MCT), Chama cha Wanasheria Tanganyika (TLS), Chama cha Wanahabari Wanawake (TAMWA), Jukwaa la Wahariri Tanzania (TEF), Taasisi ya twaweza, Taasisi ya Sikika, kituo cha sheria na haki za binadamu (LHRC) na wengineo.
Madai mengine ya wadau ni pamoja na mamlaka ya Waziri wa mwenye dhama yalivyoanishwa katika ibara ya 55 ya muswada huo, ambaye kwa mujibu wa maelezo yao amepewa mamlaka makubwa ya kuzuia uchapishaji au utangazaji wa maudhui yanayohatarisha usalama wa Taifa au afya ya jamii.
Swali ni Je, wanaotoa madai hayo wanataka vyombo vya habari vijiendeshe vyenyewe kiholela bila ya kuwa na sheria ya kuvidhibiti na kama ni hivyo wanataka sheria hizo zisimamiwe na nani iwapo Waziri mwenye dhamana ya habari na wajibu wa kulinda maslahi ya umma atakuwa hana mamlaka hayo?.
Hofu yao kubwa ni waziri kuegemea upande wa Serikali lakini wanakwepa kusema ukweli kuwa sheria hiyo pia imeweka vipengele vya kuanzisha Baraza Huru la Habari lenye mamlaka ya kushughulikia malalamiko dhidi ya machapisho.
Aidha kipengele hicho pia kimempa nafasi mtu asiyeridhika na uamuzi wa Baraza kukata rufaa Mahakama Kuu.
Katika Baraza hilo litakalokuwa likiongozwa na wajumbe saba wakiwemo wajumbe wanne ambao watapendekezwa kutoka katika taasisi za tasnia ya habari nchini.
Pia muswada umependekeza kuanzishwa kwa mfuko wa wanahabari utakaotoa fursa ya kujiendeleza kielimu kwa waandishi ili kuwaongezea weledi kuhusu tasnia husika pamoja na kipengele cha utoaji wa bima ya afya na hifadhi ya jamii kwa waandishi wa habari.
Iwapo tuna dhamira ya dhati ya kupandisha hadhi na kuipa heshima tasnia ya habari nchini kama ambavyo wadau wa habari wamekuwa wakiipigania kwa takribani miaka 20 sasa, hatuna budi kuunga mkono muswada wa huduma za habari wa mwaka 2016 ambao tayari umewasilishwa Bungeni kwa ajili ya kusoma, kujadiliwa na kupitishwa.
Lkn lazima tujiulize, huu mswada ni kwa akili ya nani? Ni kwaajili ya serkali au wandishi wa habari? Kama nikwa akili ya serikali basi upitishwe lkn kama nikwaajili ya wandishi wa habali basi ni haki YAKO wasikilizwe hata mwaka mzima. Haraka ni yann? Si sheria nyingine sizipo na zinafanya kazi? Kwann walazimishwe kwamba ni lazima? Ukiona hivyo kuna jambo ambalo haliko sasa. Na hii serikali kwa mambo ya siri haijambo.
 
Wewe
Kandamizi kwenye kwenye nini...dont talk from the air....unajua kilicho ndani? Unayajua matatizo ya wandishi...au unafuata mihemko ya wamiliki wanaotaka kukwepa jukumu lao la kuwajali waandishi kwenye taasisi zao....unajua kwanini muswada huu umekuwa ukipiganiwa kwa muda mrefu....unajua kuwa hoja kuu ya wanaolalamika wanataka muda ili upitishwe februari tena wanaongea bila kuwa na hoja...wanataka waongezwe mida kusoma muswada wa page 28....hii ni fedheha kwa wanaopiga kelele muswada huu usipite sasa
Wewe ni gamba mnufaika wa upuuzi huo wa mswada katili...
 
Na Mdau Mkereketwa.
Dar es Salaam.
Tangu Serikali iweke hadharani muswada wa Sheria ya Huduma za Habari ya mwaka 2016 mwezi Septemba mwaka huu, kumezuka mijadala mbalimbali ya baadhi ya wadau huku wengine wakiunga mkono na wengine wakiupinga.
Baadhi ya wadau hao wamekuwa wakitoa hoja mbalimbali za kupinga muswada huo ikiwemo madai ya kukosa muda wa kutosha kwa ajili ya kusoma na kuchambua vipengele vilivyomo kwenye sheria hiyo.
Jambo la kushangaza ni kuwa walikuwa wapi katika kipindi cha zaidi ya siku 30 za kusoma muswada wenye kurasa zisizozidi 29 na kutoa maoni yao.
Jumla ya vyama 16 vya kitaaluma vilihusishwa katika kutoa maoni na mapendekezo yao kuhusu muswada huo lakini vyama hivyo vimekuwa vikidai kukosa muda wa kusoma, kujadili na kuwasilisha maoni na mapendekezo yao.
Miongoni mwa vyama hivyo vilivyoshindwa kutoa maoni ni pamoja na vyama vya wanasheria ambao baadhi yao wamebobea kwenye masuala ya sheria lakini walishindwa kusoma na kutoa maoni.
Vyama hivyo ni pamoja na Baraza la Habari Tanzania (MCT), Chama cha Wanasheria Tanganyika (TLS), Chama cha Wanahabari Wanawake (TAMWA), Jukwaa la Wahariri Tanzania (TEF), Taasisi ya twaweza, Taasisi ya Sikika, kituo cha sheria na haki za binadamu (LHRC) na wengineo.
Madai mengine ya wadau ni pamoja na mamlaka ya Waziri wa mwenye dhama yalivyoanishwa katika ibara ya 55 ya muswada huo, ambaye kwa mujibu wa maelezo yao amepewa mamlaka makubwa ya kuzuia uchapishaji au utangazaji wa maudhui yanayohatarisha usalama wa Taifa au afya ya jamii.
Swali ni Je, wanaotoa madai hayo wanataka vyombo vya habari vijiendeshe vyenyewe kiholela bila ya kuwa na sheria ya kuvidhibiti na kama ni hivyo wanataka sheria hizo zisimamiwe na nani iwapo Waziri mwenye dhamana ya habari na wajibu wa kulinda maslahi ya umma atakuwa hana mamlaka hayo?.
Hofu yao kubwa ni waziri kuegemea upande wa Serikali lakini wanakwepa kusema ukweli kuwa sheria hiyo pia imeweka vipengele vya kuanzisha Baraza Huru la Habari lenye mamlaka ya kushughulikia malalamiko dhidi ya machapisho.
Aidha kipengele hicho pia kimempa nafasi mtu asiyeridhika na uamuzi wa Baraza kukata rufaa Mahakama Kuu.
Katika Baraza hilo litakalokuwa likiongozwa na wajumbe saba wakiwemo wajumbe wanne ambao watapendekezwa kutoka katika taasisi za tasnia ya habari nchini.
Pia muswada umependekeza kuanzishwa kwa mfuko wa wanahabari utakaotoa fursa ya kujiendeleza kielimu kwa waandishi ili kuwaongezea weledi kuhusu tasnia husika pamoja na kipengele cha utoaji wa bima ya afya na hifadhi ya jamii kwa waandishi wa habari.
Iwapo tuna dhamira ya dhati ya kupandisha hadhi na kuipa heshima tasnia ya habari nchini kama ambavyo wadau wa habari wamekuwa wakiipigania kwa takribani miaka 20 sasa, hatuna budi kuunga mkono muswada wa huduma za habari wa mwaka 2016 ambao tayari umewasilishwa Bungeni kwa ajili ya kusoma, kujadiliwa na kupitishwa.
Hivi wewe mkuu unaelewa maana ya sheria?Hata ingekua ni ukurasa mmoja lakini una mambo yanayohitaji ufafanuzi wa kisheria na michango ya kutosha kutoka kwa wadau wa habari bado muda ulikua ni mdogo sana.
 
Wewe
Na Mdau Mkereketwa.
Dar es Salaam.
Tangu Serikali iweke hadharani muswada wa Sheria ya Huduma za Habari ya mwaka 2016 mwezi Septemba mwaka huu, kumezuka mijadala mbalimbali ya baadhi ya wadau huku wengine wakiunga mkono na wengine wakiupinga.
Baadhi ya wadau hao wamekuwa wakitoa hoja mbalimbali za kupinga muswada huo ikiwemo madai ya kukosa muda wa kutosha kwa ajili ya kusoma na kuchambua vipengele vilivyomo kwenye sheria hiyo.
Jambo la kushangaza ni kuwa walikuwa wapi katika kipindi cha zaidi ya siku 30 za kusoma muswada wenye kurasa zisizozidi 29 na kutoa maoni yao.
Jumla ya vyama 16 vya kitaaluma vilihusishwa katika kutoa maoni na mapendekezo yao kuhusu muswada huo lakini vyama hivyo vimekuwa vikidai kukosa muda wa kusoma, kujadili na kuwasilisha maoni na mapendekezo yao.
Miongoni mwa vyama hivyo vilivyoshindwa kutoa maoni ni pamoja na vyama vya wanasheria ambao baadhi yao wamebobea kwenye masuala ya sheria lakini walishindwa kusoma na kutoa maoni.
Vyama hivyo ni pamoja na Baraza la Habari Tanzania (MCT), Chama cha Wanasheria Tanganyika (TLS), Chama cha Wanahabari Wanawake (TAMWA), Jukwaa la Wahariri Tanzania (TEF), Taasisi ya twaweza, Taasisi ya Sikika, kituo cha sheria na haki za binadamu (LHRC) na wengineo.
Madai mengine ya wadau ni pamoja na mamlaka ya Waziri wa mwenye dhama yalivyoanishwa katika ibara ya 55 ya muswada huo, ambaye kwa mujibu wa maelezo yao amepewa mamlaka makubwa ya kuzuia uchapishaji au utangazaji wa maudhui yanayohatarisha usalama wa Taifa au afya ya jamii.
Swali ni Je, wanaotoa madai hayo wanataka vyombo vya habari vijiendeshe vyenyewe kiholela bila ya kuwa na sheria ya kuvidhibiti na kama ni hivyo wanataka sheria hizo zisimamiwe na nani iwapo Waziri mwenye dhamana ya habari na wajibu wa kulinda maslahi ya umma atakuwa hana mamlaka hayo?.
Hofu yao kubwa ni waziri kuegemea upande wa Serikali lakini wanakwepa kusema ukweli kuwa sheria hiyo pia imeweka vipengele vya kuanzisha Baraza Huru la Habari lenye mamlaka ya kushughulikia malalamiko dhidi ya machapisho.
Aidha kipengele hicho pia kimempa nafasi mtu asiyeridhika na uamuzi wa Baraza kukata rufaa Mahakama Kuu.
Katika Baraza hilo litakalokuwa likiongozwa na wajumbe saba wakiwemo wajumbe wanne ambao watapendekezwa kutoka katika taasisi za tasnia ya habari nchini.
Pia muswada umependekeza kuanzishwa kwa mfuko wa wanahabari utakaotoa fursa ya kujiendeleza kielimu kwa waandishi ili kuwaongezea weledi kuhusu tasnia husika pamoja na kipengele cha utoaji wa bima ya afya na hifadhi ya jamii kwa waandishi wa habari.
Iwapo tuna dhamira ya dhati ya kupandisha hadhi na kuipa heshima tasnia ya habari nchini kama ambavyo wadau wa habari wamekuwa wakiipigania kwa takribani miaka 20 sasa, hatuna budi kuunga mkono muswada wa huduma za habari wa mwaka 2016 ambao tayari umewasilishwa Bungeni kwa ajili ya kusoma, kujadiliwa na kupitishwa.
Wewe ni mkereketwa wa ccm Na wala si mkereketwa wa habari. Na sanasana ni yule akiona gazeti lina habari inayoisifia ccm au serikali au kukosoa upinzani ndilo anaona lafaa kwa ajili ya matumizi. Fisisiemu weyeee
 
Hivi wewe mkuu unaelewa maana ya sheria?Hata ingekua ni ukurasa mmoja lakini una mambo yanayohitaji ufafanuzi wa kisheria na michango ya kutosha kutoka kwa wadau wa habari bado muda ulikua ni mdogo sana.

More than 30 days....kutafsiri page 28 its an issue.....hao ndo makanjanja wasiotakiwa.....wache muswada upite ili pumba na mchele zijitenge....nyienyie mnaotetea humu wengine ni wahanga wa unprofessional journalist....msitake kukurupuka kupingapinga vitu msivyovielewa.....
 
S
More than 30 days....kutafsiri page 28 its an issue.....hao ndo makanjanja wasiotakiwa.....wache muswada upite ili pumba na mchele zijitenge....nyienyie mnaotetea humu wengine ni wahanga wa unprofessional journalist....msitake kukurupuka kupingapinga vitu msivyovielewa.....
Siyo Ku crarify tu bali Na kuangalia nini mbadala wa kilichokosewa Na maoni ya wadau wote, au kwa vile mmezoeshwa Na malaika wenu kusoma Na kutafasiri mikataba 22 kwa lisaa limoja Na kudondosha wino kusaini? Hatuhitaji miswada ya mwendo kasi ambayo ni feki lazima miswada ifanyiwe upembuzi makini Na kwa muda. Nyumbu weye
 
Unaposema Wanahabari Uwatoe Wale Waliokuwa Hawajalipwa Mishahara Muda Mrefu Na Mtambo Wao Ukauzwa Kama Chuma Chaavu.
Hao Hawawezi Kupinga Lolote
😀😀😀😀 kaazi kwelikweli
 
S

Siyo Ku crarify tu bali Na kuangalia nini mbadala wa kilichokosewa Na maoni ya wadau wote, au kwa vile mmezoeshwa Na malaika wenu kusoma Na kutafasiri mikataba 22 kwa lisaa limoja Na kudondosha wino kusaini? Hatuhitaji miswada ya mwendo kasi ambayo ni feki lazima miswada ifanyiwe upembuzi makini Na kwa muda. Nyumbu weye

Kijana huo ni uvivu wa fikra na ufupi wa mawazo yako.....achana na hizi siku zaidi ya 30 muswada huu wadau wamekuwa wakitoa maoni for more than 10 years now.....wapo watu waliokuwa wansimama nyuma ya pazia huu muswada usipite...kwa maslah yao binafsi...sasa wakati umefika wa kuivusha tasnia ya habari....nawaona wanavyohaha sasa hivi....wanatak kukwepa majukumu
 
Wana habari walijifanya kujipendekeza kwa CCM, sioni sababu ya kuwahurumia.

[HASHTAG]#Hapa[/HASHTAG] kazi Tu#
 
Kijana huo ni uvivu wa fikra na ufupi wa mawazo yako.....achana na hizi siku zaidi ya 30 muswada huu wadau wamekuwa wakitoa maoni for more than 10 years now.....wapo watu waliokuwa wansimama nyuma ya pazia huu muswada usipite...kwa maslah yao binafsi...sasa wakati umefika wa kuivusha tasnia ya habari....nawaona wanavyohaha sasa hivi....wanatak kukwepa majukumu
Unajua wewe ndiye hujajitambua kuwa uelewa wako kwenye mambo ya sheria ukoje, kwa kuwa ninavyokuona unapiga mdomo pasipo ya kutoa vielelezo vya ni hatua gani huko mswada umepitia. Emu twambie ni mamlaka ya kuweka mswada wazi kwa wadau kutoa maoni ni ya muhimili UPI? Na je imekuwa hivyo? Ni lini bunge limepublish huo mswada ili tukubaliane kwamba mswada umepitia hatua zote! Au ndo umetumwa kutetea upumbavu wa kifikra kuwa humu kwenye jamii forum kuna wapumbavu kama ninyi. Mswada Kumbuka ni sheria tarajiwa unapofanya upuuzi Na ushabiki kwenye process ujue utajuta baadaye. Ushaabiki wa kivyama muuweke pembeni ktk hili Na kwa ujumla tunaposema wadau wa habari si mm wala wewe ni watu wote watanzania Na wasiokuwa watanzania, waliopo leo Na wajao kesho. Na baada ya hapo naomba kujua wewe una fun gani labda kwa kuwa naona ktk masuala ya sheria ni mbumbumbu kwa kuwa unadhani nafasi ya wadau ktk mswada ni kuusoma tu. Please kama huna uelewa juu ya jambo Fulani linaloongelewa usijiweke mbele kama tie baki nyuma kama koti wengine watangulie usije ukaaibika.
 
Kandamizi kwenye kwenye nini...dont talk from the air....unajua kilicho ndani? Unayajua matatizo ya wandishi...au unafuata mihemko ya wamiliki wanaotaka kukwepa jukumu lao la kuwajali waandishi kwenye taasisi zao....unajua kwanini muswada huu umekuwa ukipiganiwa kwa muda mrefu....unajua kuwa hoja kuu ya wanaolalamika wanataka muda ili upitishwe februari tena wanaongea bila kuwa na hoja...wanataka waongezwe mida kusoma muswada wa page 28....hii ni fedheha kwa wanaopiga kelele muswada huu usipite sasa
New member still talking nonsense
 
Hata huo wa fao la kujitoa ni zaidi ya uuaji....waandishi uaniken huu uizi na unyanyasaji.
 
Back
Top Bottom