Vyeti Vya Ndoa Vichanwe?


PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2009
Messages
16,231
Likes
346
Points
180
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2009
16,231 346 180
Wana JF,

Kuna hii kitu nataka kushea na nyie.

Watu wote waliooa, waumini wa dini zote wanakutana na rabsha na matatizo mbalimbali katika maisha yao ya ndoa, na matatizo mengine hufikia hatua mbaya(irreparable) na kusababisha kuachana kwa wanandoa(Mungu pishia mbali).

Na ikumbukwe kwamba couples zote zinapofunga ndoa zinapata cheti cha aina moja cha kiserikali (kwa Tanzania).

Swali langu linakuja hivi, je ndoa inaposhindikana, na wanandoa wakaamua kuachana pasipo uwezekano wa kurudiana, kwanini kile cheti cha ndoa hakichanwi ili kuthibitisha kutengua ndoa husika?

Je haihofiwi kwamba kinaweza kutumika kinyume na ndoa iliyovunjika?...
 
M

Mbunge wa CCM

JF-Expert Member
Joined
Nov 13, 2009
Messages
476
Likes
1
Points
0
M

Mbunge wa CCM

JF-Expert Member
Joined Nov 13, 2009
476 1 0
MKUU, mi sioni wapi ulipo wasiwasi wako.

kimsingi ile hati rasmi ya talaka itolewayo na mahakam, "hukichana" kile cheti cha ndoa na kukifanya kutokuwa na nguvu kisheria. hivyo kama mtu atakitumia baada ya talaka si vibaya kama malengo ni mazuri, mfano mtu anataka kufamya kumbukizi ya maisha ya ndoa ama kutoa usia, ama kuthibitisha ndoa ile japo ilishavunjika kwa minajili anuai ya kisheria.

k\wa kifupi kukichana kwa mikono kitu ambacho tayari kimechanwa kisheria ni hasira za kijinga!
 
Teamo

Teamo

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2009
Messages
12,286
Likes
61
Points
145
Teamo

Teamo

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2009
12,286 61 145
Wana JF,

Kuna hii kitu nataka kushea na nyie.

Watu wote waliooa, waumini wa dini zote wanakutana na rabsha na matatizo mbalimbali katika maisha yao ya ndoa, na matatizo mengine hufikia hatua mbaya(irreparable) na kusababisha kuachana kwa wanandoa(Mungu pishia mbali).

Na ikumbukwe kwamba couples zote zinapofunga ndoa zinapata cheti cha aina moja cha kiserikali (kwa Tanzania).

Swali langu linakuja hivi, je ndoa inaposhindikana, na wanandoa wakaamua kuachana pasipo uwezekano wa kurudiana, kwanini kile cheti cha ndoa hakichanwi ili kuthibitisha kutengua ndoa husika?

Je haihofiwi kwamba kinaweza kutumika kinyume na ndoa iliyovunjika?...
hahaha!
swali zuri sana
majibu ni mengi pia
hatuchani vyeti:
-for our records
-hata tusipo chana bado ndoa inatambulika imevunjwa-(kuna talaka/devorce)
-kuna baadhi ya madhehebu ndoa huwa HAITENGULIWI-(serikali ililiangalia hilo pia)
-kuchana/kutochana haileti maana WALA HAIPINDISHI UKWELI
 
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2009
Messages
16,231
Likes
346
Points
180
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2009
16,231 346 180
hahaha!
swali zuri sana
majibu ni mengi pia
hatuchani vyeti:
-for our records
-hata tusipo chana bado ndoa inatambulika imevunjwa-(kuna talaka/devorce)
-kuna baadhi ya madhehebu ndoa huwa HAITENGULIWI-(serikali ililiangalia hilo pia)
-kuchana/kutochana haileti maana WALA HAIPINDISHI UKWELI
Geoff
Nimeongelea generally, but broda, kwa aina ya ndoa unayoingia wewe(bolded above), sahau kabisa kuachana broda!

Piga ua, ni lazima mwisho wa siku mpatane na kushea kitanda...lol!
 
Fidel80

Fidel80

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2008
Messages
21,972
Likes
134
Points
145
Fidel80

Fidel80

JF-Expert Member
Joined May 3, 2008
21,972 134 145
Mi hufikiria sana juu ya swala hili alafu mtu amekula kiapo aidha kanisani au msikitini lakini baada ya muda flani anakiuka kile kiapo naona ni bora cheti kichanwe kama zinavyo chanwa leseni barabarani pindi unapo kwenda kinyume na sheria.
Ndoa za uzeeni ni ndoa bora na imara na zinadumu maana baba na mama wanakuwa wamepita katika misuko suko mingi na sasa wana amua kutulia na kuishi pamoja kama mke mmoja na mme mmoja.
 
drphone

drphone

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2009
Messages
3,561
Likes
93
Points
145
drphone

drphone

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2009
3,561 93 145
jamani kikishachanwa mahakamani inatosha jamani mahakamani mnapewa talaka kuonyesha akuna ndoa tena mm naona inatosha na tangu siku mliposhindwana wawili tayari mlishachana vyeti wenyewe kwani mmesaliti viapo mlivyoapa
 
Sipo

Sipo

JF-Expert Member
Joined
Jul 25, 2008
Messages
2,146
Likes
41
Points
0
Sipo

Sipo

JF-Expert Member
Joined Jul 25, 2008
2,146 41 0
Swali langu linakuja hivi, je ndoa inaposhindikana, na wanandoa wakaamua kuachana pasipo uwezekano wa kurudiana, kwanini kile cheti cha ndoa hakichanwi ili kuthibitisha kutengua ndoa husika?
Mkuu unafikiria mbali sana wewe
Au hata kukichoma moto au kukitia maji kikalowana

Ila swali la msingi je ndoa ni cheti cha ndoa au ni nini? Jibu tafadhali
 
A

Akili Kichwani

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2010
Messages
1,504
Likes
35
Points
145
A

Akili Kichwani

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2010
1,504 35 145
Mkuu unafikiria mbali sana wewe
Au hata kukichoma moto au kukitia maji kikalowana

Ila swali la msingi je ndoa ni cheti cha ndoa au ni nini? Jibu tafadhali
cheti ndio kinawaaapa vicha ma wife, hata hivyo kukichana ni kazi bure, kwani talaka ilishamaliza kazi!!!!!!!!!!!!!! yoooooooooooooooooooote!!
 
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2009
Messages
16,231
Likes
346
Points
180
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2009
16,231 346 180
Mkuu unafikiria mbali sana wewe
Au hata kukichoma moto au kukitia maji kikalowana

Ila swali la msingi je ndoa ni cheti cha ndoa au ni nini? Jibu tafadhali
Ndo si cheti cha ndoa, bali cheti cha ndoa ni SEAL ya ndoa!

Yaani mtaongea kila lugha ya kupendana wee, lakini mwisho wa siku lazima kuwe na something tangible(machoni pa wanadamu) kwaajili ya kuhitimisha maridhiano ya ndoa, nacho ni cheti!

Kama kwa mioyo watu watakuwa wameachana na kuapa kutorudiana, kunakuwa na ugumu gani kuchana vyeti?

Mi nishaona watu walioshindana kabisa wakigawana vile vyeti vya ndoa, (maana hutolewa viwili!), nikajiuliza badala ya kuvi'dump wanahakikisha wamevipack vizuri kwenye mabegi?

There is something behind these vyetis!
 
Sipo

Sipo

JF-Expert Member
Joined
Jul 25, 2008
Messages
2,146
Likes
41
Points
0
Sipo

Sipo

JF-Expert Member
Joined Jul 25, 2008
2,146 41 0
Yaani mtaongea kila lugha ya kupendana wee, lakini mwisho wa siku lazima kuwe na something tangible(machoni pa wanadamu) kwaajili ya kuhitimisha maridhiano ya ndoa, nacho ni cheti!
kwa mfano kama sitaki je na mwenzangu hataki je? kuna ulazima?
 
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2009
Messages
16,231
Likes
346
Points
180
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2009
16,231 346 180
kwa mfano kama sitaki je na mwenzangu hataki je? kuna ulazima?
Kama hamtaki vyeti mtamshawishi nani kwamba mnaishi katika ndoa?

Na itafungishwa na nani?..Kasisi gani wa hivyo?
Wazazi gani?...Nchi gani..Sheria gani?

Na shida ni kwamba ILI IWE NDOA ni lazima iwekwe hadharani machoni pa wengi, au hata wachache, lakini cheti ni kipengele kimojawapo!

Hakuna njia ambapo unaweza ukatangaza boldly kwa watu kwamba unaishi kwenye ndoa wakati huna cheti!...hakuna!
 
Waberoya

Waberoya

Platinum Member
Joined
Aug 3, 2008
Messages
12,506
Likes
4,879
Points
280
Waberoya

Waberoya

Platinum Member
Joined Aug 3, 2008
12,506 4,879 280
mnawaza kuchana cheti na je mtaneda serikalini kwenda kuchana copy?
 
FirstLady1

FirstLady1

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2009
Messages
16,727
Likes
796
Points
280
FirstLady1

FirstLady1

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2009
16,727 796 280
kilichofungwa duniani na mbiguni kimefungwa pia !!
 

Forum statistics

Threads 1,236,702
Members 475,218
Posts 29,267,045