Vurugu ya middle east imekuwa kubwa sana

Vurugu ya middle east imekuwa kubwa sana

Lycaon pictus

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2021
Posts
11,830
Reaction score
21,071
Wahouthi wameuteka mlango bahari wa Bab al Mandab unaotenganisha Afrika na Asia na kupitisha asilimia 7 ya mafuta duniani. Bei imepanda kufikia dola 105 kwa pipa? Wahouthi wanasema meli za SA hakuna kupita.

Wahouthi hao hao wameipiga mabomu Saudi Arabia. Saudi Arabia kaomba msaada US, Trump kagoma maana naye kabanwa. Saudi ana mkataba wa Ulinzi na Uturuki na Pakistan. Wametulia wanasikilizia kumsaidia maana Iran anaweza kuwasaidia Wahouthi kwa njia itakayowaumiza sana.

So Iran ni kama anacontrol Milango ya Hormuz na Bab al Mandab na huku bado anawapiga mabomu waarabu. Turkey na Pakistan wanaweza kuingia ulingoni.

Vurugu zimekuwa kubwa sana.
 
Hakupoi
Ukikimbia nchale na ukichimama nchale

Japo tunaumia na bei ya mafuta, lakini wacha dunia ichangamke
Trump kawa mdogo kama piriton, Juzi nchi za Ulaya na UK zimeiwekea vikwazo Israel, kashindwa hata kulopoka kitu

Hapa wa Houthi wamekabia kwa juu sana kushinda hata Hormuz

1789171886385.png
 
Lengo kuu kubana shingo ya Uchumi wa Marekani

Marekani inategemewa pakubwa uwekezaji wake maeneo ya Gulf States
Na Rasilimali zake kama Mafuta na Gas

Wahouthii wamepata nguvu kupitia Makombora madogo madogo Utayali wa kupigana ✅️

tofauti na Majeshi yanayoungwa mkono na Saudi Arabia ✍️
 
Wahouthi wameuteka mlango bahari wa Bab al Mandab unaotenganisha Afrika na Asia na kupitisha asilimia 7 ya mafuta duniani. Bei imepanda kufikia dola 105 kwa pipa? Wahouthi wanasema meli za SA hakuna kupita.

Wahouthi hao hao wameipiga mabomu Saudi Arabia. Saudi Arabia kaomba msaada US, Trump kagoma maana naye kabanwa. Saudi ana mkataba wa Ulinzi na Uturuki na Pakistan. Wametulia wanasikilizia kumsaidia maana Iran anaweza kuwasaidia Wahouthi kwa njia itakayowaumiza sana.

So Iran ni kama anacontrol Milango ya Hormuz na Bab al Mandab na huku bado anawapiga mabomu waarabu. Turkey na Pakistan wanaweza kuingia ulingoni.

Vurugu zimekuwa kubwa sana.
Ila Pakistan ni Muhindi Kichaa. Pia ni Mzee wa Sembe hatokubali biashara yake ya Sembe isipite katika huo mlango wa bahari lazima atakiwasha
 
Ila SA ni kama hawana JESHI wale ukiwapa mpambano na M23, lazima wakae

Kwao Jeshi ilikuwa kama fashion tu
Wakitegemea pakubwa Propaganda Kwamba wao wanajeshi kubwa Duniani

Lkn Iranian kaja kutupa Somo jipya kuiyusu Marekani na Jeshi lake
Kwanza waoga sana

Vita yao ilikuwa ni Angani tu
Wakishakutwanga ndio wanashuka
Kuteka maeneo yako

Sasa Iranian inakabia juu
uko uko 👀‼️
ndiomana
Trump kila siku anatokwa na maneno yasiomwisha🤠🤠
 
Wahouthi wameuteka mlango bahari wa Bab al Mandab unaotenganisha Afrika na Asia na kupitisha asilimia 7 ya mafuta duniani. Bei imepanda kufikia dola 105 kwa pipa? Wahouthi wanasema meli za SA hakuna kupita.

Wahouthi hao hao wameipiga mabomu Saudi Arabia. Saudi Arabia kaomba msaada US, Trump kagoma maana naye kabanwa. Saudi ana mkataba wa Ulinzi na Uturuki na Pakistan. Wametulia wanasikilizia kumsaidia maana Iran anaweza kuwasaidia Wahouthi kwa njia itakayowaumiza sana.

So Iran ni kama anacontrol Milango ya Hormuz na Bab al Mandab na huku bado anawapiga mabomu waarabu. Turkey na Pakistan wanaweza kuingia ulingoni.

Vurugu zimekuwa kubwa sana.
Uturuki na Pakistan WAMEKATAA kujiunga na hii vita. Wamesema mkataba ni wa ulinzi wa uvamizi baina ya nchi na nchi ila sio wa kupigana dhidi ya wanamgambo. Na mbaya zaidi Saudi Arabia ndio kaanza hii vita wala hajavamiwa.
Iran imepeleka mamia ya wanajeshi wa IRGC Hays na Mocha. Pakistan na Uturuki wamejiweka pembeni mapema sana.
 
Wahouthi wameuteka mlango bahari wa Bab al Mandab unaotenganisha Afrika na Asia na kupitisha asilimia 7 ya mafuta duniani. Bei imepanda kufikia dola 105 kwa pipa? Wahouthi wanasema meli za SA hakuna kupita.

Wahouthi hao hao wameipiga mabomu Saudi Arabia. Saudi Arabia kaomba msaada US, Trump kagoma maana naye kabanwa. Saudi ana mkataba wa Ulinzi na Uturuki na Pakistan. Wametulia wanasikilizia kumsaidia maana Iran anaweza kuwasaidia Wahouthi kwa njia itakayowaumiza sana.

So Iran ni kama anacontrol Milango ya Hormuz na Bab al Mandab na huku bado anawapiga mabomu waarabu. Turkey na Pakistan wanaweza kuingia ulingoni.

Vurugu zimekuwa kubwa sana.
Hatari sana aisee, hilo eneo linazidi kuwa Tete.

US angekuwa na Allies (NATO) bega kwa bega huenda wangepeleka meli na manowari zao Ili kupambana na hawa Houthi ila naona wapo kimya tu.

Pakistan na Uturuki nao wapo kimya japo wana defense agreement na Saud Arabia, US Navy ndio hiyo imekwama hapo Iran.

Meli za China na Urusi zinapita bila kizuizi chochote hapo hapo Red Sea.

Kiufupi ni kama vile nguvu za Marekani kudhibiti hali na siasa za kikanda eneo hilo zimepungua.

Utawala wa Trump ulikosea sana kuanzisha vita na Iran.

Kichuguu zitto junior Kiranga T14 Armata
 
Hatari sana aisee, hilo eneo linazidi kuwa Tete.

US angekuwa na Allies (NATO) bega kwa bega huenda wangepeleka meli na manowari zao Ili kupambana na hawa Houthi ila naona wapo kimya tu.

Pakistan na Uturuki nao wapo kimya japo wana defense agreement na Saud Arabia, US Navy ndio hiyo imekwama hapo Iran.

Meli za China na Urusi zinapita bila kizuizi chochote hapo hapo Red Sea.

Kiufupi ni kama vile nguvu za Marekani kudhibiti hali na siasa za kikanda eneo hilo zimepungua.

Utawala wa Trump ulikosea sana kuanzisha vita na Iran.

Kichuguu zitto junior Kiranga T14 Armata
Kukosea alikosea pakubwa, lakini Bora alivamia Ili kujipima. Hii vita imeipa somo America, umuhimu wa Drone, na kutovamia hovyo nchi za watu.

Lakini huwezi beza nguvu ya US kijeshi, jamaa kapiga Naval blockade Kwa Iran, na hakuna takataka ya Iran inapita. Kwa nguvu za Iran, sioni nchi tofauti na US yenye ball za kupiga Naval blockade.

Lakini America kwenye Air force ni Dunia nyingine, jamaa analeta jambajamba Kwa kutumia Aircraft carriers tu
 
Hatari sana aisee, hilo eneo linazidi kuwa Tete.

US angekuwa na Allies (NATO) bega kwa bega huenda wangepeleka meli na manowari zao Ili kupambana na hawa Houthi ila naona wapo kimya tu.

Pakistan na Uturuki nao wapo kimya japo wana defense agreement na Saud Arabia, US Navy ndio hiyo imekwama hapo Iran.

Meli za China na Urusi zinapita bila kizuizi chochote hapo hapo Red Sea.

Kiufupi ni kama vile nguvu za Marekani kudhibiti hali na siasa za kikanda eneo hilo zimepungua.

Utawala wa Trump ulikosea sana kuanzisha vita na Iran.

Kichuguu zitto junior Kiranga T14 Armata
Trump ameingamiza sana Marekani. Nguvu kubwa ya Marekani baada ya vita ya pili ya dunia ilitokana mambo mawili tu: (a) kuwa na washirika wenye nguvu huko Ulaya, na (b) kuwa na ushawishi sehemu nyingi duniani kwa kutumia VoA, Peace Corps, na USAID. Trump amefuta yote hayo mawili na sasa Marekani inarudi enzi za 1920!

Ndiyo malipo ya kuwa na viongozi wasiokuwa na vision
 
Kukosea alikosea pakubwa, lakini Bora alivamia Ili kujipima. Hii vita imepita somo America, umuhimu wa Drone, na kutovamia hovyo nchi za watu.

Lakini huwezi beza nguvu ya US kijeshi, jamaa kapiga Naval blockade Kwa Iran, na hakuna takataka ya Iran inapita kwa nguvu za Iran, sioni nchi tofauti na US yenye ball za kupiga Naval blockade.

Lakini America kwenye Air force ni Dunia nyingine, jamaa analeta jambajamba Kwa kutumia Aircraft carriers tu
Marekani bado iko vizuri sana kijeshi. Tatizo ni kwamba, serikali ilianzisha vita bila kuwa na mikakati, halafu makamanda walipowaambia kuwa vita haianzishwi kiholela namna hiyo, wote wakafukuzwa kazi. Makamanda waliopokea majukumu leo wanajifunza wakati vita inaendela: pakubwa sana hapo. Leo nimejaza mafuta nikalipa $4:29 kwa galloni.

Miezi kadhaa nilitahadhalisha kuwa haya yatatokea kwenye thread hii

 
Back
Top Bottom