Vuai Nahodha rais 2015!


T

The Biggest IQ

Member
Joined
Nov 24, 2010
Messages
54
Likes
0
Points
0
T

The Biggest IQ

Member
Joined Nov 24, 2010
54 0 0
nimepata tetesi kuwa nahodha anaandaliwa kuwa rais wa jamuhuri 2015.
sababu ni kuwa CCM wanataka kuokoa makundi yatakayoweza kujitokeza kutokana na mchakato.
hii inatokana na watu wawili wanaodhaniwa kuwa na nguvu yaani prof.mwandosya na sita ambao kama wakijitokeza wanaweza kusababisha CCM kujigawa ivyo kueuka hilo watamchua mtu kutoka zanzibar yaani nahodha.
kuthibitisha hilo ni kujiuliza nahodha ametolewa uwaziri kiongozi na kuletwa uwazuri wa mambo ya ndani bara lipi baya alikuwa amefanya zanzibar?hakuna ila wanataka kumjengea mazingira mazuri bara.
sababu ya pili ni ya kimuungano zaidi kuwa tangu mwinyi hakuna rais mwingine kutoka visiwani ameongoza muungano sasa wanaona umefika muda watoe nafasi hiyo nayo itakwenda kwa nahodha.
nawakilisha
 
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
14,914
Likes
4,401
Points
280
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
14,914 4,401 280
swali walutheri watakubali?maana hawajawahi kupata rais
 
M

mtemiwao

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2010
Messages
384
Likes
0
Points
0
M

mtemiwao

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2010
384 0 0
Pentekoste je?
 
mfarisayo

mfarisayo

JF-Expert Member
Joined
Nov 23, 2010
Messages
5,067
Likes
420
Points
180
mfarisayo

mfarisayo

JF-Expert Member
Joined Nov 23, 2010
5,067 420 180
kwani washia na wasuni ni kitu kimoja?
 
T

The Biggest IQ

Member
Joined
Nov 24, 2010
Messages
54
Likes
0
Points
0
T

The Biggest IQ

Member
Joined Nov 24, 2010
54 0 0
hizo tofauti za kidini zinaongeleka tu.wao watakacolinda ni maslahi udini baadae
 
Shomoro

Shomoro

Senior Member
Joined
Aug 22, 2010
Messages
111
Likes
2
Points
35
Shomoro

Shomoro

Senior Member
Joined Aug 22, 2010
111 2 35
sababu ya pili ni ya kimuungano zaidi kuwa tangu mwinyi hakuna rais mwingine kutoka visiwani ameongoza muungano sasa wanaona umefika muda watoe nafasi hiyo nayo itakwenda kwa nahodha.
nawakilisha[/QUOTE]

Kwani ni takwa la kikatiba?
 
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
13,665
Likes
5,640
Points
280
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
13,665 5,640 280
Nahodha hata wamfanyaje hauziki bara. Kama kwao tu kwenye kura za maoni alibagwa mbali tu,huku ataweza kufurukuta? Tena 2015 vijana wapya (ambao walikua na umri kuanzia miaka 13 hadi 17 kabla ya tarehe 31 ya Octoba,2010) watapiga kura. Hao ndo hata muungano hawautambui kwani elimu ya uraia shule za msingi kwishnei.
 
B

bitimkongwe

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2009
Messages
3,055
Likes
246
Points
160
B

bitimkongwe

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2009
3,055 246 160
Munaanza na uzushi mapema yote haya! Hebu mwacheni kijana wa watu musimletee balaa watu wakamchukia bure!
 
Zak Malang

Zak Malang

JF-Expert Member
Joined
Dec 30, 2008
Messages
5,410
Likes
22
Points
0
Zak Malang

Zak Malang

JF-Expert Member
Joined Dec 30, 2008
5,410 22 0
Lakini haka kajamaa ni too short. Atakuwa the shortest presida in world's history.
 
C

ChiefmTz

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2008
Messages
2,713
Likes
493
Points
180
C

ChiefmTz

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2008
2,713 493 180
Baada kusoma maoni ya wanajf, nimeshangaa kuona kuwa watu wanaanza kuongelea uchaguzi wa 2015 na kusahau changamoto zinazoikabili nchi. Let me say that, 2015 election is not our priority.
 
Ng'azagala

Ng'azagala

JF-Expert Member
Joined
Jun 7, 2008
Messages
1,284
Likes
61
Points
145
Ng'azagala

Ng'azagala

JF-Expert Member
Joined Jun 7, 2008
1,284 61 145
nimepata tetesi kuwa nahodha anaandaliwa kuwa rais wa jamuhuri 2015.
sababu ni kuwa CCM wanataka kuokoa makundi yatakayoweza kujitokeza kutokana na mchakato.
hii inatokana na watu wawili wanaodhaniwa kuwa na nguvu yaani prof.mwandosya na sita ambao kama wakijitokeza wanaweza kusababisha CCM kujigawa ivyo kueuka hilo watamchua mtu kutoka zanzibar yaani nahodha.
kuthibitisha hilo ni kujiuliza nahodha ametolewa uwaziri kiongozi na kuletwa uwazuri wa mambo ya ndani bara lipi baya alikuwa amefanya zanzibar?hakuna ila wanataka kumjengea mazingira mazuri bara.
sababu ya pili ni ya kimuungano zaidi kuwa tangu mwinyi hakuna rais mwingine kutoka visiwani ameongoza muungano sasa wanaona umefika muda watoe nafasi hiyo nayo itakwenda kwa nahodha.
nawakilisha
haya ni mambo ya vijiweni
 
Lukolo

Lukolo

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2009
Messages
5,147
Likes
104
Points
160
Lukolo

Lukolo

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2009
5,147 104 160
Lakini haka kajamaa ni too short. Atakuwa the shortest presida in world's history.
Safari ni ndefu kwakweli. Tulianzia kwenye ukabila, tumekuja udini, sasa tunaongelea kimo. Amazing!!! Kweli JF home of great thinkers. Hivi kwanini huwa hatuongelei uwezo wa mtu badala yake tunaongelea viashiria vya kiubaguzi? Acheni hizo bwana.
 
M

Mwera

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2010
Messages
967
Likes
1
Points
0
M

Mwera

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2010
967 1 0
Nahodha hata wamfanyaje hauziki bara. Kama kwao tu kwenye kura za maoni alibagwa mbali tu,huku ataweza kufurukuta? Tena 2015 vijana wapya (ambao walikua na umri kuanzia miaka 13 hadi 17 kabla ya tarehe 31 ya Octoba,2010) watapiga kura. Hao ndo hata muungano hawautambui kwani elimu ya uraia shule za msingi kwishnei.
nyanda nakwambia nahodha hafai hata kuwa mkuu wamkoa,huko zenj alipachikwa tu ktk uwaziri kiongozi hana sifa,pia kura zamaoni alikua mtu wa4,napia hajawahi kushinda ktk jimbo kihalali,mara zote anabwagwa na cuf,tena safari hii alipata asilimia 8 tu yakura akagomakusaini wenzie wakamwambia hutakiwi kubali yaishe,akatoa mbovu akasema hata shein hatakiwi shein akikubali kushindwa nami nakubali,wakachakachua akapewa,ngojen muone madudu atakayofanya hapo mambo yandani.
 
Sikonge

Sikonge

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2008
Messages
11,550
Likes
642
Points
280
Sikonge

Sikonge

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2008
11,550 642 280
Mhhh, Chiluba je umemuweka wapi?

Hebu mcheki Marehemu President ....................

Lakini haka kajamaa ni too short. Atakuwa the shortest presida in world's history.
 
Last edited by a moderator:
T

The Biggest IQ

Member
Joined
Nov 24, 2010
Messages
54
Likes
0
Points
0
T

The Biggest IQ

Member
Joined Nov 24, 2010
54 0 0
maoni nimeyapenda sana ila tunasahau jinsì CCM inavyoweza kukazania jambo na ikawezekana.ss hata kama vuai hakubaliki inaweza kumfanya akubalike kwa lazima.dats why i hate this political party,sry for saying this.

kuna mmoja kasema tusijadili 2015 bt ww usipojadili wapo wanaojadili unapokuja kuanza kujadili unakuta wakati umeshakupita.
 
M

Mtabe

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2010
Messages
675
Likes
4
Points
0
M

Mtabe

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2010
675 4 0
Kama ccm wanataka rais kutoka zanzibar basi inabidi wamuombe radhi dr salim ahmed salim ( the fomer oau general secretary). Akubali agombee lkn kwa nahodha ni bora kuongozwa na samaki wa maji baridi. Nahodha hajiamini hata kidogo hata mimi nikimkazia macho tu anakimbia sikwambii nchi za nje anaziogopa zaidi kuliko anavyo muogopa mungu wake. Kwa nahodha ni sawa tu kusema labda mungu ametulani sisi kuongozwa na kila dudu. Hee. Bora nitafute uraia wa katar lkn umekua mgumu kuupata kwa hili jina la tanzania kama ingekua ni pasport ya zanzibar mimi ningekusha kimbia.
 
D

DENYO

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
698
Likes
3
Points
35
D

DENYO

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
698 3 35
Kilio chetu ni katiba mpya kwa sasa ambayo itatupa tume huru na tutaingiza mzalendo yeyote atuongoze wapo wengi achana na hawa majambazi tulionao.
 
Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2010
Messages
14,748
Likes
22,957
Points
280
Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2010
14,748 22,957 280
nimepata tetesi kuwa nahodha anaandaliwa kuwa rais wa jamuhuri 2015.
sababu ni kuwa CCM wanataka kuokoa makundi yatakayoweza kujitokeza kutokana na mchakato.
hii inatokana na watu wawili wanaodhaniwa kuwa na nguvu yaani prof.mwandosya na sita ambao kama wakijitokeza wanaweza kusababisha CCM kujigawa ivyo kueuka hilo watamchua mtu kutoka zanzibar yaani nahodha.
kuthibitisha hilo ni kujiuliza nahodha ametolewa uwaziri kiongozi na kuletwa uwazuri wa mambo ya ndani bara lipi baya alikuwa amefanya zanzibar?hakuna ila wanataka kumjengea mazingira mazuri bara.
sababu ya pili ni ya kimuungano zaidi kuwa tangu mwinyi hakuna rais mwingine kutoka visiwani ameongoza muungano sasa wanaona umefika muda watoe nafasi hiyo nayo itakwenda kwa nahodha.
nawakilisha
Hivi unaota muwe mnakuja na habari zinazoendana na ukweli kama kakutuma mwambie akagombee kwenye nchi yake, kuanzia sasa hakuna mzanzibari atakayekuwa rais tanzania/tanganyika milele, kwanza ni zamu ya wakristo sasa. Kamtu kenyewe mdomo wa kuchonga asahau.
 
U

Uwezo Tunao

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2010
Messages
6,947
Likes
13
Points
0
U

Uwezo Tunao

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2010
6,947 13 0
Nahodha kuwa na ndoto URAISI wa TANGANYIKA baada kuwaongoza wananchi wetu wa Visiwani si mbaya sana ila nisharti akakamilishe kwanza yafuatayo:

(1) Aende kwanza kwao kule Mondo - Kondoa nako akajifunze tamaduni zao na kuwaomba kwanza walau kumpima japo katika ngazi ya ubunge walau kwa vipindi viwili tu kabla hajajitokeza kuja kufanya majaribio ya uongozi kwa zaidi ya mikoa mingine 23 huku bara.

(2) Akatumie muda wake na nafasi yake ya hivi sasa kuburesha Muungano wetu kwa kuleta serikali tatu Tanzania.

(3) Kama kweli yuko serious kuja kufikiriwa huko mbele ya safari kutuongoza Tanzania Bara na Visiwani kwa pamoja basi ni sharti kwanza ahakikishe kwamba HANA KIGUGUMIZI katika kuitikia na kuunga mkono kwa dhati kabisa matakwa ya Umma wa Tanzania Kuandiki UPYA Katiba na Kuleta Tume Huru ya Uchaguzi.

(4) Kufanya SWEEPING POLICE-FORCE reforms na kupiga vita UFISADI wa MABILIONI na wala si vijihela vya madafu vilivyopokelewa barabarani tu.

Mtihani wake ndio huo hapo akaanzage kazi, mimi natoka kidogo ...
 

Forum statistics

Threads 1,237,969
Members 475,809
Posts 29,308,217