Vita ya urais CHADEMA: Dr. Slaa, Zitto na Mbowe hapatoshi!


TUNTEMEKE

TUNTEMEKE

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2009
Messages
4,584
Points
1,225
TUNTEMEKE

TUNTEMEKE

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2009
4,584 1,225




Na Mwandishi wetu



Wakati hali ikionekana kuelekea kuimarika na kuwa tulivu ndani ya CCM, Mambo yanazidi kuwa magumu kwa safu ya uongozi wa CHADEMA kwenye mbio za Urais ujao mwaka 2015.

Imezoeleka kuwa kila unapokaribia uchaguzi mkuu wa kitaifa CCM huwa inaongoza kuwa na makundi yanayosapotiana na kusigana vikali ili kupata yule atayekiwakilisha chama kwenye kinyang'anyiro cha Urais.

Lakini kwa sasa hali hiii inaonekana kuwa kali zaidi ndani ya chama kikuu cha upinzani nchini CHADEMA baada ya makundi makuu matatu yanayoonekana kupeana vijembe vya hapa na pale.

Awali tetesi za uwepo wa makundi ndani ya chama hiki ilikuwa ni kama maneno tu, Lakini kadri siku zinavyokwenda haliinaonekana kuwa ni kweli ndani ya chama kuna makundi.
makundi hayo yapo makuu matatu.

KUNDI LA KWANZA NI LILE LA MWENYEKITI WA CHADEMA MH. FREEMAN MBOWE akisaidiwa na Muasisi wa chama na baraza la wazee linaloongozwa na Mzee Edwin mtei na watu wanaotoka kilimanjaro wamepanga kumsimamisha Freeman Mbowe kwenye uchaguzi ujao.

Inaelezwa kuwa watu wa kilimanjaro hasa wale wa kabila la WACHAGGA ambao inasemekana ndio wenye nguvu ndani ya chama hicho wanataka kumuingiza mbowe kwenye Urais ili waweze KURUDISHA FEDHA ZAO WALIZOPOTEZA KUKIUNGA MKONO CHAMA HICHO NA KUJITAJIRISHA KWA UWEPO WAKE MADARAKANI.

Lakini wananchi kwanyakati tofauti kupitia gazeti hili wamekuwa wakisema hawapo tayari kuwapa nchi watu wa kaskazini kutokana na rekodi yao mbaya ndani ya taifa hili, wengi wao walipopewa nafasi waliishia kujitajirisha na kufanya ufisadi mkubwa uliolipelekea taifa hili kuwa maskini hadi leo.

Pia Mbowe anapata wakati mgumu zaidi kwasababu alishapewa nafasi ya kupeperusha bendera ya chama na akaishia patupu.

Wakati hayo yakiendelea John Mnyika anaonekana akimuunga mkono sana Mbowe kwenye kuhakikisha anapita kugombea Urais.

Mnyika analifanya hili kwasababu taarifa za chini zimevuja kuwa Mnyika ameahidiwa Uenyekiti wa chama mara baada ya Mbowe kumaliza muda wake.

Mnyika amekuwa akiwashawishi vijana kumtenga Zitto kabwe ndani ya chama, pia Mnyika amejitokeza na kusema ana picha za Zitto Kabwe akiwa kwenye vikao vya siri na watu wa CCM. Picha hizo amezihifadhi kwenye laptop yake.

KUNDI LA PILI NI LA DR, SLAA ambaye licha ya kutokea kaskazini amekuwa haungwi mkono kabisa ndani ya chama na hata kwa wakaskazini wenzake.

Licha ya mchango wa slaa kuwa mkubwa kutokana na kushika nafasi ya pili kwenye uchaguzi mkuu uliomalizika mwaka 2010, Slaa anaonekana kuwa si chochote ndani ya chama na anaungwa mkono na kanisa la katoliki ambalo amewahi kulitumikia akiwa kama padri kabla hajaasi.

DR. SLAA ndani ya chadema amekubwa na msukosuko na ameporomoka kisiasa kutokana na kashfa ya mke wa mtu na ndoa yake.

Lakini kubwa zaidi Dr,slaa anakabiliwa na DENI KUBWA NDANI YA CHADEMA LA MILLIONI 180 ANAZODAIWA NA CHAMA HICHO na mbowe ameshatoa AMRI KWA SLAA ahakikishe anazirejesha fedha hizo haraka ilizitumike kwenye M4C mwakani.

DR. SLAA anadaiwa kujikopesha fedha hizo bila kufuata utaratibu ambapo inadaiwa alitumia nafasi yake ndani ya chamaMillioni 80 alijikopesha ili kulipa deni lake la nyumba nje kidogo na jiji la Dar es salaam (Bunju). Millioni 20 Dr.slaa alizichukua na kumpatia JOSEPHINE MSHUMBUSI ambaye naye alizibadilisha kwenda fedha za kigeni(dola) na kuziingiza kwenye akaunti yake.

Million 40 ambazo zilichangwa na wabunge wa chama hizo, Dr. Slaa alizitumia kwa matumizi yake binafsi na kupeleka wabunge kugoma kukichangia chama hadi hapo atakaporudisha fedha hizo.

Jukumu la kuhakikisha fedha haziibiwi kiholela kama alivyofanya Dr.slaa jukumu hilo amepewa Godbless Lema aliyekuwa mbunge wa arusha.

KUNDI LA TATU NI LA ZITTO KABWE ambaye amekuwa akinyoshewa kidole kwa kuwa karibu na viongozi wa CCM, Zitto kabwe ndani ya chadema licha ya kutengenezewa mitego na vitisho kama vya Mnyika kusema anapicha zake akiwa na watu wa CCM. Zitto ameendela KUNG'ARA ndani na nje ya chama kutokana na kuibua hojazito zenye manufaa kwa TAIFA.

Zitto kabwe anaungwa mkono nje na ndani ya chama na kundi kubwa la vijana jambolinaloonekana wazi kuwachanganya viongozi wa chadema ambao wanataka Mbowe awemgombea Urais lichaya kupewa nafasi hiyo na kushindwa.

Mpango wa kummaliza zitto unaonekana kuwa mgumu kutokana na ule wa awali wa maadui zake wengi wa kisiasa ndani na nje ya chadema kushindwa. Mpango huo wa kumaliza zitto ulikuwa kwenye kamati ya Ngwilizi ambapo Zitto alituhumiwa kushiriki kwenye Rushwa Lakini mwisho wa siku Zitto alishinda na kusafishwa kwamba hana hatia. Wabaya wake wa kisiasa Mbowe akitajwa alitaka kutumia mwanya wa kamati hiyo ya gwilizi kummaliza Zitto lakini alishindwa.

Habari kutoka Mbeya na kanda ya ziwa yote zinasema kuwa wanachadema hawapo tayari kuona Zitto anafanyiwa mchezo mchafu ndani ya CHADEMA kama wanavyoona maadui zake wakihaha kummaliza na kuishia patupu.

Wachambuzi wa kisiasa wanasema mgogoro huu unaondela ndani ya chama kueleka 2015 kama wazee wataendelea kuingilia mambo ya chama hautakiacha chama salama.
Nawasilisha.

Chanzo cha Habari hii - Gazeti la AFRIKA LEO
TAR.21/11/2012
FRONT PAGE YA GAZETI HIYO HAPO JUUU
ASANTE
 
Victoire

Victoire

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2008
Messages
11,518
Points
2,000
Victoire

Victoire

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2008
11,518 2,000
CCM oyeeeeeeeeeeeeeeeeeee
 
gfsonwin

gfsonwin

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2012
Messages
17,685
Points
2,000
Age
46
gfsonwin

gfsonwin

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2012
17,685 2,000
ama kweli tutayasikia mengi sana hadi uchaguzi upite.
 
Graph Theory

Graph Theory

JF-Expert Member
Joined
Jul 2, 2011
Messages
4,062
Points
2,000
Graph Theory

Graph Theory

JF-Expert Member
Joined Jul 2, 2011
4,062 2,000
Walishapotea kwenye ramani ya kisiasa kitambo baada ya kuishiwa hoja, maana kila hoja waliyokuwa wanaipigia kelele haifanikiwi, mfano mafisadi na mpaka leo hakuna aliyefungwa. Kwa ufupi Chadema inasubiri kizikwa rasmi 2015.
 
gfsonwin

gfsonwin

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2012
Messages
17,685
Points
2,000
Age
46
gfsonwin

gfsonwin

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2012
17,685 2,000
ama kweli tutayasikia mengi sana hadi uchaguzi upite.
 
GOOGLE

GOOGLE

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2012
Messages
1,870
Points
2,000
GOOGLE

GOOGLE

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2012
1,870 2,000
Ya kweli haya!!? Tujuzeni nyeti hizo.
 
Albedo

Albedo

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2008
Messages
5,562
Points
1,195
Albedo

Albedo

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2008
5,562 1,195
Walishapotea kwenye ramani ya kisiasa kitambo baada ya kuishiwa hoja, maana kila hoja waliyokuwa wanaipigia kelele haifanikiwi, mfano mafisadi na mpaka leo hakuna aliyefungwa. Kwa ufupi Chadema inasubiri kizikwa rasmi 2015.
Sasa anayetakiwa Kuzikwa ni yule Mwenye Dola anayeshindwa Kuwakamata na Kuwafunga Mafisadi au ni yule anayefichua Mafisadi? Hivi hiyo hoja yako inaizika CCM au CDM
 
LordJustice1

LordJustice1

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2011
Messages
2,264
Points
0
LordJustice1

LordJustice1

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2011
2,264 0
Magamba kama kawaida yao kuchochea ukabila, udini, ukanda, nk, kisa ili yabaki madarakani!
 
Communist

Communist

JF-Expert Member
Joined
Jun 1, 2012
Messages
5,380
Points
1,195
Communist

Communist

JF-Expert Member
Joined Jun 1, 2012
5,380 1,195
Tunte hapa sioni kitu chochote, ni mambo ya hovyohovyo tu. Ulishasikia Dr. au Mbowe wametangaza kugombea. Haya ni mambo uchwara. Hovyo kabisa, na ilo gazeti ni hovyo kabisa kama uhuru na mfisadi.
 
CHASHA FARMING

CHASHA FARMING

Verified Member
Joined
Jun 4, 2011
Messages
6,431
Points
2,000
CHASHA FARMING

CHASHA FARMING

Verified Member
Joined Jun 4, 2011
6,431 2,000
Walishapotea kwenye ramani ya kisiasa kitambo baada ya kuishiwa hoja, maana kila hoja waliyokuwa wanaipigia kelele haifanikiwi, mfano mafisadi na mpaka leo hakuna aliyefungwa. Kwa ufupi Chadema inasubiri kizikwa rasmi 2015.
Wewe ndo Kengo kabisa, Hii nchi iko hapa kwa sababu ya Ufisadi, hata kama wewe ni mnufaila wa Huo ufisadi lakini ninaamni wapo Ndugu zako huko Vijijini wanafanya kunyang'anyana na Ng'ombe Maji
 
DALLAI LAMA

DALLAI LAMA

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2012
Messages
8,614
Points
1,500
Age
37
DALLAI LAMA

DALLAI LAMA

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2012
8,614 1,500
Tuntemeke back again,kaka uenyekiti wa BAVICHA hutakaa upewe maana ulilenga Kujinufaisha na Mfumo. UMEKWISHA KISIASA
 
J

JERUSALEMU

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2012
Messages
2,758
Points
2,000
J

JERUSALEMU

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2012
2,758 2,000
Walishapotea kwenye ramani ya kisiasa kitambo baada ya kuishiwa hoja, maana kila hoja waliyokuwa wanaipigia kelele haifanikiwi, mfano mafisadi na mpaka leo hakuna aliyefungwa. Kwa ufupi Chadema inasubiri kizikwa rasmi 2015.
subiri uone! utazika ndugu zako wote na ccm yako CDM itapeta na kuongeza wabune mara tano ya waliopo sasa.
 
KASHOROBANA

KASHOROBANA

JF-Expert Member
Joined
Jul 30, 2011
Messages
3,247
Points
1,500
KASHOROBANA

KASHOROBANA

JF-Expert Member
Joined Jul 30, 2011
3,247 1,500
Sasa anayetakiwa Kuzikwa ni yule Mwenye Dola anayeshindwa Kuwakamata na Kuwafunga Mafisadi au ni yule anayefichua Mafisadi? Hivi hiyo hoja yako inaizika CCM au CDM
HOJA IYO INAIZIKA CCM CHAMA CHA MAFISADI NA WALA RUSHWA, RUSHWA IMEWAJAA MPAKA KTK KOFIA ZAO ZA CCM, NA ZAID MNATUCHANGANYA IVI HAMUONI ZITO KIPENGELE CHA UMRI KINAMBANA, MAGAMBA BWANA WANAANGAIKA MASKINI LKN WAPI? LEO WALKUWA MTWARA WAMESHINDWA KUWAVUTA WATU WAKAFANYA ATI VKAO VYA NDANI, DANGANYA TOTO IYO WATU WAMEWASUSA, LABDA MUNGEWAONGA ELF5 ILI WAJe KUJAZA MIKTANO YAO
 
U

ungonella wa ukweli

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2012
Messages
4,214
Points
0
U

ungonella wa ukweli

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2012
4,214 0
Walishapotea kwenye ramani ya kisiasa kitambo baada ya kuishiwa hoja, maana kila hoja waliyokuwa wanaipigia kelele haifanikiwi, mfano mafisadi na mpaka leo hakuna aliyefungwa. Kwa ufupi Chadema inasubiri kizikwa rasmi 2015.
ccm inasubiri nguvu za kofia na kanga 2015,hata kama mtatumia magazeti ya mafisadi ccm haitaachwa salama 2015, tunataka mabadiliko!
 
B

Bahati Risiki

JF-Expert Member
Joined
Jun 20, 2012
Messages
530
Points
0
B

Bahati Risiki

JF-Expert Member
Joined Jun 20, 2012
530 0
Patatosha tu. Usibwaje sana ukifikiri kila mmoja ni mjinga kama wewe!
 

Forum statistics

Threads 1,285,937
Members 494,834
Posts 30,879,725
Top