Vipindi kama hiki kwenye TV vinamlenga nani?

Vipindi kama hiki kwenye TV vinamlenga nani?

Nilijitahidi kumtafuta bwana Mohamed Shaffi ( yule mwenye local sleuth Bwana Msa ) sadly aliniambia vitabu vyake sasa vingi vyachapishwa Nairobi

Hapa umewachanganya waandishi watatu tofauti

1. Muhammed Said Abdulla (Bwana Msa) ndie aliyetunga vitabu kama Kosa la Bwana Msa, Duniani Kuna Watu, Mzimu ya Watu wa Kale, Mwana wa Yungi Hulewa, Siri ya Sifuri......

Huyu alifariki kwenye miaka ya 90 huko.

2. Shafi Adam Shafi ndie aliyetunga vitabu kama Kuli, Kasri ya Mwinyi Fuad, Vuta ni Kuvute na Haini (kinachozungumzia Mapinduzi ya Zanzibar)

Huyu nae kitabu chake hicho Haini amekichapishia Kenya lakini Tanzania nako kinapatikana

3. Muhammed Said Ahmed ndie aliyetunga Asali Chungu, Utengano,.....

Licha ya kuwa jina lake linafanana na la "Bwana Msa", huyu yuhai na anachapisha kazi zake nyingi Kenya
 
Mwana mtoka Pazuri (tumboni kwa mama). Kile kipindi kinaitwa This week in persp...! perspect.............! Perspecti......! perspectifuuuuuu!......persipectiv......... sory mate yamekauka mdomoni maana hizi lugha ni kwa faida yao.

Ha ha haaa... Pole mkuu. Any way pengine tukipata tathimini ya watazamaji itasaidia ila mpaka sasa sijasikia mtu akisema "nakipenda sana kile kipindi".
 
Hapa umewachanganya waandishi watatu tofauti

1. Muhammed Said Abdulla (Bwana Msa) ndie aliyetunga vitabu kama Kosa la Bwana Msa, Duniani Kuna Watu, Mzimu ya Watu wa Kale, Mwana wa Yungi Hulewa, Siri ya Sifuri......

Huyu alifariki kwenye miaka ya 90 huko.

2. Shafi Adam Shafi ndie aliyetunga vitabu kama Kuli, Kasri ya Mwinyi Fuad, Vuta ni Kuvute na Haini (kinachozungumzia Mapinduzi ya Zanzibar)

Huyu nae kitabu chake hicho Haini amekichapishia Kenya lakini Tanzania nako kinapatikana

3. Muhammed Said Ahmed ndie aliyetunga Asali Chungu, Utengano,.....

Licha ya kuwa jina lake linafanana na la "Bwana Msa", huyu yuhai na anachapisha kazi zake nyingi Kenya

Asante kwa kunisahihisha kweli nimemchanganya Shafi na Marehemu bwana MSA, visa vya bwana MSA namfananisha na Hercule Poirot..sijui nitavipata wapi aliandika kwa umahiri mkubwa sana

Interestingly vitabu hivi vyote nilivisoma library za shule zetu za msingi na baadhi sekondari
 
Kuna kipindi kingine cha hivi karibuni, mara nyingi kimekuwa kikiendeshwa na mtangazaji mmoja mwenye mbwembwe kidogo linapokuja swala la matamshi na matumizi ya lugha yetu.
Hiki kipindi kinaitwa "... ya jirani" Naomba kukiri kwanza kuwa mimi si mtaalamu wa lugha na niko tayari kusahihishwa lakini ukikiita kipindi ...ya jirani wakati humo ndani kuna maudhui ya hapa hapa ndani, nini mantiki yake? Kwanini basi tusichague jina tofauti na hilo?
Nimeshaligeuza hilo jina kila upande ila sipati picha.
Muongozo tafadhari.
 
Kuna kipindi kingine cha hivi karibuni, mara nyingi kimekuwa kikiendeshwa na mtangazaji mmoja mwenye mbwembwe kidogo linapokuja swala la matamshi na matumizi ya lugha yetu.
Hiki kipindi kinaitwa "*** ya jirani" Naomba kukiri kwanza kuwa mimi si mtaalamu wa lugha na niko tayari kusahihishwa lakini ukikiita kipindi ...ya jirani wakati humo ndani kuna maudhui ya hapa hapa ndani, nini mantiki yake? Kwanini basi tusichague jina tofauti na hilo?
Nimeshaligeuza hilo jina kila upande ila sipati picha.
Muongozo tafadhari.

Hicho kipindi jina lake ni tusi?

Maana naona asterisks nyingi
 
Hicho kipindi jina lake ni tusi?

Maana naona asterisks nyingi

We Gaijin wewe...ntakuitia Kiranga sasa hivi!
Nimerekebisha bana ila sijaweka jina kamili ili mchangiaji awe anafahamu kwanza ninazungumzia kitu gani, siyo tu mtu adandie gari kwa mbele.
Hongera kwa kuwa msomaji mzuri wa vitabu bibie.
 
Nimerekebisha bana ila sijaweka jina kamili ili mchangiaji awe anafahamu kwanza ninazungumzia kitu gani, siyo tu mtu adandie gari kwa mbele.

Hicho kipindi cha ".... ya jirani" kishawahi kuonyesha maudhui gani ya ndani ya nchi zaidi ya yahusuyo Zanzibar?
 
Hicho kipindi cha ".... ya jirani" kishawahi kuonyesha maudhui gani ya ndani ya nchi zaidi ya yahusuyo Zanzibar?

Hamna bana, mbona juzi niliwaona nyota wa bongo muvi wakizungumzia filamu zetu?
Cha ajabu kingine, muhtasari wa kipindi unasema, Afrika ni moja na kwambwa tutakua tukiangazia nchi mbali mbali barani Afrika, ila hiyo juzi walikuwa wakizungumzia miaka 100 ya filamu za kihindi ikipewa uzito wa kutosha katika kipindi, sasa sijui India iko Afrika au vipi?
Wajipange bana.
 
Hamna bana, mbona juzi niliwaona nyota wa bongo muvi wakizungumzia filamu zetu?
Cha ajabu kingine, muhtasari wa kipindi unasema, Afrika ni moja na kwambwa tutakua tukiangazia nchi mbali mbali barani Afrika, ila hiyo juzi walikuwa wakizungumzia miaka 100 ya filamu za kihindi ikipewa uzito wa kutosha katika kipindi, sasa sijui India iko Afrika au vipi?
Wajipange bana.

Nyumba ya jirani imefika mbali kidogo hadi mtaa wa saba!

Lakini labda waliangazia sana suala hilo kwa sababu filamu za Kihindi zimekuwa ndani ya utamaduni wa Kitanzania kwa muda mrefu.

Pia kwa kuwa inaweza kuwa an inspiration kwa wacheza filamu wetu

Lakini kama ulivyosema, haiingii akilini kutangaza "Africa ni moja" na "nyumba ya jirani" ikisha ukatoka nje mno ya mipaka hiyo uliyojiwekea na kuwawekea watazamaji

Ubora wa vipi kwenye TV zetu bado uko chini, kunahitajika maboresho, makubwa tena wala si madogo
 
Nyumba ya jirani imefika mbali kidogo hadi mtaa wa saba!

Lakini labda waliangazia sana suala hilo kwa sababu filamu za Kihindi zimekuwa ndani ya utamaduni wa Kitanzania kwa muda mrefu.

Pia kwa kuwa inaweza kuwa an inspiration kwa wacheza filamu wetu

Lakini kama ulivyosema, haiingii akilini kutangaza "Africa ni moja" na "nyumba ya jirani" ikisha ukatoka nje mno ya mipaka hiyo uliyojiwekea na kuwawekea watazamaji

Ubora wa vipi kwenye TV zetu bado uko chini, kunahitajika maboresho, makubwa tena wala si madogo

Asante kwa kunielwa.
Naamini wenzetu watakuwa tayari kubadilika ili tv zetu ziboreke.
Yote haya ni kwa nia nzuri.
Hebu pendekeza jina mbadala Gaijin
 
Tiger

Basi tuite Banda la Uani .....:A S 20:

Ni ngumu kupendekeza jina maadam maudhui inababdilika badilika mara kwa mara
 
Last edited by a moderator:
Mbona kuna magazeti ya kiingereza?
nimekukubalije..!!!!!!hii htread iko too low..mbona maskuli na vyuoni tunasoma kidhungu,presentesheni kidhungu

asa icho kidhungu tuongee wapi ka sio k'enye kichupa cha video..
 
nimekukubalije..!!!!!!hii htread iko too low..mbona maskuli na vyuoni tunasoma kidhungu,presentesheni kidhungu

asa icho kidhungu tuongee wapi ka sio k'enye kichupa cha video..

Kipindi kinamlenga nani?
 
Tiger

Basi tuite Banda la Uani .....:A S 20:

Ni ngumu kupendekeza jina maadam maudhui inababdilika badilika mara kwa mara

Labda ukiite "YALIYOJIRI"
 
Last edited by a moderator:
Watz kwa kupenda short cut mmezidi wakenya wanaongea kiswahili. English yao fasaha na mambo yao home na kimataifa supa. Kiswahili cha kuwasiliana kati yetu si kinatosha. Mnahaingaika kutafsiri vitabu vya watu kwa kiswahili kisichoeleweka.
 
Back
Top Bottom