Vicent amlipua Tendwa, Mkapa aomba suluhu

Vicent amlipua Tendwa, Mkapa aomba suluhu

Kwa hiyo Vincent anaona ni kuzaliwa kwenye ukoo wa Nyerere ni kitu cha maana sana! Maana sioni kama anatoa hoja yeyote ya maana. Ingawaje watu wanachekelea domo lake linavyosema ovyo kumchafua Mkapa kwa hoja za kitoto, ajue anamchafua zaidi huyo Nyerere ambaye anamwita baba yake. Iko siku atajutia maneno yake na sidhani kuwa mtoto wa baba mdogo ana haki ya kumuongelea baba mkubwa kuliko wanaye wa damu.
MODS si unaona pumba za hawa jamaa? naomba MODS wanisaidie kitu kimoja tu kuna kitufe cha Like. naomba uniongezee kimoja cha unlike kama mmeshindwa kuondoa michango ya wapuuzi kama kina rejao. nk
 
Amesema anakuja pale pale kuomba suluhu images.jpg
 
Kwa hiyo Vincent anaona ni kuzaliwa kwenye ukoo wa Nyerere ni kitu cha maana sana! Maana sioni kama anatoa hoja yeyote ya maana. Ingawaje watu wanachekelea domo lake linavyosema ovyo kumchafua Mkapa kwa hoja za kitoto, ajue anamchafua zaidi huyo Nyerere ambaye anamwita baba yake. Iko siku atajutia maneno yake na sidhani kuwa mtoto wa baba mdogo ana haki ya kumuongelea baba mkubwa kuliko wanaye wa damu.

Wewe ndo uko kitengo cha 'mass mobilisation and misinformation' haya mzee kajinyea endeleeni kumpaka mafuta
 
Hizo ni hot issue kwa nyie mliopo ndani ya box ambapo fikra zenu hutegemea ukubwa wa box lenyewe.
Hawa jamaa hawana uwezo wa jadili masuala mengine zaidi ya Slaa, wanapojadili tuhuma wanajifariji na kumpigia boss Nape wao njoo uone Chadema kesho inakufa ndiyo raha yao iliyobaki.
 
Kwa hiyo Vincent anaona ni kuzaliwa kwenye ukoo wa Nyerere ni kitu cha maana sana! Maana sioni kama anatoa hoja yeyote ya maana. Ingawaje watu wanachekelea domo lake linavyosema ovyo kumchafua Mkapa kwa hoja za kitoto, ajue anamchafua zaidi huyo Nyerere ambaye anamwita baba yake. Iko siku atajutia maneno yake na sidhani kuwa mtoto wa baba mdogo ana haki ya kumuongelea baba mkubwa kuliko wanaye wa damu.

Wewe ni mtoto wa nani sasa ktk hili sakata?
 
Kwa hiyo Vincent anaona ni kuzaliwa kwenye ukoo wa Nyerere ni kitu cha maana sana! Maana sioni kama anatoa hoja yeyote ya maana. Ingawaje watu wanachekelea domo lake linavyosema ovyo kumchafua Mkapa kwa hoja za kitoto, ajue anamchafua zaidi huyo Nyerere ambaye anamwita baba yake. Iko siku atajutia maneno yake na sidhani kuwa mtoto wa baba mdogo ana haki ya kumuongelea baba mkubwa kuliko wanaye wa damu.

Aliyeanza kuongea mambo ya kitoto ni yeye Mkapa na imetusikitisha wengi kauli kama ile. Haki ya yeye kupanda jukwaa la kumnadi mwana CCM anayo hata kama ni Rais mstaafu but kauli zake hazikuwa na mshiko. Bahati mbaya viongozi wengi waliopo wamechafuka hakuna anayeweza kupanda jukwaani akasikilizwa hata kwa wana CCM wenyewe waliogawanyika. Mkapa kwa record ya utendaji anakubalika sasa wenzie wanaweza mtuma tuma ili naye pia achafuke. Hii nasema hivi kwa kuwa hata Mwigulu kwa umri wake asikabidhiwa majukumu makubwa yale lakini naye hajachafuka ukiacha udhaifu mdogo ambao vijana wengi wanao hasa wanapopata mafanikio kiuongozi kama yeye. Hata kina Zito, Mnyika wana viudhaifu vya ujana. Hapa Mkapa kama mtu aliosoma arts alipaswa kuchuja ya kuzungumza bado angaisaidia CCM. Mkapa huwa ana maneno ya namna hiyo hata 2010 pale jangwani kufunga mkutano wa kampeni wa CCM alitukana na mi nilikuwa nawambia watu tulookaa nao kadri alivokuwa anaongea jazba ilikuwa inampanda nikawanong'oneza kuwa sasa hivi anatukana namalizia tu akashusha kitu. Hivo lazima ajidhibiti sana kwenye maneno na washauri wake pia wamsaidie.

Kuhusu udhaifu wa hayo mengine ya kifo cha mwalimu ukweli hizo speculation zilishakuwepo muda mrefu na wengine wanatuhumu hata kipindi akiwa sayansi ya teknolojia wakati katibu mkuu akiwa Ngororo alikuwa hatoi kibali cha scholarship kwenda nje hadi utoe kitu kidogo. Naamini wapo walioathirika na hili na wanaweza kuliweka pia hapa kuthibitisha. Nadhani haya mbeleni ndo yalileta kiwira, anben nk. Tusiseme vcent ataumbuka na eti mtoto wa baba mdogo au mkubwa hawezi mzungumzia baba mkubwa, kwa ambao hawajafika Butiama ni kuwa wale wameisha pamoja ukoo mzima wamejenga nyumba hapo hapo pamoja kama familia. Haya maisha ndo yalikuwepo zamani baba alikuwa na wake wengi na wanaishi hapo hapo wote kwa hiyo kina Kiboko, kina Julius wote watoto wa mmoja na walikuwa wanaishi hapo hapo na hata nyumba ya mwalimu ipo hapo tofauti ni kuwa nyumba ya mwl ina fence nyinge zipo kwa nje lkn compound moja, nadhani angalau litaeleweka but waswahili wanasema akuanzaye mmalize.
 
Kwa hiyo Vincent anaona ni kuzaliwa kwenye ukoo wa Nyerere ni kitu cha maana sana! Maana sioni kama anatoa hoja yeyote ya maana. Ingawaje watu wanachekelea domo lake linavyosema ovyo kumchafua Mkapa kwa hoja za kitoto, ajue anamchafua zaidi huyo Nyerere ambaye anamwita baba yake. Iko siku atajutia maneno yake na sidhani kuwa mtoto wa baba mdogo ana haki ya kumuongelea baba mkubwa kuliko wanaye wa damu.

Ubongo wako unafanya kazi sawa sawa kweli?
 
Kwa hiyo Vincent anaona ni kuzaliwa kwenye ukoo wa Nyerere ni kitu cha maana sana! Maana sioni kama anatoa hoja yeyote ya maana. Ingawaje watu wanachekelea domo lake linavyosema ovyo kumchafua Mkapa kwa hoja za kitoto, ajue anamchafua zaidi huyo Nyerere ambaye anamwita baba yake. Iko siku atajutia maneno yake na sidhani kuwa mtoto wa baba mdogo ana haki ya kumuongelea baba mkubwa kuliko wanaye wa damu.

Cha msingi ni kwamba BWM alimshambulia hadharani kwamba Vincent si mwanaukoo wa Nyerere kitu ambacho ni uongo. Acha Vincent ampashe mpaka aombe yaishe hadharani. Naona hataki kupumzika.
 
Kwa hiyo Vincent anaona ni kuzaliwa kwenye ukoo wa Nyerere ni kitu cha maana sana! Maana sioni kama anatoa hoja yeyote ya maana. Ingawaje watu wanachekelea domo lake linavyosema ovyo kumchafua Mkapa kwa hoja za kitoto, ajue anamchafua zaidi huyo Nyerere ambaye anamwita baba yake. Iko siku atajutia maneno yake na sidhani kuwa mtoto wa baba mdogo ana haki ya kumuongelea baba mkubwa kuliko wanaye wa damu.

Aisee.....kwa hiyo Mkapa sasa kashakuwa mtoto wa damu wa Mwalimu?
 
Kwa hiyo Vincent anaona ni kuzaliwa kwenye ukoo wa Nyerere ni kitu cha maana sana! Maana sioni kama anatoa hoja yeyote ya maana. Ingawaje watu wanachekelea domo lake linavyosema ovyo kumchafua Mkapa kwa hoja za kitoto, ajue anamchafua zaidi huyo Nyerere ambaye anamwita baba yake. Iko siku atajutia maneno yake na sidhani kuwa mtoto wa baba mdogo ana haki ya kumuongelea baba mkubwa kuliko wanaye wa damu.
Sasa hapa ndio umeongea nini mkuu? Si ungetulia tu usome post za wenzako?
 
Jamani WanaCCM na dola wasidandie ugomvi wa Vicent Nyerere na Mkapa hakika,yoyote atakaeingilia ugoomvi huo utammaliza vibaya sana,kwa watu wanaojua mila na desturi kwenye familia kama wote nyie ni watoto wa familia moja hata kama mmoja anamiaka hamsini na mwingine anaumri wa miaka kumi kwa kuwa wote ni wanafamilia basi wote wanahadhi ya kiti sawa ndani ya baraza la kifamilia.Wakiongozwa na kiongozi wa familia ambae daima uwa ndie mwakilishi wa familia.

Na kwa kuwa wote ni wakristu tena wa dhehebu moja la Roman Catholic,ili nalo ni jambo jingine jema,lakini ni baya sana kwa Mheshimiwa Mkapa ,kwa kuwa yeye na vicent ni mdogo na Mkapa ni Mtu mzima alipaswa kumuongoza mdogo wake vyema kiimani na kuwa wao kama wanafamilia mmoja akiwa ni aliyepokewa kama KAMBARAGE alivyoungana na BURITO basi kwa mmoja ametenda kosa kubwaa sana na msamaha wake si wa kupayuka mitaani au kutafuta watu wa kuzima mlipuko huo na mbaya mbaya sana Mzee tajwa yuko katika mchakato mgumu na wa muhimu sana kiimani katika maisha ya binadamu.

Sipati picha Vicent kapiga magoti chumbani kwake na rozari yake mkononi akimuombea baba yake mkubwa afanikiwe kupata daraja la kiimani katika dhehebu ambalo yeye Vicent na Mkapa ni waumini wake,uku akimuomba amuonyeshe majibu ya tamko la mkapa kumwambia yeye kuwa sio mwanafamilia wa Nyerere,wakati ni aibu sana kwa mtu ambae kidamu wana nasaba moja na Marehemu Baba wa Taifa.Kitu kizto ni kuwa Watanzania wote Millioni 45 ni WANAFAMILIA WA NYERERE kwa kuwa NI BABA WA TAIFA LA TANZANIA.Hivyo ndio kusema Vicent sio Mtanzania kwa kuwa kwa kuzaliwa tu mtanzania tayari umeshakuwa ni mwanafamilia wa Nyerere.Kwa kuwa Taifa uwa halina Baba wa Taifa wawili ni Baba wa Taifa mmoja tu nae ni BABA MKUBWA WA VICENT NYERERE.

Hakika hakuzaliwa kwenye ukoo huo wa Nyerere kwa bahati mbaya Mungu alkuwa na sababu zake [It happen for a reason].

Ushauri wangu kwa Mzee Mkapa atimize hizi njia TATU kuomba TOBA ya kweli

1: KUPITIA NJIA ZA KIIMANI [KANISANI]
Kutubu [Kitubio] kanisani mbele ya kiongozi wake wa kiimani kanisani kwake,kisha kukili kilichoko moyoni na dhamira yake ya kutamka hayo kwa nia ya dhati kusudio lake lilikua nini.Kupitia toba hiyo pia aombe kiongozi wake wa kiimani kuwaalika wnafamilia wa Mwalimu wote na kusali nae misa maalumu itakayompa mwafaka wa nafsi ya yale yaliyomo ndani ya mioyo ya wanafamilia wa Mwalimu.Lakini atoe toba halisi na kwa kuwa yeye ni muumini wa Roman Catholic, si wa kufundishwa toba ni nini.

2: KUSULUHISHA KIFAMILIA [NJIA ZA KIJADI MWITONGO]
Kutatua mgogoro wake huo kwa njia ya kifamilia [Ina maana jadi ya kizanaki lazima ifanyike kwa Mwanafamilia kumtamka Mwanafamilia Mwenzie kuwa sio Mwanafamilia Mwenzie mbele ya hadhara uku mwanafamilia aliyetamka hayo akiwa na hadhi ya utu uzima na mbaya zaidi alipata kuwa Rais wa Taifa.].Kupitia Chief wao watamuunganisha upya kwa kusudio la kumjenga kama binadamu na si kama Rais Mstaafu.Manake tunakoelekea yale ambayo yako mioyoni mwa Wanafamilia na baadhi ya Wananchi ni ishara kuwa sio shwari kwake.

3: KUOMBA MSAMAHA KWA UMMA
Baada ya kupitia hatua hizo tatu basi mzee huyo ajitokeze mbele ya umma hakika kwa toba ya kweli kanisani na kwenye familia umma utampokea na kukubali kuwa nae kama binadamu kuna matendo aliyoyatenda kwa wenzie yalikuwa ni kiovu mbele ya wanajamii pamoja na yeye kuwa Rais hakuwa Mungu wala Maraika.

Tatizo la Taifa letu ni pale viongozi wetu wanapotaka kuoenekana ni watakatifu na kuwa wao siku zote wako sawa na kuwa hawatende uovu na mabaya dhidi ya wengine hakika hilo kosa uwa ndio msaraba wao daima hawachelewi kuishia na skandal mbaya na za aibu zinazoziandama mpaka familia zao.

Inawezekana timiza wajibu.
Kwa wale wenye imani ya kikristu wanajua kuwa Yesu hakuja kwa wema.!!!!!!!!
 
mkapa kazoea kubwabwanya maneno, mkapa hoiiiiii.., magamba yote kimya sasa yanaanza kupandikiza propaganda chafu eti CDM kuna ufisadi. haibu yaooooooooo magambas wauaji.
 
Hot issue JF kwa sasa ni ufisadi ndani ya CDM, haya mengine hayana mashiko kwa sasa

@Rejao, kuna hot issues mbili (2) hapa JF: Uchaguzi mdogo Arumeru Mashariki na kifo cha baba wa Taifa Mwl. Nyerere. Hii kasumba ya ku-divert topic waachie wazee wa usingizi wa pono - Wassira & co. Narudia Arumeru Mashariki na kifo cha baba wa taifa Mwl Nyerere.
 
Hot issue JF kwa sasa ni ufisadi ndani ya CDM, haya mengine hayana mashiko kwa sasa
Mkuu probation iliisha? Kama iliisha Nape aliku-comfirm? Na yale madai ya malimbikizo ya posho Nepi aliwalipa? Ni hayo tu
 
Kwa hiyo Vincent anaona ni kuzaliwa kwenye ukoo wa Nyerere ni kitu cha maana sana! Maana sioni kama anatoa hoja yeyote ya maana. Ingawaje watu wanachekelea domo lake linavyosema ovyo kumchafua Mkapa kwa hoja za kitoto, ajue anamchafua zaidi hu
yo Nyerere ambaye anamwita baba yake. Iko siku atajutia maneno yake na sidhani kuwa mtoto wa baba mdogo ana haki ya kumuongelea baba mkubwa kuliko wanaye wa damu.


Wewe sasa ndiyo una hoja za Kitoto,ndiyo ipo fahari katika mtu kuzaliwa katika Ukoo wa mtu ambaye aliliongoza taifa hili kwa muda mrefu na kwa uadilifu Mkubwa!!

Kama vile hiyo,haitoshi,kama Mkapa ameweza kumkashifu kwamba VN sio mmoja wa akina Nyerere basi ni Busara akaombe radhi huko huko maana hao ndiyo kawakosea heshima,pengine ana maana kwamba Vicent ni mtoto wa nje wa mdogo wake Nyerere!!
Yeye Benjamin anatakiwa akawaambie baba yake Vicent ni nani!!

Za kwako na Mkapa ndiyo hoja za kitoto eti "nilikuwa natania tu",Nevertheless,the damage is already done n its irreversible!!
 
Kwa hiyo Vincent anaona ni kuzaliwa kwenye ukoo wa Nyerere ni kitu cha maana sana! Maana sioni kama anatoa hoja yeyote ya maana. Ingawaje watu wanachekelea domo lake linavyosema ovyo kumchafua Mkapa kwa hoja za kitoto, ajue anamchafua zaidi huyo Nyerere ambaye anamwita baba yake. Iko siku atajutia maneno yake na sidhani kuwa mtoto wa baba mdogo ana haki ya kumuongelea baba mkubwa kuliko wanaye wa damu.
Mkuu umesoma shule za wapi wewe, hujui kuwa familia za kiafrika ni extended family au unabisha tu ili mradi na wewe uonekane kuwa umechangia chochete hapa jf
 
Back
Top Bottom