Vibanda vya machinga na mama ntilie Posta Dar ni kero kubwa

Vibanda vya machinga na mama ntilie Posta Dar ni kero kubwa

Lord OSAGYEFO

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2021
Posts
3,079
Reaction score
4,893
Haiungiki AKILINI eneo la POSTA DSM kugeuzwa Mabanda ya MACHINGA na MAMA NTILIE.

Eneo hiyo wakati wa Utawala wa AWAMU ya Kwanza na ya PILI yalikuwa ni Maneno ya Kuvutia sana.Leo hii Maeneo hayo hayana tofauti na MANZESE,TANDALE na MBAGALA.

Huku DALADALA zinapakia Pembeni MAMA NTILIE anapika CHAPATI na VITUMBUA.

WAMACHINGA wamejenga VIPANDA mpaka pembezoni mwa OFISI za SERIKALI na MADUKA ili Mradi ni VURUGU.

Eneo la Wizara ya ARDHI limegeuka SOKO
Stendi la Mwendokasi nalo ni SOKO na VIBANDA vya Mama LISHE na MACHINGA hata Kupaki DALADALA imekuwa Shida MA SHOE SHINER na WAUZA VOCHA wamejenga VIPANDA kwenye MAGETI ya OFISI za SERIKALI
JIJI LIMECHAFUKA KILA KONA
 
Nchi ni yetu sote waache wafanye mishe zao hata ndani ya Ikulu.
Mleta mada kwa kuwa wewe umeajiriwa unadhani na wenzio Wana uhakika wa kwenda chooni?
Waache tafadhali.
Mkuu sidhani kama kuna mtu hataki wamachinga wafanye biashara.

Kinachotakiwa ni wamachinga kufanya shughuli zao kwa utaratibu.

Kama wataachwa tu kupanga biashara kwenye njia za watembea kwa miguu, kwenye bustani, kwenye vituo vya mabasi n.k. huoni kwamba inakuwa usumbufu kwa watu wengine?
 
Posta haina hadhi ya kuwa ndo town tena.Haiwezekani kila sehem ni mihogo machinga kuwepo na utaratibu. Hata nyumbani kwako lazima kuwe na utaratibu sehem ya kulia chakula ni ya chakula tu.Sio mtu anakuja na mabakuli yamejaa mchuzi wa samaki anakuja kulia sebuleni kwenye sofa.
 
Mleta uzi ungeweka na picha za kuthibitisha hilo dai.Mimi bado nipo Bujumbura huku.
 
Serikali yq awqmu ya sita..ni serikali dhaifu kuwahi kutokea..Hwatoa direction na kuengage machinga katika kupanga usafi wa miji
 
Haiungiki AKILINI eneo la POSTA DSM kugeuzwa Mabanda ya MACHINGA na MAMA NTILIE.
Eneo hiyo wakati wa Utawala wa AWAMU ya Kwanza na ya PILI yalikuwa ni Maneno ya Kuvutia sana.Leo hii Maeneo hayo hayana tofauti na MANZESE,TANDALE na MBAGALA.

Huku DALADALA zinapakia Pembeni MAMA NTILIE anapika CHAPATI na VITUMBUA.

WAMACHINGA wamejenga VIPANDA mpaka pembezoni mwa OFISI za SERIKALI na MADUKA ili Mradi ni VURUGU.

Eneo la Wizara ya ARDHI limegeuka SOKO
Stendi la Mwendokasi nalo ni SOKO na VIBANDA vya Mama LISHE na MACHINGA hata Kupaki DALADALA imekuwa Shida MA SHOE SHINER na WAUZA VOCHA wamejenga VIPANDA kwenye MAGETI ya OFISI za SERIKALI
JIJI LIMECHAFUKA KILA KONA
Kati ya maeneo ambayo Serikali yangu ya Chama cha Mapinduzi wameiangusha Tanzania ni eneo la Mipango Miji na Namna ya kuweka utaratibu katika Biashara mijini.

Hadi Leo nashindwa kuelewa wanakwama wapi? Natamani ningepata hii nafasi ya kuwafundisha na kusimamia How to do this in a very smart way tena Kwa gharama nafuu sana !
 
Haiungiki AKILINI eneo la POSTA DSM kugeuzwa Mabanda ya MACHINGA na MAMA NTILIE.
Eneo hiyo wakati wa Utawala wa AWAMU ya Kwanza na ya PILI yalikuwa ni Maneno ya Kuvutia sana.Leo hii Maeneo hayo hayana tofauti na MANZESE,TANDALE na MBAGALA.

Huku DALADALA zinapakia Pembeni MAMA NTILIE anapika CHAPATI na VITUMBUA.

WAMACHINGA wamejenga VIPANDA mpaka pembezoni mwa OFISI za SERIKALI na MADUKA ili Mradi ni VURUGU.

Eneo la Wizara ya ARDHI limegeuka SOKO
Stendi la Mwendokasi nalo ni SOKO na VIBANDA vya Mama LISHE na MACHINGA hata Kupaki DALADALA imekuwa Shida MA SHOE SHINER na WAUZA VOCHA wamejenga VIPANDA kwenye MAGETI ya OFISI za SERIKALI
JIJI LIMECHAFUKA KILA KONA
Yaani unataka maeneo ya nchi yapendeze at the expense of maisha ya watu? Yafaa nini kuwa na maeneo yanayopendeza huku wananchi wanaishi kwa shida na hawawezi kufanya shughuli ambazo zinaweza kuwapatia kula ili tu eti mji upendeze?
Tukifika level hizo, hilo litatokea tu automatically, hakutakua na watu wa kufungua hivyo vijibanda, hapo watu wanatafuta angalau wapate kula wao na familia zao. Na ukiona hivyo pia ujue uhitaji upo, maana yake pia kuna watu wanafanya kazi maeneo hayo hawana uwezo wa kula kwenye mahoteli ya ghali kama KFC yaliyoko huko, kwa hiyo hao mama ntilie pia wanawa save, mtu akienda na buku mia tano mchana unapita vizuri. Tukifikia hizo level za kupendezesha mji,automatically hao mama ntilie maeneo hayo wangekosa wateja na wangeviondoa wenyewe.
Tusilazimishe kupendezesha mji huku watu wetu wakifa njaa.
 
Yaani unataka maeneo ya nchi yapendeze at the expense of maisha ya watu? Yafaa nini kuwa na maeneo yanayopendeza huku wananchi wanaishi kwa shida na hawawezi kufanya shughuli ambazo zinaweza kuwapatia kula ili tu eti mji upendeze?
Tukifika level hizo, hilo litatokea tu automatically, hakutakua na watu wa kufungua hivyo vijibanda, hapo watu wanatafuta angalau wapate kula wao na familia zao. Na ukiona hivyo pia ujue uhitaji upo, maana yake pia kuna watu wanafanya kazi maeneo hayo hawana uwezo wa kula kwenye mahoteli ya ghali kama KFC yaliyoko huko, kwa hiyo hao mama ntilie pia wanawa save, mtu akienda na buku mia tano mchana unapita vizuri.
Tusilazimishe kupendezesha mji huku watu wetu wakifa njaa.
Unaonesha huna exposure! Kwani unafikiri nchi haiwezi kupendeza kwa ku accomodate Hadi watu wanaofanya biashara za kipato cha kawaida?

Kinachotakiwa ni kuwapanga vizuri na kuwawekea mazingira mazuri tu! Hakuna lisilowezekana
 
Kwa kifupi Posta pamekuwa eyesore hasa.

Yet tupo katika harakati za tourist attraction.

Wakifika watapita wapi hao tunaowaita waje mbugani kwetu.

Ile Holiday Inn sasa hivi si kigesti tu kile?

Umpokee mgeni wako airport umpitishe Askari Monument roundabout eti ndo unampeleka Hotelini Holiday Inn yale mazingira sijui anayaonaje jamani. Yanashusha kabisa hadhi ya maeneo yale.

Pamekuwa pachafu mnoooo.
 
 
Unaonesha huna exposure! Kwani unafikiri nchi haiwezi kupendeza kwa ku accomodate Hadi watu wanaofanya biashara za kipato cha kawaida?

Kinachotakiwa ni kuwapanga vizuri na kuwawekea mazingira mazuri tu! Hakuna lisilowezekana
Inawezekana kweli sina exposure mkuu.
Acha watu wapate kipato chao mkuu.... Sisi bado tupo kwenye uchumi wa "kuchuuza" a.k.a kubangaiza. Uchumi wa kuchuuza hauna urasmi, huo utaratibu wa kuwapanga wafanyabiashara maeneo fulani unafanya kazi kwenye uchumi ulionyooka, sio uchumi wa kubangaiza.
Uchumi wa kuchuuza wafanyabiashara wanavizia maeneo yenye watu wengi, hapo ndio kwenye kula yao (vituo vya madaladala/mwendokasi,karibu na maofisi makubwa,karibu na mashule, kwenye makutano ya barabara kubwa, etc). Na kwa uchumi wa kuchuuza, ukisema uwapange wafanyabiashara kwenye maeneo maalum, biashara huko zinadoda sana, wanunuzi wachache sana watafuata bidhaa huko, tuna mifano kadhaa ya kufeli kwa utaratibu huo hapa nchini.
Kwa mawazo yangu mimi naona hatujafikia huko unakokutaka (japo ideally ni utaratibu mzuri); ila huwezi ukau force wakati bado uchumi wa wananchi wako asilimia kubwa ni wa kuchuuza. Ukikuza uchumi wa watu wako na kupunguza uchumi wa kubangaiza kwa asilimia kubwa ya watu wako, hayo mambo ya kupanga na kupangiana utaratibu yanakua marahisi zaidi, wala hupati tabu.
 
Serikali yq awqmu ya sita..ni serikali dhaifu kuwahi kutokea..Hwatoa direction na kuengage machinga katika kupanga usafi wa miji
Sio awamu ya sita Bali haya aliyaleta mwendazake. Mama akigusa huko mtaanza kusema mwendazake angelikuwepo masikini wasingeonewa
 
Mkuu sidhani kama kuna mtu hataki wamachinga wafanye biashara.

Kinachotakiwa ni wamachinga kufanya shughuli zao kwa utaratibu.

Kama wataachwa tu kupanga biashara kwenye njia za watembea kwa miguu, kwenye bustani, kwenye vituo vya mabasi n.k. huoni kwamba inakuwa usumbufu kwa watu wengine?
Wacha wapange kokote nchi ni yao tuvumiliane.
Mbona tunasimamishwa barabarani kupisha misafara ya wenye uongozi wa nchi?
 
Yule alikuwa ni muharibifu tu kwa mambo yote na MMUNGU alisha liona hilo miaka 5yrs yake NCHI nzima imekuwa shaghalabagala kuanzia raia hadi biashara hilo sijambo la kwaida hata kidogo.
TUSIMLAUMU MAGUFURI..JE VIONGOZI WA SASA WANAFANYA NINI?WASIJIFICHE KWWNYE KUCHAKA CHA MAGUFURI
 
Back
Top Bottom