Uvivu huu ni too much sasa

Uvivu huu ni too much sasa

Wazazi wa leo hovyo kabisa, kama kunyonyesha tu wanakwepa ati maziwa yatalala unadhani wataweza kulea watoto hali hata wahenga walichemka kulea watoto japo walijikaza kisabuni huku wakija na msemo "kazi si kulea mimba, kazi kulea mwana".
Hawa wazazi wanaweza kufundisha vitoto vyao kukata viuno na kuvaa nusu uchi tu ndo maana ukipita mitaani vitoto vinashindana kukata mauno na kuvaa nusu uchi tu.
Hapo mushkeli ipo kwa wanaume...
 
Wengi mnaropoka sana Ila ukweli dunia inakimbia Kasi sana jamii ya sasa mwanamke na mwanamme wote wanafanya kazi za kuwaingizia vipato na sikuwa wanapenda Ila presha ya maisha imetuingiza umu mda WA kukaa na wenetu umekuwa finyu sana kitu kinachopelekea tukose mda wa kuwa karibu nawo mda mwingine ni rahisi sana kukosoa Ila Kwa uhalisia harakati za maisha zinaleta changamoto sana katika malezi mama anayefanya kazi ya kuajiriwa baada ya kujifungua anatakiwa anyonyeshe miezi mitatu kabla ya kurudi kazini mtu anafanya kazi kariakoo au posta anakaa mbezi kimara ivi anajigawaje na labda ukute ni single mother unataka iweje wangapi walikaa na wazazi na labda mama alikuwa nyumbani Tu lakin bado wakawa na tabia za hovyo kuliko wale waliopelekwa birding wakiwa wadogo
 
Ata wanaolelewa majumbani na wazazi wao nawo teknolojia haiwezi kuwaacha
Wanaolelewa atleast wanakuwa na misingi.
Hawako too exposed kiliko wale ambao no too exposrd from the beginning
 
Wale wenye watoto wa kike wakwenda boarding ndo wakati sahihi mama zao wawapime mimba ijulikane kabisa kabla hawajaenda huko mashuleni wakapimwa na kurudishwa
 
Mimi mwanangu nitamlea mwenywe nikiwa hai Inshaa Allah. . . Kule nilipokosea mimi sitokubali apite huko...

Nitasahihisha makosa yaliyofanyika kwangu kwa mwanangu...
Safi mkuu 👏👏👏, ndivyo inavyopaswa kufanywa na mzazi makini.
 
Wengi mnaropoka sana Ila ukweli dunia inakimbia Kasi sana jamii ya sasa mwanamke na mwanamme wote wanafanya kazi za kuwaingizia vipato na sikuwa wanapenda Ila presha ya maisha imetuingiza umu mda WA kukaa na wenetu umekuwa finyu sana kitu kinachopelekea tukose mda wa kuwa karibu nawo mda mwingine ni rahisi sana kukosoa Ila Kwa uhalisia harakati za maisha zinaleta changamoto sana katika malezi mama anayefanya kazi ya kuajiriwa baada ya kujifungua anatakiwa anyonyeshe miezi mitatu kabla ya kurudi kazini mtu anafanya kazi kariakoo au posta anakaa mbezi kimara ivi anajigawaje na labda ukute ni single mother unataka iweje wangapi walikaa na wazazi na labda mama alikuwa nyumbani Tu lakin bado wakawa na tabia za hovyo kuliko wale waliopelekwa birding wakiwa wadogo

Nakubaliana na wewe kuwa maisha yanaenda kasi sana. Na pia nakubali kua kuna mazingira yanaweza kusababisha mtu akakosa kabisa namna ya kumlea mtoto kwa kubanwa na mihangaiko ya maisha. Swali langu ni moja tu:

Kama unajijua kwamba wewe hutakua na muda wala nafasi ya kulea, unazaa mtoto wa kazi gani?

Tatizo letu sisi waafrika hua tunadhani kwamba kuwa na watoto ni lazima! Kwamba ukishaoa/olewa au kufikisha umri fulani basi ni lazma uwe na watoto hata kama unajua kabisa kua hutaweza kuwalea. Matokeo yake tunakuja kucheza bahati nasibu na maisha ya watoto.
Kama unataka maisha ya uhuru, ya kutokusumbuliwa, bora uishi kama wazungu, USIZAE! Kuliko kuzaa halafu baada ya miezi miwili unaanza kusukumia katoto kwa hausigeli, katoto hakajatembea umeshakasukumia chekechea, hakajaongea tayari umekasukumia boarding, halafu unategemea huyo mtoto aje kukuthamini wewe kama mzazi? Kwa lipi?
 
mkuu hapa imemaliza tabia za watoto wkt mwingine ni za kujitegemea kuna wazazi wakali lkn mpka wanashindwa na hao wanashinda na watoto wao nyimbani kwa hili nakuunga mkono hakuna mzazi anayependa mwanae awe mtovu wa nidhamu ni hakuna
Wengi mnaropoka sana Ila ukweli dunia inakimbia Kasi sana jamii ya sasa mwanamke na mwanamme wote wanafanya kazi za kuwaingizia vipato na sikuwa wanapenda Ila presha ya maisha imetuingiza umu mda WA kukaa na wenetu umekuwa finyu sana kitu kinachopelekea tukose mda wa kuwa karibu nawo mda mwingine ni rahisi sana kukosoa Ila Kwa uhalisia harakati za maisha zinaleta changamoto sana katika malezi mama anayefanya kazi ya kuajiriwa baada ya kujifungua anatakiwa anyonyeshe miezi mitatu kabla ya kurudi kazini mtu anafanya kazi kariakoo au posta anakaa mbezi kimara ivi anajigawaje na labda ukute ni single mother unataka iweje wangapi walikaa na wazazi na labda mama alikuwa nyumbani Tu lakin bado wakawa na tabia za hovyo kuliko wale waliopelekwa birding wakiwa wadogo
 
Wengi mnaropoka sana Ila ukweli dunia inakimbia Kasi sana jamii ya sasa mwanamke na mwanamme wote wanafanya kazi za kuwaingizia vipato na sikuwa wanapenda Ila presha ya maisha imetuingiza umu mda WA kukaa na wenetu umekuwa finyu sana kitu kinachopelekea tukose mda wa kuwa karibu nawo mda mwingine ni rahisi sana kukosoa Ila Kwa uhalisia harakati za maisha zinaleta changamoto sana katika malezi mama anayefanya kazi ya kuajiriwa baada ya kujifungua anatakiwa anyonyeshe miezi mitatu kabla ya kurudi kazini mtu anafanya kazi kariakoo au posta anakaa mbezi kimara ivi anajigawaje na labda ukute ni single mother unataka iweje wangapi walikaa na wazazi na labda mama alikuwa nyumbani Tu lakin bado wakawa na tabia za hovyo kuliko wale waliopelekwa birding wakiwa wadogo
Lakini wakati wa kutafuta watoto mnao ila wa kulea huna. ..

Hayo maisha mnayoishi kwa presha hivyo ni dunia gani hiyo.. .?

Mbona sisi wengine tuna watoto. .. Lakini mama zao wanatekeleza wajibu wao wa malezi kama kawa...
 
Watu wanazaa kufuata mkumbo wa jamii na kuogopa masengenyo, uzuri wana pesa za kuwasukumia wengine jukumu la malezi ili wao wabembee.

Sent from my LM-Q710(FGN) using JamiiForums mobile app
 
Back
Top Bottom