Uswahili asili yake ni Uhindi ama uarabu?

Uswahili asili yake ni Uhindi ama uarabu?

Kwa jinsi navyojua lugha ya kiswahili ina misamiati ya kiarabu mingi tuu hili limetokana na muingiliano baina y wabantu na waarab.
Misamiati ya kiarabu kuwepo ktk lugha ya kiswahili hakufanyi asili ya kiswahili kuwa n Waarab
Kwa makadilio misamiati ya lugha y kiswahili kwa 80% imetoka katka lugha za kibantu huku 15% ni misamiati toka lugha y kiarabu na 5% ni misamiati toka lugha zingne(kiajemi,kihind,kijeruman,kingereza, kireno,n.k)
Kwa hoja kiswahili asili yake ni kiarabu inakosa mashiko kutokana inaegemea zaid upande wa misamiati na kusahau mtindo,muundo,matamshi (SARUFl)
Hivyo basi kiswahili kwa % kubw ni ubantu.Kwasababu ubatu unajidhihirsha ktk Muundo,Mtindo,Matamsh,na kimsamiati.Tofaut na kiarabu knacho jidhihirisha kimsamiat na kihistoria
Asili ya kiswahili ni kibantu
Uswahili kama utamadun basi asili yake ni Uarabun ukiegemea zaid kimavaz,,unywaji,makulaj n.k

I stand to be corrected
By:G.Miguel
“Es mi futuro en mi vida”
Kibantu kina lugha moja au ni lugha nyingi mkuu..?
 
Kwa jinsi navyojua lugha ya kiswahili ina misamiati ya kiarabu mingi tuu hili limetokana na muingiliano baina y wabantu na waarab.
Misamiati ya kiarabu kuwepo ktk lugha ya kiswahili hakufanyi asili ya kiswahili kuwa n Waarab
Kwa makadilio misamiati ya lugha y kiswahili kwa 80% imetoka katka lugha za kibantu huku 15% ni misamiati toka lugha y kiarabu na 5% ni misamiati toka lugha zingne(kiajemi,kihind,kijeruman,kingereza, kireno,n.k)
Kwa hoja kiswahili asili yake ni kiarabu inakosa mashiko kutokana inaegemea zaid upande wa misamiati na kusahau mtindo,muundo,matamshi (SARUFl)
Hivyo basi kiswahili kwa % kubw ni ubantu.Kwasababu ubatu unajidhihirsha ktk Muundo,Mtindo,Matamsh,na kimsamiati.Tofaut na kiarabu knacho jidhihirisha kimsamiat na kihistoria
Asili ya kiswahili ni kibantu
Uswahili kama utamadun basi asili yake ni Uarabun ukiegemea zaid kimavaz,,unywaji,makulaj n.k

I stand to be corrected
By:G.Miguel
“Es mi futuro en mi vida”
 
Kibantu kina lugha nyingi tu na zote zinapatika kusini mwa jangwa la sahara Africa.
Kila lugha katika lugha za kibantu si inajitegemea yaani watu wanaweza kuongea wakaelewana kama lugha zingine tu ?
 
Ili liwe kabila rasmi la tanzania lifikishe miaka mingapi kwa mujibu wa maafikiano..?

Kitu kabila rasmi hakipo. Nchi ya Tanzania imeundwa ikiwa na jamii za watu tofauti na makabila tafauti. Tatizo linakuja pale baadhi ya Jamii kuaminishwa kama wao ndio wenyeji wa asili wakati ni fikra zisizo na uhalisia kabisa.
 
Ila tu kuna watu wanaleta eti itikadi ya kuwa mtu akisema kswahili maneno mengi ni kiarabu anaona ataupaisha mnoo uislamu,kwa hyo wengine wanapinga eti

Wanapata tabu sana kwa kujitahidi kwenye kupindisha historia. Tatizo kubwa linalowasumbua ni Uislamu. Hawataki waone kuwa Uislamu unamchango mkubwa kwenye historia ya Africa Mashariki. Wao wakianza kuuzungumza Uislamu tegemea neno Utumwa kuundikwa mbele.
 
Kila lugha katika lugha za kibantu si inajitegemea yaani watu wanaweza kuongea wakaelewana kama lugha zingine tu ?
ndio kila lugha inajitegemea ila kwa kias kikubwa zote zinalingana na kufanana kimuundo kimtndo na saingne kimsamiati.. Mfn knyaki knajitegemea na wazungumzaj wake huelewana
 
Back
Top Bottom