Uswahili asili yake ni Uhindi ama uarabu?

Uswahili asili yake ni Uhindi ama uarabu?

safuher "life style" ni jinsi jamii inavyojitambua na kutambuliwa na wengine. Haina kitu kimoja na ndiyo maana kwenye bandiko langu sijataja kitu kimoja.

Jee unawezaje kutambua kwamba hiii ni Harusi ya Kiswahili, uvaaji wa kiswahili, ujengaji hoja wa kiswahili, maamuzi ya kiswahili na kadhalika?

Kuchangamana si lazima kuwa na ushawishi kwani siyo kila unayechangamana naye anakuwa na uwezo wa kukufanya umuige!!
 
Basi mimi nakuambia keamba katika upande wa Lugha kiswahili asilimia kubwa kimetokana na kiarabu..

Upande wa mavazi kuna muingiliano mkubwa sana.

Ila kiswahilii kama kiswahili asilimia kjbwa ni kiarabu.

Hapo unasemaje mkuu..?
safuher "life style" ni jinsi jamii inavyojitambua na kutambuliwa na wengine. Haina kitu kimoja na ndiyo maana kwenye bandiko langu sijataja kitu kimoja.

Jee unawezaje kutambua kwamba hiii ni Harusi ya Kiswahili, uvaaji wa kiswahili, ujengaji hoja wa kiswahili, maamuzi ya kiswahili na kadhalika?

Kuchangamana si lazima kuwa na ushawishi kwani siyo kila unayechangamana naye anakuwa na uwezo wa kukufanya umuige!!
 
Uswahili asili yake ni uisilamu, uswahili swahili mwingi uko sehemu ambazo kuna waislam wengi

Mfano Zanzibar, Tanga, Dar, Tabora, ujiji kigoma

Asante

mbona saudi 100% waislamu hakuna uswahili
 
Tena ukikaa na hawa jamaa wavaa kanzu ndio utajua wapi nchi inakwama

kaangalie saudi arabia wanavaa kazu nchi nzima nenda dubai emirates nenda qatar nenda kuwait na oman wote wanavaa kanzu. nchi yako haitaifikia hizo nchi kimaendeleo kimajengo raha na kitu chochote haitaizifikia hata robo tena kwa miaka 500 mkipewa hamtawafikia na wewe umevaa suruali umekwama kijiwe cha kahawa au upo kwenye msongo wa mawazo
 
Aina ya maisha (Life style) ya watu wa pwani na baadhi ya watu wa bara ambayo yanaitwa maisha ya Kiswahili ni maisha yanayoaksi aidha Uhindi ama Uarabu.

Lakini "uswahili" asili yake ni kuiga mambo mengi ya watu toka India ama toka Uarabuni? Watu wa pwani kuitwa "Sahel" ndiyo tiketi ya kusemwa kwamba uswahili asili yake ni Uarabu?

Tukiangalia biashara, kuoana, ujenzi,na Lugha za watu wa pwani wanavyowasiliana jee tunaweza kufikia hitimisho gani kuhusu asili ya uswahili? Jee ni kuiga maisha ya waarabu waliokuja pwani ya Afrika Mashariki na kufika hadi ndani kabisa Bara ama Wahindi walioishia kwenye pwani hizi za Afrika Mashariki?
uswahili asili yake ni mchanganyiko WA ubantu na uarabu.

waarabu WA Mwanzo waliofika pwani ya Africa mashariki waliwakuta wabantu ktk kufanya biaashara wakazaa na wanawake WA kibantu na jamii iliyozaliwa ndio waswahili sasa maana walikuwa wanachanganya tumaneno ya kibatu sana na kiarabu kidogo..
 
saraawili = suruali
shaai = chai
sukuun = sokoni
safar = safari
sukkar = sukari
waziyr = waziri
rrais = raisi
wizaara = wizara
sun-duku = sanduku
khabar = habari
khayr = kheri
salaam = salamu
samaku = samaki
bint = binti
abadan = abadani
ardhu = ardhi
twabiybu = tabibu
mualimu = mwalimu


DARUUSALAAM = DAR ES SALAAM

HAYA MENGINE JALIZENI
 
Unadhani vyakula vinavyopendelewa zaidi na waswahili asili yake ni India ama Uarabuni. Kwa mfano pale Darajani Zanzibar kati ya vyakula vyenye asili ya Kihindi amaKiarabu vingi ni vipi?
maanjumati yameletwa na waarabu kupitia wahindi.
maana niliwahi kusikia wahindi wengi ni mahouseboy wa waarabu huko middle east
 
Uswahili asili yake ni Uarabu. Ila huwezi kataa mchango wa Uhindi kwenye uswahili, upo mkubwa tu.
Ni kweli kabisa kwamba Lugha ya Kiswahili ina maneno mengi ya Kiarabu lakini haisemwi sana kwamba kuna maneno ya Kihindi pia.
 
saraawili = suruali
shaai = chai
sukuun = sokoni
safar = safari
sukkar = sukari
waziyr = waziri
rrais = raisi
wizaara = wizara
sun-duku = sanduku
khabar = habari
khayr = kheri
salaam = salamu
samaku = samaki
bint = binti
abadan = abadani
ardhu = ardhi
twabiybu = tabibu
mualimu = mwalimu


DARUUSALAAM = DAR ES SALAAM

HAYA MENGINE JALIZENI
Ngoja nimuite shangazi FaizaFoxy

Ova
 
Waarabu waliwakuta wenyeji Waafrika wa Pwani ya Afrika Mashariki na tamaduni zao, hao wakawaita 'Sawahel' (wakimaanisha Waswahili ambao baadae Wilhelm Bleek mtaalamu wa Lugha wa Ujerumani aliwaweka katika kundi moja na Wabantu (alifanya uchunguzi na kugundua kuwa lugha nyingi kusini mwa jangwa la Sahara wanatumia mzizi 'tu' kumaanisha mtu/watu).

Mwingiliano wa wenyeji (Waswahili) na wageni (waarabu) ndio ulioleta tamaduni za Kiswahili za sasa hasa kwenye lugha, mavazi, lugha, vyakula, vizazi vyao/uchotara n.k

Hata hivyo mswahili anabaki na utamaduni wake na mwarabu anabaki na utamaduni licha ya athari za mwingiliano na hii nii kawaida ya utamaduni kuchukua/adopt yoka tamaduni nyengine. Waarabau pekee walioathirika na muingiliano huu ni Wa-Omani ambao mpaka leo Omani kuna sehemu ya watu wake wanaongea Kiswahili na wana tamaduni zinazowakem
 
uswahili asili yake ni mchanganyiko WA ubantu na uarabu.

waarabu WA Mwanzo waliofika pwani ya Africa mashariki waliwakuta wabantu ktk kufanya biaashara wakazaa na wanawake WA kibantu na jamii iliyozaliwa ndio waswahili sasa maana walikuwa wanachanganya tumaneno ya kibatu sana na kiarabu kidogo..
Kibantu ni lugha moja au ni mchanganyiko wa lugha tofauti tofauti..?
 
Back
Top Bottom