Usiombe ukutane na msichana wa namna hii...

Usiombe ukutane na msichana wa namna hii...

Mkuu Hujaoa mpaka sasa??
Angalia Usije Fia Kwa Nyumba Ya Wageni
Ungali Mwenyeji Wa Jiji
 
  • Thanks
Reactions: dtj
Inasikitisha jamani,mpaka mdada anajuta kuzaliwa mrembo huku akiwa na tatizo hilo.
 
Mtakuja mufiwe buree.. Meeting ya kwanza peleka lodge mkuu... Ili hata likitokea la kutokea unaruka kwa dirishani alafu kifuatacho
tozi25 anasemaga NDUKIIIIII
 
Hivi hizi bahati mbona hatuzipati sisi?

Mimi mabinti wote niliowahi kukutana nao hakuna hata mmoja aliyeanguka hata kwa kuzimia sembuse kifafa.

Ntafanyaje nimpate binti wa namna hiyo?
 
Mkuu ulikosea. Labda ni kwa sababu ya kutokufundishwa jinsi ya kufanya first aid.

Ilitakiwa uangalie mazingira aliyoanguka kama ni salama. Kama ni sehemu salama, ilikuwa uhakikishe kwamba amelala kwa upande huku mdomo ukitizama chini ili kama kuna kitu kitatoka mdomoni basi kimwagike chini. Ila usijaribu kumshika au kulazimisha afanye chochote anapokuwa katika hali ya kukakamaa.

Lakini pia ni muhimu kunote muda alioanza kupatwa na kifafa. Kama kitachukua zaidi ya dakika tano, basi omba msaada.

Mtu mwenye hali kama hiyo anahitaji upendo na sio kumfukuza.
Ufafanuzi mzuri ila hapo kwenye kumweka alalie upande huku uso umeangalia chini afu hapo hapo usijaribu kumshika, napata kigugumizi cha kuelewa.
 
Tembea na dodoso kila umtongozae ajaze dodoso na ulihakiki kabla ya yote.
 
Ufafanuzi mzuri ila hapo kwenye kumweka alalie upande huku uso umeangalia chini afu hapo hapo usijaribu kumshika, napata kigugumizi cha kuelewa.

Ukishamweka vizuri kwamba atizame chini upande, unaishia hapo. Wengi wakipata kifafa wanakakamaa, ni kama anapigana na kitu. Katika hali hiyo usitake kumweka jinsi unavyotaka au kulazimisha kwa kumshika mikono ili kumnyoosha, ishia kwenye kumweka katika hali ambayo mdomo utatizama chini.

Kawaida ndani ya dakika tano, atarejea kwenye hali ya kawaida. Kikubwa hakikisha hakuna vitu ambavyo vinaweza kumuumiza.

Wengine wanashauri kumwacha jinsi alivyo bila kufanya chochote ukisha jiridhisha hawezi akajiumiza kwa mazingira yaliyopo.
 
Sa kama akikudanganya kuwa hajawahi kuanguka kumbe huwa anaanguka kila leo, cha kufanya ni kujua mtu apatwapo na hali hii kwa wadada hasa wakati/baada ya tendo ni vitu gani huwa vyanzo na ni nini cha kufanya kumsaidia, kitendo cha kumfungia mlango ni kosa maana itakuwa ktk hali kama hiyo mtu anahitaji apate hewa ya kutosha afu ndo wamfungia mlango
 
dah...kuna demu mmoja wa kichaga amechanganyika na kisukuma ni mweupe mrefu mzuri lakini akilala kitandani lazima akojolee godoro, ni shida
 
Kuna JeRa kijana [emoji23][emoji23]

Tatzo letu sisi kila shimo tunataka kubwenga. Dem akishakua na kalio la haja tu, domo lote linajaa mate. Tehe

Daah hizi starehe zina balaa sana.
 
si bora hiyo,
kuna jamaa alikuwa ktk gemu na mtoto, jamaa ananyonya nido! Ghafla mtoto wa watu kaona kama ameng'atwa na jamaa! Anapiga kelele wapi, daah kumbe jamaa alikuwa na kifafa, daah ninavyoandika hivi yule dada alishafariki kwa sababu baada ya kung'atwa aliumia sana, maumivu yaliyomletea umauti
masikini weeeee
 
Mkuu ulikosea. Labda ni kwa sababu ya kutokufundishwa jinsi ya kufanya first aid.

Ilitakiwa uangalie mazingira aliyoanguka kama ni salama. Kama ni sehemu salama, ilikuwa uhakikishe kwamba amelala kwa upande huku mdomo ukitizama chini ili kama kuna kitu kitatoka mdomoni basi kimwagike chini. Ila usijaribu kumshika au kulazimisha afanye chochote anapokuwa katika hali ya kukakamaa.

Lakini pia ni muhimu kunote muda alioanza kupatwa na kifafa. Kama kitachukua zaidi ya dakika tano, basi omba msaada.

Mtu mwenye hali kama hiyo anahitaji upendo na sio kumfukuza.

duuh itabidi nikutafute unipe darasa asee
 
dah...kuna demu mmoja wa kichaga amechanganyika na kisukuma ni mweupe mrefu mzuri lakini akilala kitandani lazima akojolee godoro, ni shida
huyo mbona issue ndogo...unamtandikia nylon kama mtoto mchanga..afu unamwambia asilale na chupi...
 
dah...kuna demu mmoja wa kichaga amechanganyika na kisukuma ni mweupe mrefu mzuri lakini akilala kitandani lazima akojolee godoro, ni shida
uyo inatakiwa uwe unamlaza chini...kitndan apande wakat wa tendo tu
 
Wazee usiombe likukute lililonikuta!

Kuna manzi mmoja ni mzuri sana tena kifaa cha haja, tamaa zikanishika nikarusha ndoano vizuri sana baada siku mbili au tatu mtoto akakubali tutoke out! Tukatafuta sehemu tulivu yenye upepo mwanana tukatulia stori za hapa na pale, ajabu mtoto hanywi pombe ikawa faida kwangu nikabaki na chenji nyingi tu.

Muda muafaka baada ya kumbembeleza sana akakubali twende home, mtoto akajipekeka machinjioni mwenyewe. Gemu ya kwanza imeisha mtoto akaenda washroom ghafla nikasikia bonge la mzinga kama gari imepinduka.

Nikakurupuka uchi nasukuma mlango naona mtoto yuko chini anarukaruka kama anakata roho na mapovu kibao mdomoni, nilichanganyikiwa kila kitu nagusa naacha akili imeruka, huyu mtoto kapatwa nini hapa ananifia, nataka nitoke mbio nimuachie chumba nashindwa ikabidi niubane mlango wa chooni akishamalizia ndo nijue sasa nifanyeje.

Kimya kukapita nikajua tayari roho imeenda kwa muumba cha ajabu naona mlango unafunguka mtoto anatoka kidogo nifunguke mbio nikakaza roho!
nikamuuliza ulipatwa nini hata yeye hajui.

Nikamwambia vaa haraka sana ulikuwa usiku mzito sana nikamrudisha kwao, baadae ndo nikapata stori na ana hilo tatizo la kifafa daah! Sitasahau
sasa hivi kila msichana kabla ya yote swali la kwanza lazima nimuulize ulishawahi kuanguka wewe! Akijibu ndio niliteleza kwenye tiles najua huyu mzima.
[emoji23][emoji23][emoji23][emoji23] uroho wa papuchi utawapeleka pabaya kha! Mbombo ngafu
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom