Ushuhuda: Jinsi ninavyojenga nyumba ya ndoto yangu

Ushuhuda: Jinsi ninavyojenga nyumba ya ndoto yangu

Umenena
Umenikumbusha nilipoanza ujenzi wa nyumba ramani yangu ni ghorofa moja juu Kama ya mkuu.nilijua kwamba nguzo nne tu zitatosha kwa ajili ya hicho chumba cha juu.Engeneer akaniambia zinatakiwa nguzo 17 nilishtuka ila nilimwelewa
Mimi nilikuwa na ramani yangu kujenga chumba kimoja Master juu na sehemu ya kupumzikia pembeni yake. Engeneer akaniambia hapa chini kitako kinachobeba floow ya hiyo ya juu ni sawa na nyumba moja. Hiyo nguzo moja inachimbwa mita 1 kwenda chini,na upana huo. Nguzo moja inakula cement mifuko mi5 kwenye kitako tu,bado kusimamisha nondo. Hiyo ni nguzo moja. Kwa hesabu hizo tu,nikasitisha juu,nikaishia kujenga ya chini tu ya vyumba vi4,lakini nzuri.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Ingekua rahisi hivyo dar isingekua na wananchi ambao 65% wanaishi kwenye makazi yasiyo salama/choka mbovu huko mabondeni.

Sent using Jamii Forums mobile app
Usikatishe watu tamaa!
Starehe, Dar kuna starehe usiombe! pia na uelewa mdogo wa muhusika, na mazoea ya kufanya kilekile alichofanya baba, au babu. kuigaiga vitu vya hovyo!

Nilitishwa sana nisije Dar! eti kuna shida ya msosi sababu tu waliona baba ana kanyumba kazuri mkoani. kumbe uongo bana. hakuna mkoa uno weza kula na kusaza km bongo tena bei rahisi tu! kusoma ni unavotaka, pesa nje nje! kuliko mikoani. Labda Mwanza na Kahama tu.

binadamu wengi wanasumbuliwa na kutojua, narudia walio wengi!
 
Na Mimi najenga ya ndoto zangu mkuu, kikubwa uzima
Brother!!!

Usijisahau ukajikuta unafanya ujenzi wa nyumba moja robo tatu ya uhai wako hapa duniani,jenga kile ulichoki-plan kichwani mwako siyo mwenzako kasema hapa anajenga nyumba ya ndoto yake basi na wewe utake kui-copy hiyo ndoto,never utapotea ndoto haikopiki mzee.

Kaa chini tuliza akili jamaa hapo inawezekana location aliyopo inamruhusu kujenga nyumba ya hivyo kutokana na urahisi wa kupatikana materials wakati sehemu uliyopo wewe fundi tu hiyo hela aliyoanza nayo haitoshi kumlipa.ujenzi siyo jambo la mchezo ukijenga nyumba ukaweza kuhamia hakika wewe ni mwanaume.

Sent from my Redmi Note 5 using Tapatalk

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Ingekua rahisi hivyo dar isingekua na wananchi ambao 65% wanaishi kwenye makazi yasiyo salama/choka mbovu huko mabondeni.

Sent using Jamii Forums mobile app
Mikoani wana tabia ya kutishana sana, utasikia ''siyo rahisi hivo!'' wewe ni muathirika wa hii tabia, mbali na ukonda, Mchicha tu wa Bondeni palee Mabibo external/msimbazi Dar, unakutoa, na unakuwa baba mwenye Nyumba.

watu wamepata degree Dar, kwa kuhodhi mikokoteni, uzuri hapa bongo kila mtu na lake! hata ukiwa tingo Kariakoo, muda wowote unatanua na pesa yako hapo hapo mitaa ya Swahili hakuna anaye kujua! watu ni wapya kila dakika!
 
Usikatishe watu tamaa!
Starehe, Dar kuna starehe usiombe! pia na uelewa mdogo wa muhusika, na mazoea ya kufanya kilekile alichofanya baba, au babu. kuigaiga vitu vya hovyo!

Nilitishwa sana nisije Dar! eti kuna shida ya msosi sababu tu waliona baba ana kanyumba kazuri mkoani. kumbe uongo bana. hakuna mkoa uno weza kula na kusaza km bongo tena bei rahisi tu! kusoma ni unavotaka, pesa nje nje! kuliko mikoani. Labda Mwanza na Kahama tu.

binadamu wengi wanasumbuliwa na kutojua, narudia walio wengi!
'Nilitishwa sana nisije Dar! eti kuna shida ya msosi'.

Anha kumbe nabishana na mtu aliyekuja dar akakuta stand ya ma-bus ikiwa ubungo?

I rest my case.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mikoani wana tabia ya kutishana sana, utasikia ''siyo rahisi hivo!'' wewe ni muathirika wa hii tabia, mbali na ukonda, Mchicha tu wa Bondeni palee Mabibo external/msimbazi Dar, unakutoa, na unakuwa baba mwenye Nyumba.

watu wamepata degree Dar, kwa kuhodhi mikokoteni, uzuri hapa bongo kila mtu na lake! hata ukiwa tingo Kariakoo, muda wowote unatanua na pesa yako hapo hapo mitaa ya Swahili hakuna anaye kujua! watu ni wapya kila dakika!

We si umetoka huko mkoani mnakoambiana maneno hayo,wengine wazawa wa hapa town.

Wkt unatoka bush kwenu kuja hapa town,unasema wazee walikuhusia nini khs jiji hili?hahah.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
We si umetoka huko mkoani mnakoambiana maneno hayo,wengine wazawa wa hapa town.

Wkt unatoka bush kwenu kuja hapa town,unasema wazee walikuhusia nini khs jiji hili?hahah.

Sent using Jamii Forums mobile app
Ahahahah! Mkuu wazawa ndo hamna kitu kabisa mna aibu mwanzo mwisho, kwanza mu wavivu sana, fursa hamzioni, Dar ni sisi tuna tusua ile mbaya! bila wa kuja Dar inakufa!

Unaona yale Maghorofa yote ya kariakoo ni ya wakuja tupu, wazawa waliuzia wachaga, na wakinga, wakurya.
Angalia kitunda wakuja wanauza Mayai wanajenga magorofa Mara, mzawa hawezi fanya haya!

Hata supu nzuri sana utazipata kwenye Bar za wakuja uongo? Mama ntilie mzuri wa kula na kushiba utampata wa Bara.
Wazee walini husia nisije, nika lazimisha baadaye wameiga wengi sana. kwanza nakwenda na mkoko bei mbaya kijijini.
 
Ahahahah! Mkuu wazawa ndo hamna kitu kabisa mna aibu mwanzo mwisho, kwanza mu wavivu sana, fursa hamzioni, Dar ni sisi tuna tusua ile mbaya! bila wa kuja Dar inakufa!

Unaona yale Maghorofa yote ya kariakoo ni ya wakuja tupu, wazawa waliuzia wachaga, na wakinga, wakurya.
Angalia kitunda wakuja wanauza Mayai wanajenga magorofa Mara, mzawa hawezi fanya haya!

Hata supu nzuri sana utazipata kwenye Bar za wakuja uongo? Mama ntilie mzuri wa kula na kushiba utampata wa Bara.
Wazee walini husia nisije, nika lazimisha baadaye wameiga wengi sana. kwanza nakwenda na mkoko bei mbaya kijijini.
'kwanza nakwenda na mkoko wa bei mbaya kijijini.'

Na ukute huo mkoko wa bei mbaya ni rav old model,hahah.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
'Nilitishwa sana nisije Dar! eti kuna shida ya msosi'.

Anha kumbe nabishana na mtu aliyekuja dar akakuta stand ya ma-bus ikiwa ubungo?

I rest my case.

Sent using Jamii Forums mobile app
Heee! hivi kumbe haiko ubungo siku hizi?

yaani Dar imeniongeza mkuu, naishi high Latitudes siku hizi yote ajili ya Dar. mzawa bado unapigizana kelele na jiwe?
wengi mnaishi kisarawe, Pugu kajiungeni mmefurushwa hamko competent ki viiile!
 
a ukute huo mkoko wa bei mbaya ni rav old model,hahah.
Yes! kwani Rav o. ni kitu kidogo hicho kwa maisha yenu hayo ya kibongo?

nina imani mzawa wa Dar hii anaisikia tu, zaidi wazaramo wenzako watakuroga
 
Heee! hivi kumbe haiko ubungo siku hizi?

yaani Dar imeniongeza mkuu, naishi high Latitudes siku hizi yote ajili ya Dar. mzawa bado unapigizana kelele na jiwe?
wengi mnaishi kisarawe, Pugu kajiungeni mmefurushwa hamko competent ki viiile!
Yes! kwani Rav o. ni kitu kidogo hicho kwa maisha yenu hayo ya kibongo?

nina imani mzawa wa Dar hii anaisikia tu, zaidi wazaramo wenzako watakuroga
Daah napoteza muda wangu tu hapa.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
'kwanza nakwenda na mkoko wa bei mbaya kijijini.'

Na ukute huo mkoko wa bei mbaya ni rav old model,hahah.

Sent using Jamii Forums mobile app
Hata Beatle ya zamani tu, wazawa hamkuweza miliki, hata vishamba vidogo tu hammiliki, katika vitu vya aibu kutaja, vilivo jaa udhalili ni kuwa mzawa wa Dar. Zanzibar, Mombasa! ilipaswa iwe siri yako!
 
Usikatishe watu tamaa!
Starehe, Dar kuna starehe usiombe! pia na uelewa mdogo wa muhusika, na mazoea ya kufanya kilekile alichofanya baba, au babu. kuigaiga vitu vya hovyo!

Nilitishwa sana nisije Dar! eti kuna shida ya msosi sababu tu waliona baba ana kanyumba kazuri mkoani. kumbe uongo bana. hakuna mkoa uno weza kula na kusaza km bongo tena bei rahisi tu! kusoma ni unavotaka, pesa nje nje! kuliko mikoani. Labda Mwanza na Kahama tu.

binadamu wengi wanasumbuliwa na kutojua, narudia walio wengi!


😅😅😅ukiizoea dar ht uwe na buku unaridhika!dar had uwe na hela ndo utaipenda!
 
Ni negative mind tuu mkuu. So far comments zako zote zimejaa negativity tuu. Yaani wewe umejaza sumu ya negative energy kwenye akili yako.
Kitu pekee ulichofikiria kwenye akili yako baada ya kuona huu uzi ni kwamba mtoa mada ni "mshamba", sijui "amezuzuka", mara "kumiliki basic need tu makelele mitaani". Frustrations zako zinakufanya kuwa mtu ambae una hasira hasira na unawaza negativity kabla hujaona the positive side of things.
Pole sana. Duniani humu tunatofautiana sana. If you can not find anything positive about this thread, you better keep your negativity to yourself.
Halafu, kuchukia progress ya mwenzako haikusaidii chochote;
Hapa JF hatujuani mkuu.... Unanifahamu mimi wewe? Why would i come to brag katikati ya watu ambao hawanijui wala siwajui?
Kama huu uzi umekutia hasira, piga kazi na tafuta pesa hadi itakapofika hatua kuwa huu uzi haukitii tena hasira.

Sent using Jamii Forums mobile app


Nadhani huijui jf ww!karibu!
 
Daah napoteza muda wangu tu hapa.

Sent using Jamii Forums mobile app
Yaani mkuu Baba,,,, lazima mtuheshimu sisi wakuja, msibishe kuanzia wazungu, wahindi na sisi wa Bara, tuna watengenezea jiji lenu, na uhuru tukawapa, kuongoza hamtaki, Malima alijaribu but...... lkn msije mjini kuchafua na kuleta maneno ya kero, ngoma zenu mchiriku, sijui rusha roho, hukoooo!
 
Back
Top Bottom