Ushuhuda: Jinsi ninavyojenga nyumba ya ndoto yangu

Ushuhuda: Jinsi ninavyojenga nyumba ya ndoto yangu

technically

Tafadhali msome vizuri mdau,yeye yupo kama sikosei Mbeya wewe upo Bunju Dar es Salaam kule kanunua kokoto Scania Mende kwa 170K mpaka site hapo town ulipo wewe gari hiyo hiyo,ujazo huo huo wanaleta mpaka site 600K unaliona gap hilo?

Tofali standard Dar moja ni Tsh1,200/= ukichukua mzigo mkubwa wanakufanyia 1,000/=,ningeshauri tuepuke ku-compare gharama za ujenzi baina ya mkoa huu na mkoa huu ili kuepuka stress za baadae tukishakwama,nawajua watu wameuza mapagale yao yakiwa yamesimama nguzo za ghorofa walizojenga kwa gharama ya kujenga nyumba ya kawaida ya chini nzuri tu na kuhamia wangeshahamia.

Ni ushauri tu brother.

Sent from my Redmi Note 5 using Tapatalk
Dar upatikanaji wa pesa pia ni mwepesi, ukipiga cha juu kila siku mbali na mshahara inaenda tu, mfano konda hela anayo baki nayo bila kumhusisha dereva wake na tajiri inatosha mifuko saba ya cement.

Mkoani utakomaa na Mshahara tu.
 
Dar upatikanaji wa pesa pia ni mwepesi, ukipiga cha juu kila siku mbali na mshahara inaenda tu, mfano konda hela anayo baki nayo bila kumhusisha dereva wake na tajiri inatosha mifuko saba ya cement.

Mkoani utakomaa na Mshahara tu.
Ingekua rahisi hivyo dar isingekua na wananchi ambao 65% wanaishi kwenye makazi yasiyo salama/choka mbovu huko mabondeni.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hata mimi mbona ni mtu wa kawaida sana mkuu?
Kitu ambacho nimejifunza ni kwamba unatakiwa kwanza kuwa na nia dhabiti, pili kuwa na constant flow ya kiasi fulani cha fedha kila baada ya interval fulani (bila kujali ni shilingi ngapi).


Sent using Jamii Forums mobile app
Kwa mano mie kipato changu cha laki 5 kwa mwezi bado matumizi ya nyumbani naweza nikafikisha mili 65 ndani ya miaka 2??
 
Hongera mkuu
Binafsi natumia mfumo wa kuwekeza vifaa kwa hardware jirani na site.
Yaan hatua kwa hatua nilianza mwezi september mwaka juzi nashkuru hivi npo kwenye ujenzi wa fence, hapa lengo ni kuhamia nikiwa nimemaliza kila kitu.

Bado kuskim & Blandering
Ila kuna rafiki ameniunganisha na mafundi wanafanya gypsum za kituruki na wala hawahitaji blandering wao hutumia katani na gypsum powder yao special hivi nikirudi january ndio nataka wakanipigie hesabu zao niwakabidhi kazi.

Nilichojifunza ujenzi hautaki pupa unabidi ufanye hatua kwa hatua.

Umbali ni changamoto yangu pia inafanya hata nisianze ujenzi. Yaani kwa mwaka nina wiki tano tu za kuwa nyumbani na naziona hazitoshi kumaliza kitu. Hiyo idea ya mtu wa kati inabidi niifanyie kazi
 
Umenena
Hongera. Ila shida kidogo ninayoiona katika huo ujenzi zile nguzo 4 za kushika hiyo nyumba ya juu. Ukicheza na hapo unaweza ukaona una ghorofa,lakini tahadhali isije ikawafukia mkuu. Hapo panatakiwa fundi engineer sio ili mradi mafundi ujenzi. Watu wanaogopa kujenga hata chumba kimoja juu kama hiyo yako ksbb tu kitako tu ni sawa na nyumba.

Sent using Jamii Forums mobile app
Umenikumbusha nilipoanza ujenzi wa nyumba ramani yangu ni ghorofa moja juu Kama ya mkuu.nilijua kwamba nguzo nne tu zitatosha kwa ajili ya hicho chumba cha juu.Engeneer akaniambia zinatakiwa nguzo 17 nilishtuka ila nilimwelewa
 
Umbali ni changamoto yangu pia inafanya hata nisianze ujenzi. Yaani kwa mwaka nina wiki tano tu za kuwa nyumbani na naziona hazitoshi kumaliza kitu. Hiyo idea ya mtu wa kati inabidi niifanyie kazi

Ndio mkuu jitahidi kutafuta ndugu/rafiki/kijana mwaminifu na ili kuepusha lawama hakikisha vifaa unanunu mwenyewe na mafundi ni wewe ndio unaelewa na kuwakabidhi kazi pia ufanye ujenzi kwa awamu yaan ilee paap..! msingi na kusimamisha boma kisha kupaua n.k.n.k, ili kuepuka huyo msimamizi na mafundi kukuibia sana.
 
Back
Top Bottom