USHAURI: Mbowe, Lema wajisalimishe ubalozi wa Marekani


Luteni

Luteni

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2010
Messages
2,274
Likes
14
Points
0
Luteni

Luteni

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2010
2,274 14 0
Sote tunajua uhasama uliopo kati ya Jeshi la polisi na Chama cha Demokrasia na Maendeleo CHADEMA na sote tumesikia matamshi ya pande zote mbili:

Kuwa, CHADEMA wanawatuhumu polisi kuhusika na ulipuaji bomu Arusha trh. 15/6/2013, na kuwa mara kwa mara polisi wamekuwa wakiingilia uhuru wa wananchi kukusanyika hasa wanachama wa CHADEMA, na kuwa CHADEMA hawana tena imani na jeshi hilo, kwa vile badala ya kuwalinda limekuwa likiwaumiza na kuwaua wanachama wake.

Na kwa upande mwingine Jeshi la polisi kupitia kwa mkuu wa oparesheni wa polisi Chagonja limekuwa likijitetea kuwa halihusiki na madai yanayotolewa na CHADEMA, na kuwa hii si mara ya kwanza CHADEMA kulituhumu jeshi hilo.

Kwa hiyo basi, kwa vile Jeshi la polisi linalotuhumiwa ndilo linalounda tume ya kuchunguza tukio hilo chini ya Chagonja, kwa akili ya kawaida tu CHADEMA haiwezi kuliamini na hata kutoa ushirikiano, na basi sioni mantiki ya Mbowe, Lema na wengine kuwapelekea ushahidi au kujisalimisha kwa watu wanaowatuhumu kuwaua.

Ushauri wangu binafsi, Mbowe na Lema ambao inaoneka walikuwa walengwa wakuu wa lile bomu kwa maana ya kuuwawa, wakaombe uhifadhi kwenye balozi za Marekani au British High Commission hadi watakapohakikishiwa usalama wao.

Naomba kuwasilisha.

"Tafadhali MODS naomba msiunganishe thread hii ili nipate maoni ya wana JF"
 
REMSA

REMSA

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2012
Messages
2,577
Likes
45
Points
145
REMSA

REMSA

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2012
2,577 45 145
Wazo zuri,polisi na serikali ndio wauaji hawawezi kuwatendea haki,maana wana hasira nao baada
ya kuwakosa juzi'
 
S

Selungo

JF-Expert Member
Joined
Sep 23, 2009
Messages
1,272
Likes
1
Points
0
S

Selungo

JF-Expert Member
Joined Sep 23, 2009
1,272 1 0
Kiongozi!

Hizo nchi zote ulizo zitaja, zinafukuzia maslahi ya maliasili ya Tanganyika kwa udi na uvumba. Hivyo hakuna lolote watakalo saidia zaidi ya kuwaambia kwamba sababu zao hazija jitosheleza. Kumbuka ni juzi kati hapa, hao jamaa wame mpa promo FastJet kwa tuzo kibao kuhusu Demokrasia na mazaga zaga mengine. Ili mradi kumvimbisha kichwa jamaa aweze kuachia maliasili ki-ulaini,

Kwa mimi nisinge shauri hivyo.

Afadhali hata na balozi za skandinavia au Ujerumani.
 
Masaningala

Masaningala

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2010
Messages
543
Likes
82
Points
45
Masaningala

Masaningala

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2010
543 82 45
Ninadhani hilo ni wazo zuri na litekelezwe haraka iwezekanavyo.
 
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
33,826
Likes
13,921
Points
280
Age
35
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
33,826 13,921 280
kwa hiyo nani atawahakikishia usalama wao kama si hao hao polisi? ufumbuzi wa kudumu ni kuwa Mbowe na Lema waombe radhi kwa jeshi la polisi na wananchi kutokana na usumbufu uliojitokeza. pia wajisalimishe polisi ili wafikishwe mahakamani mapema iwezekanavyo ili wapate staili yao
 
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
33,826
Likes
13,921
Points
280
Age
35
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
33,826 13,921 280
Kiongozi!

Hizo nchi zote ulizo zitaja, zinafukuzia maslahi ya maliasili ya Tanganyika kwa udi na uvumba. Hivyo hakuna lolote watakalo saidia zaidi ya kuwaambia kwamba sababu zao hazija jitosheleza. Kumbuka ni juzi kati hapa, hao jamaa wame mpa promo FastJet kwa tuzo kibao kuhusu Demokrasia na mazaga zaga mengine. Ili mradi kumvimbisha kichwa jamaa aweze kuachia maliasili ki-ulaini,

Kwa mimi nisinge shauri hivyo.

Afadhali hata na balozi za skandinavia au Ujerumani.
si utaje tu kuwa nchi za waliberali?
 
KakaJambazi

KakaJambazi

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2009
Messages
16,229
Likes
4,624
Points
280
KakaJambazi

KakaJambazi

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2009
16,229 4,624 280
Naomba kujua kama hizo Balozi/Nchi zina/zitakubali Chadema iingie madarakani, kwani navyojua CDM inapiga ufisadi na ikiingia madarakani mikataba yote ya kifisadi itafutwa.
Je Wanaweza kwenda pia ubalozi wa China?
 
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
33,826
Likes
13,921
Points
280
Age
35
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
33,826 13,921 280
Wazo zuri,polisi na serikali ndio wauaji hawawezi kuwatendea haki,maana wana hasira nao baada
ya kuwakosa juzi'
naona chadema mnaweweseka sana baada ya jana kutunguliwa na mabomu mpaka wengine wakawa nguruwe jana
 
HUGO CHAVES

HUGO CHAVES

JF-Expert Member
Joined
Mar 25, 2011
Messages
1,943
Likes
292
Points
180
HUGO CHAVES

HUGO CHAVES

JF-Expert Member
Joined Mar 25, 2011
1,943 292 180
Sote tunajua uhasama uliopo kati ya Jeshi la polisi na Chama cha Demokrasia na Maendeleo CHADEMA na sote tumesikia matamshi ya pande zote mbili:

Kuwa, Chadema wanawatuhumu polisi kuhusika na ulipuaji bomu Arusha trh. 15/6/2013, na kuwa mara kwa mara polisi wamekuwa wakiingilia uhuru wa wananchi kukusanyika hasa wanachama wa Chadema, na kuwa Chadema hawana tena imani na jeshi hilo, kwa vile badala ya kuwalinda limekuwa likiwaumiza na kuwaua wanachama wake.

Na kwa upande mwingine Jeshi la polisi kupitia kwa mkuu wa oparesheni wa polisi Chagonja limekuwa likijitetea kuwa halihusiki na madai yanayotolewa na Chadema, na kuwa hii si mara ya kwanza Chadema kulituhumu jeshi hilo.

Kwa hiyo basi, kwa vile Jeshi la polisi linalotuhumiwa ndilo linalounda tume ya kuchunguza tukio hilo chini ya Chagonja, kwa akili ya kawaida tu Chadema haiwezi kuliamini na hata kutoa ushirikiano, na basi sioni mantiki ya Mbowe, Lema na wengine kuwapelekea ushahidi au kujisalimisha kwa watu wanaowatuhumu kuwaua.

Ushauri wangu binafsi, Mbowe na Lema ambao inaoneka walikuwa walengwa wakuu wa lile bomu kwa maana ya kuuwawa, wakaombe uhifadhi kwenye balozi za Marekani au British High Commission hadi watakapohakikishiwa usalama wao.

Naomba kuwasilisha.

"Tafadhali MODS naomba msiunganishe thread hii ili nipate maoni ya wana JF"
MKUU kwanini unakuja na wazo hili unaona nini mbele yao mh.lema na mbowe ufafanuzi tafadhali
 
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
33,826
Likes
13,921
Points
280
Age
35
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
33,826 13,921 280
Naomba kujua kama hizo Balozi/Nchi zina/zitakubali Chadema iingie madarakani, kwani navyojua CDM inapiga ufisadi na ikiingia madarakani mikataba yote ya kifisadi itafutwa.
Je Wanaweza kwenda pia ubalozi wa China?
mie naona waende tu kwenye mabanda ya kiti moto watasalimika kama alivyofanya lema jana. over
 
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
33,826
Likes
13,921
Points
280
Age
35
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
33,826 13,921 280
MKUU kwanini unakuja na wazo hili unaona nini mbele yao mh.lema na mbowe ufafanuzi tafadhali
kambi ya dr slaa na zito kabwe wamejipanga kuwalipua kwa mabomu kutake advantage ya ugomvi wa watu hao na polisi. si unajua kuwa ukikubali kula lazima ukubali pia na kuliwa?
 
mdeki

mdeki

JF-Expert Member
Joined
Mar 28, 2011
Messages
3,304
Likes
48
Points
145
mdeki

mdeki

JF-Expert Member
Joined Mar 28, 2011
3,304 48 145
Bepari hana cha afadhari eti afadhari ujerumani! Unawajua ujerumani wewe?
 
bukabwa

bukabwa

Senior Member
Joined
Jun 16, 2013
Messages
112
Likes
0
Points
0
bukabwa

bukabwa

Senior Member
Joined Jun 16, 2013
112 0 0
Bado hatujafikia kuomba hifadhi, maana ya hilo unalosema maana Mbowe na Lema wametishiwa maisha ma serikali kitu ambacho si kweli kwa sasa. Bado tuna muda pia kwa pande zote mbili kujisahihisha couz kila upande unamapungufu makubwa sana. Hasa jeshi la polisi, wamekuwa na Tuhuma nyingi ambazo hazina majibu dat while sometime hao viongozi wa CDM wanapoteza imani kabisa na jeshi la polisi.
 
J

John Brennan

Member
Joined
Apr 23, 2013
Messages
29
Likes
0
Points
0
J

John Brennan

Member
Joined Apr 23, 2013
29 0 0
Mbowe, lema wajisalimishe ubalozi wa Marekani= Al qaeda, Al Shabaab wajisalimishe ubalozi wa Marekani.

Sent from my BlackBerry 9900 using JamiiForums
 
C

Chikaka Sumuni

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2013
Messages
1,339
Likes
5
Points
0
C

Chikaka Sumuni

JF-Expert Member
Joined May 16, 2013
1,339 5 0
mie naona waende tu kwenye mabanda ya kiti moto watasalimika kama alivyofanya lema jana. over
Waweza ktupatia CV yako hapa maana ninaona mawazo yako ya ajabu ajabu hutofautiani na Mwigulu, Npe na mafisadi wengine wengi. Au nawe uko kwenye Lumumba project.
 
Luteni

Luteni

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2010
Messages
2,274
Likes
14
Points
0
Luteni

Luteni

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2010
2,274 14 0
MKUU kwanini unakuja na wazo hili unaona nini mbele yao mh.lema na mbowe ufafanuzi tafadhali
Kwanza, ukiangalia kwa umakini lile bomu lililenga kumuumiza au kumuua kabisa Mbowe na ukirejea sms ya mkuu wa mkoa Arusha kuwa atamtafuta Lema kwa njia nyingine, basi utakubaliana na mimi kuwa anaweza kufanywa chochote na serikali hii.

Pili, kujisalimisha kwenye balozi si woga bali ni strategy moja ya kisiasa ya kuujulisha ulimwengu kuwa kuna kitu kinafanyika Tanzania kuliko kulia huku umejifungia chumbani, kwa njia hii wapinzani wengi kutoka nchi mbalimbali wamefanikiwa kuyarubuni mataifa makubwa kuingilia kati na kusaidia panapohitajika.
 
A

asakuta same

JF-Expert Member
Joined
Mar 1, 2011
Messages
15,035
Likes
99
Points
0
A

asakuta same

JF-Expert Member
Joined Mar 1, 2011
15,035 99 0
ngoja tuangalie inavyokuwa , kuna mwendawazimu ameshaingia humu kuchakachua maudhui ya hii thread kwahiyo nawaomba msimjibu kwa lolote. kama unaoga mtoni kichaa akakimbia na nguo zako huwezi kumkimbiza uchi ,ukifanya hivyo wewe utaonekana ndiyo kichaa zaidi.
 
M

majebere

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
4,645
Likes
690
Points
280
M

majebere

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
4,645 690 280
Ubalozi utawakabidhi polisi kiulaini sana, wamarekani sio wapumbavu mpaka wakaharibu uhusiano wao kwaajili ya Mbowe na Lema. Tanzania ni muhimu sana kwao kuliko hao wawili. Hii ni serikali ya Kikwete bana.
 
Lyimo

Lyimo

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
3,825
Likes
38
Points
145
Lyimo

Lyimo

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
3,825 38 145
Nashauri wakimbilie ubalozi wa Urusi. Hao uliowataja wana interest kubwa na Serikali/CCM hivyo hawatatoa ushirikiano mzuri.
 

Forum statistics

Threads 1,273,431
Members 490,382
Posts 30,481,413