Ushauri: Ameshindikana, amekua akifanya vurugu

Ushauri: Ameshindikana, amekua akifanya vurugu

Msanii

Platinum Member
Joined
Jul 4, 2007
Posts
26,479
Reaction score
40,120
Mdogo wangu ana umri wa kati sasa.Alipokuwa mdogo alidekezwa mno kiasi kufikia kuamini kama vile yeye ndo last born. Lakini baadaye wakaja wadogoze watatu fasta fasta na dogo aliendelea kudeka.

Alipomaliza darasa la Saba akisubiri matokeo aliingia katika vikundi rika na seems alishawishika kuonja mneli. Such days nilikuwa ndo nakaribia kumalizia kidato cha nne. Nilianza kuona mabadiliko ya kitabia kwa bwana mdogo, kila nikiongea na wazazi kuhusu hali hiyo walichukulia poa na kutochukua hatua yoyote ile.

Inasemekana alifanya ugomvi na wenzake wakamtandika vyema kisawasawa, na inasemekana walimpiga kichwani pia. Tokea wakati huo hadi leo amekuwa mtu wa kudata mara kwa mara. Hivi ninavyoongea ni zaidi ya miaka 18 tunauguza ndugu yetu ambaye anadata kila baada ya kipindi fulani.

Lakini kuanzia miaka ya hivi karibuni nimegundua kitu, huyu bwana mdogo ni kama vile hapendi kupona maana kila akidata anapokelewa hospitali na kuanzishiwa tiba na ushauri, lakini mara nyingi kama si mara zote amekuwa akipewa dawa na madokta huificha chini ya ulimi na anazuga kama ameimeza kisha akienda chooni anaitema. Hili amekuwa akijitamba nalo kila atokapo hospitali na amekuwa akipata nafuu hataki kabisa kusikia habari za dawa.

Sasa ninachoomba ushauri ni hiki, Kila akiugua huwa so aggressive kwa nduguze hususani mama, Baba alifariki miaka minne nyuma hivyo mama amekuwa akitaabika na dogo kwani kila mara akipandisha kudata humfanyia vurugu kubwa. Akiumwa huwa anaharibu mali za home hata majirani, Pia amekuwa anatembea na visu akitishia watu...

Je, nini kinaweza kusaidia kumuondoa katika tatizo hili maana ameishawahi kulazwa hata Mirembe kwa miezi sita lakni akitoka huwa analianzisha.Pili, mtu akiugua akili huwa anakuwa na chuki na nduguze au hali inakuwaje?

Nauliza haya maana kihistoria kwetu hatuna watu waliowahi kuwa nusu mwezi.

Naomba msaada pls
 
Hizo dawa hazipo kwa sindano wawe wanamtundika sindano?????

Kuhusu chuki ni chuki zake binafsi tu hazina uhusiano na ugonjwa....sema ndipo zinapojionyesha wazi. Poleni kwa changamoto
 
Pole sana mkuu

Ila bado nina wanangu wanaisifia sana bangi

Damn!
 
Mdogo wangu ana umri wa kati sasa.
Alipokuwa mdogo alidekezwa mno kiasi kufikia kuamini kama vile yeye ndo last born. Lakini baadaye wakaja wadogoze watatu fasta fasta na dogo aliendelea kudeka.

Alipomaliza darasa la Saba akisubiri matokeo aliingia ktk vikundi rika na seems alishawishika kuonja mneli. Such days nilikuwa ndo nakaribia kumalizia kidato cha nne. Nilianza kuona mabadiliko ya kitabia kwa bwana mdogo, kila nikiongea na wazazi kuhusu hali hiyo walichukulia poa na kutochukua hatua yoyote ile.

Inasemekana alifanya ugomvi na wenzake wakamtandika vyema kisawasawa, na inasemekana walimpiga kichwani pia. Tokea wakati huo hadi leo amekuwa mtu wa kudata mara kwa mara. Hivi ninavyoongea ni zaidi ya miaka 18 tunauguza ndugu yetu ambaye anadata kila baada ya kipindi fulani. Lakini kuanzia miaka ya hivi karibuni nimegundua kitu, huyu bwana mdogo ni kama vile hapendi kupona maana kila akidata anapokelewa hospitali na kuanzishiwa tiba na ushauri, lakini mara nyingi kama si mara zote amekuwa akipewa dawa na madokta huificha chini ya ulimi na anazuga kama ameimeza kisha akienda chooni anaitema. Hili amekuwa akijitamba nalo kila atokapo hospitali na amekuwa akipata nafuu hataki kabisa kusikia habari za dawa.

Sasa ninachoomba ushauri ni hiki, Kila akiugua huwa so aggressive kwa nduguze hususani mama, Baba alifariki miaka minne nyuma hivyo mama amekuwa akitaabika na dogo kwani kila mara akipandisha kudata humfanyia vurugu kubwa. Akiumwa huwa anaharibu mali za home hata majirani, Pia amekuwa anatembea na visu akitishia watu...
Je nini kinaweza kusaidia kumuondoa ktk tatizo hili maana ameishawahi kulazwa hata Mirembe kwa miezi sita lakni akitoka huwa analianzisha.
Pili, mtu akiugua akili huwa anakuwa na chuki na nduguze au hali inakuwaje? Nauliza haya maana kihistoria kwetu hatuna watu waliowahi kuwa nusu mwezi.

Naomba msaada pls

Pole Msanii, kwa kifupi mdogo wako ana ugonjwa wa akili. Hujatoa details za kutosha lakini likely itakuwa 'Bipolar Disorder' au Mania. Ni ugonjwa wa akili ambao kama mgonjwa anatumia mihadarati (Bangi au madawa ya kulevya) basi huwa unalipuka lipuka mara kwa mara. Ni ugonjwa ambao si kwamba utatibika uishe, lakini kama atatumia dawa kama inavyoshauriwa na daktari, na hasitumie mihadarati, basi uwezekano wa kulipuka lipuka ni mdogo sana. Kwa hali ilivyo hapo, tiba ya hospitali pekee haitamsaidia kama akitoka hospitali anarudi nyumbani kwenye mazingira ambayo yanamshawishi tena kutumia mihadarati. Ni muhimu kuhakikisha anatumia dawa ipasavyo, na akiwa nyumbani hapati nafasi ya kutumia mihadarati yoyote. Pindi atakapopona kiasi cha kujitambua (kupata 'insight') basi kuna uwezekano mkubwa tatizo likapungua sana au kuisha kabisa. Mkimuacha ataziadi kuharibikiwa, si ajabu mtamkuta mtaani akiokota makopo.
 
dear sidhani kama mgonjwa wa akili anaweza akaweka chuki na nduguze kwa hili nakataa kuhusu kuacha ni hadi aamue mwenyewe au kama mwenzangu hapo juua alichosema wamdunge sindano poleni na mitihani.
 
Pole Msanii, kwa kifupi mdogo wako ana ugonjwa wa akili. Hujatoa details za kutosha lakini likely itakuwa 'Bipolar Disorder' au Mania. Ni ugonjwa wa akili ambao kama mgonjwa anatumia mihadarati (Bangi au madawa ya kulevya) basi huwa unalipuka lipuka mara kwa mara. Ni ugonjwa ambao si kwamba utatibika uishe, lakini kama atatumia dawa kama inavyoshauriwa na daktari, na hasitumie mihadarati, basi uwezekano wa kulipuka lipuka ni mdogo sana. Kwa hali iliovyo hapo, tiba ya hospitali pekee haitamsaidia kama akitoka hospitali anarudi nyumbani kwenye mazingira ambayo yanamshawishi tena kutumia mihadarati. Ni muhimu kuhakikisha anatumia dawa ipasavyo, na akiwa nyumbani hapati nafasi ya kutumia mihadarati yoyote. Pindi atakapopona kiasi cha kujitambua (kupata 'insight') basi kuna uwezekano mkubwa tatizo likapungua sana au kuisha kabisa. Mkimuacha ataziadi kuharibikiwa, si ajabu mtamkuta mtaani akiokota makopo.

ushauri mzuri
 
Last edited by a moderator:
Pole Msanii, kwa kifupi mdogo wako ana ugonjwa wa akili. Hujatoa details za kutosha lakini likely itakuwa 'Bipolar Disorder' au Mania. Ni ugonjwa wa akili ambao kama mgonjwa anatumia mihadarati (Bangi au madawa ya kulevya) basi huwa unalipuka lipuka mara kwa mara. Ni ugonjwa ambao si kwamba utatibika uishe, lakini kama atatumia dawa kama inavyoshauriwa na daktari, na hasitumie mihadarati, basi uwezekano wa kulipuka lipuka ni mdogo sana. Kwa hali ilivyo hapo, tiba ya hospitali pekee haitamsaidia kama akitoka hospitali anarudi nyumbani kwenye mazingira ambayo yanamshawishi tena kutumia mihadarati. Ni muhimu kuhakikisha anatumia dawa ipasavyo, na akiwa nyumbani hapati nafasi ya kutumia mihadarati yoyote. Pindi atakapopona kiasi cha kujitambua (kupata 'insight') basi kuna uwezekano mkubwa tatizo likapungua sana au kuisha kabisa. Mkimuacha ataziadi kuharibikiwa, si ajabu mtamkuta mtaani akiokota makopo.
Mkuu umeielezea vyema kabisa, nahisi huo ndo ugonjwa unaomsumbua yaani Bipolar Disorder,
Mwaka juzi alipandisha mambo nikaamua kuvunja shughuli zangu zoote kumhudumia, alikaa Mhimbili kwa karibia wiki tatu, alifikia hata kupiga madaktari ikabidi wamdhibiti kwa sindano za kumfanya awe amelala muda mrefu.
Siku moja nilipokuwa najadiliana (kikao) na madaktari wanaomtibu, waliniuliza kama ndugu yangu anatumia madawa ya kulevya, niliapa kuwa sijui na sidhani kama anatumia maana full time harakati zake ni uchungaji na amekuwa akishinda huko kwenye makanisa ya wachungaji wenzake...

lakini baada ya ushauri waliniambia nimpeleke Lutindi na hapo walitoa escort hadi tukamfikisha Lushoto alipokaa miezi mitatu hadi akapata nafuu. Kila baada ya siku mbili nilikuwa nazungumza na daktari wanaomhudumia kwa simu. Mmoja aliniuliza la madawa ya kulevya nikasita kumkatalia. Nikaomba wamchunguze kama anatumia bado....
Jibu likaja kwamba alikiri kuwa anatumia, na walikuta amount ya ulevi wa madawa kwenye damu yake na walikwenda mbali zaidi wakaniambia siri ya yeye kuvaa shati za mikono mirefu ni kuficha alama za sindano anazojidunga...

Kiukweli tumejitahidi sana, ameshafikia kutishia maisha ya nduguze amekuwa ni mtu wa kutaka pesa all the time.

Nimedhani sasa ni vizuri nikaomba ushauri nje ya njia ya kawaida ili kuona namna ya kumrejesha huyu dogo kwenye ubainadamu wake
 
Isla the guy akita mzima ni supper bright.

LAkini akiwa gonjwa ni balaa
 
Mh! Aiseee,,, adi nimeogopa! At nini?? Anavaa shat za mikono miref iweje??? Alaf mchungaj?????!!!,,,..
Kuanzia sasa guyz muwe mnatembea mmevaa shat z mikono mifupi au vest duh!! Hatareeeee!!
Mkuu umeielezea vyema kabisa, nahisi huo ndo ugonjwa unaomsumbua yaani Bipolar Disorder,
Mwaka juzi alipandisha mambo nikaamua kuvunja shughuli zangu zoote kumhudumia, alikaa Mhimbili kwa karibia wiki tatu, alifikia hata kupiga madaktari ikabidi wamdhibiti kwa sindano za kumfanya awe amelala muda mrefu.
Siku moja nilipokuwa najadiliana (kikao) na madaktari wanaomtibu, waliniuliza kama ndugu yangu anatumia madawa ya kulevya, niliapa kuwa sijui na sidhani kama anatumia maana full time harakati zake ni uchungaji na amekuwa akishinda huko kwenye makanisa ya wachungaji wenzake...

lakini baada ya ushauri waliniambia nimpeleke Lutindi na hapo walitoa escort hadi tukamfikisha Lushoto alipokaa miezi mitatu hadi akapata nafuu. Kila baada ya siku mbili nilikuwa nazungumza na daktari wanaomhudumia kwa simu. Mmoja aliniuliza la madawa ya kulevya nikasita kumkatalia. Nikaomba wamchunguze kama anatumia bado....
Jibu likaja kwamba alikiri kuwa anatumia, na walikuta amount ya ulevi wa madawa kwenye damu yake na walikwenda mbali zaidi wakaniambia siri ya yeye kuvaa shati za mikono mirefu ni kuficha alama za sindano anazojidunga...

Kiukweli tumejitahidi sana, ameshafikia kutishia maisha ya nduguze amekuwa ni mtu wa kutaka pesa all the time.

Nimedhani sasa ni vizuri nikaomba ushauri nje ya njia ya kawaida ili kuona namna ya kumrejesha huyu dogo kwenye ubainadamu wake
 
Mkuu umeielezea vyema kabisa, nahisi huo ndo ugonjwa unaomsumbua yaani Bipolar Disorder,
Mwaka juzi alipandisha mambo nikaamua kuvunja shughuli zangu zoote kumhudumia, alikaa Mhimbili kwa karibia wiki tatu, alifikia hata kupiga madaktari ikabidi wamdhibiti kwa sindano za kumfanya awe amelala muda mrefu.
Siku moja nilipokuwa najadiliana (kikao) na madaktari wanaomtibu, waliniuliza kama ndugu yangu anatumia madawa ya kulevya, niliapa kuwa sijui na sidhani kama anatumia maana full time harakati zake ni uchungaji na amekuwa akishinda huko kwenye makanisa ya wachungaji wenzake...

lakini baada ya ushauri waliniambia nimpeleke Lutindi na hapo walitoa escort hadi tukamfikisha Lushoto alipokaa miezi mitatu hadi akapata nafuu. Kila baada ya siku mbili nilikuwa nazungumza na daktari wanaomhudumia kwa simu. Mmoja aliniuliza la madawa ya kulevya nikasita kumkatalia. Nikaomba wamchunguze kama anatumia bado....
Jibu likaja kwamba alikiri kuwa anatumia, na walikuta amount ya ulevi wa madawa kwenye damu yake na walikwenda mbali zaidi wakaniambia siri ya yeye kuvaa shati za mikono mirefu ni kuficha alama za sindano anazojidunga...

Kiukweli tumejitahidi sana, ameshafikia kutishia maisha ya nduguze amekuwa ni mtu wa kutaka pesa all the time.

Nimedhani sasa ni vizuri nikaomba ushauri nje ya njia ya kawaida ili kuona namna ya kumrejesha huyu dogo kwenye ubainadamu wake

pole sasa Msanii, hapo issue ni kwamba dogo ana tatizo la akili, na linalipuliwa na utamiaji wa mihadarati. Dawa pekee za hospitali hazitaweza msaidia kama bado ataendelea na utumiaji wa hizo dawa. Nakushauri mumpeleke Kigamboni, kuna 'sober house' moja nzuri kule, wagonjwa wengi sana wa akili walioathiriwa na mihadarati wamepata msaada na kubadilika kabisa (hata Ibra da Hustler yule mwanaHip Hop) nadhani yuko huko. Ile centre iko dedicated kwa watumia mihadarati waliopata matatizo ya akili. Samahani sikumbuki jina lake.
 
Poleni sana. Nadhani ushauri wa dr Riwa unakufaa. Japo mngeweza kuanzia kwenye counseling na hapo mkashauriwa kwenda huko kigamboni sober house. Hospitali watakuwa na counselor, ukitaka counselor wa private clinic nishtue pm

Msimkasirikie, sidhani kama na yeye anaipenda hiyo hali. Anahitaji support yenu na tough love (msaada wenye masharti. Mfano akimaliza matibabu mtamuanzishia biashara, otherwise hamtampa pesa wala nini).

Kila la kheri
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom