Unataka kutuambia wachina, Japan ambayo haijawahi tawaliwa na koloni lolote, Scandnavia countries ambazo zilitawala ulaya including England nazo ni watawaliwa? Unataka kutuambia Urusi inatawaliwa na Marekani?
Africa hatutawaliwi ila utegemezi wetu ndo unatusumbua. Wewe si kada mzuri wa CCM chama tawala chenye kushika dora, je? ulishauliza kwanini budget yetu itegemee nchi za nje ili iende? Je, unajua kuwa asilimia kubwa ya bunge letu linafadhiriwa na serikali ya uingereza? Mbona huulizi kwa nini iwe hivyo? Wakoloni waliondoka 1960 bado unawataja wakati wenzio wa Thailand, Malaysia, Singapore, Botswana, Brazil walitawaliwa na watu hao lakini sasa wamekuwa mataifa yenye, maendeleo na uchumi mkubwa duniani? Wenzenu wanabadili uongozi kila mara na hivyo kuna ushindani wa nani na chama gani kimefanya nini, nyinyi mnabakia mipasho ya TOT na akina Diamond. mtakaa hivyo hivyo kama Cuba ambao walitegemea misaada toka USSR ilipovunjika waone walivyo na chama chao kimoja. Tanzania hakuna upinzani sababu mpinzani kila siku ni kutishwa, wameshaambiwa wafuguzwe bungeni ili washughulikiwe nje, ni nchi gani zaidi ya urusi, cuba, uganda, rwanda na nyingi za kiafrika ambazo zinaweza fanya hivyo. Bila uhuru wa raia hakuna maendeleo, hata yakija ni nguvu ya soda.