USA hakuna demokrasia kihivyo!

USA hakuna demokrasia kihivyo!

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2015
Posts
22,583
Reaction score
27,838
Kwangu mimi ndivyo ninavyoiona USA ni kama vile unamuona demu kavaa suruali ya kubana na anavutia na kuanza kumsifia kwamba anafaa kuwa naye bila ya kujua undani wake.

Ukiangalia sana watu hawako free kiivyo USA, mfano mzuri ni Kanye West, kwa kuwa tu wewe ni mweusi basi ni lazima umchukie D.Trump na ni lazima awe Chama cha Democrat vinginevyo wewe ni mtu mbaya, sasa Kanye West kaonyesha mapenzi yake kwa D.Trump wamemchukia na wanaanza kumbomoa, sasa hawataki kununua muziki wake, media zinamshambulia na wanakwenda mbali hata kuharibu career yake sasa uhuru na haki yake kama raia kuchagua Raisi na Chama akipendacho uko wapi?
 
Msiwe mnajibizana na huyu MTU. Hata historia ya marekani haijui. Angeishi hata miezi sits tu.
Asante mkuu, basi leo ndo mwisho maana ni kama kufukuzana na upepo
 
Kwangu mimi ndivyo ninavyoiona USA ni kama vile unamuona demu kavaa suruali ya kubana na anavutia na kuanza kumsifia kwamba anafaa kuwa naye bila ya kujua undani wake.

Ukiangalia sana watu hawako free kiivyo USA, mfano mzuri ni Kanye West, kwa kuwa tu wewe ni mweusi basi ni lazima umchukie D.Trump na ni lazima awe Chama cha Democrat vinginevyo wewe ni mtu mbaya, sasa Kanye West kaonyesha mapenzi yake kwa D.Trump wamemchukia na wanaanza kumbomoa, sasa hawataki kununua muziki wake, media zinamshambulia na wanakwenda mbali hata kuharibu career yake sasa uhuru na haki yake kama raia kuchagua Raisi na Chama akipendacho uko wapi?


serikali haimzuii mtu kusema chochote
 
Kwangu mimi ndivyo ninavyoiona USA ni kama vile unamuona demu kavaa suruali ya kubana na anavutia na kuanza kumsifia kwamba anafaa kuwa naye bila ya kujua undani wake.

Ukiangalia sana watu hawako free kiivyo USA, mfano mzuri ni Kanye West, kwa kuwa tu wewe ni mweusi basi ni lazima umchukie D.Trump na ni lazima awe Chama cha Democrat vinginevyo wewe ni mtu mbaya, sasa Kanye West kaonyesha mapenzi yake kwa D.Trump wamemchukia na wanaanza kumbomoa, sasa hawataki kununua muziki wake, media zinamshambulia na wanakwenda mbali hata kuharibu career yake sasa uhuru na haki yake kama raia kuchagua Raisi na Chama akipendacho uko wapi?
USA,has nothing to do with twitter gosips.Watu wanatumia vizuri uhuru wao wa kutoa mawazo,Hizo ni tofauti za kimtizamo na hukutakiwa ulaumu USA as a Nation.
 
Kwangu mimi ndivyo ninavyoiona USA ni kama vile unamuona demu kavaa suruali ya kubana na anavutia na kuanza kumsifia kwamba anafaa kuwa naye bila ya kujua undani wake.

Ukiangalia sana watu hawako free kiivyo USA, mfano mzuri ni Kanye West, kwa kuwa tu wewe ni mweusi basi ni lazima umchukie D.Trump na ni lazima awe Chama cha Democrat vinginevyo wewe ni mtu mbaya, sasa Kanye West kaonyesha mapenzi yake kwa D.Trump wamemchukia na wanaanza kumbomoa, sasa hawataki kununua muziki wake, media zinamshambulia na wanakwenda mbali hata kuharibu career yake sasa uhuru na haki yake kama raia kuchagua Raisi na Chama akipendacho uko wapi?
Snoop Dog alitoa kipande cha video kwenye nyimbo yake anampiga Trump Risasi,Unahisi kungekuwa hakuna uhuru wa mawazo angekuwa uraiani sasa hivi?.
 
Kwangu mimi ndivyo ninavyoiona USA ni kama vile unamuona demu kavaa suruali ya kubana na anavutia na kuanza kumsifia kwamba anafaa kuwa naye bila ya kujua undani wake.

Ukiangalia sana watu hawako free kiivyo USA, mfano mzuri ni Kanye West, kwa kuwa tu wewe ni mweusi basi ni lazima umchukie D.Trump na ni lazima awe Chama cha Democrat vinginevyo wewe ni mtu mbaya, sasa Kanye West kaonyesha mapenzi yake kwa D.Trump wamemchukia na wanaanza kumbomoa, sasa hawataki kununua muziki wake, media zinamshambulia na wanakwenda mbali hata kuharibu career yake sasa uhuru na haki yake kama raia kuchagua Raisi na Chama akipendacho uko wapi?

Wewe jamaa unanichekeshaga sana aisee.
Siku zote unapozungumzia Demokrasia na mambo kama Haki za Binadamu inabidi wazo kubwa kuja kichwani kwako ni Ulinzi wa Haki za Raia dhidi ya Dola (Protection of Human Rights and Values from Arbitrary State Action). Halafu pili Ulinzi wa Haki za Raia dhidi ya Raia Mwingine: Lugha ya kisheria inasema Horizontal and Vertical Protection of Human Rights and Human Value. Hivyo ili kuangalia kama Demokrasia ipo au haipo kwenye nchi fulani lazima uangalie hivyo vitu viwili.Haya sasa kwenye ishu ya Kanye West hebu tujaribu kutumia haya majaribio mawili:

1. Vertical Protection of Human Rights (Protection of Human Rights against Arbitrary State Action)
Kanye West kasema kofia yake inasema Make America Great Again na kawaponda watu weusi kwa tabia yao ya kujifanya wao ndiyo Wahanga wakubwa wa Ubaguzi na hawataki kubadilika. Hajafanya kosa lolote lile na wala hajavunja Sheria za nchi, hapa Dola lina jukumu la Kumlinda. Haya katika hili la kwanza Kanye West hajagombana na Serikali na hakuna wakala yoyote wa Serikali anayemshambulia kwa kusema kile anachokiamini.

2. Horizontal Protection of Human Rights (Protection of one citizen against illegal interference by another citizen)
Hapa mtu moja analindwa kutoka kwa mtu mwingine, ili haki zake za msingi ziheshimiwe. Hivyo basi asitukanwe, asishambuliwe, asiibiwe na wala kufanywa chochote kile kibaya. Umetoa mfano kwamba watu wanamshambulia Kanye West kwa kukaa karibu na Rais Donald Trump lakini umesahau kwamba wanachokifanya siyo kinyume cha sheria "Freedom of Expression", Kukataa kununua Muziki wake nalo siyo kosa kisheria kwasababu hawana wajibu huo na siyo lazima ninunue Muziki wa Kanye West "Freedom of Choice). Hivyo kwenye demokrasia ndiyo inafanya kazi hivi, pale unapoengea tegemea kupingwa tu: Democracy is a like a Pendulum Bob it goes back and forth ad infinitum .

NB: Hivyo ndugu Barbarosa unaposema nchi haina demokrasia ni lazima uyaangalie haya mambo mawili kwanza halafu ndiyo uje kulia-lia hapa. Kitu kikubwa katika kupima uwepo wa Demokrasia ni SHERIA au LEGALITY OF SUBJECT MATTER hivyo kama sheria hazijavunja haki za Raia wewe unatoa wapi nguvu ya kusema Marekani hakuna Demokrasia ???
 
Kungekua hakuna UHURU WA KUONGE nadhani snoopy dog angekua nyuma ya nondo kama alivyo Sugu


Ndo maana nikasema ni kama demu aliyevaa tight jeans na anavutia lkn hiyo stori yote kuhusu huyo demu!
 
Wewe jamaa unanichekeshaga sana aisee.
Siku zote unapozungumzia Demokrasia na mambo kama Haki za Binadamu inabidi wazo kubwa kuja kichwani kwako ni Ulinzi wa Haki za Raia dhidi ya Dola (Protection of Human Rights and Values from Arbitrary State Action). Halafu pili Ulinzi wa Haki za Raia dhidi ya Raia Mwingine: Lugha ya kisheria inasema Horizontal and Vertical Protection of Human Rights and Human Value. Hivyo ili kuangalia kama Demokrasia ipo au haipo kwenye nchi fulani lazima uangalie hivyo vitu viwili.Haya sasa kwenye ishu ya Kanye West hebu tujaribu kutumia haya majaribio mawili:

1. Vertical Protection of Human Rights (Protection of Human Rights against Arbitrary State Action)
Kanye West kasema kofia yake inasema Make America Great Again na kawaponda watu weusi kwa tabia yao ya kujifanya wao ndiyo Wahanga wakubwa wa Ubaguzi na hawataki kubadilika. Hajafanya kosa lolote lile na wala hajavunja Sheria za nchi, hapa Dola lina jukumu la Kumlinda. Haya katika hili la kwanza Kanye West hajagombana na Serikali na hakuna wakala yoyote wa Serikali anayemshambulia kwa kusema kile anachokiamini.

2. Horizontal Protection of Human Rights (Protection of one citizen against illegal interference by another citizen)
Hapa mtu moja analindwa kutoka kwa mtu mwingine, ili haki zake za msingi ziheshimiwe. Hivyo basi asitukanwe, asishambuliwe, asiibiwe na wala kufanywa chochote kile kibaya. Umetoa mfano kwamba watu wanamshambulia Kanye West kwa kukaa karibu na Rais Donald Trump lakini umesahau kwamba wanachokifanya siyo kinyume cha sheria "Freedom of Expression", Kukataa kununua Muziki wake nalo siyo kosa kisheria kwasababu hawana wajibu huo na siyo lazima ninunue Muziki wa Kanye West "Freedom of Choice). Hivyo kwenye demokrasia ndiyo inafanya kazi hivi, pale unapoengea tegemea kupingwa tu: Democracy is a like a Pendulum Bob it goes back and forth ad infinitum .

NB: Hivyo ndugu Barbarosa unaposema nchi haina demokrasia ni lazima uyaangalie haya mambo mawili kwanza halafu ndiyo uje kulia-lia hapa. Kitu kikubwa katika kupima uwepo wa Demokrasia ni SHERIA au LEGALITY OF SUBJECT MATTER hivyo kama sheria hazijavunja haki za Raia wewe unatoa wapi nguvu ya kusema Marekani hakuna Demokrasia ???


Usinilishe maneno sijasema USA hakuna demokrasia kwanza hakuna nchi Dunia hii ambayo haina demokrasia, hata umasaini kwenye Manyata kuna demokrasia kulingana na mazingira yao na kilichopo ni utofauti wa hiyo demokrasia, nilichokisema ni kama demu alieyevaa sexy na anavutia na ukaamua kuwa na mahusiano kwa kutumia hicho kigezo.

Hivyo basi nilitegemea aliyoyasema Kanye yawe maoni yake na aruhusiwe na kuheshimika na siyo kuanza kumhukumu na kumuadhibu hata career yake kwa sababu tu yuko tofauti na jinsi wanavyotaka mtu mweusi awe, ndicho nilichomaanisha!
 
Consigliere mpendwa wetu Barbarosa amerudi tena, this time locked and loaded Bashing the Yankees.....!
Huyu sihitaji kumjibu, kuna uzi ulifafanua vizuri sana kuhusiana na haya mambo ya junsi nchi na nchi zinavyoweza kutofautiana aina ya Demokrasia, tena uzi wenyewe aliuanzisha yeye mwenyewe akiwashangaa waingereza na democrasia yao ya malkia. Kama shule ile uliyotoa haikumfaa sidhani kama kuna nyingine utakayotoa itakayo mfaa, labda itolewe na mtu mwingine amtakaye yeye ndiyo ataelewa.
 
Back
Top Bottom