Unaposema USA aliingilia NATO, Haisaidii sana kwasababu Marekani ilikua INA Fanya biashara na nchi za ulaya. Masoko yake makuu yalikua huko ulaya. So NATO inamhusu Kwani yeye ndiye viongozi mkuu na pia ana masoko anayohitaji ku-secure mitaji.
Mkuu unajua kuna mambo mengine unazungumza humu mpaka nabaki nakushangaa!! Kwa nini Merikani mwanzo ilikataa kujingiza katika vita ndani ya Continental Europe - unajua Roosevelt alikuwa na maoni gani kuhusu vita hivyo? Je Japan hisingepiga mabomu Pear Habour Hawaii na kuharibu idadi kubwa ya Manowari na Marines unafikili Roosevelt angesumbuka na kuingia vitani? Ni kweli alikuwa anatoa msaada kwa majeshi ya Uingereza na Urusi lakini alijua wazi wazi kwamba Uingereza inapigana kutaka kulinda makoloni yake huko Middle East na Africa yasichukuliwe na Wajerumani vile vile makoloni yake ya far East yalisha chukuliwa na Wajapan hivyo Churchill alitaka yakombolewe, vita hiyo ilikuwa ya kimaslahi zaidi kuliko kitu kingine, Urusi ilichukiwa na Nchi za magharibi kutokana na siasa zao za ki-kumunisiti ambazo walizichukulia kama ni threat kubwa ya U-CAPITALISM.
Hivi unataka kueleza members kwamba NATO ilianzishwa kwa madhumuni ya biashara!! Unaweza kutupa takwimu za trade volume baina ya Merikani na Bara Ulaya kabla ya vita vya pili vya Dunia.
Kuhusu kuanguka kwa USSR,
Wewe na Masunga Jr. Mnahoji alishindwa USSR alishindwa vita gani. Mnajidahahulisha uwepo wa so called COLD WaR.
Kwenu ili Uwe vita lazima Uwe Hot.
N vizuri mkitofautisha ksti ya majibizano na vita. Mnapuuza ukweli kuhusu athari za NATO-USSR proxy war ambapo yapo mstukio kama, majeshi ya soviet yalishindwa afghanstan na kupata hasara kubwa dhidi ya mujahidina waliokuwa nyuma ya CIA katika kuidhohofisha soviet.
USSR ilishindwa nini? eti cold war! Kwani Gorbachev si aliamua tu kuhachana kupoteza resources kwenye masuala yasiyo na tija - alitaka nchi zinazo hunda USSR ziwe na uhuru wa kuendesha nchi zao in a loose federation na Russia basi - si Merikani wala NATO walihusika na uhamuzi wa Gorbachev, Reagan na Gorbachev waliheshimina sana hakuna kitu Reagan alikuwa anafanya kuhusu Mataifa yao bila ya kuelewana na Gorbachev kwanza, speech ya Reagan aki-address Gorbachev kwamba avunje ukuta wa Berlin ulikuwa ni Utani tu wenye lengo la kisiasa 4 home consumption, lakini MSM outlet wakalichukulia kama ni ushindi wa Nchi za magharibi dhidi ya URUSI wakati si kweli - Warusi walihamua wenyewe bila ya shinikizo la mtu yeyote Duniani.
Unashangaza sana, haya tuje kuhusu NATO-USSR proxy war - kila siku unazungumzia Urusi na Aghanistan kwamba walishindwa, mbona uzungumzii Merikani na Vita vya VietNam je na huko tulahumu KGB je uliwahi kuona clip zinazo onyesha wanajeshi wa Kimerikani wakikimbia bila viatu wakivamia chochote cha kunusuru uhai wao - kisa wanaogoga majeshi ya wa VietCong - hivi unaweza kweli kulinganisha undokaji wa majeshi ya URUSI huko Afghanistani na uondokaji wa majeshi ya Wamerikani huko VietNam, wewe unasema the brains behind Mujahidina walikuwa ni CIA-right? Sasa mbona Merikani hiyo hiyo ndio inalizwa kila siku na Mujahidina - miaka mingapi Merikani imepigani huko Afghanistan wamefanikisha nini cha maana nchi hiko vile vile Mujahidina ndio wanaongazo Taifa hilo - stooges/puppet wa Merikani wanajifungia IKULU ya Kabul na vita bado inaendelea - Obama mambo yalipo mshinda akahamua kurudisha majeshi yake Merikani na Ulaya, Urusi iliwahi kumshauri Merikani kwamba vita ya Afghanistani sio lelemama - lakini Wamerikani kama kawaida yao ya kujiona wao zaidi sasa wanajuta.
Mnapuuza mkakati wa kutengeneza mujahidina duniani zilianzishwa rasmi na USA, nchi kama Pakistan Ikitumika kutoa wanafunzi wengi watamaniao kujiua kwenye jihadi dhidi ya majeshi ya urusi na madrasa zilijengwa pakistan kwa US dollar. USA Mission were accomplished.
Nimekwisha eleza hapo juu - sasa hivi Merikani wanavuna walicho panda
(Mujahidina wanaipeleka puta Merikani) - and the sad thing ni Merikani wakurupukaji hawajifunzi chochote!!
Mnapuuza urafiki wa USA na China uliopelekea kuipa China hadhi ya veto power, ili kutenganisha nguvu ya mashariki, mnapuuza kuanguka kWa ukuta wa Berlin na kuiunganisha ujerumani kuwa moja. Mnapuuza kuuwawa kwa wanaharakati mbalimbali afrika akiwemo Patrice Lumumba wa congo na CIA na serikali ya Belguim . most of all mnapuuza sababu za vita ya israel ya siku Sita na mapatano ya Israeli na Egypt. Yaliokua na lengo la kuitenga Egypt dhidi urusi. Moja ya lengo kuu la marekani ni kuiepusha Egypt isiingie kwenye mikono ya wasoviet.
Na hapa mnapuuza kuwa silaha za waarabjlu zikiwo ndege vifaru ni mikopo ya urusi. Ambapo urusi ilihofia kupoteza nchi za kiislamu kama washirika na deni lake kutolipwa hivyo kupata hasara
.
Ukuta wa Berlin nimekwisha eleza tangu mwanzo kilicho tokea nilikuwa Ujerumumani najua kilicho endelea - vijana na watu wazima walijua kilicho endelea - usilete propaganda za CNN hapa, Gorbachev angekataa Merikani ingefanya nini???? - Unayo yaleta humu mtu unaweza kufikili umepewa US Govt disinformation handouts za kutaka kudanganya watu hapa!!! Mimi nakushauri ufanye home work yakutosha kuhusu masuala ya Middle East - Uchina inahusika vipi na wasuala ya Mashariki ya kati ya miaka ya 1960/70s, unafikili Wachina hawajui unafiki wa Wamerikani - kwa taarifa yako Wachina walipewa Nuclear Bomb na Warusi ili wawatishe Wamerikani wafikilie mara mbili kama walikuwa na mpango wa kuivamia Uchina kwenye Miaka ya sitini kutaka kurudisha utawala wa Chiang Khe Shek aliye kuwa uhamishoni Taiwan. Uchina na Urusi wanaweza kuwa na tofauti zao hapa na pale lakini linapo kuja suala ya usalama wa Mataifa yao - LAO MOJA, hata kama hawasemi in Public lakini vitendo vyao vinatuma a message to Uncle SAM and he knows it, hivi sasa Merikani inajitahidi kukaribisha ma General wa Uchini nchini mwao - wanacho taka ni ku-draw a wedge between China na Russia wanafikili wa China hawana akili!!
Unacho sahaua ni kwamba ma General wengi wa MISRI upande wa infantly na Airforce walisomeshwa Urusi, juzi juzi hapa Misri imewekeana mkataba wa kununua silaha kutoka Urusi, mwezi Ujao Misri na URUSI wanatafanya mazoezi ya kivita ya pamoja - what does that tell U??
Mnapuuza harakati mbalimbali zilizopelekea rais wa urusi Mikhail Gorbachev kusema enough is enough. Na kuamua kuziachia nchi zile autonomy, baada ya kuona haina kipya zaidi ya kutumia muda wake kuunda military pacts na makombora. Costs za kuzi monitor zIkawa kubwa. Na hakukua na mipango zaidi.
Na hapa ume puuza kuona kuona kuwa Gorbachev kwa aliona njia pekee kulinda mustakabali wa Moscow ni kuacha nchi zijisimamie zenyewe.
Haya mambo ya kuchota taarifa zako kutoka MSM outlet zikiwa RAW - ndiyo tatizo lako kubwa mkuu - unayo yazungumza hapa nimekwisha yasema hapo mwanzo kwanza sikujua kama utayarudia tena hapa, nasema hivi: Gorbachev hakushikizwa na Taifa/mtu yeyote - ulikuwa ni uhamuzi wake wenye busara - wewe kwa mawazo yako unafikili kwa nini Merikani na urusi walifikia mapatano ya kupunguza makombola na silaha nyingine hatarishi kwa pande zote na walihakikisha kila upande anakuwepo mwangalizi wa kuhakikisha kwamba silaha hizio zina angamizwa kikamilifu, kama Merikani ingekuwa inajiona imeshindwa vita unavyo sema ni vya baridi kwa nini hawakuendelea kuhodhi silaha hizo - mabo mengine uhitaji shahada ya sayansi ya roketi kujua ukweli wa mambo - tusilete propaganda zisizo na mshiko zungumzia ukweli wa mambo. Mtu mjinga pale alikuwa na Yeltisin na ulevi wake ndio maana alichotwa akili kweli kweli.
Na hapa mnapuuza sababu za msingi za warussia kwa wageni especially waafrika waliokua wakisoma nchini Russia baada ya kuanguka kwa ukomunisti. Jinsi walivyokua wakiuwawa kwenye vyuo maarufu kama Patrice Lumumba, st. Petersburg nk.
Troll zako nyingine zinachekesha sana - Wamerika weusi wangapi wameuwawa huko Amerika mwezi huu?? wanauwawa na Polisi wakati mwingine wanauwawa na wazungu wabaguzi wa rangi nchini mwao, leo hii unataka kuinyoshea kidole URUSI kwenye isolated incidents tu - wakati mauuaji ya kinyama Merikani ni common place - binafsi have never felt safe nikiwa nchini mwao - na hivi sasa umegehuka a semi-Police Nation, kwa nini mtu usi ishi katika Nchi kama Uingereza ambayo Mapolisi wanatembea na note book, pen na wakati mwingine radio, Nchi gani raia wanaishi roho juu kila siku especially ukiwa mweusi.
Masunga Jr.
anapuuza ukweli kuwa USA haikushindwa Somalia. Ni sawa na kusema hajui wamarekani walikwenda somalia kufanya nini. Na kama angejua unyeti na ubora wa kile kikosi kilichopelekwa somalia angekubaliana na serikali ya USA ya kukiondoa mapema ili kuepuka hujuma za kigaidi, ukichukulia lengo lao lilikwisha timia.
Sina shaka Masunga Jr anaelewa kila kitu, usitake kumuhadaa hapa, nadhani ni wewe peke yako unaye dhania Wamerikani hawakuondoka mkuku huko Somalia baada ya kuonja joto la jiwe kutoka kwa wapiganaji majasiri wa Kisomali, kufunga miguu maiti moja ya mwanajeshi wa Merikani na kuivuta na gari ikiburuzwa kwenye lami, hiyo ilikuwa ni propaganda tosha ya kumtisha Clinton na Raia wa Kimerikani, raia walipo ona tukio hilo wakamshikikiza Clinton ahondoe majeshi yake Somalia, Wasomali ni mahili sana walihakikisha tukio hilo linapigwa picha na media za kimerikani na Ulaya ili zionyeshwe kwenye Primetime Ulaya na Merikani - Wasomali si mchezo.
Most of all mnapuuza ukweli mchungu kuwa USA ilikua imekuwa ikiipa pesa ya posho Russia ili ijikimu na ukali wa maisha.
Nakubali ukweli kuwa Russia ina uchumi mkubwa kuzidi nchi kadhaa za ulaya magharibi. But kule Asia China, Japan na India ndio zipo vizuri kiuchumi kuliko Russia. Na ulaya magharibi ni more wealthy than eastern Europe. Malaya wengi wa west wametokea kwenye Lindi la umaskini kutokea ulaya mashariki. So hiyo Eurasia ni bogus.
Unacho sahau Warusi waliwahi kupitia majaribu mengi hasa wakati wa vita vya pili vya Dunia, hivi sasa hakuna Taifa lolote linaweza kuwa na ubavu wa kuitisha - au kuwafanya lolote na nakuhakikishia Merikani isipokuwa makini na kuendeleza uchokozi wao, if anything happens by accident - say kombola la thermonuclear likafyatuka ghafla likatua URUSI - basi huo ndio utakuwa mwisho wa Merikani - juzi juzi hapa submarine za Kirusi mbili zilikuwa karibu sana na pwani ya New York zimekaa pale zaidi ya wiki mbili bila ya kugundurika. Chunga sana mkuu wenzetu ni wakimya lakini mziki ni zaidi ya Stalin ORGANS.