maziku Masunga Jr
GDP INA shortcomings nyingi kama umesoma uchumi vizuri. Hawa wanatumia kitu wanaita purchasing power parity PPP. Wanalinganisha bidhaa ya aina moja gharama yake kati ya USA na China. China ikaonekana iko juu. Wakasema ChINA ina Uchumi mkubwa zaidi ya USA.
Cause mfano kunyoa nywele kwenye Barbershop ya USA versus Barbershop ya China. Kwa China utanyoa kwa gharama ya Chini zaidi kuliko USA. Na pengine hapa bongo gharama itakua chini zaidi... Wanacheki bei ya items zingine, moja baada ya moja na kuzifanyia comparison. Mfano T-shirt, Shoes, etc.
Kwa sasa kama umefuatilia USA wanataka kubadili namna wanavyo calculate uchumi. Baada ya kuona majimbo mengi sio njema sana kiuchumi. Hali haijaimarika watakavyo.
Sasa uchumi wa USA na Russia ni wazi Russia Bado junior.
Kuna ukweli kuwa China, inatumia cheap labor tofauti na USA. Mfanyakazi wa USA anahitaji mshas
hara mnono, allowance mbalimbali ili aweze kulipa kodi na kufanya kazi kwa ufanisi.
Kiasi kwamba wako wanaoamini kuwa USA haiwezi kupaa zaidi ya ilipofika. Ukilinganisha na China inayozalisha kioitis cheap labor.
Lakini wamarekani, ni matajiri wakati China serikali ndio tajiri.
Wamarekani wanaongoza kwa mabilionea wengi duniani.
So tunapozungumzia uchumi ni vyema tukitaja ni nani ananufaika isiwe ni swala la kisaikolojia tu. Wamarekani Wana enjoy pesa yao.