Updates: Yanayojiri Mtwara - hali bado tete (Mei 23/24, 2013)

Updates: Yanayojiri Mtwara - hali bado tete (Mei 23/24, 2013)

kinachoonekana Mtwara hasa ni uelewa ndogo baina ya wananchi na viongozi waliopewa madaraka ya kuwaongoza wanamtwara.Miongoni mwa watu wanaosababisha vurugu hizo si wanasiasa pekee bali hata viongozi wakuu waliopewa dhamana na serikali kushindwa kutimiza wajibu wao moja kwa moja kwa wananchi kiasi cha kusababisha ugumu wa maisha uliopitiliza.Yafutayo yafanyike kwa haraka;

1.Kubadili mfumo mzima wa uongozi mkoani na wilaya zote.

2.Kufuatilia kwa karibu mienendo na mawasiliano ya viongozi wote waandamizi pasipo kuangalia sura,cheo wala itikadi zao.

3.Kuwaorodhesha vijana wote wanaotaka fursa ya gesi iwanufaishe ili wafanyiwe usaili na kubaini uwezo wao katika rasilimali watu.

4.Kufuatilia kwa karibu taarifa na mienendo ya wafanya biashara wa nishati ya gesi kwa kuwa yawezekana panaweza kukawa na mkakati maalum ili wao waendelee na biashara hiyo kwni kwa kutumia bomba kusafirisha gesi hiyo kunaweza kuathili biashara yao.

5.Kwa kuanzia wenyeviti wote wa mitaa mahala gesi inapotoka wawezeshwe vya kutosha ili waweze kubaini wakaazi wao, kwa kuwa yawezekana nguvu na ushawishi mkubwa ukatoka nje ya mpaka wa nchi au pakawepo na watu ambao si wakazi wa Mtwara na moja ya kazi iliyowapeleka huko ni kuwashikiza wananchi kugomea mikakati ya serikali.

6.Msako mkali ufanyike nyakati zote na ikiwezekana mahala popote pale ambapo wageni ufika.

7.Sensa ya watu na makazi itumike kubaini wakazi halali wa Mtwara ili fursa hii hadimu iwadondokee watanzania wazalendo na si wale ambao mguu mmoja ndani mwingine nje.

8.Wanamtwara washauliwe kuwahimiza vijana na watoto wao waende shule kuliko kukaa vijiweni au kukimbilia mijini ili siku zijazo waweze kumiliki uchumi ipasavyo na si kukaa na kusubili fursa za bure bure na huruma ya serikali.

9.Viongozi wa juu pamoja na wanasiasa wasipende kubebana-bebana katika mambo ya hatari namna hii bali kila mmoja awe ni mlinzi wa mwenzake na ikiwezekana wawasemee wale wote wanaokiuka maadili na viapo vya majukumu yao.

10.Fursa hii ya gesi isigeuzwe na wazembe wachache wenye uchu wa madaraka na sifa za kijinga kujipalilia njia zao haramu za kujinufaisha kiuchumi,kisiasa na kijamii bali iwe ni changamoto yenye kuleta mageuzi ya kweli kwa taifa zima.

Hata kama uongozi ni heshima na utukufu wa duniani,lakini uongozi wa kutafuta kwa kutumia watu wachache wasio na uelewa wa kutosha juu ya kile ulichowaaminisha ni sawa na kuwaangamiza maskini hawa wasio na kitu wala heshima yoyote mbele ya jamii na mwisho wa siku utawala wa aliyepata uongozi huo kwa kutumia kafara za watu hawa hakika hautadumu.
 
[h=3]HALI BADO NI MBAYA MTWARA....WANAFUNZI WAWILI WAMETANDIKWA RISASI, MMOJA AMEFARIKI HAPOHAPO[/h]

​
[h=5]Mwandishi wetu aliyepo Mtwara ametueleza kuwa hivi sasa baadhi ya wananchi wa eneo la magomeni mkoani mtwara wamekimbilia katika Hospitali ya Mkoa wa Mtwara Lugula wakihofia usalama waokutokana na vurugu za kuchomwa kwa nyumba zao pamoja na vibanda vya biashara zilizotokea leo asubuhi katika eneo hilo..[/h][h=5]
Maduka maeneo ya Magomeni yamechomwa moto ikiwamo pia mali za Askari magereza . Mwanafunzi wa CHUNO amefikishwa hospitali Ligula na majeraha ya risasi mguuni.
[/h][h=5]Mwanamke mwingine anayekadiriwa kuwa na miaka 25 mjamzito ameuawa kwa kupigwa risasi maiti ipo Ligula.[/h]
mtwara.jpg

912692_525451360851524_254745933_n.jpg
​

974992_525452924184701_1654023882_n.jpg


975566_525452350851425_2085978339_n.jpg


975602_525452254184768_555502831_n.jpg

[h=5]Kwa sasa ( jioni hii) inaelezwa kuwa katika baadhi ya mitaa hali imetulia na ni idadi ndogo ya wananchi ndiyo inayoonekana wakitembea mitaani isipokua eneo la magomeni ambako mbomu yanaendelea kusikika huku huduma za kijamii katika mji huo zikiwa zimesimama zikiwemo usafiri, huduma za kibenki na shule[/h]


HALI BADO NI MBAYA MTWARA....WANAFUNZI WAWILI WAMETANDIKWA RISASI, MMOJA AMEFARIKI HAPOHAPO - MPEKUZI HURU
 
Swala la kuzuia swala la mradì wa gesi kutojadiliwa bungeni liliumiza vicha baadhi ya mawaziri kwani tayari lipo kwenye hotuba ya waziri na tayari habari zimeishavuja za jinsi ya walivyopanga kuzima mjadala juu ya swala hilo. Mpango unaotaka kuja sasa ni kurusu mjadala ujadili gesi ila wasijadili vurugu za mtwala
 
Jeshi halina magari yake? kama si deal la mtu basi ni janja yakufumba international community wasihoji yanayojiri. Na kama sivyo basi jeshi letu maskini....enzi za '78 wakati wa vita vya uganda.
hapo walikuwa wanafanya biashara tu but kama ni magari wanayo ya kwao
 
Sasa kama wanakamata hovyo,wananchi wataendaje makazini.? Si wanaogopa kukamatwa ..mbona serikali hii haitumii akili! Si bora watangaze cufew ijulikane mara moja.
 
Sasa kukamata wanaume wote na kuwasweka ndani manake nini si nikuzidisha mgogoro kama watu wako ndani ya nyumba zao kwa nini kuwavunjia nyumba zao
wenzako wanawaandalia watoto wao maisha mazuri
 
Imesikitisha kuona ghasia za mtwara zimesababisha kifo au vifo,uharibifu wa mali ya wana mtwara pamoja na kutoweka kwa amani,uongozi wa nchi hauna cha kumlaumu,kwa sababu wangetumia wakati kuwaelemisha wananchi juu ya umuhimu wa ile malighafi kwao na kwa taifa,upenzani usingekuwa mkubwa kiasi hicho,pili kihistoria,ukitoa botswana,nchi nyingi za kiafrika zimetumia malighafi za sehemu mbalimbali za wazawa kwa manufaa binafsi,na ndio chanzo cha migogoro kongo na sehemu nyingi,ninaisapoti serikali kusema mali na ya watanzania wote,huo ni ukweli,kwani mtwara wamenufaika na mambo mengi kimaendeleo kabla ya gesi,lakini kuwalazimisha kwa kauli nguvu bungeni kamwe hakutasaidia kufuta mzozo.
Tumieni viongozi wa upinzani na wa maendeo yale kuwaelemisha wananchi na kuwahakikishia hiyo gesi itawaletea maendeleo,tuone mifano hai,sio kuleta jeshi na ffu,diplomasia itamaliza hilo tatizo.huu ni mtazamo wangu...
 
Kwa nini wana nchi wa mtwara wameuwawa? kisa gas? Mara nyingi tumekatazwa kujichukulia sheria mikononi sasa kumbe inaruhusiwa polisi kuua? hakuna haja ya mahakama kuwepo? sheria mkononi ni kwa polisi tu RAIA akichukua nae...sheria mkononi dhambi...???
 
Mimi nakataa kuwa JK ni dhaifu...Pinda, Nape ndo wameshindwa kumsaidia, Rais amekosa wasaidizi makini wenye busara za kutosha... Sijui Pinda alienda Mtwara kufanya nini wakati ule...
 
Bunge liondowe ushabiki wa vyama,lisimamie Serikali kutekeleza,kuelimisha pia kuweka mikataba ya gesi wazi kwa wananchi wa Mtwara,kwani amani ya nchi Tanzania ipo mashakani.

Serikali isijizungushe kutafuta mchawi ni nani kwani kumekuwa na desturi ya kutoa majibu mepesi kwa maswali magumu,Chondechonde simamieni sheria kikamilifu.
 
ccm dhaifu ime tengeneza serekali dhaifu..serekali dhaifu ikaleta polic dhaifu na mfumo, sera dhafu....
lakini kamwe awawezi kutengeneza wananch(umma) dhaifu.
 
Mwenye akili timamu anaona wazi kuwa sera mbovu za ccm na usiri wao wa mikataba ya gesi ndio chanzo cha vurugu zote.
 
wakisitisha kuongelea gesi itabidi na ujenzi usitishwe
 
Back
Top Bottom