Unyanyasaji wa kikabila idara ya Uhamiaji

Unyanyasaji wa kikabila idara ya Uhamiaji

I don't understand what you mean when you say "you have verified what you said"

Is this based on one instance? Where is the verification you're talking about@Dr. Wansegamila?
It is not based on one instance.
It is based on several occasions, on different days, with different people but producing similar outcomes. Roman Israel Esq
 
Hujanielewa kidogo mkuu.... Iko hivi: Fomu za NIDA ni zile zile kwa watu wote.... Kuna sehemu ya kujazwa na uhamiaji; Sasa ukienda na hizo fomu za NIDA idara ya uhamiaji ili wakusainie, swali la kwanza unaulizwa ni WEWE NI KABILA GANI? Sasa, ukijibu hilo swali, na kabila lako likawa miongoni mwa makabila ya daraja la pili, unapewa fomu nyingine sasa zenye page 9, ambazo zinauliza details hadi za makaburi ya mababu na mabibi zako, ila kabila lako likiwa miongoni mwa makabila teule,wanakusainia fasta fomu zako za NIDA, unaishia zako. That was my point mkuu areafiftyone
Sasa mkuu issue hiyo hiyo itakuaje ni different forms hata kama you are of different tribes?Kuna shida kwenye maelezo yako mkuu.
 
Sababu inaweza kuwa as trivial as the individual applicant's dialect, outward appearance, demeanor and so forth, and not so much to do with tribal affiliation. I am saying so because Mr Wansegamila has zero evidence to prove he has been discriminated on the basis of his tribal identity unless he's the only surviving member of an extinct tribal group.
 
Same issue,itakuwaje na form tofauti?That is confusing to say the least.
No, they are given 9 extra forms to fill out after revealing their tribe. At least that is what he claims. He indicated that there is a "list of second class tribes" of which the immigration officers use as a reference.
 
Sasa mkuu issue hiyo hiyo itakuaje ni different forms hata kama you are of different tribes?Kuna shida kwenye maelezo yako mkuu.
Hebu soma tena kwa utulivu mkuu. Mbona iko straight??
Fomu za NIDA ni zile zile kwa watu wote.... Kuna sehemu ya kujazwa na uhamiaji; Sasa ukienda na hizo fomu za NIDA idara ya uhamiaji ili wakusainie, swali la kwanza unaulizwa ni WEWE NI KABILA GANI? Sasa, ukijibu hilo swali, na kabila lako likawa miongoni mwa makabila ya daraja la pili, unapewa fomu nyingine sasa zenye page 9, ambazo zinauliza details hadi za makaburi ya mababu na mabibi zako, ila kabila lako likiwa miongoni mwa makabila teule,wanakusainia fasta fomu zako za NIDA, unaishia zako. areafiftyone
 
Sababu inaweza kuwa as trivial as the individual applicant's dialect, outward appearance, demeanor and so forth, and not so much to do with tribal affiliation. I am saying so because Mr Wansegamila has zero evidence to prove he has been discriminated on the basis of his tribal identity.
You dont have to believe my story.
Ndjabu Da Dude
 
Sasa mkuu issue hiyo hiyo itakuaje ni different forms hata kama you are of different tribes?Kuna shida kwenye maelezo yako mkuu.
Yani madai yake ni kwamba ukiwa ni kabila flani, kuna fomu za ziada unazopewa za kujaza(anasema ziko 9)

Amefikia conclusion kusema kuwa kuna "makabila ambayo yako kwenye listi" na ukitaja ndiyo unapewa fomu za ziada zenye maswali mengi ya ziada.

Nilijaribu kumuuliza kama alidean pale akasema yeye ni msukuma, then akarusi akasema yeye ni Mha nk. Maana huwezi kujuwa kama usipifanya kauchunguzi ama research.
 
Yani madai yake ni kwamba ukiwa ni kabila flani, kuna fomu za ziada unazopewa za kujaza(anasema ziko 9)

Amefikia conclusion kusema kuwa kuna "makabila ambayo yako kwenye listi" na ukitaja ndiyo unapewa fomu za ziada zenye maswali mengi ya ziada.

Nilijaribu kumuuliza kama alidean pale akasema yeye ni msukuma, then akarusi akasema yeye ni Mha nk. Maana huwezi kujuwa kama usipifanya kauchunguzi ama research.
Iko hivi mkuu...
Hili zoezi lilifanyika katika setting ambayo ni kwamba fomu za NIDA tulichukulia mahali ambako ninafanyia kazi, na wafanyakazi wengi ambao hatuna hivyo vitambulisho tulichukua hizo fomu, tukazijaza vizuri kila sehemu inayotakiwa, including serikali za mitaa. Sasa, sehemu ya mwisho ilikua ni uhamiaji; Kwa hiyo nilienda uhamiaji, na baada ya kutaja kabila langu la daraja la pili, nikakabidhiwa fomu nyingine yenye page 9 (sio fomu tisa), nijaze vitu kibao including walipozaliwa na kufia mababu na mabibi zangu; Ila sasa, wenzangu ninaofanya nao kazi ambao wao wanatoka makabila ya first class, walipofika na kuulizwa makabila yao, wakayataja, walisainiwa hizo fomu za NIDA haraka sana bila maswali ya ziada (within 15 minutes); Makabila ambayo nimeshuhudia kwa macho yangu wakisainiwa fomu za NIDA bila shida pale uhamiaji, wakati huo mimi najipinda kujaza zile page 9 ni pamoja na Wanyakyusa, Wasukuma na Wachaga. Hadi wafanyakazi wenzangu walinishangaa sana kunikuta pale najaza lile lifomu, hadi wengine wakaniuliza, mwenzetu vipi, ni kwamba ndo unaomba uraia wa Tanzania au?? Mbona sisi hatujasumbuliwa?? Nadhani sasa utakua umeelewa the basis ya my claims mkuu Roman Israel Esq
 
Ndio uhamia kabila letu sasa kama hutaki utaendelea kupata tabu hvyo hvyo mpaka ukome
 
Hebu soma tena kwa utulivu mkuu. Mbona iko straight??
Fomu za NIDA ni zile zile kwa watu wote.... Kuna sehemu ya kujazwa na uhamiaji; Sasa ukienda na hizo fomu za NIDA idara ya uhamiaji ili wakusainie, swali la kwanza unaulizwa ni WEWE NI KABILA GANI? Sasa, ukijibu hilo swali, na kabila lako likawa miongoni mwa makabila ya daraja la pili, unapewa fomu nyingine sasa zenye page 9, ambazo zinauliza details hadi za makaburi ya mababu na mabibi zako, ila kabila lako likiwa miongoni mwa makabila teule,wanakusainia fasta fomu zako za NIDA, unaishia zako. areafiftyone
Lengo la kuulizwa maswali na kujazishwa fomu tofauti na watu wengine ni wewe kuuthibitisha Utanzania wako.

Kama wewe ni Mtanzania na unavielelezo vya kuwa Mtanzania sidhani kama kuna tatizo zaidi ya kuviwasilisha.

-Kutiliwa shaka Utanzania wako kunaanzia muonekano(sura), Uongeaji, Majina na asili(kabila lako).

Kama wewe ni afisa wa uhamiaji akaja kwako mteja anayeitwa Abdul Mohammed Khamis mwenye sura ya kisomali...lazima umhoji n umpe fomu. sioni kama ni tatizo sema unalitafsiri hili vibaya.
 
Lengo la kuulizwa maswali na kujazishwa fomu tofauti na watu wengine ni wewe kuuthibitisha Utanzania wako.

Kama wewe ni Mtanzania na unavielelezo vya kuwa Mtanzania sidhani kama kuna tatizo zaidi ya kuviwasilisha.

-Kutiliwa shaka Utanzania wako kunaanzia muonekano(sura), Uongeaji, Majina na asili(kabila lako).

Kama wewe ni afisa wa uhamiaji akaja kwako mteja anayeitwa Abdul Mohammed Khamis mwenye sura ya kisomali...lazima umhoji n umpe fomu. sioni kama ni tatizo sema unalitafsiri hili vibaya.
Basi tukubaliane kutokukubaliana katika hili.
Mimi nasema sio logic, wala sio haki kutilia shaka Utanzania wa mtu kwa sababu tu ya kabila lake; wala si haki kujihakikishia kuwa mtu ni Mtanzania asilimia 100 on the basis ya kabila lake tuu!! Kwa nini wote wanaohitaji hiyo huduma wasingepitia mchakato huo huo wa kujaza fomu za verification? Na kwa nini kigezo kiwe kabila?
Tukubaliane kutokukubaliana tu mkuu. Peace.
Daby
 
Iko hivi mkuu...
Hili zoezi lilifanyika katika setting ambayo ni kwamba fomu za NIDA tulichukulia mahali ambako ninafanyia kazi, na wafanyakazi wengi ambao hatuna hivyo vitambulisho tulichukua hizo fomu, tukazijaza vizuri kila sehemu inayotakiwa, including serikali za mitaa. Sasa, sehemu ya mwisho ilikua ni uhamiaji; Kwa hiyo nilienda uhamiaji, na baada ya kutaja kabila langu la daraja la pili, nikakabidhiwa fomu nyingine yenye page 9 (sio fomu tisa), nijaze vitu kibao including walipozaliwa na kufia mababu na mabibi zangu; Ila sasa, wenzangu ninaofanya nao kazi ambao wao wanatoka makabila ya first class, walipofika na kuulizwa makabila yao, wakayataja, walisainiwa hizo fomu za NIDA haraka sana bila maswali ya ziada (within 15 minutes); Makabila ambayo nimeshuhudia kwa macho yangu wakisainiwa fomu za NIDA bila shida pale uhamiaji, wakati huo mimi najipinda kujaza zile page 9 ni pamoja na Wanyakyusa, Wasukuma na Wachaga. Hadi wafanyakazi wenzangu walinishangaa sana kunikuta pale najaza lile lifomu, hadi wengine wakaniuliza, mwenzetu vipi, ni kwamba ndo unaomba uraia wa Tanzania au?? Mbona sisi hatujasumbuliwa?? Nadhani sasa utakua umeelewa the basis ya my claims mkuu Roman Israel Esq
Nimekupata, ila bado sikubaliani na hoja yako kuwa kuna makabila ya second class kama hilo lakwako na hayo mengine kuwa first class. Binafsi nilikuelewa vyema na ndiyo nikasema sababu zinaweza kuwa hizo ambazo nilitaja.

Unaposema ni "daraja la pili", ni kama vile kuna huduma ambayo ulinyimwa ama labda ulibaguliwa. Kuwepo na fomu ya ziada ya kutoa taarifa zako sioni kama ni shida.

Cha muhimu kwamaoni yangu, ni wabadili tu utaratibu kwa namna ambayo haitaonekana kama ni ubaguzi. Lakini kuna mambo ambayo ni muhimu sana inapokuja kwenye ulinzi wa mipaka ya nchi na watu wake.
 
Nimekupata, ila bado sikubaliani na hoja yako kuwa kuna makabila ya second class kama hilo lakwako na hayo mengine kuwa first class. Binafsi nilikuelewa vyema na ndiyo nikasema sababu zinaweza kuwa hizo ambazo nilitaja.

Unaposema ni "daraja la pili", ni kama vile kuna huduma ambayo ulinyimwa ama labda ulibaguliwa. Kuwepo na fomu ya ziada ya kutoa taarifa zako sioni kama ni shida.

Cha muhimu kwamaoni yangu, ni wabadili tu utaratibu kwa namna ambayo haitaonekana kama ni ubaguzi. Lakini kuna mambo ambayo ni muhimu sana inapokuja kwenye ulinzi wa mipaka ya nchi na watu wake.
Mkuu, hebu jiweke wewe kwenye hivyo viatu.
Kudhibitishiwa uraia wako na uhamiaj, your colleagues wamechukua dakika 15, wewe imechukua siku 2 (kushinda uhamiaji masaa 6 for two days)..... Hadi wenzako wanakuuliza; Mwenzetu vipi?? Mbona sisi hatujasumbuliwa?
Unawajibuje??
Kwamba huo ndio utaratibu mzuri zaidi ambao idara ya uhamiaji imeona unafaa?? Kweli kabisa mkuu?? Roman Israel Esq
 
Mkuu, hebu jiweke wewe kwenye hivyo viatu.
Kudhibitishiwa uraia wako na uhamiaj, your colleagues wamechukua dakika 15, wewe imechukua siku 2 (kushinda uhamiaji masaa 6 for two days)..... Hadi wenzako wanakuuliza; Mwenzetu vipi?? Mbona sisi hatujasumbuliwa?
Unawajibuje??
Kwamba huo ndio utaratibu mzuri zaidi ambao idara ya uhamiaji imeona unafaa?? Kweli kabisa mkuu?? Roman Israel Esq
Mkuu nakuelewa vyema kabisa, nina uhakika kuna njia nyingine ambazo wanaweza kuzitumia hata kama hoja za uhamiaji haramu na makabila ya mipakani ni ya kweli. Bado nasimamia hoja yangu kuhusiana na umuhimu wa kuweka mkazo kwa baadhi ya maeneo, lakini sikubaliani na namna wanavyofanya, inakuwa ni ubaguzi kabisa bila shaka.
 
Kama umeenda pale na li lafudhi lako la kiha unataka usainiwe bila doubt
 
Ila mkuu Dr. Wansegamila ,unaweza sana kujieleza.Hongera sana kwa hilo... Nashukuru sana hukukata tamaa wala kughafilika baada ya maswali mengi na wengine ku doubt hoja ama stori yako. Inaonekana umeguswa sana. Ubaguzi ni mbaya sana na unaumiza sana. Ni matumaini yangu utakuwa umewafungua macho wahusika na wao walitizame upya. Nafahamu nchi nyingi sana walifanya mabadiliko kama hayo lakini walihakikisha kuwa hakuna ubaguzi wa aina yoyote. Hata nchi kama marekani wameptia sana mambo kama hayo, lakini wamejirekebisha kwa kubadili tarativu ama sheria zenye dalili za ubaguzi.
 
Back
Top Bottom