Unataka mafanikio? Nakushauri oa mwanamke wa kichaga

Unataka mafanikio? Nakushauri oa mwanamke wa kichaga

Hahahahaa! Hili nililiacha chifu. Hiyo roho mbaya wenzako ndo wanaita mafanikio ya wachaga.
mkuu nikupe ukweli mchungu kiukwel huwez kufanikwa bila kutia roho mbya katik ardh hii ya watanzania yan huwez ukizidsha huruma zczo na mcngi kwa ndugu hawa wa kitanzania braza hufik popote utageuk kiteg uchumi usiomb ndugu waliokuzunguk wawe mackin aloo utataman uuze kila kitu ufanane nao
 
mijitu ya chato bwan kil kitu wao wanatak kuonekan bor pita hiv mkuu hap tunazungumzia watu weny akili na mawaz chanya
Kwa hiyo wewe una akili na mawazo chanya ?

Umetumia methodology gani kwenye tafiti yako?

kwanini mnapenda kutumia neno tafiti ungeandika kitu kingine sio kila bla bla ni tafiti
 
Wakuu kutokana na utafiti niliofanya kwa muda mrefu nimegundua kwamba familia nyingi zilizofanikiwa ni zile zenye damu ya kichaga ndani yake.

Uchunguzi huu nimeufanya kwa ngazi ya mtaa mpaka kitaifa.

Mosi wachaga ni wachapakazi; mwanamke wa kichaga ni hard worker siku zote. Wengi mtakubaliana nami
wana mipango mingi ya kimanufaa kwa sasa na baadaye.

Pili wachaga ni wasomi na hii iko wazi kabisa. Wanawake wa kichaga wengi wao ni wasomi ni inachangizwa na wingi wa shule katika mkoa wao pia mwamko mkubwa wa wazazi na wanajamii nzima juu ya umuhimu wa elimu.

Wachaga wengi ni warembo hii ni sababu ya ziada itayokuvutia juu ya mabinti hawa wa kutoka chini ya mlima mrefu Afrika.
ni ukweli usiopingika kuwa wachaga wengi wanamafanikio na ni wachapakazi,lakini kwa upande mwingine wa sarafu mimi nimekuwa na mahusiano na mabint wa kichaga watatu kwa nyakati tofauti nikagundua udhaifu wao unaofanana kwa wote watatu kama ifuatavyo....
=Sio romantic hata kidogo.
=Sio wakarimu hata kidogo
=Wanapenda fedha kama benki.
=Hawapendi kujishusha kwa mwanaume hata kidogo
=Si wepesi kuomba msamaha hata wakikosea.
=Kauli mbio yao ni "Fedha kwanza mapenzi baadae".
=Hawana wivu wa mapenzi hatakidogo. we chepuka lakini ukiludi home mpe mahela tuu hata huto ulizwa ulikuwa wapi!.
NOTE. Ukitaka kupata mafanikio ya kiuchumi oa mangi ila ukitaka mafanikio ya kimapenzi,,,,,,, akili kumkichwa.
 
Tanzania ya sasa makabila Yana high iq . Sio lazima awe mchagaa. Ukienda southern part unaweza kuoa mkinga,mbena, mhehe, ni watafutaji pia.
 
Tanzania ya sasa makabila Yana high iq . Sio lazima awe mchagaa. Ukienda southern part unaweza kuoa mkinga,mbena, mhehe, ni watafutaji pia.
hahahaha mkuu nimekaa uko miak mingi nimezaliwa huko pia ukitak generation ya banakongo drawf wakinga ,wahehe hatar ni wavumilifu lakin. wan hurum mno wako tayar kutoa papuchi kwa kumuonea hurum mwanaume tu kweny mafanikio wahehe hapan wanardhk na vitu vidogo san wanasemag vagaya sida yaan hawan shida mkuu
 
wana penda kuliwa sana... hivi miss natafuta bado hajapata tu anacho kitafuta?????????
 
ni ukweli usiopingika kuwa wachaga wengi wanamafanikio na ni wachapakazi,lakini kwa upande mwingine wa sarafu mimi nimekuwa na mahusiano na mabint wa kichaga watatu kwa nyakati tofauti nikagundua udhaifu wao unaofanana kwa wote watatu kama ifuatavyo....
=Sio romantic hata kidogo.
=Sio wakarimu hata kidogo
=Wanapenda fedha kama benki.
=Hawapendi kujishusha kwa mwanaume hata kidogo
=Si wepesi kuomba msamaha hata wakikosea.
=Kauli mbio yao ni "Fedha kwanza mapenzi baadae".
=Hawana wivu wa mapenzi hatakidogo. we chepuka lakini ukiludi home mpe mahela tuu hata huto ulizwa ulikuwa wapi!.
NOTE. Ukitaka kupata mafanikio ya kiuchumi oa mangi ila ukitaka mafanikio ya kimapenzi,,,,,,, akili kumkichwa.
mkuu ni aina na aina tu mI nna mchaga wangu yuko so smart anaomb pesa akiw na ishu amby we mwenyew unaion ,wangu yuko so rmntic mkuu

ana heshma anajielewa san mkuu bnafsi ananirespct sana tu
anajua kujishush much yan ni ain flan ya wachaga ambao ni nadra kupatikan lakin maudh madog madog yapo so tofaut san na makbla mngn
 
Inategemeana,mambo mengine mnayoyasema hayaishi(hayapo)Karne hii.Kumekupewepo na inter_marriage Sana sasahivi baadhi ya mambo yanafifia sasa.

Japo kuna baadhi ya mambo bado yapo.Cha msingi kila mtu huwa anatafuta ladha yake anapotaka kuoa,kabila la mtu lisiwe kigezo kikubwa Sana kama vigezo vingine vyote mtu anavyo.
 
mkuu katik wanawak wagumu kuliwa hovyo ni wachaga hasa weny mafanikio si rahis kihivyo mkuu ucwafaninishe na wale wa mikoa ya pwan wanaoweza liwa kisa dela la elfu saba
wachaga ni warahisi sana na wanapenda hako kamchezo balaaa... labda wagumu kwako mzee... ila ni wepesi sana... sana... na wana leta maafa hawa kwenye nyumba, kwa tamaa za mali... sio watu wazuri... kaa nao mbali hacha waowane wenyewe... mimi hawa ni wakupita sio wa kuweka ndani... wahuni sana...
 
Ngoja nikuambie kuhusu wachaga.....ni kweli ni wapambanaji ila tatizo moja ambalo linawasumbua wachaga wengi ni UBINAFSI.Anaweza kaishi na wewe vizuri sana lakini ubinafsi unamtawala anapenda sana maendeleo kupeleka kwao na kuwa connected na kwenda kuendeleza kwao.Ni wajanja sana usipowajua na inatakiwa umdhibiti sana,anaweza akaishi na wewe lakini moyoni kwake ana chembechembe za umimi[UBINAFSI].Mimi nimekaa uchagani miaka mingi sana lakini naona wakioana wao kwa wao inapendeza sana maana hapo inakuwa mbwa kameza mbwa
 
Hata ukiwa mchaga manka hakuach salama lazma akufuturu.
Wapalestina!! Hahahaha.. Nakumbuka kuna mwanamke mmoja alikuwa ananipenda sana sa sijui kutokana na hali ya maisha niliyokuwa nayo kwa kiasi chake?!! Kuna jamaa angu Mchagga akaniambia " mwanangu huyu binti anakuelewa sana Fanya maarifa" nikamwambia ni ndugu yako huyoo Mchagga wa Machame. Akashtuka yupo " Aisee! Huyo mwanamke achana naye tutakusahau mapema"
Tumezka ndg zetu weng bro wamachame n noma hata cc wenyewe wachaga tunawaogopa. Ukmwambia mzaz wako una mchumba mmachame anaanza kulia anajua mda wowte unang'ata pamba. Na hakuui hadi mpate mtt na wawl au m1 na ukpata wa kiume hapo cku zako za kuish znahesabka.
 
Last edited:
Wamekosa kitu kinachoitwa UTU. Jirani yangu ninapoishi ishi ni Mchagga. Mzee wa watu ni Askofu( siujui ni Mchungaji wale wanao' oa. Mke wake alimuitia majambazi kabisa ili amuue arithi mali peke yake kwa bahati nzuri alinusurika. Yule mzee alivyojua mke wake ndiye aliyepanga ile mipango akaondoka alikuwa na nyumba kubwa tu nzuri, akamuachia nayo akamuachia na watoto.
Hao watu mimi sijaribu kujichimbia kabri!

Kifo kipo lakini sio cha kujitakia namna hii
 
mkuu ni aina na aina tu mI nna mchaga wangu yuko so smart anaomb pesa akiw na ishu amby we mwenyew unaion ,wangu yuko so rmntic mkuu

ana heshma anajielewa san mkuu bnafsi ananirespct sana tu
anajua kujishush much yan ni ain flan ya wachaga ambao ni nadra kupatikan lakin maudh madog madog yapo so tofaut san na makbla mngn
Kwa jinsi unavyowasifia huku majority wakisema.ukweli wao huenda limbwata ushapikiwa tayar mzee.Kutafuta maisha na utajiri visiue utu ambao tumezaliwa nao.Ya nn kuwa na pesa nyingi nduguzo huna msaada nao?
 
Mkuu Bonyobonyo hii ni myth tu iliyopitwa na wakati. Mademu wengi wa kichagga ni watu wa mikosi tu. Mwanamke yeyote anayejitambua ana uwezo wa kumbadilisha na kumletea mwanamme maendeleo. Usitegemee kuoa changu au demu wa kibongo movie ukawa na maendeleo, hiyo ndoto tu.
 
Back
Top Bottom