Umuhimu wa bunduki kwenye vituo vya mitihani

Umuhimu wa bunduki kwenye vituo vya mitihani

kubwi

Member
Joined
Dec 22, 2017
Posts
51
Reaction score
66
Jamani naandika Uzi huu nikiwa sina kinyongo chochote ila nikihitaji kujua zaidi.

Nini umuhimu Wa police na bunduki kwenye vituo vya kufanyia mitihani drs LA saba ,form four, na six necta??

Kuna hatari gani inayokisiwa kutokea hadi ikahatarisha Amani?

Utaratibu huu ulianza lini kwenu ninyi Wa zamani ?au zamani ulikuwepo?

Je ,nchi nyingine zina utaratibu huu?

Kwa nini ngazi ya chuo kikuu wasipelekwe huko ma police ambako kwangu naona ndo kuna mtihani wenye uzito zaidi?
USHAURI😛olice waje bila bunduki walinde mitihani bila siraha ni kuwatisha watoto.
 
Askari+silaha=ulinzi kamilifu ikiwa kimoja wapo hakipo hakuna ulinzi ulikamilika. Silaha haiwezi kufanya kazi yenyewe wala askari hana nguvu zozte ikiwa hana silaha(bunduki)
 
askari ni silaha, full stop bila silaha utaliwa tigo hadharani na magwanda yako.
 
Umewazaaaaaa akili zako zimefika mwisho kuwa huo ni mtihani wa tuisheni umetungwa na mke wa mwl kitenesi anasimamia house girl wake ambaye kakaa nje anachat na hawala yake wakati nyie mpo sebuleni mnafanya mtihani. Ujinga sitakagi kabisa hebu leteni mada za maana tujadiri vinginevyo kaa kimyaa kama mimi.
 
Umewazaaaaaa akili zako zimefika mwisho kuwa huo ni mtihani wa tuisheni umetungwa na mke wa mwl kitenesi anasimamia house girl wake ambaye kakaa nje anachat na hawala yake wakati nyie mpo sebuleni mnafanya mtihani. Ujinga sitakagi kabisa hebu leteni mada za maana tujadiri vinginevyo kaa kimyaa kama mimi.
Swali lake liko wazi na linaeleweka, wewe umekuja na majibu ya mtindio wa ubongo na laana za wazazi wako.

Wote tunajua mtihani umetungwa na nani na umuhimu wake. Kilichoulizwa ni UMUHIMU WA UKINZI WENYE SILAHA AS IF NI FEDHA ZINAHESABIWA HUKO NDANI. Kama una akili timamu unaweza kuchagua kukaa kimya
 
Jamani naandika Uzi huu nikiwa sina kinyongo chochote ila nikihitaji kujua zaidi.

Nini umuhimu Wa police na bunduki kwenye vituo vya kufanyia mitihani drs LA saba ,form four, na six necta??

Kuna hatari gani inayokisiwa kutokea hadi ikahatarisha Amani?

Utaratibu huu ulianza lini kwenu ninyi Wa zamani ?au zamani ulikuwepo?

Je ,nchi nyingine zina utaratibu huu?

Kwa nini ngazi ya chuo kikuu wasipelekwe huko ma police ambako kwangu naona ndo kuna mtihani wenye uzito zaidi?
USHAURI😛olice waje bila bunduki walinde mitihani bila siraha ni kuwatisha watoto.
Uwepo wa askari ni kuhakikisha usalama wa mitihani, uwepo wa silaha ni kuwela tahadhari kwamba hata kama atatokea mtu wa kuleta vurugu kwa lengo la kuvuruga zoezi la mitihani asifanikiwe.

Kumbuka mitihani hii hufanyika kitaifa, standard inatakiwa kuwa moja ina maana mtihani mmoja ukivuja kwenye shule moja basi nchi nzima inaweza kupata mtihani huo.

Chuo kikuu mtihani unatungwa na mwalimu husika wa somo, sio mtihani wa kitaifa hata ukivuja hakuna impact maana vyuo havifanani kwa maana ya coverage ya syllabus
 
Je unafahamu kuwa karatasi moja tu ya maswali ikivuja kwenu uko ulipo inaweza kusababisha kuvuja kwa mitihani tz yote na kusababisha hasara kubwa kwa taifa kwa vilaza kuwa na matokeo sawa na vipanga? Mkuu fikiria mbali zaidi halafu kuwa huru pasipo kuingiza siasa manaake ndio shida yetu iyo wabongo.
 
Tena waongeze bunduki, nchi hii wenye nia mbaya ni wengi inaweza tokea fujo katikati ya mtihani wakavuruga mtihani ikawa hasara kwa taifa.
 
Kwa uzoefu wangu sijawahi sikia nchi hii mtihani umeibiwa kwa nguvu. Au majibu yanapalekwa kwa watoto kwa nguvu. Mtihani uibiwa mapema na kwa kushirikisha wadau muhimu. Refer ile kesi ya Bahi mwaka jana.

Nashauri siraha hizo za moto zitumike kwenye kusindikiza mitihani wakati wakuingia na kutoka.

Chumba cha mtihani rungu +kata funua zinatosha kabisa. Kuzibidi nidhamu au siraha ziendane na level.
 
Yaan tena naomba waimarishe ulinzi wapewe jw waje na vifaru kabisa

Lengo ni usalama na uhakika
 
Hii ni miradi yaupigaji ya watu flani kutengeneza posho..
Maana tumeshuhudia shule nyingi zime amliwa kurudia mitihani kwa kile kinacho daiwa kuiba/kuvujisha mitihani wakati hapo hapo kuna hao askari na bunduki zao...
 
Ulinzi mkali kwenye mtihani ulianza baada ya kuvuja kwa mtihani wa kidato cha nne mwaka 1998
Kabla ya hapo mitihani ilikuwa inaletwa wiki moja kabla na ilihifadhiwa ofisi ya mkuu wa shule tena ikiwa kwenye bahasha za kaki
 
Nahisi ulinzi hautoshi. Inahitajika ulinzi ambao raia akiwa 500m anaogopa kusogea eneo la mtihani.
Kwa maoni yangu, wakati wa mitihani vituo vinapaswa kuwa tulivu SANA! Red tape izungushwe eneo kuzunguka vyumba vya mitihani, watahiniwa watumie vyoo vilivyodhibitiwa ile mbaya, .....
Haya majaribio ya kufanya udanganyifu yanapaswa kukoma mara moja.
 
Back
Top Bottom