Umeshawahi kutenda wema na ukakutokea puani?

Umeshawahi kutenda wema na ukakutokea puani?

Inakera sana mtu wanakuja kwako kukopa huku anakulilia shida yake. Kwa huruma unamkopesha (pengine kwa kiwango alichoomba maana unajua atarudisha) kwa ahadi ya kurudishia pesa yako ndani ya muda Fulani (mara nyingi ahadi inakuwa ya kipindi kifupi), lakini ukishampa hiyo hela sahau kuridishiwa....! Utaanza kupigwa sound miezi na miezi!

Ila nimejifunza pia. Mara zote mtu akiomba kukopa kiasi fulani kama nina nia na uwezo wa kumsaidia basi nampa nusu au pungufu ya nusu ya kila alichoomba kutegemea na amount. Kwa kifupi unamkopesha kiwango ambacho nipo tayari kukipoteza kama asipolipa na roho isiniume sana.
Hiyo ndio formula yangu. Na huwa hawarudi.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Nilifahamiana na dada kupitia group la watsap alikuwa Mtu wa Singida tukawa marafiki siku moja akanieleza dada nimepata kazi dar ila sina sehemu ya kufikia naomba nifikie kwako, baada ya kumuuliza maswali roho ya huruma ikanijia nikamwambia aje,Alisafiri nikaenda kumpokea Ubungo ila tulipo kuwa kwenye gari mda wote alikuwa bizze na simu nilikuwa na wasiwasi nikajipa moyo ngoja alale usiku mmoja asubuhi nitajua nini cha kufanya,Story ndefu nimechoka kuandika kifupi yule dada aliiba simu na pesa kidogo.
Duuh pole mkuuu

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Na sisi ambao tumewatendea mabaya waliotutendea wema tunacomment wapi??

Nakumbuka nilivyokuwa o level nilipigwa suspension ya week 2 school sasa kimbembe kurudi home siwezi maana mshua boi namjua anahasira kama mbogo angejua angenipiga nife. Basi nikampanga ticha flani wa hesabu alikuwa mwanangu coz nilikuwa nafaulu sana namba na nilikuwa namsaidia kufundisha tuit zake za wanafunzi wa madarasa ya chini ticha akakubali nikaenda kupoa geto kwake ilikuwa room mbili anaishi yeye na mdogo wake wa kike ticha anatoka asubui anarudi jioni ananiacha na dogo.Majaribu yakaniingia hapo ndo nimebalehe nikatia sound mtoto kwa kuforceforce akanielewa nikawasha kama mara tatu nne suspension ikaisha nikarudi school yule dogo akaja kuwa demu wangu nakumbuka kila nikimmuudhi ananitishia atamwambia ticha na mpaka namaliza form four yule ticha hajawai kushtuka na huwezi amini mpaka leo yule ticha tunawasiliana fresh na hajawaihisi chochote.



Sent from my iPhone using JamiiForums
 
Aiseee, nimesoma comments hapa unaweza dhani duniani binadamu wote wabaya. Ukatamani usisaidie tena mtu au usitende wema. but I am very positive kuna mambo mengi mno mema watu wamenifanyia nyakati ambazo sikuweza au nlikua mhitaji mno au wamewafanyia wengine ambayo yaninipa sababu kuendelea kufanya wema. The world is not as bad as we potray it here. Let love lead,muhimu tu kufanya yote kwa akili.Mungu atusaidie
 
Habari za Jumapili wakuu?

Kama kichwa cha habari kinavyosema, kuna baadhi tu ya mambo ambayo unaweza kuamua kuyafanya kwa moyo mmoja yaani ukaona kabisa hapa natenda wema na malipo ni kwa Mungu ila binadamu mwenzio ni shukrani tu.

Lakini kinyume chake ukajikuta unajuta siku nzima au pengine wiki/mwezi/na hata mwaka. Mimi binafsi ni visa vingi lakini kubwa kuliko ni hili la juzi Jumanne.

Nilikuwa natoka misele yangu jioni ya saa kumi mtaani nikakuta kuna kuku anakimbia huku mguuni amezongwa na mfuko mweusi wa nylon anapiga kelele balaa.

Nikamkamata na kumtoa ulemfuko.
Bwana bwana!! Asee kilichofuata kama sio busara za mtu anayenifahamu vyema na jinsi nilivyowasimulia tukio lote leo hii ningekuwa nauguza majeraha.

Nimekoma.

Sent using Jamii Forums mobile app
Pole sana
 
Wema wangu umenitokea puani jana. Nimelipishwa M2.3.
Kiukweli vado natafakari niache kutenda wema kabisaa au nitende ila kwa kiasi
 
Wewe unafikiriaje? Umesoma kichwa cha thread hii vizuri? Kisa cha kweli hicho. Mimi nilipata kufanya kazi katika nchi hiyo. Wakati wa orientation (kama unaelewa maana yake - kwa sababu unaonekana hauna exposure), tuliambiwa kuwa hakuna kutoa lift kwa wenyeji hata siku moja.
Hao wananchi ni washenzi
 
Nakumbuka mwaka 2012 kuna mzazi aliwahi kunikabidhi binti yake wa kidato cha pili nihakikishe anafaulu,maana kichwa chake hakikuwa na uwezo sana,alisharudia mara moja kidato cha pili
Nami sikufanya hiyana nilimsaidia/kumuwezesha kufaulu kulingana na kichwa chake
Lakini binti alitamani anilipe fadhila bila wazazi wake kujua
Kilichotokea hadi leo binti ana mtoto wa miaka mitano,na mimi kazi ya ualimu niliacha,na naishi nchi jirani koloni la Mreno
Mkuu uliacha kazi mkuu?hebu tupe stori ya sitasahau na Radio free Africa
 
Hao wananchi ni washenzi
Dah ni visa vingi sana,
Unakuwa unamsaidia mdogo wa mke wako yupo masomoni kwa wema tu.
Unakuja kugundua fedha unazomtumia anafanyia ujinga.

Unakata ufadhili halafu anakuja kukutangazia kwa ndugu ulikuwa unamtaka aseeh..
 
Miezi 3 iliopita alikuja mdada tunafanya wote kazi japo idara tofauti , akaomba nimuazime sh.laki saba anadaiwa ada ya mtoto shule na tayar mtoto karudishwa nyumbani na akiahidi atarejesha baada ya siku tatu
Hadi sasa ni miez mitatu na hana dalili za kurejesha wakati mimi nakwama katika mambo yangu
Aisee najuta sana
 
Miezi 3 iliopita alikuja mdada tunafanya wote kazi japo idara tofauti , akaomba nimuazime sh.laki saba anadaiwa ada ya mtoto shule na tayar mtoto karudishwa nyumbani na akiahidi atarejesha baada ya siku tatu
Hadi sasa ni miez mitatu na hana dalili za kurejesha wakati mimi nakwama katika mambo yangu
Aisee najuta sana

Hapo anataka akupe mzigo deni lifute anakusikilizia tu wewe ulianzishe ndiyo maana hakulipi anajua atakupa MZIGO muende sawa.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom