KERO Responded Umeme ni kitanzi kwa wachimbaji Songwe

KERO Responded Umeme ni kitanzi kwa wachimbaji Songwe

Hii ni kero ambayo mwananchi ameiwasilisha JF akitaka wahusika kuchukua hatua
Hali ya Chunya inafahamika, na tunaelezwa kuwa suala hili linaendelea kushughulikiwa na wataalamu wetu.

Hata hivyo, tatizo hili sasa limefikia miaka mitatu, na wananchi wameendelea kusubiri kwa muda mrefu.

Kwa heshima, tunaomba mtupatie time line ya wazi: Ni mwezi gani hasa tunatarajia kuona hatua za utekelezaji na suluhisho la tatizo hili?

Hatuwezi kuendelea kuambiwa tusubiri bila kujua tunasubiri hadi lini.
Tunaomba muda maalum na mpango wa utekelezaji, ili tuweze kuwapa wananchi majibu yenye uhakika.
Habari, ndugu mteja.

Tunashukuru kwa kutupatia maelezo haya ya ziada. Tunaomba tufuatilie suala hili na kukuletea mrejesho stahiki mara tutakapopata taarifa husika, ndani ya siku chache zijazo.

Asante sana. ^MY
 
Habari, Wateja Wetu.

Tunapenda kutoa mrejesho kuhusu changamoto ya umeme kuwa mdogo (low voltage) inayowakabili baadhi ya wateja wetu katika Wilaya ya Chunya na wilaya ya Mkwajuni.

Tafadhali fahamu kuwa Serikali kupitia TANESCO inaendelea kuchukua hatua mbalimbali za kukabiliana na changamoto hii. Leo Septemba 11, 2026, mkataba wa ujenzi wa miundombinu muhimu ya umeme umesainiwa Wilayani Mkwajuni, hatua ambayo inalenga kuongeza upatikanaji wa umeme kwenye wilaya hizo.

Mradi huo unahusisha ujenzi wa njia ya kusafirisha umeme ya msongo wa kilovolti 220 (220kV) kutoka Iganjo, Mbeya hadi Saza, Wilaya ya Mkwajuni, yenye urefu wa takribani kilomita 122, kwa thamani ya TSh bilioni 109. Aidha, mradi unahusisha ujenzi wa kituo cha kupozea umeme chenye uwezo wa 100MVA, sawa na takribani MW 80.

Mradi huu unatarajiwa kuleta kutatua changamoto yote ya upatikanaji wa umeme kwa wateja wote.

Hivyo, tunaomba muendelee kuwa na uvumilivu wakati utekelezaji wake unaendelea.

Tunawashukuru kwa ushirikiano na uvumilivu wenu.

Asante! ^HN
 
Back
Top Bottom