Umasikini Tanzania


M

mjukuu2009

Member
Joined
Jul 6, 2009
Messages
91
Likes
0
Points
13
M

mjukuu2009

Member
Joined Jul 6, 2009
91 0 13
Umasikini Tanzania unasababishwa na nini ikiwa vitu vyote vinavyoweza kufanya nchi ijitosheleze tunavyo!!Tuna kila kitu kinachotakiwa Duniani lakini sisi bado ni masikini kwa miaka zaidi ya 45 ya uhuru,Tanzania tuna
1.Mbuga za wanyama za kutosha (Serengeti,Gombe,n.k)
2.Tuna mapori ya ufagaji mengi tu.
3.Bahari kubwa
4.Maziwa kama victoria,tanganyika,nyasa n.k
5.Nguvu kazi ipo maana tunakaribia milion40 wengi ni vijana ambao atuna ajira.
6.Mifugo ipo yakutosha Ngombe,Mbuzi n.k
7.Aridhi nzuri ya kilimo ipo yakutosha mfano mikoa kama Tanga inaongoza kwa kusitawisha matunda n.k
8.Tuna milima na vivutio vingine vinngi vya utalii kama Kilimanjaro,meru,mapango ya Amboni n.k
9.Nchi aina machafuko,
10.Madini yako mengi watu wa njee wanachukua bure mfano Tanzanite,almasi,zaabu ,uranium,makaa ya mawe n.k
11.Tuna maeneo mengi ya kufanya kazi za Uvuvi kama bahari ya indi,ziwa victoria n.k

Sasa hivi ni baadhi ya mali na utajiri wetu,kwanini tunakuwa masikini!?mimi ni na imani tunakuwa masikini kwa sababu ya utawala mbovu wa Serikali inayotawala kwa mazoea tokea 1961 akuna barabara za kuunganisha nchi,vyuo vikuu ni vichache,Hospital chache nazilizokuwepo azina vifaa,Viwanda tuna wapa watu wa njee kwa bei ya bure.
Pesa yote ya walalaoi inapelekwa kwenye uchaguzi na sasa wameleta tena vitambulisho vya uraia,mtu anakuwa na kitambulisho ambacho akimsaidi kitu awezi kupata panadol hospital kwa kutumia kitambulisho.

Naomba wana JF mnisaidie nini chanzo cha umasikini,
Ehe Mungu shuka uje kuwaukumu awa mafisadi waliyojiuzia nchi wao na familia zao,ukawalaani wao na vizazi vyao.
 
M

mchajikobe

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2009
Messages
2,522
Likes
822
Points
280
M

mchajikobe

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2009
2,522 822 280
Elimu duni na ya kufikirika
Uoga wa wasomi tulionao na kutokujiamini kwao,kwamba hata ktk field zao hawajiamini mpaka wawe na ma expert toka ng'ambo,amin nakuambia kama ingewezekana hata rais najua anahitaji kubwa sana la kuwa na muongozo toka kwa those people ili aweze songesha hili taifa!!!Shame upon us!!
 
S

samvande2002

JF-Expert Member
Joined
Mar 6, 2009
Messages
414
Likes
11
Points
35
S

samvande2002

JF-Expert Member
Joined Mar 6, 2009
414 11 35
the government is too political that practical, they are there just kutoa maagizo..
rais anamuagiza waziri,waziri naye anawaagiza katibu, katibu nae anaagiza, mpaka mwisho wa siku huoni nani ndie anatakiwa kufanya ile kazi..
TOO MUCH MAAGIZO AMBAYO YAPO KI SIASA ZAIDI
 
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2010
Messages
32,248
Likes
32,964
Points
280
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2010
32,248 32,964 280
Umasikini Tanzania unasababishwa na nini ikiwa vitu vyote vinavyoweza kufanya nchi ijitosheleze tunavyo!!Tuna kila kitu kinachotakiwa Duniani lakini sisi bado ni masikini kwa miaka zaidi ya 45 ya uhuru,Tanzania tuna
1.Mbuga za wanyama za kutosha (Serengeti,Gombe,n.k)
2.Tuna mapori ya ufagaji mengi tu.
3.Bahari kubwa
4.Maziwa kama victoria,tanganyika,nyasa n.k
5.Nguvu kazi ipo maana tunakaribia milion40 wengi ni vijana ambao atuna ajira.
6.Mifugo ipo yakutosha Ngombe,Mbuzi n.k
7.Aridhi nzuri ya kilimo ipo yakutosha mfano mikoa kama Tanga inaongoza kwa kusitawisha matunda n.k
8.Tuna milima na vivutio vingine vinngi vya utalii kama Kilimanjaro,meru,mapango ya Amboni n.k
9.Nchi aina machafuko,
10.Madini yako mengi watu wa njee wanachukua bure mfano Tanzanite,almasi,zaabu ,uranium,makaa ya mawe n.k
11.Tuna maeneo mengi ya kufanya kazi za Uvuvi kama bahari ya indi,ziwa victoria n.k

Sasa hivi ni baadhi ya mali na utajiri wetu,kwanini tunakuwa masikini!?mimi ni na imani tunakuwa masikini kwa sababu ya utawala mbovu wa Serikali inayotawala kwa mazoea tokea 1961 akuna barabara za kuunganisha nchi,vyuo vikuu ni vichache,Hospital chache nazilizokuwepo azina vifaa,Viwanda tuna wapa watu wa njee kwa bei ya bure.
Pesa yote ya walalaoi inapelekwa kwenye uchaguzi na sasa wameleta tena vitambulisho vya uraia,mtu anakuwa na kitambulisho ambacho akimsaidi kitu awezi kupata panadol hospital kwa kutumia kitambulisho.

Naomba wana JF mnisaidie nini chanzo cha umasikini,
Ehe Mungu shuka uje kuwaukumu awa mafisadi waliyojiuzia nchi wao na familia zao,ukawalaani wao na vizazi vyao.
serikalini/mashirika ya umma/taasisi zote za serikali kumejaa VICHWA VIBOVU pamoja na PhD,masters zao whatever....bure kabisa,hamna kitu
 

Forum statistics

Threads 1,215,279
Members 463,075
Posts 28,541,857