Ulikuwa na miaka mingapi kipindi Nyerere anafariki?

Ulikuwa na miaka mingapi kipindi Nyerere anafariki?

Majira radio Tanzania (kipindi kilikuwa kinaitwa majira cha saa kumi jioni) ndo walitangaza kuwa mwamba kaaga ,nakumbuka vyema.
ni saa nne asubuhi mjuba, sio saa tatu kwenye kipindi cha majira. Rais Mkapa akiwa na Makamu wa Rais Dr. Omary na Waziri Mkuu Sumaye Taifa likatangaziwa msiba
 
I was 24, nakumbuka kuna vijana walisindikiza Geneza la Mwalimu toka Airport hadi Mikocheni mbio wakiimba...

Nyerere kafaaaaa....... mtuteseeee
Nyerere kafaaaaa.... mtuteseeee

Wamama mitaani walikuwa wakiangua na kuzirai wakishuhudia Geneza la Mwalimu likipita. Hiyo siku ilikuwa ni balaa kubwa.

Kwa kweli hao Vijana ambao sasa wapo 40 hadi 50 by age wanashuhudia Taifa lao likiuzwa kama nguo za mtumba mnadani.
Shukran kwa nakuu hii
 
Nakumbuka nikiwa kwenye pitapita zangu mjini Musoma siku Moja, nikaona Land Cruiser VX ilivyokuwa imembeba Mwalimu akitokea Butiama kuelekea airport. Alipanda ndege kuelekea Dar es Salaam ikiwa ndiyo safari yake ya kwenda kuelekea London Uingereza kwa ajili ya matibabu. Hapo nikiwa bado mwanafunzi shuleni. Na hatimaye Oktoba tukatangaziwa kuwa Mwalimu hayupo nasi tena. Siku wanamleta kutoka Dar, mji wa Musoma ulizizima, tulijana airport ya Musoma kushuhudia shujaa wa taifa akitua katika ardhi ya Mkoa wa asilia yake akiwa amelala. Vilio vilikuwa vingi mnoo siku hiyo. Waombolezaji walisafiri Kwa wingi kwenda kumzika shujaa. Nami sikukubali kubaki nyuma. Nilitua katika Kijiji Cha Ujamaa Butiama, nikawa miongoni mwa maelfu ya watu walioshuhudia kuagwa na hatimaye kuzikwa Kwa nguri huyo wa siasa za bara la Afrika.
 
Back
Top Bottom