madabadaba
JF-Expert Member
- Jan 12, 2017
- 288
- 178
- Thread starter
- #161
Utakufa kabla ya wakati ukiwa Mlevi.Usipokunywa pombe, wala kuvuta sigara, utakufa tu. kama wanavyokufa watu wengine.
Utakufa kabla ya wakati ukiwa Mlevi.Usipokunywa pombe, wala kuvuta sigara, utakufa tu. kama wanavyokufa watu wengine.
Huwezi legeza vyuma kwa kulewa pombe mkuu, utalegea mwenyewe.Badala ya grisi sisi tunalegeza vyuma kwa vyombo...So achaneni na sisi
Walio na afya mbovu zaidi ni walevi kama wewe, pona yako ni kuacha kunywa.Usitupangie cha kunywa mkuu. Walio na afya mbovu si wanywaji wa pombe tu.
[emoji482] [emoji482] [emoji482]
Sawa nesi.Walio na afya mbovu zaidi ni walevi kama wewe, pona yako ni kuacha kunywa.
Hakuna kelele hapa, bali nimeleta hii kitu kuonyaNadhani mleta mada ungekuja na hoja nzito na ya msingi kushawishi viwanda vya pombe vyote vifungwe, hio ingekuwa solution, haya mengine uliyoandika ni kelele za bahari haziwezi kuzuia safari ya mashua.
2. Pombe Kali sana _ kama
vile divai.
Kanisa gani mnanyweshwa pombe?Kumbe tunanyweshwa pombe kanisani
Kwani kuna wakati sahihi wa binadamu kufa?..... hivi unafahamu kuwa wanaokunywa pombe kwa * kiasi* huishi maisha marefu yenye furaha na afya njema kuliko wasiokunywa kabisa pombe?Utakufa kabla ya wakati ukiwa Mlevi.
Kanisa gani mnanyweshwa pombe?
Ilo duka lutakua makunduchi zenjiNashukuru Mungu ni mwezi wa nne sasa tangu niache kunywa shetani nilikuwa na duka la kuuza pombe za jumla nashukuru nimemkataa shetani pamoja na kwamba nimeyumba Mungu ataninyanyua ki vingine PUMBAFU POMBE NENDA ZAKO KUZIMU
Hahah lipo baraIlo duka lutakua makunduchi zenji
Ni kweli kabisaUlevi wa pombe ni ugonjwa unaoathiri watu wengi duniani. Kwa ulimwengu mzima,mamilioni ya watu wameathirika kwa njia moja ama nyingine kutokana na tatizo hili la ulevi wa pombe.
Pombe hupendwa na watu wengi na kuwepo kwake kumeanza tokea enzi za wahenga. Masimulizi ya pombe hupatikana ktk vitabu mbalimnali na hata Biblia imezungumzia na kuonya kuhusu ulevi wa pombe.
KWA NINI WATU
WANAVUTIKA KUNYWA
POMBE?
Sababu kubwa hasa huwa ni kutoa burudani kwa mtumiaji awapo ktk starehe zake za kila mara.
Ni kweli pombe isiponywewa kwa wingi ni kiburudisho, inaliwaza na kumfanya mtu achangamke, wakati mwingine watu hujiamini baada ya kunywa pombe.
POMBE IKINYWEWA
HUFANYA NINI MWILINI?
Pombe ikinywewa huingia tumboni, na baada ya muda hufika kichwani kwa kupitia kwenye mishipa ya damu. Matokeo Yale mtu huanza kuwa na furaha na kujiamini kwa muda.
Jinsi pombe inavyozidi kuingia tumboni ndivyo inavyozidi kuingia kwenye damu. Damu ikiwa na pombe nyingi hudhoofisha sehemu ya ubongo ambapo humfanya mtu kushindwa kupambanua jema na baya hata kumfanya aweze kujisaidia hadharani, kumtemea mate mwenzake nk.
AINA ZA POMBE.
Pombe zimegawanyika ktk sehemu tatu
1. Pombe Kali kiasi _ kama
bia, mbege nk.
2. Pombe Kali sana _ kama
vile divai.
3. Pombe Kali zaidi _ kama
vile whisky, gongo na
konyagi.
MADHARA YA ULEVI.
_ Kuugua magonjwa kama
kisukari, ugonjwa wa moyo,
utapiamlo , ini, kudhoofu akili,
na mwili, kusababisha ajali nk
Ni vizuri kutokunywa pombe kama hujaanza.
Na kama wewe ni mnywaji mahili tafuta msaada mapema.
Nawasilisha.
Dawa ni kuacha kabisa kinywaji hiki.Tujihadhari sana na unywaji wa kupindukia
Jibu swali langu mkuu.Fuatilia sehemu inakotolewa sacrament
Mtengeneza pombe amekuonya usidrive ukiwa chakali, halafu we unakiuka masharti?Kwani kuna wakati sahihi wa binadamu kufa?..... hivi unafahamu kuwa wanaokunywa pombe kwa * kiasi* huishi maisha marefu yenye furaha na afya njema kuliko wasiokunywa kabisa pombe?
Tunashauriwa tunywe kwa kipimo, ...... na kipimo cha pombe kila mtu ana chake kadili ya afya ya mnywaji, mfano binafsi", mimi huwa naweza kunywa castle light tano+ konyagi ndogo moja na nikadrive, mwingine kwa kipimo hicho unaweza mkuta mtaroni.
Nimesema nagonga c- light tano mixing konyagi ndogo moja. Siwi chakali mkuu, ila stimu zinakaa vizuri.. .. au hukunielewa?Mtengeneza pombe amekuonya usidrive ukiwa chakali, halafu we unakiuka masharti?
Afanaleki kufa hakuna breki, endelea kushupaza shingo tukuzike mapema.
Hahahahaha yaani mkuu kwa jinsi ulivyonifanya AMMADA ndiyo maana umeniita...
Nimekumiss sana jamanii
Njoo boss wangu .Weeeee ni hatari kuzidi Ahmada. Halafu nimekumisi balaa mkuu wangu, naja huko muda si mrefu!
Dadeq, hizi "Nakulavlav" hizi nilkuwa nashangaa mbona nyingi sana, kumbe leo tarehe 21!!!!Njoo boss wangu .
Sikukuu hii nimedoda.
I love you boss.
Hahaha pale I love zinapozidi kipindi cha sikukuu