Ukweli kuhusu mpaka wa Tanzania na Malawi

Ukweli kuhusu mpaka wa Tanzania na Malawi

..tegeni masikio Maputo, Msumbiji kuanzia leo.

..nimesoma ippmedia na gazeti la Malawi wanasema mawaziri wa mambo ya nje wamealikwa Maputo Msumbiji wiki hii.

cc Mwawado, Mtanzania, Bukyanagandi
 
Last edited by a moderator:
It is a heartbreaking story that we are pursuing this path because of being misled by the colonialists. IT IS Very unfortunate we have been hooked to believe we deserve on the basis of unilateral agreements. we cannot claim right on something that is creating harm to any one among us . This is one of the cardinal sins that were committed by the colonial powers. Now we agree to disagree at the expense of our own fate. It is very difficult to muzzle any one among us except wisdom should prevail. Withdrawal of the incumbent president of Malawi, Madam Joyce Banda, from pursuing her motives to claim Lake Nyasa can be accepted unabated. Tanzanians should go to the table with precautions bearing in mind certain assumptions regarding her unpredictable behaviour. Yes we agree to go to the table of negotiations not because we are going to gain but because the matter is going to gain some strides towards permanent solution to a century puzzle between Malawi and Tanganyika. In 1917 my great grandfather was caught a war captive by the British army when the Germans lost the battle. He spent three years in Nyasaland as a war prisoner at Zomba high command prison until he was released in 1919. This sad scenario takes me to a very gloomy situation as we are heading towards 2017 to 2019 when we shall be celebrating 100 years after he had been released. After all one of the Ngonde Chiefs reigning there finds his ancestral origins from the Mount Livingstone Ranges at Mbemba village not more than six generations ago. For that matter knowing all about these Please ! Madam President stop this satanic motive. We are Africans of the same ancestor let us share the resource. Remember our rivers from Livingstone ranges pour millions and millions of liters of water free of charge which accounts for 60% of the total water flowing into Lake Nyasa. if you consider a unilateral ownership we shall ask you to pay for every liter of h[SUB]2[/SUB]o that enters lake Nyasa . Failure to do so , we shall construct dams uphills to prevent any drop of water into your lake so that at the end the lake dries off. do you consider any point in doing so. Weigh out before it is too late.

.
 
Hivi ni haki kwa Tanzania kung'ang'ania ziwa Malawi na ikiwa ni haki basi nani ndiye mmiliki halisi wa hili ziwa Nyasa?


 
ImageUploadedByJamiiForums1401791025.576825.jpg


Sent from my iPhone using JamiiForums mobile app
 
why do you think ipo kwenye dotted lines..mimi sio mtaalam wa ramani lakini nadhani zizo dotted lines zinaashiria kuna mgogoro
 
How sure you are kuita mipata halisi? Kwa kuwa wewe ni Mtanganyika so unavutia kwako? Hudhani kuna Mnyasa mwenye morari kama wako ambaye naye ana ramani ya kuonesha mipaka tofauti? Haya ni mambo ya kidiplomasia, ni diplomasia pekee itakayoyamaliza...nothing else!
 
Mjerumani alipokuwa anatawala Tanganyika Mwingereza alikuwa Malawi, mjerumani aliomba kuachiwa kisiwa fulani jina nimesahau kilichokaribu na ujerumani kilichokuwa kikimilikiwa na uingereza, mwingereza akataka return, mjerumani akamwachia ziwa nyasa na kilomita 10 kutoka ziwani sehemu ya nchi kavu. Baada ya vita kuu kuish mwingereza alitawala tanganyika na malawi hivyo hakuona umubimu wa kuweka mipaka maana kote ni kwake. Na ile agreement haikufutwa, baada ya uhuru sheria za umoja wa mataifa zinasema mipaka kwa nchi zinazopakana na mito au maziwa ni katikati ya mto au ziwa, na kwa bahari ni km 200 kwenda baharini. Utata uliopo ile agreement haikufutwa hadi leo na ndio inayowapa jeuri malawi ya kudai eneo hilo.


Sent from my iPhone using JamiiForums
 
Tatizo bongo tuna rais wa sampuli hii tuliyenaye ,lakini tungekuwa na rais anayejali maslahi ya nchi hii issue ya ziwa Nyasa ingekuwa ishakwisha kitambo,cha kufanya ilikuwa ni kuendeleza shughuli mbalimbali za uzalishaji humo ziwani ikiwa ni pamoja na kutafuta gas na mafuta na usafirishaji wa uhakika ungekuwa unaendelea humo lakini sasa nd'o hivyo tena,rais wenu anaota kuwaleta kina 50cents sijui na matakataka mengine gani Tz.Ha ha ha ha ha,na hawa kwa rais huyu watatusumbua sana.
 
Kwa nini unasema hiyo ni mipaka Halisi

umeingalia hiyo ramani vizuri?
mipaka yote ya Tanzania iko kwenye Solid lines, hujiulizi kwa nini huo wa Malawi na Tanzania uko kwenye Dotted line?

dotted line hii inamaanisha nini?
 
ukifatilia hiyo mipaka vizuri ambayo ni ya moja kwa moja yaani mstari bila dotted inamaana unataka kunieleza kuwa hata MALAWI nayo ni sehem ya Tanganyika? au TANGANYIKA ni sehem ya malawi?

https://maps.google.co.uk/maps?ll=-12.4863729,34.269751&z=7&output=classic&dg=ntvb

Kaka hivi hiyo ramani huielewi, hakuna clear mpaka wa Tanzania na Malawi hapo, uliopo ni ule wa Dotted line uliopo kwenye ufukwe wa Lake Nyasa upande wa Tanzania

lakini officially Wamalawi na Watanzania wanajua mpaka uko wapi, hata siku moja huwezi kuona jeshi la Malawi linavuka nusu ya ziwa kuelekea Tanzania na Pia Jeshi la Tanzania haliwezi kufuka nusu ya Ziwa kuelekea Malawi

Raia wa Malawi na Tanzania wanaoishi mwambao wa Ziwa Malawai wanajua nchi zao zinaishia wapi katika umiliki wa Ziwa, Mvuvi wa Malawi anajua Maji ya Malawi yanapoishia na waTanzania Hivyohivyo
 
Kisiwa kilikua kinaitwa Heligoland mkuu.Mengine yote uliyosema ni kweli.
Mjerumani alipokuwa anatawala Tanganyika Mwingereza alikuwa Malawi, mjerumani aliomba kuachiwa kisiwa fulani jina nimesahau kilichokaribu na ujerumani kilichokuwa kikimilikiwa na uingereza, mwingereza akataka return, mjerumani akamwachia ziwa nyasa na kilomita 10 kutoka ziwani sehemu ya nchi kavu. Baada ya vita kuu kuish mwingereza alitawala tanganyika na malawi hivyo hakuona umubimu wa kuweka mipaka maana kote ni kwake. Na ile agreement haikufutwa, baada ya uhuru sheria za umoja wa mataifa zinasema mipaka kwa nchi zinazopakana na mito au maziwa ni katikati ya mto au ziwa, na kwa bahari ni km 200 kwenda baharini. Utata uliopo ile agreement haikufutwa hadi leo na ndio inayowapa jeuri malawi ya kudai eneo hilo.


Sent from my iPhone using JamiiForums
 
Kisiwa kilikua kinaitwa Heligoland mkuu.Mengine yote uliyosema ni kweli.

kwa maelezo haya watanganyika tukubali tu yaishe. hili tumepigwa bao. kwanza tuangalie tuna maziwa mangapi yametuzunguka na ukiongezea bahari ya hindi pia. sasa!! tunatumiaje fursa zilizomo kwenye maeneo haya? yaani imefikia mpaka wachina wafilipino wanakuja kuvua samaki tena wale wa GHALI sana na adimu kuwapata samaki JODARI wanavuliwa bila serikali kujua. na si kwamba (serikali) hawajui wanajua ila wanatoa ushirikiano kwa wezi hao kuvuna mali asili yetu na kujinufaisha wao binafsi.
so kwa hili la lake nyasa naona serikali ikubali tu kuwa imepigwa bao na malawi. viniginevyo tulianzishe afu tuone mziki utakuwaje.
tutambue kuwa Tanzania ni maskini tena wa kujitakia tu na ikitokea tukajifanya tunaweza kama tulivyoonyeshwa siku ilee uwanja wa taifa maonyesho ya kijeshi basi kama ni SHOW basi na tuione sasa kwenye vitendo kama kweli tunaweza. binafsi najua kuwa watanzania ni mabingwa wa usanii lakini reality hatuna kitu zaidi tukilianzisha ni kuwatia umaskini njaa watanzania kama ilivyokuwa kipindi cha kumsaidia OBOTE kumuondoa SHEIKH idd amin kwa sasa almarhuum. matokeo yake tuliyokuwepo kipindi hicho tuliyaona.
so tusijaribu tena kuchokoza jirani zetu kisa ziwa nyasa/malawi. jina peke yake linaashiria ziwa sio letu. TUKUBALI YAISHE.
 
Back
Top Bottom