Ukweli kuhusu mpaka wa Tanzania na Malawi

Ukweli kuhusu mpaka wa Tanzania na Malawi

walizi wa mipaka yetu wako wapi?

Kwa hali hii basi hata Bismark Rock iliyopo pale Kamanga_Ferry jijini Mwanza ingekuwa ya Malawi tangu enzi na enzi bila kupiga kelele japo ipo mita 100 kutoka ferry.
 
Mkuu Nikupateje!

Mbona una watetea sana wanyasa kulikoni?
 
Nikupateje,
Weka picha au ramani hapa mkuu, ili tuone hivyo visiwa viko upande gani.

Jasusi,

Nadhani suala la ramani si tatizo sana maana kwa udogo wa visiwa vyenyewe ramani zinazouzwa mtaani unaweza kuviona kwenye ile Tanzanian map chart iliyochapishwa na BP (T) Ltd mwaka 1997.

Ni vidogo mno kiasi kwamba ni sawa na kuuliza mbona SAA NANE au BONGOYO islands wakati mwingine hazionekani kwenye ramani lakini ukiuliza wenyeji wtakujibu kuwa Saa Nane au Bongoyo vipo na humu wenyeji JF wenyeji au waliowahi kufika huko wanajua hilo.

Ninachoweza kukusaidi ni coordinates za visiwa hivyo kama ifuatavyo:

1: LUNDU (S11.31872 E34.65072)
2: NGKUYO (S11.37831 E34.69503)

Hivi ni vile vilivyo karibu na pale Mbamba_Bay.

Kwa kile cha Lukoma kule Mozambique centre coordinate yake ni (S12.06920 E34.73038)

Coordinate zote hizi ziko kwenye geodatum ya WGS84 hivyo, mnaweza kuvipata kwenye softmaps withi finest resolution.
 
Unawaona walikuonea kwa suala la Malawi ndiyo haohao walioli-solve suala la Msumbiji, yaani wakoloni Portugese na Britons.

Usingekuwa mvivu kusoma hata hii post yangu ungegundua kwamba wakoloni wa Mozambique walilisolve hili kwa kukaa mezani na kuandika mkataba mpya wa mpaka kupita katikati ya Ziwa.

Lakini unatakiwa kujua kuwa Nyasaland haikupoteza nusu hiyo bure. Mkataba uliitaka Mozambique kutoa sehemu fulani ya nchi kavu yenye milima kadhaa kwa Nyasaland (Malawi).

Sasa, maadam si mimi ila wewe mwenyewe umetaka nipende ya Mozambiqueyafanyike hapa Tanzania basi maana yake na sisi tutoe sehemu ya nchi kavu tuwape Malawi ili tupate kisehemu cha ziwa kama walivyopewa Mozambique.
si ndio hivyo visiwaaaaaaaaaaaaaaaa. mbona mgumu kuelewa.
 
Wasomaji, huyu Nikupateje ana kazi maalum humu jamvini.

Nikuambie kitu kimoja ewe Nikupateje;
kipindi kabla ya utafiti wa mafuta na gesi ziwani TULIKUBALIANA KUTOKUKUBALIANA lakini kwa sasa, HATUKUBALINI KUTOKUBALIANA, na hatimaye mmoja lazima adundwe ndiyo akubali matakwa ya mwenziye. Tutaipigaje malawi!!!!!
akili isijikite kwenye nguvu (vita) bali hoja zenye nguvu na ushawishi kama mleta hoja! Naanza kuwa na wasiwasi na ukichukulia rekodi za mashauriano na madai ya kimataifa sio nzuri sana kwetu!

 
Wewe unaleta hoja nusunusu halafu unataka uletewe majibu, sasa unakuja humu kufanya nini bila kutuambia wewe ulipotafiti ulipata majibu gani!

Sisi tumetafiti haya tumekuja na hoja iliyopo mezani. Uvivu wa kutafiti umekutawala unaishia kutaja unayoyataja tena nusunusu.

Kajipange kwanza ukija na utafiti wenye majibu mambovu utajibiwa tu humu.

Jibu hoja zangu wakati uanrudi kutafiti huko ulipopataja
Nilidhani weye msomi kama unavyojinasibu...nilitegemea utafiti hilo ndo ulinganishe na analysis yako ndo upime kama hoja yako ina mashiko au la. Huo ndo utafiti. Huwezi ku-base sehemu moja ukaja na conclusion. Kajipange vyema ili hoja yako ijadilike kwa uzuri. Vinginevyo utaonekana huna hoja tu!
 
si ndio hivyo visiwaaaaaaaaaaaaaaaa. mbona mgumu kuelewa.

Kama umeanza kukubali suala la kugawa maeneo basi nina hoja mbili kwako.

Moja, hivi visiwa hujawahi kuvitamka kuwa ni vya Tanzania na hivyo unakubalia havikuwahi kuwa vyetu bali ni vyao hivyo hii haitakuwa item yetu kwa hiyo barter trade. Tutatakiwa kutoa eneo moja ama Kyela au kokote.

Mbili, tulitakiwa Tanzania tujikite na madai ya kuundwa mkataba wa aina hiyo kama wa Msumbiji kuliko sasa ambako hoja iliyoko mezani haisemi kama unavyosema wewe bali inaishi kusema mpaka ni nusu kwa nusu, mara walibadili waingereza mwaka 1902, mwingine anasema mwaka 1914, mwingine anasema 1926, mwingine anasema mwaka 1938, mwingine anasema mwaka 1958, mwingine anasema 1982, yaani kuna theory nyingi za kutetea ukatikati wa mpaka kiasi kwamba hata wanaoitetea wanabishana wenyewe kwa wenyewe in terms of chronology!!

Utalipataje ziwa kwa hoja za namna hii!!
 
Kwa hali hii basi hata Bismark Rock iliyopo pale Kamanga_Ferry jijini Mwanza ingekuwa ya Malawi tangu enzi na enzi bila kupiga kelele japo ipo mita 100 kutoka ferry.

mfano huu sijauelewa, mwanza na malawi!!!!!
Nikupateje unalipwa shilingi ngapi kwa kutoa data za ningeli-ningali?

Nimekwisha kwambia kwenye posti moja hapo juu kuwa kabla ya wamalawi hawajajitwika jukumu la kutulazimisha kuwakubalia tofauti na msimamo wa awali kuwa tulikubaliana kutokukubaliana, kuishi maeneo yale kuliachwa kuwa faida ya yeyote, haikujalisha anatokea wapi kwa asili ya mpaka, kwa maana ya makazi hata wamakonde ni wahamiaji clasified citizen.

Ni wakati huu wamalawi wanapaswa kujua kwa vitendo kuwa mpaka unapita katikati ya ziwa nyasa. Hapa hawakai waingereza wala wajerumani.
 
Last edited by a moderator:
Nilidhani weye msomi kama unavyojinasibu...nilitegemea utafiti hilo ndo ulinganishe na analysis yako ndo upime kama hoja yako ina mashiko au la. Huo ndo utafiti. Huwezi ku-base sehemu moja ukaja na conclusion. Kajipange vyema ili hoja yako ijadilike kwa uzuri. Vinginevyo utaonekana huna hoja tu!

Kwani hiyo case ya kisiwa Lake Victoria unachosema, je, umesoma case nzima au umeishia kwenye headline?
 
mfano huu sijauelewa, mwanza na malawi!!!!!
Nikupateje unalipwa shilingi ngapi kwa kutoa data za ningeli-ningali?

Nimekwisha kwambia kwenye posti moja hapo juu kuwa kabla ya wamalawi hawajajitwika jukumu la kutulazimisha kuwakubalia tofauti na msimamo wa awali kuwa tulikubaliana kutokukubaliana, kuishi maeneo yale kuliachwa kuwa faida ya yeyote, haikujalisha anatokea wapi kwa asili ya mpaka, kwa maana ya makazi hata wamakonde ni wahamiaji clasified citizen.

Ni wakati huu wamalawi wanapaswa kujua kwa vitendo kuwa mpaka unapita katikati ya ziwa nyasa. Hapa hawakai waingereza wala wajerumani.

Sijui habari ya malipo labda kama wewe unajua kuna malipo ya kuleta vituko kama hapo kwenye RED.
 
Nikupataje, majibu ya maswali yako yatapatikina mara tu baada ya mgogoro huu kutatuliwa kijeshi, maongezi hayawezi kamwe kumaliza mgogoro huu. Baada ya hapo ndiyo tutajua kama mpaka upo katikati ya ziwa au yanapoishia maji upande wa Tanzania, hata hivyo visiwa mmiliki wake halali atajulikana tu.
 
Nikupataje, majibu ya maswali yako yatapatikina mara tu baada ya mgogoro huu kutatuliwa kijeshi, maongezi hayawezi kamwe kumaliza mgogoro huu. Baada ya hapo ndiyo tutajua kama mpaka upo katikati ya ziwa au yanapoishia maji upande wa Tanzania, hata hivyo visiwa mmiliki wake halali atajulikana tu.

Mkuu Bra-Joe,

Pamoja na kwamba sipendi umalizike kwa vita maana hakuna anayejua nani atapigana vipi na atasaidiwa na ani katika dunia hii, lakini nakubaliana na wewe unaposema mgogoro huu hautamalizika kwa maongezi haya yanayoendelea.
 
Nikupateje, just asking, kwa nini unatumia nguvu kubwa sana kwenye hili jambo la mpaka kati ya Tanzania na Malawi? Ni kitu gani hasa kinakusukuma 'uwekeze' kwenye hili jambo? Na unaamini yooote uliyoandika kuhusu huu mpaka hayafahamiki kwa viongozi (hasa) wa Tanzania? and do you see yourself as 'the' leading expert wa mpaka wa Tanzania na Malawi?




Wewe unaleta hoja nusunusu halafu unataka uletewe majibu, sasa unakuja humu kufanya nini bila kutuambia wewe ulipotafiti ulipata majibu gani!

Sisi tumetafiti haya tumekuja na hoja iliyopo mezani. Uvivu wa kutafiti umekutawala unaishia kutaja unayoyataja tena nusunusu.

Kajipange kwanza ukija na utafiti wenye majibu mambovu utajibiwa tu humu.

Jibu hoja zangu wakati uanrudi kutafiti huko ulipopataja
 
Nikupateje , nimeona mantiki yako katika suala hili.

Je kwa kutumia mantiki yako, tunayo haki pia ya kuwauliza wale wanaodai ziwa lote ni lao ilikuwaje wanaruhusu mapaka leo hii watanzania wanafanya shughuli za uvuvi kwenye "ziwa lao" - utakumbuka sisi tulivyofanya kwenye lile sakata la "samaki wa Magufuli"!.

Je ilikuwaje wakaruhusu(wakaachia) watanzania kuingiza ferry (MV Songea nk) ndani ya mipaka yao na kufanya shughuli za usafirishaji wa watu? Kwa nini wasiwazuie/kuwakamata wavuvi na hata hizo ferry zinazoingia kwenye "territory yao" bila kufuata taratibu? Kama wanaamini ziwa lote ni lao kama "mikataba" inavyosema, je ni wazi kuwa wamalawi wameshindwa kulinda mipaka yao?

Hivi ni kweli kuwa "Malawi" (wajerumani, waingereza) ilikuwepo kabla ya wamanda, wakisi, wangoni, wapangwa na wengineo wanaoishi kando ya ziwa nyasa/malawi?
 
Nikupateje, just asking, kwa nini unatumia nguvu kubwa sana kwenye hili jambo la mpaka kati ya Tanzania na Malawi? Ni kitu gani hasa kinakusukuma 'uwekeze' kwenye hili jambo? Na unaamini yooote uliyoandika kuhusu huu mpaka hayafahamiki kwa viongozi (hasa) wa Tanzania? and do you see yourself as 'the' leading expert wa mpaka wa Tanzania na Malawi?

Lete hoja tujadili issue na si kumjadili Nikupateje maana japo nimeshasema hizi hoja zenu za kumjadili Nikupateje ni rahisi kuzimaliza kwa mimi kubadili ID lakini hadi sasa sijaona sababu ya kufanya unafiki huo.

Hata kama nitaandika post milioni moja nitatumia ID hiihii.

Cha msingi kama hoja za Nikupateje zinakukera usiendelee kumvimbisha kichwa kwa kumjibu lolote na ndipo hapa Nikupateje atapata nafasi kukuuliza iweje JF ina wanachama zaidi ya 50,000 na post zaidi ya 5,000 na wewe unakazania kujibizana na post ya jamaa mmoja mdogo sana aitwaye Nikupateje.
 
Nikupateje , nimeona mantiki yako katika suala hili.

Je kwa kutumia mantiki yako, tunayo haki pia ya kuwauliza wale wanaodai ziwa lote ni lao ilikuwaje wanaruhu mapaka leo hii watanzania wanafanya shughuli za uvuvi kwenye "ziwa lao" - utakumbuka sisi tulivyofanya kwenye lile sakata la "samaki wa Magufuli"!.

Je ilikuwaje wakaruhusu(wakaachia) watanzania kuingiza ferry (MV Songea nk) ndani ya mipaka yao na kufanya shughuli za usafirishaji wa watu? Kwa nini wasiwazuie/kuwakamata wavuvi na hata hizo ferry zinazoingia kwenye "territory yao" bila kufuata taratibu? Kama wanaamini ziwa lote ni lao kama "mikataba" inavyosema, je ni wazi kuwa wamalawi wameshindwa kulinda mipaka yao?

Hivi ni kweli kuwa "Malawi" (wajerumani, waingereza) ilikuwepo kabla ya wamanda, wakisi, wangoni, wapangwa na wengineo wanaoishi kando ya ziwa nyasa/malawi?

Kuna mambo mawili:

1: Matumizi ya Ziwa Malawi kwa shughuli za kiuchumi
2: Umiliki wa Ziwa Malawi


Katika hapa yaani la kwanza tuwaulize wanaozuia wenzao wasifanye shughuli ya mafuta ambayo ni moja ya shughuli za uchumi kama zingine mbona hawakuzuia zile zingine miaka nenda rudi, na hata baada ya kuja mafuta mbona hawakatazi shughuli zingine pia?

La pili halikuwa na nguvu sana kutokana na la kwanza kutokuwa tatizo kwa miaka 50 sasa.
 
Kuna mambo mawili:

1: Matumizi ya Ziwa Malawi kwa shughuli za kiuchumi
2: Umiliki wa Ziwa Malawi


Katika hapa yaani la kwanza tuwaulize wanaozuia wenzao wasifanye shughuli ya mafuta ambayo ni moja ya shughuli za uchumi kama zingine mbona hawakuzuia zile zingine miaka nenda rudi, na hata baada ya kuja mafuta mbona hawakatazi shughuli zingine pia?

La pili halikuwa na nguvu sana kutokana na la kwanza kutokuwa tatizo kwa miaka 50 sasa.
Kimsingi yote mawili yanapaswa kwenda pamoja. Umiliki wa eneo unakuwa na faida gani kama huwezi kulitumia katika shughuli zako za kijamii na kiuchumi kwa manufaa yako?

Unafikiri ni kwa nini la kwanza halikuwa tatizo kwa miaka 50? Unawezaje kufanya shughuli za kiuchumi kwenye territory ya mtu mwingine bila kuwapo na makubaliano na mwenye eneo akakaa kimya tu? Ni wazi kuwa wamalawi hawaamini kuwa "ziwa lote" ni lao kama wanavyosema....unakubaliana na dhana hii?

Nimeona umekwepa maswali yangu hapo juu (usijali lakini, nakuelewa!:biggrin1🙂
 
Kimsingi yote mawili yanapaswa kwenda pamoja. Umiliki wa eneo unakuwa na faida gani kama huwezi kulitumia katika shughuli zako za kijamii na kiuchumi kwa manufaa yako?

Unafikiri ni kwa nini la kwanza halikuwa tatizo kwa miaka 50? Unawezaje kufanya shughuli za kiuchumi kwenye territory ya mtu mwingine bila kuwapo na makubaliano na mwenye eneo akakaa kimya tu? Ni wazi kuwa wamalawi hawaamini kuwa "ziwa lote" ni lao kama wanavyosema....unakubaliana na dhana hii?

Unajua tatizo la thread kama hizi zinakuwa ndefu si kwa sababu mtu kama mimi ninapenda kuongea. JF ingekuwa imejaa watu ambao wakisoma thread moja tu halafu unajikita kusoma related links zote hata za humuhumu basi threads zingekuwa fupi sana na mimi binafsi nisingekuwa na post zaidi ya 10.

Unalouliza tumeshalisema sana na sia ajabu nakujibu hapa kesho akakurupuka mwingine akauliza bila kupepesa huku na kule na ni kwa sababu tunatumia ID za kuchonga kwani ingekuwa za kikwelikweli basi hakuna ambaye angependa kuaibika kwa kuambiwa mvivu wa kusoma na uvivu wake ukathibitishwa kwa kumletea post iliyotumwa jana tu!

TUmeshaeleza humu kwamba kumruhusu mtu kutumia territory yako si tatizo. Nchi za Ulaya zina vieneo vidogo kiasi kwamba unaweza kuishi Ufaransa na kila siku unaenda kufanya kazi Geneva, Switzerland.

Wafanayakazi wa Vatican karibu asilimia kubwa wanaishi jijini Rome ambako ni Italy. Ni hivihivi kwenye vinchi vidogo viitwavyo microstate.

Hili la Malawi ukisoma hotuba ya Kamuzau Banda ya mwaka 1967 alimponda sana Nyerere lakini alisema wazi wote Malawi na Tanzania tutumie ziwa lile japo ni lao kwa asilimia 100.

Sasa, unataka nini zaidi ya hapo.
 
...
eshaeleza humu kwamba kumruhusu mtu kutumia territory yako si tatizo. Nchi za Ulaya zina vieneo vidogo kiasi kwamba unaweza kuishi Ufaransa na kila siku unaenda kufanya kazi Geneva, Switzerland.

Wafanayakazi wa Vatican karibu asilimia kubwa wanaishi jijini Rome ambako ni Italy. Ni hivihivi kwenye vinchi vidogo viitwavyo microstate.

Hili la Malawi ukisoma hotuba ya Kamuzau Banda ya mwaka 1967 alimponda sana Nyerere lakini alisema wazi wote Malawi na Tanzania tutumie ziwa lile japo ni lao kwa asilimia 100.

Sasa, unataka nini zaidi ya hapo.
Kwa hiyo kuna tatizo gani kwa Tanzania kuwachia wamalawi kutumia territory yake (visiwa viwili ambavyo umevitaja hapo juu)?

Kwani hoja yako kuu katika uzi huu ilikuwa ni nini? Umezungumzia kuhusu visiwa viwili vilivyopo ziwa nyasa katika "eneo la Tanzania" na hasa matumizi ya visiwa hivi yanayofanywa na wamalawi. Kimsingi umejenga hoja kuwa kama Tanzania inaamini mpaka upo kati kati ya ziwa, imekuwaje iakaruhusu wamalawi watumie visiwa hivyo kwa shughuli zao za kitalii huku ikijua kuwa visiwa hivyo vipo ndani ya territory yake (umesema km 11 hivi kutoka mbamba bay!)?

Sasa kama hoja yako hii bado inasimama, then sioni ni kwa vipi inatofautiana na hoja yangu ya wamalawi kuwaachia wavuvi wa kitanzania kuingia kwenye territory yao na kufanya shughuli za uvuvi!

Hiyo mifano yako ya ya nchi za ulaya, haitoshi kujibu hoja yako kuu katika uzi huu?
 
Back
Top Bottom