Ukweli kuhusu mpaka wa Tanzania na Malawi

Ukweli kuhusu mpaka wa Tanzania na Malawi

Off coz mipaka yetu haiko salama af kuna nchi kubwa itakuwa imempa kiburi malawi
 
Mkama,

Fact si nani aliyeweka. fact ni kwamba hata sisi tulipokea kilichowekwa. Achilia mbali AU bali hata kule UN ramani iliyopo kule ni ni yenye ziwa Malawi likiwa kwao.

Asante kaka! Pia katika kugawa mipaka wakoloni walikua wakizingatia natural resources zilizoko mikononi mwa makoloni yao, na ndio maana Ziwa nyasa liliachwa kwao ili tubaki na Kilimanjaro, rejea moja ya coments zangu hapo juu. Otherwise walikuwa wapewe KENYA (Hata ukifuatilia bado utata wa Mt. Kilimanjaro upo japo hauna nguvu).
 
kwakweli siku zote mimi huwa nafahamu mpaka wa tz na malawi ni ukingo wa ziwa nyasa. Kila mwaka tz tunagundua rasilimali mpya kama madini, mafuta,gesi etc lakini sioni mabadiliko yoyote baada ya uvumbuzi huo zaidi ya kuona maisha yakizidi kuwa magumu as days go on. Kwa mtazamo wangu hata tukiyapata hayo mafuta ya lake nyasa bado naamini hayatakuwa na manufaa yoyote kwa mtanzania.

MTAZAMO WANGU BINAFSI
Ndugu zangu kama mambo yatakuwa magumu ni bora tuwaachie wamalawi hicho kipande, hii ni strategic war kutoka west.. kinachotafutwa ni hawa west ku_initiate endless war ili wapate upenyo wa kukomba rasilimali zetu through barter trade kama wanavyofanya DRC, angola, sudan, iraq, afghan etc
kwa option ya vita am sure 90%+ tutapoteza match c'se itakuwa ni one man Tanzania vs Malawi & west/ug/rwanda/china ect

Na pia ukiangalia kiundani zaidi utaona kuwa ukanda wa rukwa, mbeya songea ndio kuna nuclear deposits za kufa mtu ambazo mataifa tajiri yanapigana vikumbo kuzipata halafu tunataka vita ipiganwe huko huko.. bIla kusahau huko ndio ngome ya kilimo na pia kuna hifadhi za taifa nyingi.
 
Mzalendo JR,

Katika huo Mkataba wa 1891 MJERUMANI alikuwa na RWANDA na URUNDI sasa ina Maana kama

wakishikilia huo Mkataba wa ZIWA NYASA ina Maana RWANDA na URUNDI zitakuwa za TANGANYIKA?

Mheshimiwa,

Rwanda na Urundi haifai kutolea mfano hapa. Kuhusu rwanda na Burundi kuna treaty iliyosainiwa yaani kuwa updated had ikawa katika hali ya sasa.

Sisi hakuna treaty yoyote kuhusu mpaka huu, na wanaosema tufuate diplomacy, kama Malawi wakikubali basi ndipo itasainiwa treaty kutambua mpaka kuwa katikati.

Lakini Malawi wakikataa kama walivyoonyesha basi msitegemee chochote labda riparian zone yaani pembezoni mwa ziwa ambako mnaweza kupatapata vimaji kwa ajili ya irrigation.
 
Mheshimiwa,

Rwanda na Urundi haifai kutolea mfano hapa. Kuhusu rwanda na Burundi kuna treaty iliyosainiwa yaani kuwa updated had ikawa katika hali ya sasa.

Sisi hakuna treaty yoyote kuhusu mpaka huu, na wanaosema tufuate diplomacy, kama Malawi wakikubali basi ndipo itasainiwa treaty kutambua mpaka kuwa katikati.

Lakini Malawi wakikataa kama walivyoonyesha basi msitegemee chochote labda riparian zone yaani pembezoni mwa ziwa ambako mnaweza kupatapata vimaji kwa ajili ya irrigation.

Treaty ya 1891 Wajerumani na Waingereza ndio walisaini Mikataba ya kugawana Lake Nyasa na pia River Ruvuma

Haukujua hayo? na wakti huo Rwanda na Urundi zilikuwa Tanganyika ni baada ya 1st World War ndio Wabelgiji

Walipewa... Umesoma full story au UNABISHA TU BILA SABABU???
 
Mzalendo JR

Naomba niulize swali la kiuchokozi kidogo, ni nani aliyeweka mipaka ya Tanganyika na Congo DRC kupita kati kati ya ziwa? na ni nani aliyewagawia wa belgiji Burundi na Rwanda yetu?
MkamaP ukiisoma ile Heligoland Treaty, imegawa mipaka karibu nchi yote ya tanganyika
 
Last edited by a moderator:
By [B said:
nngu007[/B]

Mzalendo JR,

Katika huo Mkataba wa 1891 MJERUMANI alikuwa na RWANDA na URUNDI sasa ina Maana kama

wakishikilia huo Mkataba wa ZIWA NYASA ina Maana RWANDA na URUNDI zitakuwa za TANGANYIKA?
[B said:
Mwita25[/B]
Hako kaziwa NYASA kenyewe hakana faida yoyote ya kiuchumi kwa taifa letu zaidi ya kutujazia nafasi tu. Waache wamalawi walichukue tu, sisi tuna fursa nyingi sana za kiuchumi mfano Ziwa Victoria, Mlima Kilimanjaro, Serengeti n.k. Tusijaribu kushawishi jeshi kuingia vitani, lina kazi nyingi nyingine za kufanya kwa taifa letu.
tungeliweza kuitaka Rwanda/Burundi lakini inategemea nia yetu na uwezo wa kufanikiwa katika hiyo nia.
Ni nani aliye tayari 'kumchokoza' Kagame!?
Ni kwa 'situation' hiyo hiyo Malawi wameamua kuibua haya mambo leo hii na si nyakati zilizopita japo walikuwa wakijua hilo!
Inanisikitisha sana ila huenda inasababishwa na 'ukaidi' wetu!


 
Mzalendo JR,

Katika huo Mkataba wa 1891 MJERUMANI alikuwa na RWANDA na URUNDI sasa ina Maana kama

wakishikilia huo Mkataba wa ZIWA NYASA ina Maana RWANDA na URUNDI zitakuwa za TANGANYIKA?



Mkuu ndio maaana nimeuliza hapo hilo swali la uchokozi, lakini naona halikuchokoza kunakotakika. Tanzania iende kwa international court, na wakishindwa kutokana na mkataba wa 1891 basi watumie huohuo mkataba kudai Rwanda na Burundi zirudishwe Tanganyika.
 
Mkuu ndio maaana nimeuliza hapo hilo swali la uchokozi, lakini naona halikuchokoza kunakotakika. Tanzania iende kwa international court, na wakishindwa kutokana na mkataba wa 1891 basi watumie huohuo mkataba kudai Rwanda na Burundi zirudishwe Tanganyika. Maana kama ni hivyo mabadiliko yote yaliyofanywa na wakoloni bila mjerumani yatakuwa ni batili kwa Tanzania, maana Tanzania baada ya mjerumani haikutawaliwa na mkoloni yeyote.

Oh, Sikujua lilikuwa ni la kuchokoza... lakini wanavyosema bila kufahamu kwanini Uingereza ilibadilisha Mpaka wakati wa

Second World War kurudisha kuonyesha kuwa Lake Nyasa yote ni ya wamalawi hiyo ni mwaka 1932

Lakini Waingereza wana Nyaraka zote na sababu zote ... ni kwenda kuzichungulia
 
SOMETHING happened between 1964-1967, as regarding some sources inaonekana nyerere hakufuatilia mambo ya mpaka kipindi icho 1961-1964 kwa sababu aliamini katika africa moja, bali alijua kuna tatizo la mpaka. So Nyerere actualy alikubali azimio la OAU la kutaka mikataba ya kikoloni ifuatwe, lakini baada ya Malawi kupata Uhuru and that black man (kwetu tunamwita Kunguru) Banda came to Nyerere showing some maps and treaties aiming at dividing Mozambique between Malawi and Tanzania (Note Mozambique ilikuwa haijapata uhuru) . Nyerere alishtukia mtego wa Banda. Alikataa kata kata na kumwambia asimzoee wali asijaribu kumwabia stor iyo tena. Ndipo Nyerere aliporudi tena OUA kuwithdraw kuridhia kuheshimu mikataba ya kikoloni(sababu mojawapo ni sheria mpya ya kimataifa inayotaka mpaka uwe katikati ya ziwa) katika azimio hilo (Egypt)........Nchi karibu zoote ziliunga mkono except Malawi na Somalia ya enzi izo.
Baada ya hapo, Nyerere alitia ngumu mpaka banda kaufyata.
Na tangu apo malawi hawakuvuka pande ya pili wala tz hawakwenda ng'ambo ya malawi...HESHIMA MBELE.
MY TAKE ZIWA SIO LA MALAWI, MALAWIANS WERE USED THOSE DAYS BY UK AND BOERS TO WEAKEN TZ POLICIES OF UJAMAA AND THEY WILL BE USED AGAIN THIS TIME TO ENSURE THAT WE DONT GET OUR PROPER SHARE OF RESOURCES NEITHER THEY MALAWIANIS WILL THEY BENEFIT FROM THIS TROUBLE......WATHUNGU TENA WAKO NJIANI WANATENGENEZA DEAL ZAO
 
Mkuu ndio maaana nimeuliza hapo hilo swali la uchokozi, lakini naona halikuchokoza kunakotakika. Tanzania iende kwa international court, na wakishindwa kutokana na mkataba wa 1891 basi watumie huohuo mkataba kudai Rwanda na Burundi zirudishwe Tanganyika.
mkapaP na Mzalendo JR kama namsoma MkamaP vema, anataka sasa tulifungue pandora box. Kuseka kweli masuala ya mipaka ya nchi zetu hizi, kwa kiasi kikubwa, bado inategemea ileile iliyochorwa na wakoloni. Je, wakati sasa umefika wa sisi kukaa chini na kuwa na "Berlin Conmferenmce' yetu ya kugawana nchi yetu?
 
Last edited by a moderator:
tusiamini katika kile kilichofanyika before independence of TZ and Malawi, lets us dwel on what happened after independence.......
 
Mkuu ndio maaana nimeuliza hapo hilo swali la uchokozi, lakini naona halikuchokoza kunakotakika. Tanzania iende kwa international court, na wakishindwa kutokana na mkataba wa 1891 basi watumie huohuo mkataba kudai Rwanda na Burundi zirudishwe Tanganyika.
mkapaP na Mzalendo JR kama namsoma MkamaP vema, anataka sasa tulifungue pandora box. Kuseka kweli masuala ya mipaka ya nchi zetu hizi, kwa kiasi kikubwa, bado inategemea ileile iliyochorwa na wakoloni. Je, wakati sasa umefika wa sisi kukaa chini na kuwa na "Berlin Conmferenmce' yetu ya kugawana nchi yetu?
 
Last edited by a moderator:
mkapaP na Mzalendo JR kama namsoma MkamaP vema, anataka sasa tulifungue pandora box. Kuseka kweli masuala ya mipaka ya nchi zetu hizi, kwa kiasi kikubwa, bado inategemea ileile iliyochorwa na wakoloni. Je, wakati sasa umefika wa sisi kukaa chini na kuwa na "Berlin Conmferenmce' yetu ya kugawana nchi yetu?

Mi nadhani hili la kugawana mipaka upya itakua Dhahama nyingine, kilichokuepo tuheshimu mipaka hiim iliyowekwa na wakoloni. Kila pande isimamie ukweli na si kudanganyana mtaani na tunaonekana wajinga.
 
mkapaP na Mzalendo JR kama namsoma MkamaP vema, anataka sasa tulifungue pandora box. Kuseka kweli masuala ya mipaka ya nchi zetu hizi, kwa kiasi kikubwa, bado inategemea ileile iliyochorwa na wakoloni. Je, wakati sasa umefika wa sisi kukaa chini na kuwa na "Berlin Conmferenmce' yetu ya kugawana nchi yetu?

Umenipata vyema, ndicho hicho nilimaanisha.
 
Asante kaka! Pia katika kugawa mipaka wakoloni walikua wakizingatia natural resources zilizoko mikononi mwa makoloni yao, na ndio maana Ziwa nyasa liliachwa kwao ili tubaki na Kilimanjaro, rejea moja ya coments zangu hapo juu. Otherwise walikuwa wapewe KENYA (Hata ukifuatilia bado utata wa Mt. Kilimanjaro upo japo hauna nguvu).

Mt. Kilimanjaro haukuwa kwenye Mkataba wa 1891 na wakati huo both Tanganyika na Kenya zilikuwa chini ya

Muingereza... tunaongelea kabla wakati wa Muingereza - Malawi na Mjerumani - Tanganyika... Tusichanganye

Historia hapa na kujikuta tunaongela VITA VYA IDD AMIN
 
Mi nadhani hili la kugawana mipaka upya itakua Dhahama nyingine, kilichokuepo tuheshimu mipaka hiim iliyowekwa na wakoloni. Kila pande isimamie ukweli na si kudanganyana mtaani na tunaonekana wajinga.

Tatizo mkuu si kudanganyana. binafsi nakubaliana na msimamo wako wa mikataba ya wakoloni, kinachonisumbua zaidi ni treaty ipi na ya mwaka gani tuifuate. Maana inaniwia ngumu kidogo ya kwamba kusini unachukua treaty 1891 ,mashariki treaty 1884, kazikazini magharibi treaty 1919 nk.

Kama dai la mwaka 1891 ni sahihi kwa malawi na kwanini dai la Zanzibar ya kwamba mwambao wote wa Tanzania mpaka kenya ni la Zanzibar? Na kama wa Malawi wakishinda kesi kwa treaty hiyo, nini kitakachowazuia wana uamsho kuchukua pwani yote baada ya kujitoa kwa muungano?
Sasa taratibu naanza kuwaelewa wana uamsho wanamaanisha nini.
 
Back
Top Bottom