Ukweli kuhusu "Kaskazini kuendelezwa na Wanakaskazini"

Ukweli kuhusu "Kaskazini kuendelezwa na Wanakaskazini"

Asante sana kwa uchambuzi makini wenye mashiko. Ni vema kabla mtu hajarusha lawama akakaa chini na kutafakari badala ya kuibuka na kudai kaskazini inapendelewa. Watu wajue kuwa siku zote wenyeji wa kaskazini sio watu wa kuendekeza majungu na upigaji porojo. Sio watu wa kukaa kufuatilia maisha ya wengine, bali kila mtu yuko bize kuangalia maisha yake na maendeleo ya familia yake. Kipimo cha kuitwa "mpuuzi" kwa Arusha na Kilimanjaro ni kuishi kwa kufuatilia maisha ya watu na kuacha kujishughulisha na masuala yenye tija.
na kupaka hina saa tatu asubuhi
 
Kama mkuu alivyo elezea kupitia tafiti yake... Mimi ni mkazi wa kaskazini na ofcoz nimetembelea mikoa mingi nchini mikoa ya pwani na kanda ya ziwa tofauti ya IQ za watu wa mikoa hii ukilinganisha na kaskazini kiujumla.. Watu wa mikoa iyo upenda kuridhika wanaridhika na hata maendeleo kidogo bt northern we didn't.. Alaf Mikoa ya Arusha na moshi ofcoz Arusha tuna infraction na wakenya so many ideas of life we share mfano kama mm ni mmasai bt ninandugu zangu wanaishi Kenya na kule ni wazawa wa uko so watu wengi wa kaskazini wana ndugu na wakenya dat why we share some ideas to use our brain to make a better day...
Tanga na Mara pia wamepakana na Kenya
 
My father alikua graduate wa Ilboru in 1952; and my mother Marangu TC, in late 60's, ni kweli mkuu, kaskazini hua elimu ya mtoto ni kila kitu, na hua maendeleo ni mashindano kwa kila familia.

Ingawa naamini kwamba Tanzania ili iendelee, tunahitaji elimu na Afya kwa viwango vya juu sana!
 
Naona mashambulizi kwa sisi "Northeners" yanazidi kushamiri. Sitetei ukanda ila ni muhimu kwetu kama Wakaskazini kuwa wamoja zaidi kuliko kipindi chochote bila kujali dini na makabila yetu huku. Ni vyema tuzidi kushirikiana na kusaidiana inapobidi, tusiangalie huyu ni mchaga, muarusha, mmeru,mmasai,mpare,muiraqw,Msonjo, wasambaa, wadigo nk. Tuendelee kushikamana na kuendelea kujazana spirit ya maendeleo.
Si lengo langu kutenga kanda zingine, ila wanaonekana wazi kuwa na chuki za wazi kwa kanda yetu hii.
Nasikia mashambulizi dhidi yenu yameongezeka baada ya nyie kutumia mitandao kuusakama utawala uliopo na kulinanga kabila la wasukuma mitandaoni.

Yaani imeonekana wengi wanaoilalamikia serikali na kuwananga wasukuma kipindi hiki ni wa Kaskazini. Ndiyo maana na wao wanajibu kupitia mitandao hiyo hiyo.

Tetesi nyingine ni kwamba wa kaskazini hawajafurahishwa na operesheni tumbua majipu na ile ya kuhakiki vyeti. Kwamba wao ndio wameathirika sana na ikaonekana kama kuna agenda ya kuwanyang'anya ajira na madaraka. Hii ukiongeza na la kuwabana walipe kodi hadi biashara zao zimeyumba limewafanya waanzishe mapambano dhidi ya utawala.

Na mapambano yamejificha kwenye mwamvuli wa siasa ...

...... tetesi ni nyingi sana msimu huu ......
 
Si kun
hawa watu wa kaskazini wana ubinafsi sana. ni wachapakazi na wanapenda sana kuendeleza kwao. wanapenda kujenga kwao na hata mtu akipewa uwaziri anahakikisha kila mradi wa maana anapeleka kwao. hii ndio sababu kwao kumeendelea tofauti na kwa wagogo au wafipa nk.. mimi naamini siku mchaga akipewa urais.. atahamishia ikulu kaskazini..

kama mwl nyerere angekuwa na roho ya namna hii, mara kungekuwa ni heaven ya Tanzania.
Si kuna mawaziri wengi tu kwenye madarakadr6 huu hakuna tena Masama ni cha and I am so I am so I am so I am so I am so I am so I am so I am so I am so I tu y if
 
Nini Shemeji,Mwalimu mwenyewe aliona nyumba ya mtu akauliza kile ni kiwanda gani?
Mkuu Nec ya ccm ilipasuliwa na ngosha juzikati imejaa wachaga tupu ndio wale walioimba wana imani na laigwanani nadhani 2017 wachaga hawatazidi watatu nec tuone waimbe tena!
 
Fuatilia historia vizuri kabla ya uhuru wa Tanganyika wakati Nyerere alipoenda UN kutafuta uhuru wa Tanganyika alionana na Mareale akiwa UN pia kutafuta uhuru wa eneo lake lakini Nyerere alimzidi ujanja akadai kuwa uhuru anaoutafuta unahusisha hata eneo lake (Mareale), hivyo uhuru ukatolewa mmoja kwa Tanganyika badala ya nchi mbili. Baada ya hapo ili kuondoa mgongano Nyerere alimpeleka UK kuendeleza maisha huko ili asilete chokochoko.
Maendeleo yalikuwa Moshi kwa muda mrefu sana kabla ya uhuru. Ukifuatilia utakuta kuwa hata ikulu ya Moshi ilijengwa kabla ya ile ya Dar (Walikuwa wamejipanga mapema kuwa nchi).
Ukweli watu hii kaskazini Moshi-Arusha wanapenda kwao sana na wanajijali, %ge kubwa ni wajanja kubwa (comparatively); naturally aliyekuzidi amekuzidi tu, kumfikia wewe uliyechelewa kwa sababu moja au nyingine, uwezekano upo but siyo kwa majungu na kupiga domo but kutambua udhaifu wako na kujipanga bila kinyongo. Ukianza wivu na kulipiza visasi hutafika popote ila utaambulia vumbi tu na watu wako kama unao!
Kama unafuatilia historia pia eitha wajua aua hujui tafuta facts kuhusu Dodoma.
Nitakumegea kidogo:- Nyerere alimpa jukumu Malecela kuendeleza Dodoma ili iwe makao makuu mapema sana akidhani kuwa kwa sababu ilikuwa kwao angefanya vizuri but outcome siri anaijua Malecela mwenye alivyo mdisappoint Mzee mwenzake na ninadhani it was a serious disappointment ilyofanya mpango wa Nyerere kuhamia Dom kuwa kama ulivyokuwa.
Mambo ni mengi yanayofanya maeneo mbalimbali ya nchi yetu kuwa na tofauti kimaendeleo. Zipo issue za kisiasa, kidini(aina ya misionaries walioingia eneo husika na namna walivyopokelewa), location, nk
Sorry nimeandikannikiwa sijatulia sana!!!
Itaendelea...
Mimi naungana na waliosema ukweli kuwa watu wa kaskazini wamepiga hatua kimaendeleo kutokana na kujituma sana.
Niwape mfano mmoja. mwl Nyerere mwaka 1965 alikwenda maeneo ya Same kufungua shule ya msingi, iliyojengwa 100% na nguvu za wananchi. Lakini si hilo tu wakati anaenda huko alipitia barabara iliyojengwa kwa nguvu ya wananchi inayopasua
 
Lazima mrudie ya kubrashi viatu na kurost mbuzi katoliki.....ahh natania tu!
IMG_20161223_111511.jpg

Hiyo ndo hali ya korogwe wakati wa xmass serikali imewagea pesa waende kwao Kula sikukuu
 
naona wakazkazini wamejaa mikoa mengine kama kazkazini kuna maendeleo na maisha mazuri mbona wanapakimbia .

..ndiyo hivyo sasa.

..mkiwabana huko kaskazini wanahamia mikoa inayobebwa-bebwa.

..kwa mfano Baba wa Taifa aliwabana kupata nafasi za sekondari basi wakawa wanahamisha watoto kwenda Mwanza, Dodoma, etc na huko walipata nafasi za kusoma.

..jiulize kwanini kuna Wachaga wanatumia majina ya Kisukuma, lakini hakuna Wasukuma wanatumia majina ya Kichaga.
 
HAWA WATU WA KASKAZ NI WAJIVUNI TU MAENDELEO WALIYOPATA SIO YA KUJIVUNIA SANA KWANI BADO KUNA KUNDI KUBWA LA WASIOSOMA NA MASIKINI WALIONDELEA NI WACHACHE YAPO MAKABILA WATU WANA PESA LAKINI KIMYA KAMA WAPEMBA NA WAKINGA.HUKO HUKO KASKAZ NDO KUNA WATU WANAVAA NGOZI NA WANALALA NYUMBA MOJA NA NGOMBE
Hao uliowataja bado wanatofauti kubwa na watu wa kaskazini, Wakinga wanapesa kweli lkn impact ya Pesa zao hazionekani kwn ushirikina ni tatizo, Mkinga hawazi kuwekeza kwenyew elimu ya watoto wake, na ndio wengi wanfilisika baada ya muda na hakuna cha maana walichoacha

Kutojenga kwao kwn pamoja na Pesa wanazopata lkn hawajengi kwao hivyo kuendelea kuwa duni.

Wapemba pia hawaoni umuhimu wa elimu ni tatizo.

Wahaya wamesoma kweli na hawana tofauti na watu wa kaskazini lkn selfishness ya kutoinuana lkn pia kutopenda kwao. Leo ukifika bukoba hutoamini km kunatoka wasomi.

Ni ndoto kuwafikia kimaendeleo kanda ya kaskazini kwani so swala la elimu na fedha tuu, lkn ni swala la mtazamo uliojengwa vizazi hadi vizazi, yani utafutaji na maendeleo nyumbani kwanza.
 
Nasikia mashambulizi dhidi yenu yameongezeka baada ya nyie kutumia mitandao kuusakama utawala uliopo na kulinanga kabila la wasukuma mitandaoni.

Yaani imeonekana wengi wanaoilalamikia serikali na kuwananga wasukuma kipindi hiki ni wa Kaskazini. Ndiyo maana na wao wanajibu kupitia mitandao hiyo hiyo.

Tetesi nyingine ni kwamba wa kaskazini hawajafurahishwa na operesheni tumbua majipu na ile ya kuhakiki vyeti. Kwamba wao ndio wameathirika sana na ikaonekana kama kuna agenda ya kuwanyang'anya ajira na madaraka. Hii ukiongeza na la kuwabana walipe kodi hadi biashara zao zimeyumba limewafanya waanzishe mapambano dhidi ya utawala.

Na mapambano yamejificha kwenye mwamvuli wa siasa ...

...... tetesi ni nyingi sana msimu huu ......
Mkuu sisi hatujishughulishi na tetesi, ngoja tuchanje mbuga watatukuta mbele ya safari.
 
Mkuu Nec ya ccm ilipasuliwa na ngosha juzikati imejaa wachaga tupu ndio wale walioimba wana imani na laigwanani nadhani 2017 wachaga hawatazidi watatu nec tuone waimbe tena!
Hahahaha mkuu kwa hiyo PM na Yule mama wa Peramiho nao ni wachagga?
 
Ta
naona wakazkazini wamejaa mikoa mengine kama kazkazini kuna maendeleo na maisha mazuri mbona wanapakimbia g .
Tanzania ni ya wote kila MTU ana Uhuru wa kuhamia atakako. America nako kuzuri lakini wanawekeza kila nchi duniani. Seize kuja kulima Vitunguu Mpwapwa!
 
Back
Top Bottom