Ukweli kuhusu "Kaskazini kuendelezwa na Wanakaskazini"

Ukweli kuhusu "Kaskazini kuendelezwa na Wanakaskazini"

teh..watu hao hao ndio wanaitwa wezi na mafisadi, wanafanya umafia kupora serikali kupeleka kwao, wakwepa kodi..halafu ndio wanao brash viatu, how ironic
Pale Billicanas shoe shiners walikuwa na vyeo vyao kabisa....chezea machame wewe!Kule utampata tajiri namba moja mzawa na masikini namba moja mzawa.
 
HAWA WATU WA KASKAZ NI WAJIVUNI TU MAENDELEO WALIYOPATA SIO YA KUJIVUNIA SANA KWANI BADO KUNA KUNDI KUBWA LA WASIOSOMA NA MASIKINI WALIONDELEA NI WACHACHE YAPO MAKABILA WATU WANA PESA LAKINI KIMYA KAMA WAPEMBA NA WAKINGA.HUKO HUKO KASKAZ NDO KUNA WATU WANAVAA NGOZI NA WANALALA NYUMBA MOJA NA NGOMBE
kuvaa ngozi na kulala na ng'ombe nyumba moja ni utamaduni......

ILA SIJUI KAMA KULA [HASHTAG]#VIWAVI[/HASHTAG] NI UTAMADUNI PIA!
 
Mkiwachokoza lazima wawape ukweli wenu. Northerners wanamtegemea Mungu na hakika atazidi kuwainua.
Nimeshawaambia hatutumii Vifuu, Paka wala Majini ya kutumwa bila manufaa yoyote.

Hapa Elimu na Juhudi tu.
 
Mkuu leo hii ujue kwamba:

Hakuna mkoa uliopaswa kuendelea sana hapa Tanzania kama Tabora. Na sababu ni hizi zifuaeazo:-

1) The Nyamwezi / wanyamwezi ni kabila la kwanza kufanya biashara Tanzania bara kama ilivyo Wakamba kwa Kenya. Mliwatangulia kabisa wachaga ktk trade activities ila leo ni zerooo.

2) Utawala mzuri wa machief wenu kuanzia Mirambo-> Fundikira

3) Uwepo wa Tabora Boys na Tabora Girls kwenu.

Ila mkalalaa....leo mnalalamikia UKASKAZINI.
Mkuu sisi nakubaliana na ww kwa namna moja au Nyingine ila kuna vitu havikuwa ndan Ya uwezo wetu ndo mana tupo pale
1.swala la biashara kumbuka kuwa Fundikira alikuwa na Ngome Tofauti na Milambo na kushirikiana na waarab Fundikira na wale waarab wakanyang'anya Milambo utawala wote wa ile biashara hvYo kwa muda mrefu zile biashara zilikuwepo ila ni kwa waarab ambao ndio mpk leo wameshikiria uchumi wa ule mkoa
2.Shule kama Tabora BoYs na Girls hz zilikuwa zinapokea watoto wa machief tu....HiVYo hazikuwa na Impact kubwa na Jamii iliYokuwa inazizinguuka .......
KILICHOTUA mpk leo Tupo pale ni Kujielewa kwa kina Kasangatumbo,Kaselabantu na n.k pamoja na mizizi Ya uislam iliYowekwa na waarabu HvYo Tabora ikaonekana kama mahali Pakujenga mno ushawish wa kichama kuliko Maendeleo Ndo mana mpk Leo mtaji wa CCM.Tabora haujapata kuonekana ....lakini kingine ni hawa wanyamwez wenzetu wenye asili Ya asia wana Tabia Ya kufanYa watu wavivu kila ambapo wao wapo na wao Kubaki ndio Wamiliki wa nyanja Kuu za kiuchumi .......
Ushirikina Nao unanafasi Yake maana Wasomi wengi nawajua wapo Humu mjini hawataki kurudi Tabora walisha kuwa wazaramo na walio vuka Boda ndo kabisaaa ....Reli Ya kati ikaja itimisha ...
 
Inategemea na elimu waliyonayo sio ukute mtu kasoma veta umpeleke t.r.a naita miujiza

Inategemea na elimu waliyonayo sio ukute mtu kasoma veta umpeleke t.r.a naita miujiza
Hata hivyo TRA au BOT kuna mgodi wa TANZANITE au AlMASI ndio watu wapaonee gere hivi? Mbona hawasemi Madaktari na Profesa Wachaga wamejazana Muhimbili?
 
Una matatizo si bure

Kawawa alikuwa wapi asipeleke maendeleo?

Je Pinda alikuwa wapi?
walikuwa hawana ubinfsi.. walipeleka maendeleo kwa usawa bila kujali kwao.. sio kama msuya aliyepeleka umeme milimani hata bila watu, sio kama mramba aliyelazimisha kujenga barabara ya tarakea rombo huku mikoa mingine haijaunganishwa na rami..
 
HAWA WATU WA KASKAZ NI WAJIVUNI TU MAENDELEO WALIYOPATA SIO YA KUJIVUNIA SANA KWANI BADO KUNA KUNDI KUBWA LA WASIOSOMA NA MASIKINI WALIONDELEA NI WACHACHE YAPO MAKABILA WATU WANA PESA LAKINI KIMYA KAMA WAPEMBA NA WAKINGA.HUKO HUKO KASKAZ NDO KUNA WATU WANAVAA NGOZI NA WANALALA NYUMBA MOJA NA NGOMBE
Tutajie tupitishe mchango hapa sasa hivi hata ya vyumba viwili taja acha wivu wa kijinga
 
walikuwa hawana ubinfsi.. walipeleka maendeleo kwa usawa bila kujali kwao.. sio kama msuya aliyepeleka umeme milimani hata bila watu, sio kama mramba aliyelazimisha kujenga barabara ya tarakea rombo huku mikoa mingine haijaunganishwa na rami..
Wakati wakifanya hayo mlikuwa wapi?

Halafu mwenzio keshasema kuwa Pinda alijenga uwanja wa ndege mzuri sana huko katavi.

Mbona hamueleweki?

Sent from my GT-S7580 using JamiiForums mobile app
 
teh..watu hao hao ndio wanaitwa wezi na mafisadi, wanafanya umafia kupora serikali kupeleka kwao, wakwepa kodi..halafu ndio wanao brash viatu, how ironic
Maneno ya mkosaji hayo usiogope ila huu uzi unanivunza kitu watu taraatibu watabadilika mwakani tutashuhudia wengi wakifanya kazi kwa bidii na kuboresha kwani nyumbani ni nyumbani.
 
Pale Billicanas shoe shiners walikuwa na vyeo vyao kabisa....chezea machame wewe!Kule utampata tajiri namba moja mzawa na masikini namba moja mzawa.
Hivi kwani wanabrashi viatu buree.....au unataka wakawe ombaomba kama hao wa kanda ya kati northeners hatutaki kurudishwa kaskazini kwa malori hatutaki kumsumbua paul makonda.......

in short hatutaki ujinga sisi!!...
 
Jamaa walikuwa wajanja sana kuna kipindi ilifika mangi walitaka nchi ipelekwe kimajimbo kama yalivyo mataifa yaliyoendelea ili huduma ziweze kufika kirahisi kwa kutaka kilimanjaro, Arusha, na Tanga ziwe jimbo moja Mwalimu enzi hizo alikuwa akipenda tuishi kijamaa akakataa kata kata mpaka leo alikuwa hataki kitu mshaghaa na Urais jamaa wajanja sana.
Mkuu naona Ngosha anaijua siri hii maana ni kama vile anawapotezea.Wachaga noma kwa shemeji tu jasho lilitutoka sembuse mkaskazi mwenzao laigwanan tungeisha aisee!!!
 
Hata hivyo TRA au BOT kuna mgodi wa TANZANITE au AlMASI ndio watu wapaonee gere hivi? Mbona hawasemi Madaktari na Profesa Wachaga wamejazana Muhimbili?
Hapooo sasa ndio naishiwa pozi bila kusahau professor wa kwanza wa udaktari Tanzania mwanamke anatokea Moshi kati ya mwika au mamba bila kusahau mainjinia na mvumbuzi wa umeme wa jua ngowi ni wawapi tena huyu.
 
Back
Top Bottom