Ukiwa na tabia hizi jua mwenzio anakereka!


Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined
Oct 29, 2008
Messages
8,809
Likes
1,309
Points
280
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined Oct 29, 2008
8,809 1,309 280
Watu wengi wanapozungumzia kuvunjika kwa ndoa au uhusiano, sababu zinazojitokeza sana au kutajwa ni zile za ulevi, kutoka nje ya ndoa, kipato, uchafu, na mengine ya aina hiyo, lakini wanasahau kuwa kuna baadhi ya tabia zenye kukera ambazo kama zisipoangaliwa kwa makini zinaweza kuipeleka ndoa au uhusiano shimoni:

Nitataja baadhi ya tabia hizo kwa uchache ili nisiwachoshe:
1. Kujilinda- ni kitendo cha mwanandoa kutopenda kupingwa, kwa namna yoyote, hata pale inapoonekana dhahiri hayuko sahihi, atatumia muda mwingi kujitetea na kutoa mifano chungu mzima isiyo na kichwa wala miguu.

2. Kutofurahia ukimya- mwanandoa asiyefurahiya ukimya ni yule ambaye mdomo wake unamuwasha wakati wote anapenda kuongea tu, na wakati mwingine huongea utumbo mtupu. Mara nyingi watu wa aina hii hupoteza kumbukumbu ya kile walichosema au walichozungumza muda mfupi ulipita.

3. Utani ulopita kiasi- uchekeshaji ni mzuri sana katika kuboresha ndoa au uhusiano na hujenga afya kwa wanandoa unapotumiwa vizuri. Lakini pale utani unapozidi unakuwa ni kero kwa mwenzako. Utani unakuwa mzuri iwapo utatolewa kwa muda muafaka. Kuna wakati unaweza kukuta mwanandoa anatoa utani wenye kushusha na kutweza bila kujali hisia za mwenzake hii ni hatari sana katika ustawi wa ndoa. Kuna wakati unaweza kukuta mwanandoa roho yake iko juu juu pale wanapotembelewa na wageni maana anakuwa na wasiwasi kuwa mwenzake anaweza kumfanyia utani wa ajabu kabisa nakumuharibia siku na kumuabisha kwa wageni.

 
The dirt paka

The dirt paka

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
371
Likes
3
Points
0
The dirt paka

The dirt paka

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
371 3 0
Go ahead!
 
Smile

Smile

JF-Expert Member
Joined
Jul 18, 2011
Messages
15,407
Likes
232
Points
160
Smile

Smile

JF-Expert Member
Joined Jul 18, 2011
15,407 232 160
napita tu
 
Mr Rocky

Mr Rocky

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2007
Messages
15,192
Likes
588
Points
280
Mr Rocky

Mr Rocky

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2007
15,192 588 280
Mhhh ngoja nitafakari
 
hope 2

hope 2

Senior Member
Joined
Apr 28, 2010
Messages
155
Likes
0
Points
0
hope 2

hope 2

Senior Member
Joined Apr 28, 2010
155 0 0
Uchafu.. na kutokua makini kwenye mipangilio ya vitu.
Unaweza kuja ukakuta kiatu juu ya friji(joking....) hasa kwa ile jinsia nyingine
 
Joseph

Joseph

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2007
Messages
3,525
Likes
92
Points
145
Joseph

Joseph

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2007
3,525 92 145
Nimeipenda ila nahitaji zaidi maana zipo chache
 
Gaga

Gaga

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2011
Messages
4,565
Likes
32
Points
135
Gaga

Gaga

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2011
4,565 32 135
kwa kweli ile kujilinda mie huwa siipendi zaidi, mtu kaona kabisa kakosa hata kukubali kosa hkuna ,mbish kupita kiasi....ni mengi sana hujaandika hapo , gubu nalo ni ishu ingine.thanks kwa kutukumbusha mtambuzi
 
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined
Oct 29, 2008
Messages
8,809
Likes
1,309
Points
280
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined Oct 29, 2008
8,809 1,309 280
Nimeipenda ila nahitaji zaidi maana zipo chache
Ni kweli, ndio maana nikasema nitazitaja chache ili nisije nikawachosha kwa kusoma maelezo marefu.......thread hii nitaiendeleza hapo nitakapopata muda, lakini pia nimewaachia wengine waweke kero zao, sikupenda nimalize kila kitu.............
 
Da Dinnah

Da Dinnah

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2011
Messages
507
Likes
2
Points
0
Da Dinnah

Da Dinnah

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2011
507 2 0
Uchoyo, mie sipendi mtu choyo, awe mke au mume, hata wageni wakija ananuna, hii nahisi huwa namkwanza mwenza wako
 
Da Dinnah

Da Dinnah

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2011
Messages
507
Likes
2
Points
0
Da Dinnah

Da Dinnah

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2011
507 2 0
Tafadhali toa maelezo zaidi juu ya hili GUBU sisi wa Bara hatulijui vizuri
Gubu analo mtu anayependa kulalamika tu, kila kitu yeye analalamika, hata akiona umeacha mlango wazi annaweza ongea masaa mawili, kila kitu yeye ni kulalamika na maneno hayaishi
 
S

SURN

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2011
Messages
313
Likes
0
Points
33
S

SURN

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2011
313 0 33
imenijenga sana.naisubil nyingine
 
Mkirua

Mkirua

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2010
Messages
5,665
Likes
31
Points
145
Mkirua

Mkirua

JF-Expert Member
Joined Sep 9, 2010
5,665 31 145
Kutoa siri za ndani kwa wasiohusika/kwa watu wa nje
 
B

Bucad

Senior Member
Joined
Aug 15, 2011
Messages
120
Likes
1
Points
0
B

Bucad

Senior Member
Joined Aug 15, 2011
120 1 0
Nimekubali! Lakini pia kuna hili la ujuaji kiukweli linakera mno maana utakuta mtu anajifanya kujua kila kitu na kumwona mwenzake hakuna anachokijua na mwisho wa siku hujiona mwalimu au kiongozi anayestahili kumwongoza mwenzake kwenye kila jambo. Inaboa kupita kiasi!
 
kanywaino

kanywaino

Senior Member
Joined
Sep 10, 2010
Messages
171
Likes
5
Points
35
kanywaino

kanywaino

Senior Member
Joined Sep 10, 2010
171 5 35
Watu wengi wanapozungumzia kuvunjika kwa ndoa au uhusiano, sababu zinazojitokeza sana au kutajwa ni zile za ulevi, kutoka nje ya ndoa, kipato, uchafu, na mengine ya aina hiyo, lakini wanasahau kuwa kuna baadhi ya tabia zenye kukera ambazo kama zisipoangaliwa kwa makini zinaweza kuipeleka ndoa au uhusiano shimoni:


Nitataja baadhi ya tabia hizo kwa uchache ili nisiwachoshe:
1. Kujilinda- ni kitendo cha mwanandoa kutopenda kupingwa, kwa namna yoyote, hata pale inapoonekana dhahiri hayuko sahihi, atatumia muda mwingi kujitetea na kutoa mifano chungu mzima isiyo na kichwa wala miguu.

2. Kutofurahia ukimya- mwanandoa asiyefurahiya ukimya ni yule ambaye mdomo wake unamuwasha wakati wote anapenda kuongea tu, na wakati mwingine huongea utumbo mtupu. Mara nyingi watu wa aina hii hupoteza kumbukumbu ya kile walichosema au walichozungumza muda mfupi ulipita.

3. Utani ulopita kiasi- uchekeshaji ni mzuri sana katika kuboresha ndoa au uhusiano na hujenga afya kwa wanandoa unapotumiwa vizuri. Lakini pale utani unapozidi unakuwa ni kero kwa mwenzako. Utani unakuwa mzuri iwapo utatolewa kwa muda muafaka. Kuna wakati unaweza kukuta mwanandoa anatoa utani wenye kushusha na kutweza bila kujali hisia za mwenzake hii ni hatari sana katika ustawi wa ndoa. Kuna wakati unaweza kukuta mwanandoa roho yake iko juu juu pale wanapotembelewa na wageni maana anakuwa na wasiwasi kuwa mwenzake anaweza kumfanyia utani wa ajabu kabisa nakumuharibia siku na kumuabisha kwa wageni.

unahitaji neema ya mungu kuwa na ndoa au mahusiano imara kwani hayp yote unayosema watu wanayafuata ila bado ndoa na mahusiano yao matatizo kutwa kukicha.
 

Forum statistics

Threads 1,236,308
Members 475,050
Posts 29,253,663