Ukisifiwa sana kazini ujue unaumizwa

Ukisifiwa sana kazini ujue unaumizwa

Tony Laurent

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2011
Posts
6,430
Reaction score
8,378
Majuzi nikiwa kwenye daladala nikawasikia abiria wawili wa kike wakiwa wanajadiliana mambo mbalimbali ya kazini kwao.

Kilichonisukuma hadi nikaamua kuandika uzi huu ni pale mmoja wao aliposema kuwa ukiona unasifiwa sana na mabosi wako kazini basi ujue kuwa wewe ndo unafanya kazi sana kuliko wengine na kwa maana hiyo unaumizwa na mwisho wa siku au wa mwezi watumishi wote mnapata mshahara mmoja.

Hivyo kwa maoni yake hakuna haja ya kujiumiza sana na mwisho wa siku unaishiwa kupewa sifa tu.

Wataalamu wa ajira, utumishi na mahusiano kazini naomba tulijadili hili.
 
Kwaiyo wewe unataka ukisifiwa tu uengezewe na mshahara?
Kusifiana si lolote zaidi kumuepower mwenzio na kumpa hongera! Kumsifia anaefanya mazuri ni bora ni emotional right anayodeserve!
 
Tatizo wengi wetu tume focus kwenye sifa tu na kupata chap chap money.......

We fanya kazi kwa bidii ili upate uzoefu, ukishaupata wa kutosha na wa kipekee mabosi wenyewe wataanza kukuheshimu na mshahara utapandishwa.
 
Bidii kubwa kazini kutokuleta tija ni wazi kuna walakini. Uvuguvugu makazini (hasa katika sekta ya umma) huchangia sana kudolola kwa huduma na maendeleo kwa ujumla.
 
sasa MKUU ww unafikiri uvivu ndio sifa maofisini.
ndio maana nchi yetu wazawa tutasubili sana kwa wageni kwenye ofisi NYINGI.
wachina wahindi wakenya na waganda wataendelea kufaidi sana ajira na sisi wazawa tukibaki tunapiga buja.
 
Hili ni tatizo kubwa sana kwetu wa tz, tunaanza kufikiria maslahi mazuri bila ya kujua njia nzuri na sahihi ya kuyafikia hayo maslahi, tufanyeni kazi kwa bidii jamani, mwanzo utasifiwa na kisha utapata hayo maslahi unayo yataka
 
kwa ofisi za wazungu kusifiwa ni sifa, wapo serious and they mean it hata badae wanaweza wakakufikiria kwa maslahi yako, kwa wahindi ukisifiwa ujue unatumika na watakusifiia weeeeeeeeee na kukufanya ujiskie una say na value kwa wenzio ila ukileta tu shida wanasahau sifa zote ambazo walishakupa na kwa waafrika ukisifiwa shukuru mungu.
 
Majuzi nikiwa kwenye daladala nikawasikia abiria wawili wa kike wakiwa wanajadiliana mambo mbalimbali ya kazini kwao.

Kilichonisukuma hadi nikaamua kuandika uzi huu ni pale mmoja wao aliposema kuwa ukiona unasifiwa sana na mabosi wako kazini basi ujue kuwa wewe ndo unafanya kazi sana kuliko wengine na kwa maana hiyo unaumizwa na mwisho wa siku au wa mwezi watumishi wote mnapata mshahara mmoja.

Hivyo kwa maoni yake hakuna haja ya kujiumiza sana na mwisho wa siku unaishiwa kupewa sifa tu.

Wataalamu wa ajira, utumishi na mahusiano kazini naomba tulijadili hili.

Kwa nchi kama Tanzania ambayo uvivu, uzembe, unafiki na ulaghai ni sifa bora kazini na ticket ya kupata promotion (mfano Mwingulu Njemba, Lazoro Nyalandu na January Makamba) watu ni lazima kabisa watakata tamaa kwani hawawezi kuona umuhimu wa kuwa mchapa kazi.
 
kwa nchi yetu hii, ukiwa mchapa kazi sana na mwaminifu sana basi ujiandae kupigwa majungu, na usipokaa vizuri unaweza kupoteza kazi au hata kupoteza maisha, kwa hiyo inabidi ufuate ule msemo unaosema kama huwezi kuwashinda shirikiana nao, sisi watanzania tunasema ushikwapo shikamana.
 
Kwa fikra zangu ninapomuona mfanyakazi ni chapakazi na mwaminifu kwanza sio sifa tu anayopata ingawa ntamuona kuwa ni hardworking person ntamuongeza cheo na mshahara na ni asset kwenye kampuni. Na kuwa mchapakazi ni mafunzo na mazoea, huwezi kujifanyisha bali ni hulka ya mtu.
 
Huyo dada mwingine alikua anamkatisha tamaa tu mmwenzie, ukisifiwa kibongobongo kweli unaumizwa na sifa zinaendana na unoko yaani km we ni hodari wa kuwachoma wenzio basi we mfanyakazi bora.nchi za wenzetu sifa zinaendana na promo. Maanake utafanya kazi zaidi utalipwa zaidi. Hakuna longolongo. Nawaona vijana wengi wa kibongo huku kudanganyana hivyo wanakaa majumbani wanakula hela ya social wameridhika. Kumbe hawajui hiyo senti wanapatiwa kwa muda tu.
 
Back
Top Bottom