UKIMWI umeishia wapi? Siku nyingine msimwamini Mzungu!

UKIMWI umeishia wapi? Siku nyingine msimwamini Mzungu!

[emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] mbona una hasira dada,mimi siamini kama ukimwi upo ila wewe endelea na imani yako[emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] pole sana dada.

Pia ukitaka nikuelimishe kuhusu Ukimwi njoo PM hapa hatuwezi kuelewana vizuri.
Nije PM kufanya nini?Huwezi nielemisha kwa sababu ambazo ziko wazi.Ndio maana nakueleza hivi kama upo vyema nenda hospitali amabazo wana hivyo vitengo.Study hicho usichokiamini,fanya practicaly kwenye mwili wako.Then uje utueleze.Ndio mana nasema,unajitoa ufahamu ili tu tuandike ujinga ujinga.Ila kama haujakupata utaongea upuuzi mwingi sana.Na kama hata mmoja wa familia yako hayajamkuta utazidi kuandika huo UAMINIFU WAKO JUU YA HILO TATIZO.Una lingine ili tuendelee na PM?
 
Nije PM kufanya nini?Huwezi nielemisha kwa sababu ambazo ziko wazi.Ndio maana nakueleza hivi kama upo vyema nenda hospitali amabazo wana hivyo vitengo.Study hicho usichokiamini,fanya practicaly kwenye mwili wako.Then uje utueleze.Ndio mana nasema,unajitoa ufahamu ili tu tuandike ujinga ujinga.Ila kama haujakupata utaongea upuuzi mwingi sana.Na kama hata mmoja wa familia yako hayajamkuta utazidi kuandika huo UAMINIFU WAKO JUU YA HILO TATIZO.Una lingine ili tuendelee na PM?
Mimi ni mzima wa afya,ila nilitaka nikueleze kuhusu dhana ya Ukimwi hadi unielewe.

Nina uhakika na mawazo yangu hata ukitaka kunifahamu kabisa hakuna tatizo.

Niko tayari kukuelimisha hadi uelewe kuhusu neno Ukimwi hadi utaamini kuwa hakuna kitu kinaitwa Ukimwi.
 
Jamaa anajifariji ili aendelee kuparamia VYURA kila siku maana hamna namna na ukizingatia kampeni ya kuhamasisha kula CHURA inazidi kupata wafadhili
 
Mimi ni mzima wa afya,ila nilitaka nikueleze kuhusu dhana ya Ukimwi hadi unielewe.

Nina uhakika na mawazo yangu hata ukitaka kunifahamu kabisa hakuna tatizo.

Niko tayari kukuelimisha hadi uelewe kuhusu neno Ukimwi hadi utaamini kuwa hakuna kitu kinaitwa Ukimwi.

Kama una nia anza kutoa somo humu.Ya nini PM?Toa somo ili watu tujue kinachopaswa kufahamika na si hoja nyepesi nyepesi.Nikiridhika mimi najitolea ili tupate damu ambayo mimi naamini kuwa tatizo la ukimwi lipo.Then tuombe ifanyike hii ili wote wajue kuwa UKIMWI HAKUNA.HAPO NITAAMINI.WEKA SOMO HUMU.
 
Hii story yako,iwe ya kweli au si kweli,lakini bado kuna matukio mengi sana kama haya huku mitaani na kwenye vituo vya afya.Sasa angalia perception za wajinga zinavyobadilishwa na matukio kama haya;

1.Kama huyo mgonjwa vipimo vyake vingetoa majibu ya HIV+,basi concentration ya madaktari ingehamia katika kumpa ARVs,ofcourse angepewa pia dozi ya TB kama kawaida.

2.Kwa kuwa TB inapona,na bila shaka huyo mgonjwa amepona TB,basi watu wenye uelewa mdogo wangesema huyo mgonjwa amepona kwa kuwa alipewa ARVs.Watu kama hao wapo wengi sana humu,nadhani umeshawashuhudia mwenyewe,yaani mtu atakwambia hivi "acha ujinga wewe,yaani mimi nimeshuhudia watu wamedhoofika sana na wana HIV na wamerudi katika hali nzuri yenye afya baada ya kupewa ARVs halafu wewe unasema ARVs hazisaidii,acha kudanganya watu wewe",sasa watu wanaosema hivyo wako wengi sana humu,ukosefu wa uelewa kama huu ndio unawafanya waseme hivyo,na ndio maana wengine watakwambia "ugonjwa huu ni wa ajabu sana",tatizo ni kwamba bado hawana uzoefu wa kuona matukio kama haya.

3.Mgonjwa atapona TB kwasababu kapewa dozi ya TB.Lakini baada ya kula ARVs kwa muda mrefu,zitamuathiri na kumsababishia kifo kutokana na aidha matatizo ya moyo,au ini au figo au cancer au kisukari au upungufu wa damu.Mtu kama huyu anapokufa,watasema "acha ujinga wewe,ARVs zinasaidia sana,huoni mgonjwa alivyodumu muda mrefu,alikuwa kadhoofika lakini karudi katika hali yake na amedumu kwa miaka zaidi ya 10,kwa kweli ARVs zimemsaidia sana".Sasa watu kama hao hawajui kama huyo mgonjwa kafa kutokana na madhara ya ARVs.

Pia watu hawana uzoefu wa kuona watu ambao wameambiwa wana HIV na hawatumii ARVs na bado wanaishi muda mrefu zaidi ya wale ambao wanatumia ARVs.Pia hata kama watawaona watu hao watasema "aah mungu amewasaidia",au watasema "aah hao watakuwa CARRIERS"....yaani hawakosi sababu za ku justify conclusion waitakayo.

Ndio maana sisi huwa tunasema, HIV/AIDS is a MINDSET disease.


Ni story ya kweli Mkuu. Na hili tukio, docta kusema kwamba kinga ya mgonjwa imepungua sana lakini hana HIV, ndilo lilinishawishi sana nianze kufuatilia na kujifunza deeply kuhusu hii hypothesis ya HIV/AIDS!

-Kaveli-
 
Kama una nia anza kutoa somo humu.Ya nini PM?Toa somo ili watu tujue kinachopaswa kufahamika na si hoja nyepesi nyepesi.Nikiridhika mimi najitolea ili tupate damu ambayo mimi naamini kuwa tatizo la ukimwi lipo.Then tuombe ifanyike hii ili wote wajue kuwa UKIMWI HAKUNA.HAPO NITAAMINI.WEKA SOMO HUMU.
Sawa mkuu nikipata muda nitaanzisha post hapa Jf.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom