Ukifika Msamvu pale Morogoro, usipande magari yafuatayo...

Ukifika Msamvu pale Morogoro, usipande magari yafuatayo...

Mkuu kutaja majina ya makampuni si sahihi sana cuz unaharibu biashara ya watu.
Wewe ndo una makosa kumwamini mpiga debe, we ungetulia na kibegi chako usubiri gari inayopita mda huo udandie pyuuuu mpaka Tanga, sasa ukawaruhusu wapiga debe wakukalishe mpaka saa 9, apo mwenye shida ni wewe.
Hapana zitajwe tu Majina, ili wasimamizi wao wasikie,
Ipo kampuni inaitwa MAJINJA,hii bas niliikuta mbea .
Wakati huo mm natoka sumbawanga nimefika mbea saa 12 jion..nikatafuta bus itakayoweza kufanya safar za usiku Mbeya dar…..aisee Ndio Nikaingia ktk hiyo BUS 🚌 MAJINJA Nilichokutana nacho hata bure sitaki pesa yangu mwenyew af inantesa sasa.
Nikakata tiket , nikauliza na muda sa2 usiku bus ndio inaanza safar.
Huwezi amini pale mbea tulitoka sa4 na nusu kwa makelele sana.
Bus ikaanza safari mpka uyole ,tuganda sana pale uyole.ikabidi tuhoji shida ni nni,wakatujib anasubiriwa dereva mwenye safar yake abiria tuvuteni subira anakuja hatokei mbali.
Pale uyole tumetoka saa 6 usiku,dereva kaja anataka kuanza safar sasa taa za mbele haziwaki zemegoma gafla,ikabidi aitwe fundi tkasubiri fundi aje wa hiyo kampuni.
fundi kachokonoa chokonoa pale weee zimewaka,safari ianze tukatembea kidogo hiv mbele kuna trafik wanakaa ukiwapita hao trafiki kuna kamlima aisee gari ikashindwa kupanda inarudi nyuma 😭
Abiria walipiga ukunga,tukashuka salama tukatembea kwa miguu mpaka walipo wale trafiki kwa Msaada zaidi na uzuri abiria wote tuliazimia tubasilishiwe gar hili bus hatulitaki hatuna imani nalo ,aidhaa turudishiwe nauli.

Wao wenye gar wanadai gar lao nizima kwani nijana tu limetoka dar .abiria tunasema gari hili nibov,sasa huyo meneja anachokiongea sasa anakijua yey kalewa domo zito anatukana tu
Abiria tukawa letu nimoja tu gar hili hatuna imani nalo.
Pale wale trafiki walitusaidia jambo moja akapigiwa watu wa latra,wakaambiwa juu ya hiyo shida,mwafaka ikabidi turudishwe mbeya tutaftiwe gari nyingine eidha turudishiwe nauli.
Tukafika mbeya wale jamaa wakatukimbia,Wakaja alfajiri “et abiria Mmeamkaje “
nakumbuka alikuja askari mmoja wa latra huyu jamaa kwakweli ni askari ambae anajua nn anachofanya.

Tukaitwa wote abiria wanao enda dar tupo 35,wanaoshuka iringa 16,mikumi wapo 8,moro goro 23 hawa walikua watu wakanisani
Kila abiria alipandishwa bas yake,yule meneja aliambiwa utajua wewe pakulipa bas ya wenzio.
Kimbembe sie tunaofika dar tukpata costar mpaka iringa,iringa kwa mujib wamakubaliano kuna gar inatusubir ya dar kufika pale iringa gari hiyo inayotusubir alieachiwa gar anadai abiria watoe elf5 kila mmoja,watu wakagoma kushuka.wale jamaa wakaanza kulumbana,kupatikana kwa muafaka akaja mwenyeketi mkoa wawasafirishaji abiria na latra Tena daaah hiyo siku sisahau nafika mmi dar nimedhoofika kishenzi
 
Mambo vipi ?
Leo bhana nimekuja na mada inayotuhusu sisi wote maana wote umu naamini uwa tunasafiri na nchi hii sijui ata kama kuna chama cha wasafiri maana wasafiri tunaonewa sana na kampuni za mabasi.

Utakuta unaenda stand halafu unakatishwa ticket na unaambiwa gari itaondoka muda fulani. Kwa mfano saa 4 asubuhi utashangaa unakuja kuondoka saa 9 na gari haifiki mwisho wa safari kama walivyoandika kwenye ticket unashangaa njiani unafaulishwa tena yaani unateseka balaa mpaka unapofika mwisho wa safari yako

Hii ishu imenitokea pale Msamvu nilikuwa nasafari ya MORO-TANGA nikaenda Msamvu mida ya saa 3:00 asubuhi nikapokewa na wapiga debe wakanipeleka kwa agent wa kampuni ya magari yanayoitwa TAUSI.

Akaniahidi gari itatoka IFAKARA na kufika msamvu saa 4 asubuhi na safari ya Tanga itaanza matokeo yake gari ikafika saa 9 mchana na tukaanza safari kufika mkata wakatufaulisha kwenye coaster tena kwa kusimama.

Yaani tumekuja kufika tanga saa 4 usiku na inaonekana ndo mtindo wao kuwadanganya abiria muda na destination ya safari ,yaani wanadanganya wanafika tanga mjini ila wakifika mkata wanafaulisha

Kwa Hiyo nakushauri ukifika msamvu-morogoro kama unasafari ya TANGA usijichanganye kupanda gari inayoitwa TAUSI TRANS ambazo zinafanya safari zake IFAKARA-MOROGORO utapigwa na kitu kizito na pesa umetoa ,kama kuna gari nyingine kama izo orodhesheni maana abiria hii nchi hatuna haki kabisa na tunaonewa.
Wewe umetoka nyumbani kwako, unajua bei au nauli na unajua inapokwenda. Kwanini uruhusu mpiga debe akushikie akili ya safari yako?

Halafu hizo ticket huwa mnapewa kama mapambo au mkataba wa kuonesha umelipa nauli na muda wa kuanza safiri? Pia gari unayo safiri nayo.

Mimi kanuni yangu ni hizi....

Nikifika stend
1. Konda aniandikie ticket kamili yenye
...Namba na jina la basi au gari
....Jina langu
....Siti namba
.....Tarehe na muda wa kuondoka
.....Mahali natoka na ninaenda
....Namba zake za simu

Akijichanganya tu amesema gari inaondoka saa 2, muda ukafika hakuna gari, lazima azitapike pesa. Tena stendi zote kubwa Sumatra/Latra wapo.

Atajuta
 
Mambo vipi ?
Leo bhana nimekuja na mada inayotuhusu sisi wote maana wote umu naamini uwa tunasafiri na nchi hii sijui ata kama kuna chama cha wasafiri maana wasafiri tunaonewa sana na kampuni za mabasi.

Utakuta unaenda stand halafu unakatishwa ticket na unaambiwa gari itaondoka muda fulani. Kwa mfano saa 4 asubuhi utashangaa unakuja kuondoka saa 9 na gari haifiki mwisho wa safari kama walivyoandika kwenye ticket unashangaa njiani unafaulishwa tena yaani unateseka balaa mpaka unapofika mwisho wa safari yako

Hii ishu imenitokea pale Msamvu nilikuwa nasafari ya MORO-TANGA nikaenda Msamvu mida ya saa 3:00 asubuhi nikapokewa na wapiga debe wakanipeleka kwa agent wa kampuni ya magari yanayoitwa TAUSI.

Akaniahidi gari itatoka IFAKARA na kufika msamvu saa 4 asubuhi na safari ya Tanga itaanza matokeo yake gari ikafika saa 9 mchana na tukaanza safari kufika mkata wakatufaulisha kwenye coaster tena kwa kusimama.

Yaani tumekuja kufika tanga saa 4 usiku na inaonekana ndo mtindo wao kuwadanganya abiria muda na destination ya safari ,yaani wanadanganya wanafika tanga mjini ila wakifika mkata wanafaulisha

Kwa Hiyo nakushauri ukifika msamvu-morogoro kama unasafari ya TANGA usijichanganye kupanda gari inayoitwa TAUSI TRANS ambazo zinafanya safari zake IFAKARA-MOROGORO utapigwa na kitu kizito na pesa umetoa ,kama kuna gari nyingine kama izo orodhesheni maana abiria hii nchi hatuna haki kabisa na tunaonewa.
A zisha na wewe kampuni uwe unasafirisha watu wawili kilomita 700
 
Alooo sijui kama abilia wanatetewa kwa kweli, hivi kazi ya latra ni ipi?

Jana asabuhi nilikata tiketi ya mdogo wangu alikuwa anatoka Moro kwenda Mwanza gari inaodoka saa tisa alasiri

Bahati mbaya kabla ya kuondoka dogo alipata changamoto ya kiafya akachelewa kama dk 10 gari ikawa imetoka, kufika pale msamvu gari kweli imeondoka kumbuka tiketi tunayo na kulikuwa na gari lao jingine linaondoka jioni,


Lakini walichotufanyia nilijisikia vibaya sana, tulijibiwa vibaya sana tukaenda pale trafiki walioko ndani pale ili watupe msaada mdogo wangu aende trafiki nao wakatutelekeza, majibu mabovu hatari.

Mara nyingi huwa nasafiri sana, Huduma zilizopo pale msamvu ni mbovu sana uongo na huduma mbovu vimetamalaki pale na mwingi sana,
Poleni sana, Shabiby wangewabeba kwenye hilo gari jingine nimeshuhudia mara nyingi abiria wakiachwa wanapewa gari lingine linalofuata.
 
Mkuu kwanini Serikali isiwaondoe wote ili paradise peupe mteja aende mojamoja kwenye ofisi usika, yani Stand ya Ma bus panatikwa pawepo kama eneo la Soko au Hospital pasiwepo na mtu wa kubuguzi wateja.
sokoni na Hospitali hakuna madalali?
 
Kwa Tanga ziko gari za kwenda Dodoma na kupita Moro , ziko kampuni tatu ambazo nishawahi kuzipanda Kuna wale wanaitwa RATCO, TASHRIF,SIMBA MTOTO zote hizi zinaondoka mapema kabisa kwenye kumi na mbili asubuhi, nadhani Kwa muda huo kama unatokea Moro unaziwahi vizuri tu hizo gari, sema ni kutokujua na miluzi mingi ya wapiga debe na wale mafisi wa stendi...
 
Nilpanda Iringa Costa iliyotoka kupeleka maiti Mbeya,safari Dar kufika Msamvu dereve akasema amechoka tukafaulishwa kwenye basi la kwenda Dar,hesabu zetu tuingie Dar alfajili,kwa basi halina mpango wa kuondoka,tuliwawashia moto mpaka tukatafutia gari nyingine na kuwaacha wao wakigombana
Nimekua siku hizi.Mchezo huu nilikwea basi,likazima.Konda kachora..bahari niliona alipochorea,watu wakiwa wametulia hawajui cha kufanya nikashuka zangu.

Mdogo mdogo mpaka kijiji cha mbele nikamuona konda anakunywa Soda na Biskuti,nikamwambia Bro nigee hela yangu ya safari kabla mambo hayajwa mengi.

Alishtuka sana,aliwaza akanipa huku analalamika kuwa watu wengine jau sana.
Nikarudi road kuu simamisha lori nikasepa.Lakini sikuwaacha abiria wenzangu bure nikaawambia lipo konda na dere wake.
Ndio zile taarifa za miaka ile watu walitandikwa na abiria😀😀😀
 
Hahaha msamvu kuna Newforce hapo karibu na mlangoni linaenda Dar. Ukifika madalali wote wanakuambia hilo gari ndio lililopo na linaondoka fasta,huku dereva akivuta vuta resi. Usija ukajichanganya ukapanda maana hilo kama daladala na haliondoki sasa hivi.

Bora upande abood au BM hata kama ukiliona tupu. Abooud hata likiwa tupu linajaa haraka kuliko hilo kanjanja ambalo utapanda kwa kua na haraka zako kumbe ndio unachelewa.
Yaani hata kutoka moro kuja dar magari nayo wafundishwe! Mweee
 
Nikikumbuka Abood ilichotufanya pindi nasafiri kutoka Morogoro, Sina hamu tena'

Nafikiri hapo Morogoro watu wamezoea ulanguzi huenda
Msamvu inavyoendeshwa tofauti ata na ilivyofunguliwa baada ya kukamilika
 
Haaa!!!!!
Wewe ni mgeni wa kusafiri
Tanga Moro mahari kibao
Tunaenda panda walala njaa hao
 
Back
Top Bottom