Kuna Kitu inabidi labda tujiulize hapa:
Kwa nini baadhi ya binadamu hawawezi kuvumilia tofauti walizo nao dhidi ya watu wengine?
Kuna watu by nature ni wabaguzi na hawapendi watu wasiofanana nao ama kimawazo au kimuonekano!
Kuna watu kama yeye ni mrefu basi kwa hulka yake hapendi tu kumwona mtu mfupi. Kila akimuona atatoa neno baya juu yake bila sababu yoyote. Hapendi tu kumwona kwenye kampani yake.
Kuna baadhi ya watu wanene hawapendi watu wembamba bila sababu. Yani hawawapendi tu bila sababu.
Hata kwenye siasa kuna watu hawapendi watu wenye mitizamo tofauti na ya kwao na hawapo tayari kuwavumilia.
Kuna baadhi ya watu ambao hawawapendi watu wa dini tofauti na zao. Yani hawawapendi tu bila sababu. Yani mtu hampendi mtu wa dini nyingine hata kama ni mwema kiasi gani. Kwake ni mbaya tu bila sababu kisa imani tofauti.
Kuna watu hawapendi watu wa kabila lingine bila sababu. Yani hawawapendi tu kwa sababu ni kabila tofauti na la kwake hata kama ni wema kiasi gani. Hawa hata watoto wao hawapendi waoe mtu wa labila lingine tofauti na la kwake. Ni watu wenye hulka hiyo, hawana huruma na watu wa kabila lingine hata kama watatendewa wema kiasi gani !
Kuna watu hawapendi watu wa rangi tofuti na za kwao . Yani kama ni mweupe basi hampendi mtu mweusi bila sababu hata kama ni mwema kiasi gani!.
Watu wenye hulka hizo wakipata nafasi za kimaamuzi basi watasimamia zile hisia zao na zitaonekana sana zikitenda kazi.
Neno la Mungu linasema:
Upendo huvumilia
Upendo hauhesabu mabaya.
Upendo hautafuti mambo yake.
Upendo haukosi adabu.
Upendo hauoni uchungu.
Upendo haufurahii udhalimu.
Upendo hufadhili.
Upendo hauhusudu.
Upendo hautakabari.
Upendo haujivuni.
Bali Upendo;
Hufurahi pamoja na kweli.
Huvumilia yote.
Huamini yote.
Hutumaini yote
Hustahimili yote.
1Wakorintho 13: kuanzia mstari wa 4 maneno hayo yanafafanuliwa vizuri.
Hizo ndizo sifa za upendo .
Kusema tu unawapenda wengine lakini matendo yako hayafanani na yaliyotajwa hapo utakua unawapaka mafuta kwa mgongo wa chupa.
Watu wengi wanaapa kwa kushika mkononi Biblia/Qurani bila kushika moyoni neno la Mungu lililomo ndani ya Biblia/Quran hiyo.
Sent using
Jamii Forums mobile app