Simplicity.
JF-Expert Member
- Dec 19, 2013
- 2,636
- 1,664
Zamani nilipokuwa mdogo enzi hizo tunacheza mbugani, tumevua nguo tunaogelea, wale ambao migegedo ilikuwa supa tulikuwa na raha sana.
Hufichi kitu hasa wanapotokea watoto wa kike. Nakumbuka kuna akina dada fulani walikuwa wakija kuchota maji kisimani ilikuwa lazima wapitilize mpaka kuja sehemu tuliyokuwa tunaogelea.
Kama gegedo lako liko vizuri, ilikuwa lazima watafute sababu yoyote ile ya kuanza kukutania, mara wanaingia majini kuogelea, halafu wanaanza kukufukuza kama vile mnacheza, wakipita karibu wanakushika gegedo.
Ikitokea mdada amebahatisha kushika mgegedo alikuwa anafurahia sana huku akijifanya kama vile anatania, maana sisi tulikuwa wadogo.
Wenzetu wengine waliokuwa na vigegedo vidogo walikuwa wanapata shida, hasa akina dada wakija. Mara wafunike kwa mikono, mara wavae nguo haraka au waongezee urefu na upana wa migegedo kwa kujibandika udongo ule wa mbugani unaonata.
Sikuelewa kabisa katika udogo wangu enzi hizo kwa nini mambo yalikuwa hivyo, (kazi yangu kubwa ikiwa ni kuchunga ndama, mbuzi na kondoo) kuwa mgegedo mkubwa ndio ulikuwa mpango mzima na ndiko ujasiri wa mwanaume uliko.
Sasa nimegundua hivyo baada ya siku moja tumesafiri kwenda mkoa fulani pamoja na staff wenzangu, gari ilikuwa na full AC kwa hiyo ubaridi na mkojo kubana kama mjuavyo haviachani hasa kwa sisi tunaopenda kunywa maji mengi.
Ilikuwa kila tukisimama kukojoa, wengi wetu mbio, chooni kukojoa. Sasa nikawa siwaelewi wenzangu walio wengi, wakati kuna masink ya kukojolea mengi tu tena masafi, jamaa wanakimbilia ndani kwenye chambers za vyoo, wanakojoa, wanatoka.
Mie peke yangu nikawa natumia masink kwa raha zangu na mgegedo nauswing pata pata ili kuondoa maji yale ambayo huwa yanashikiliwa na cohesive force.Sasa ndio siku kadhaa zilizopita, ghafla naenda kukojoa, kuingia tu pale kwenye common room (sio chambers) ya toilet,
lahaulah niikakutana uso kwa uso na kimgegedo cha mshikaji wa ofisini akikiswing, kuniona tu alikirudisha ndani haraka huku kikiwa na maji halafu kaanza story za kizushi,
Dah, story zake niliona kabisa jamaa anaua so. Sasa ndio nikakumbuka kwa nini siku ile tunasafiri kila tukishuka jamaa naye alikuwa anakimbilia kwenye chambers kukojoa. Sote tunajua adha kama ukienda kujisaidia ukakuta majimaji tena ya njano kwenye sehemu ya kukalia chooni.
Ukiacha kimo cha mtu na mengine, mgegedo supa ndio habari ya mjini angalia hata matangazo ya waganga na dawa za Kichina), ndio maana wife kila asubuhi lazima aniamushe kwa kuuvutavuta.
miss chagga hata utoe shillingi ngapi hili gegedo langu utaishia kulisikia tu.
cc: mwalimu Evelyn Salt, rubii, lara 1, gfsonwin, mwalimu Munkari miss nerdy everlenk
Hufichi kitu hasa wanapotokea watoto wa kike. Nakumbuka kuna akina dada fulani walikuwa wakija kuchota maji kisimani ilikuwa lazima wapitilize mpaka kuja sehemu tuliyokuwa tunaogelea.
Kama gegedo lako liko vizuri, ilikuwa lazima watafute sababu yoyote ile ya kuanza kukutania, mara wanaingia majini kuogelea, halafu wanaanza kukufukuza kama vile mnacheza, wakipita karibu wanakushika gegedo.
Ikitokea mdada amebahatisha kushika mgegedo alikuwa anafurahia sana huku akijifanya kama vile anatania, maana sisi tulikuwa wadogo.
Wenzetu wengine waliokuwa na vigegedo vidogo walikuwa wanapata shida, hasa akina dada wakija. Mara wafunike kwa mikono, mara wavae nguo haraka au waongezee urefu na upana wa migegedo kwa kujibandika udongo ule wa mbugani unaonata.
Sikuelewa kabisa katika udogo wangu enzi hizo kwa nini mambo yalikuwa hivyo, (kazi yangu kubwa ikiwa ni kuchunga ndama, mbuzi na kondoo) kuwa mgegedo mkubwa ndio ulikuwa mpango mzima na ndiko ujasiri wa mwanaume uliko.
Sasa nimegundua hivyo baada ya siku moja tumesafiri kwenda mkoa fulani pamoja na staff wenzangu, gari ilikuwa na full AC kwa hiyo ubaridi na mkojo kubana kama mjuavyo haviachani hasa kwa sisi tunaopenda kunywa maji mengi.
Ilikuwa kila tukisimama kukojoa, wengi wetu mbio, chooni kukojoa. Sasa nikawa siwaelewi wenzangu walio wengi, wakati kuna masink ya kukojolea mengi tu tena masafi, jamaa wanakimbilia ndani kwenye chambers za vyoo, wanakojoa, wanatoka.
Mie peke yangu nikawa natumia masink kwa raha zangu na mgegedo nauswing pata pata ili kuondoa maji yale ambayo huwa yanashikiliwa na cohesive force.Sasa ndio siku kadhaa zilizopita, ghafla naenda kukojoa, kuingia tu pale kwenye common room (sio chambers) ya toilet,
lahaulah niikakutana uso kwa uso na kimgegedo cha mshikaji wa ofisini akikiswing, kuniona tu alikirudisha ndani haraka huku kikiwa na maji halafu kaanza story za kizushi,
Dah, story zake niliona kabisa jamaa anaua so. Sasa ndio nikakumbuka kwa nini siku ile tunasafiri kila tukishuka jamaa naye alikuwa anakimbilia kwenye chambers kukojoa. Sote tunajua adha kama ukienda kujisaidia ukakuta majimaji tena ya njano kwenye sehemu ya kukalia chooni.
Ukiacha kimo cha mtu na mengine, mgegedo supa ndio habari ya mjini angalia hata matangazo ya waganga na dawa za Kichina), ndio maana wife kila asubuhi lazima aniamushe kwa kuuvutavuta.
miss chagga hata utoe shillingi ngapi hili gegedo langu utaishia kulisikia tu.
cc: mwalimu Evelyn Salt, rubii, lara 1, gfsonwin, mwalimu Munkari miss nerdy everlenk