Ufisadi: Shilingi bilioni 620 za Deni la Taifa hazina maelezo

Ufisadi: Shilingi bilioni 620 za Deni la Taifa hazina maelezo

Jamani mie nimemuadd zitto facebook mbona kule kasema ni trilioni 6 sio bilioni au typing error?
 
Kwanza kabisa napenda nikupongeze Mh.Zitto kwa kushirikiana nasi katika juhudi zako za kutujuza habari hii na zingine mbalimbali, lakini nina swali moja ambalo linanitatiza , baada ya CAG kutoa hiyo taarifa ya 620 bil zimepotea je, serikali inawajibika vipi katika upotevu wa hizi pesa???
 
Tanzania Special Ma CCM na serikali yake wako busy kutumbua kodi za wananchi kwa matumizi yasiyokuwa na maelezo.Hili nalo litapita kama mengine yalivyopita.

CDM msiache kupiga kelele na kuwajulisha wananchi coz hiyo ndiyo kazi yenu watawazomea na kuwakejeli ila kumbukumbu zitaongea hata na wajukuu zao.

Uzi kama huu uwezi kuwaona watu kama Ritz,Lukosi,Chama, M23 and the like
 
Mh zito hizo pesa zitasaidia sana ccm 2015 kwenye kampeni za kununua T_shirts,kofia,khanga na kuhonga mawakala wa vyama vya upinzani hasa chadema!
kuweni makini na hawa wezi ccm!!!

Kweli kabisa!
 
Tunahitaji a public ombudsman au kamishna wa bunge ambaye atakuwa ana kazi ya kuhakikisha vitu kama hivi pindi vinapotokea hatua zinachukuliwa dhidi ya wakosaji. Hapa kamishna wa bajeti, madeni ya nje, gavana wa benki kuu, mawaziri wa fedha na makatibu wakuu wa wizara ya fedha ni lazima wawe na maswali ya kujibu.
 
Nitashukuru kupata taarifa za ziada kuhusu suala hili....

Mkuu nadhani tip za kuanzia zipo kwenye post yangu Zitto na iliyokua kamati ya POAC waliwahi kuja pale,
tena kuna watu walijitolea kabisaaa wakampa documents zote, kwa maelezo niliyo pewa aliiacha hiyo ishu kwa sababu wao POAC walikua wana deal na mashirika ambayo serikali ina umiliki >50%.

Mimi ni kiumbe mdogo sana,sio mfanyakazi wa TIPER kwa sasa, ila ni mtu ambaye kazi zangu zinanifanya niingie TIPER takribani kila siku kama sehemu ya kazi yangu.

Kama mbunge wa eleo husika,sidhani kama hauta ruhusiwa kuingia TIPER,kuna matatizo chungu mzima,kubwa ni hilo la Addax/Oryx kufaidika zaidi na TIPER kuliko Tanzania inavo nufaika,mengine ni kama wafanyakazi kutokua na mikataba,wapo kwa mazoea tu kwamba mwisho wa mwezi wanalipwa,wakikoroma kidogo wanatishiwa kutoruhusiwa kuingia kazini.

Kuna kazi wanazofanya wazungu,kazi ambazo zinaweza fanywa na wazalendo bila tatizo lolote lile.
Okey,labda basi wazungu wana "akili sana",tatizo ni kwamba wana lipwa hela nyingi sana,malazi,chakula,usafiri kila mwezi (kila anae kuja anakaa siku 28 anakuja mwingine,kwa mwezi lazima wawepo wawili au zaidi.)


  • Kwa mwaka 2012 pekee,hawa GMC gharama za kuwatunza (mishahara na mengineyo) peke yake zimezidi 1.2 Bilion
  • Kampuni ya ORTEC ilipewa tender ya kusafisha API Separator,tender ambayo haiku tangazwa,wakapewa Milioni80 (Mbaya zaidi ni kwamba,kazi walikua hawafanyi wao bali vibarua wa mle ndani kwa usimamizi wa ORTEC,wale vibarua wangepewa hata mil5 wangeifanya hiyo kazi).
  • Yupo HSSE Manager,ni mfaransa,hata kiingereza hajui,hakionekani anacho fanya,lakini mshahara wake ni milioni 30 kwa mwezi,ana zaidi ya miezi 18 mpaka sasa
  • na mengineyo,...kupata details za hayo yote (Hata documents husika), ukienda TIPER,onana na watu wote ila sio MD (Mfaransa) uta saidiwa. Alikuwepo MOP Supervisor anaitwa Mr.Mushi,kwa uzalendo wake aliamua kumtonya mwenyekiti wa bodi ili achukue hatua,kesho yake kila alicho mpa mwenyekiti wa bodi kilikua kwa MD,akastaafishwa haraka sana.........Poor Tanzania,nani atakuokoa?


Mfano wa jinsi wanavokula hela mdogo tu,kwa mwezi malazi yao ni USD6000,gari wamekodishiwa,gharama wanazo lipa kwa miezi6 unaweza nunua magari ma2 ya aina hiyo hiyo na wakiondoka yakawa magari ya kampuni.

Kama nilivosema,kama kweli wewe ni mzalendo ndugu Dr F. Ndugulile , kama kweli unataka kuinua sauti ili TIPER iokolewe isiendelee kufa,kama kweli una upendo na wapiga kura wako wanao fanyishwa kazi toka saa12.30 Asubuhi hadi saa12.30 jioni kwa malipo ya laki3 kwa mwezi,kama kweli una uchungu na Tanzania isiendelee kuibiwa,......NJOO TIPER......

Otherwise tusubirie 2018 tusikie "Tanzania imepoteza zaidi ya trilioni kwa mkataba wake na Oryx".
 
Last edited by a moderator:
Sasa hilo deni tutalilipa kweli? Mimi naona kama vile nchi yetu imisha uzwa vile. Hivi jk huwa anazunguka duniani kukopa au kupewa bure? I am sick on this matter.
 
Maelezo gani mnataka wakati mnafahamu fika wanaozitafuna ni kina Jakaya na Alhaji Mwinyi. Ooops nilimsahau mzee ma-mvi.
 
ila wana JF watu wa ajabu sana,hili bandikwo la ZITO ni nyeti sana lakini wanaochangia ni wachache sana,ingekuwa ni issue ya udaku huu uzi toka jana ungekuwa na wachangiaji zaidi ya 500
 
Last edited by a moderator:
shangaa kitu kingine,kesi ya Dowans hukumu imetoka Tanesco walipe deni,hakuna anayejadili na Dr Slaa amekaa kimya na wakati mwanzo aliahidi kuwa hizo pesa atahakikisha Tanesco hawatalipa labda Jk atoe mfukoni kwake
 
Bw. Zitto, wacha wale, wauze, wahonge, watapanye, wafiche nje au ndani ya nchi.....maana majitu yanayojiita Watanzania ni hopeless kabisa.

Huko bungeni ni upumbavu mtupu wa wabunge wa CCM, kazi za bunge ni kutunga sheria, kuisimamia serikali.....lkn nothing is being done in accordance with core duties za bunge.

Watu wa nchi ya Tanzania ni wagonjwa wa uwoga, dharau, ulalamishi bila kuchukua hatua.....full nonsenses. Hakuna atakayewaokoa kutoka kwenye unyonyaji, wizi, uonevu, etc.

Mungu hatawasikia kamwe kwa sababu hamjitetei wenyewe kwa kukataa uovu.
 
Pole Watanzania wenzangu pamoja na Mbunge wetu Zitto Kabwe aliyetoa changamoto hii.Nazielekeza pole nyingi kwa watanzania sababu wabunge tuliowachagua sisi wenyewe wamekuwa mwiba mkali tena ni ule wenye sumu kuliko hata nyoka sababu wanapigia makofi hata uendawazimu.Walipigia KURA ya NDIYOOOOOOOOOOOOOOOO kufungwa midomo,mikono,miguu na uhuru wao kwa kukubali kuwa muhuri wa kukubali maovu yote ya serikali,sababu Mwanasheria Mkuu alipoleta hoja ya kuondoa nguvu zote za bunge za kuibana serikali wabunge wetu walipiga kura za ndiyooooooooooooooo na makofi mengi sana,sasa Mheshimiwa Zitto unadhani kwa wingi wenu wabunge wa UPINZANI CUF & CHADEMA mwaweza kubadili muelekeo?Mwaweza kuibana serikali?Ndio maana nimekupa pole lakini nyingi zaidi ziende kwa watanzania waliowapigia kura.

Ya mwisho kabisa hata kodi zetu ambazo kazi yake kuu ni kuleta maendeleao kama madawa na vifaa vya hospitali,mabarabara na reli leo kwa wabunge hili imekuwa siyo haki tena ya kuvipata bali imekuwa 'Favour"Poleni watanzania wenzangu wenye mapenzi mema na nchi yetu.

Labda tumuombe SPIKA wetu wa Bunge Anna Makinda kujiuzuru ili kuleta ufanisi wa bunge letu,Anna Makinda waenda kusali kila siku ,na nina matumaini kuwa unashiriki meza ya bwana kila unapohudhuria misa,hebu sasa jitafiti nafsini mwako kama unautendea haki ukristu wako,kama unachotenda kwa taifa lako ni halali,utakapoona haufanyi yale ambayo ulipaswa kuyafanya katubu kwanza halafu urudi bungeni uwaambie wabunge umetubu na unajirudi ili ulitumikie taifa lako vyema na pia waambie uongozi wa bunge hili umekushinda na upo tayari kwa sasa kumwachia kijiti mwingine mwenye uwezo,watanzania tutakupongeza kwa moyo wako huo.Tunakuomba japo uliache bunge likiwa na uhuru wa kuamua na meno na kucha zake zirudi tena ili liweze kuiadabisha serikali yetu.
 
wako wapi ma C.C.M wa jf waje kuongea uharo wao..
 
Mh Zitto tunashukuru kwa juhudi zenu kama wanasiasa na viongozi wa upinzani,kama akina marrire wanavosema uzi kama huu haupati michango mingi. Mi najua ni kwa kuwa wanaona nchi imeoza full stop. Tangu dr slaa atangaze first 11 list of shame wooote hakuna aliyekamatwa,tuje kagoda,deep green finance,mafisad wa iptl,dowans, wanyama kusafirishwa,hakuna aliyewahi kufirisiwa wala kwenda jela,pesa za mifuko ya jamii wanajikopesa,watu wakiwa wakali wanangolewa kucha,kuingiliwa kimaumbile na kungolewa meno. Katika hali kama iyo unataka watu wachangie nini?juzi watu walioficha pesa nje,mh zitto kapiga kelele ila nakuambia mpaka leo sio rais,sio wazir mkuu,sio spika wala cj walioshtuka,eti mwenye ushaidi aulete...mnataka wananchi waseme nini??ma polisi siku izi ndo ma don wanaendesha v8 kwa mishahara ya laki na nusu mpaka lak9 unategemea nini?nenda arusha uone wanausalama walivo matajiri ,je kuna mtu mwenye uchungu kweli?tofauti na wana chadema,uliwahi kusikia watawala wanahoji?ivyo ndo vya watawala ambao wanamwabudu shetani. Subir labda tuwape wapinzani nchi ndo tuone hawa mashetani wanakamatwa. Vyovyote vile tunashindwa kusema ila nchi yetu matapeli ni wakuu wa nchi. Tuseme nin wakati bunge letu linakaa kushabikia ugaid wa lwakatare eti wana mpaka ushaidi wa mwandiko si ujuha huo?kuna maamuz mangapi bunge wameleta masihara?nan alitekeleza maamuz ya ripoti ya mwakyembe?nani? Sikia na loliondo imeuzwa miaka mia!tuseme nin sasa!?.
 
Hivi kwani serikali inaweza kukopa zaidi ya ilivyopitishwa na bunge kwenye bajeti ya mwaka husika?
 
Hata mimi nashangaa sana. Huwa naburudika sana kuwa watu hawa Chris Lukosi, Ritz, Rejao, chama, chuki, Nazjaz, Tume ya Katiba, Mwigulu Nchemba, @Nnauye Jr, Chilisosi, my web, m 23, MENdieta n.k....karibuni hapa Wakuu
Hii habari imeandikwa kisiasa kuliko uhalisia CAG amepewa maelezo ila hakuridhika nayo; kiutaratibu yeye CAG ataandaa queries na wahusika serikalini watampa maelezo ya ziada; huo ndio utaratibu; kudai matumizi ya bilion 620 hayana maelezo ni kupotosha ukweli.
Chama
Gongo la mboto DSM
 
Last edited by a moderator:
  • Thanks
Reactions: SG8
Hivi kwani serikali inaweza kukopa zaidi ya ilivyopitishwa na bunge kwenye bajeti ya mwaka husika?
Inategemea umuhimu na dharura ya jambo lenyewe.
Chama
Gongo la mboto DSM
 
Nitashukuru kupata taarifa za ziada kuhusu suala hili....

Wabunge kama huyu Ndugulile ni janga kwa taifa na hasara kwa wapigakura wake!

Speaker ameshakupa mahali pa kuanzia, sasa kama unataka taarifa za ziada si ungetakiwa kuonana/kuwasiliana na Zitto ama Speaker mwenyewe.

Pamoja na yote ulitakiwa kufanya mawasiliano na wafanyakazi wa Tiper na hata kuwatembelea ili kupata dossier kamili.
Lakini ni kawaida yenu wabunge wa ccm kutokutimiza wajibu wenu. Mnasubiri kupiga piga meza tu na kuitikia ndiyoooooooooooo......
 
Last edited by a moderator:
Deni la Taifa kwa kawaida limegawanyika katika sehemu mbili, kuna dena la NDANI AMBALO NI QUOTED KWA HELA ZETU ZA MADAFU NA DENI LA NJE AMBALO NI QUOTED IN FOREX. Hili la ndani ambalo liko kwenye hela za madafu ndio hiyo mikopo ambayo serikali inakopa kutoka kwenye mbenki na pia madeni yake kwa watu binafsi halina taabu sana ulipaji wake ukilinganisha na deni la nje ambalo hubadika na kuwa kubwa kufuatana na exchange rate inavyobadilka. Sasa hizo billioni 620 za deni la Taifa ambazo hazina maelezo ni za deni la nje au ni madeni yote ya nje na ndani? Pale hazina kitengo cha madeni ya nje kuna ufisadi mkubwa sana ambo ukifumuliwa madudu mengi yatajitokeza. Hopefully wabunge watakuwa na ujasiri wa kufuatilia.
 
Back
Top Bottom