Ufisadi: Shilingi bilioni 620 za Deni la Taifa hazina maelezo

Ufisadi: Shilingi bilioni 620 za Deni la Taifa hazina maelezo

Patriote
Kamanda usichoke tupo hapa kuelimishana; maelezo yako yanaweza kunifanya nibadili msimamo wangu kichama; hii tabia ya kususa sio nzuri tupo hapa kupigania maslahi ya taifa. Sio kila mwanaccm ni fisadi na sio kila mwanachadema ni msafi kimaadili.
Chama
Sijasusa kiongozi humu mimi silipwi kumwelimisha mtu asiyetaka kuelimishika, wewe toka lin umewah kupigania maslah ya Taifa hili????Umeanza lini hasa! Wanaotetea maslah ya taifa hili hawawezi kuwa wapo ndani ya ccm hadi leo hii kwa wizi unaofanywa na genge lenu. Wewe nahisi kama umerukia tu hii bandwagon bila kujua maana ya wimbo unaopigwa. Si kawaida yako/yenu kujitokeza kwenye mada za hiv zenye maslah kwa taifa. Na hata mkijitokeza, siku zote ninyi ni watu wa kuharibu mada na kuchafua hali ya hewa.

Nahisi kama unataman kutoka kwenye hii mada ila unajikuta unalazimika kuwepo ili kuconfound genuine wachangiaji humu. Maana bila hivyo nadhan posho hupewi. Pamoja na ushabiki wa kichama na itikadi zetu, wen it comes to national interests hebu tuget serious kwenye contributions zetu.

Sidhan km utafukuzwa uanachama kwa kukubali mapungufu ya serikali yenu na kuishauri ipasavyo ili msonge mbele. Its not for your party benefit kutetea uoza huu. Unakiangamiza chama chako kwa kukivimbisha kichwa kuwa kinakubalika while in the actual sense, chama chenu kinadidimia na nyie ndo mnaokididimiza.

Michango yenu kwenye mada zenye maslah ya kitaifa zinawafanya hata wasio na vyama washtuke kuwajoin maana inaonesha kabisa you are there to defend upumbavu.
 
Mbunge wangu mh Dr F. Ndugulile, nadhani unaweza kuwasiliana na Mh Zitto ili kupata habari zaidi, naimani anazo.

Lakini mimi nimemuelewa vema.
 
Halafu akina Mwigulu na Nape wanakuja na habari za kitoto za kuichafua chadema huku taifa linateketea hivi.

Inasikitisha sana na kukera.
 
All the best brother, by the way Zitto , hizo hela ni nyingi sana ila sishangai,ni kawaida hela za wajinga kuliwa liwa hovyo.

Lakini pia umewahi kusikia kuhusu TIPER (Tanzania International Petroleum Reserves Ltd)?

Geographically ipo Kigamboni, jimboni kwa Dr F. Ndugulile

Naimani 100% umewahi, ni kampuni ambayo Tanzania ina share 50%, 50% na AOG (Addax Oryx Group).

Ufisadi unao fanyika kule si wa kitoto (Naimani unajua maana naskia ulifika,ukapewa data zote,na ni masikitiko sana kwa watanzania walioko TIPER kwamba uliyatupilia mbali).

Ni mabilioni yanayo potea (Yanaliwa na Addax),huku serikali ikiambulia vijimilioni 500 tu kila mwezi wakati profit inayo tengenezwa na TIPER kwa mwezi ni zaidi ya 4.5Bil.

Na huku mnasubiri ipite miaka 10 ndo mje kusema "Tumepata hasara ya 800 billions TIPER ?"

Sitaki kuandika yote hapa,ila kwa jinsi ninavo ona mambo mna yachukulia "kimazoea zoea" Tanzania imeshakua shamba la bibi, hizo bilioni 620 zisizo na maelezo hazi nishitui tena,maana daily tunapoteza mabilioni.

Na juzi tu wamesha chukua mkopo wa 50 Billions kutengeneza 2 tanks, hela ambayo sio dhahiri kwamba itatengeneza tanks kweli kweli,maana hadi sasa TAKUKURU wana chunguza "Kwanini TIPER ilitumia 6 Billions kusafisha matank mawili tu?".....

UFISADI TANZANIA NI SEHEMU YA MAISHA YA KILA SIKU,.....tujifunze kuiba pia.
Zitto nae msanii tu, hana lolote atawadanganya wajinga sio mimi.
 
ila wana JF watu wa ajabu sana,hili bandikwo la ZITO ni nyeti sana lakini wanaochangia ni wachache sana,ingekuwa ni issue ya udaku huu uzi toka jana ungekuwa na wachangiaji zaidi ya 500

zitto washampuuza watu, aache unafiki atarudisha adabu yake
 
Mh Zitto tunasubiri ripoti ya uchunguzi wa fedha zilizoko kwenye mabenki ya Uswis na watanzania. Tuliahidiwa Bunge la mwezi wa nne.
 
Nikiwa Mwenyekiti wa Kamati ya PAC pia nimemtaka CAG afanye ukaguzi huu maalumu.

Nilidhani CAG anatumwa na Rais.

Sheria gani inakupa wewe Zitto mamlaka ya kumtaka CAG afanye chochote? Mbona mnatuzuga?
 
Mchumi gani wakati inasemekana amesomea majina ya watu wengine??? Hajawahi kukanusha
 
Sounds like a wild joke. Yaani dokezo zote alizoweka bado unakosa pa kuanzia? Mtafute Zitto aliyepewa dossier.

No doubt this is a wild joke! Wabunge wa CCM lazima wanajua zinaingizwa akaunti gani na kwa madhumuni gani. Hata zlizosemekana zimerudhishwa kutoka kwa watu waliohusika na EPA, tumeshaelezwa ziliwekwa akaunti gani? Upinzani unatakiwa uulize serikali yetu fedha zile pamoja na zilizorejeshwa kutoka rada ziko wapi na zinafanya nini???? na zimebaki ngapi? Tunaweza kuwa tumedanganywa zimerudishwa nchini kumbe zimepelekwa kisiwa kile cha kutunzia vijisenti.
 
Scandal nchi hii zimekuwa nyingi kila kukicha.., Kugundua scandal hizo ni hatua nzuri na ya kwanza (ambayo imeweza kufanyika angalau kidogo)

Kuwabana wahusika ili majanga haya yaache kutokea imekuwa ikitupiga chenga wala haijapatiwa mwarobaini wake.., hio hatua itakuwa muhimu sana na inabidi ifike wakati tujiulize ni vipi wahusika wataanza kubanwa ?

CDM wana options gani za kuuzika huu mfumo wa kifisadi na mafisadi wake? nauliza kwa sababu sijawahi sikia ahadi ya hatua watakazochukua wakipewa nchi kuutokomeza kabisa huu mfumo na wanamfumo wenyewe. sana sana na wenyewe wamekua kama sisi walalamikaji
 
Patriote
Hata mimi silipwi ila nipo tayari kujifunza; napigania maslahi ya taifa hili ninavyoamini mimi sifuati mkumbo eti kwasababu fulani kasema; najua uwezo wa kunielemisha kwenye hili huna kwasababu hufahamu unachosema umefuata upepo kama bendera
Chama
 
Last edited by a moderator:
Patriote
Hata mimi silipwi ila nipo tayari kujifunza; napigania maslahi ya taifa hili ninavyoamini mimi sifuati mkumbo eti kwasababu fulani kasema; najua uwezo wa kunielemisha kwenye hili huna kwasababu hufahamu unachosema umefuata upepo kama bendera
Chama
Kufuata mkumbo yani sijui kusoma na kuelewa kilichoandikwa? ndomana nlisema its better nkakeep cool coz silipwi kukueleimisha. Kama watetez wa maslah ya nchi ndo kama wewe basi maslah ya nchi yapo at stake.
 
Back
Top Bottom