Udikteta ndio chaguo bora la utawala

Udikteta ndio chaguo bora la utawala

Mbona raia wa Libya walichukua silaha kupinga utawala wa Gadaffi?...
Walichomeshwa na hila za wamagharibi kwani alishaleta tishio kuunganisha Africa kuwa na sarafu yake ambapo ingewezekana ingekuwa pigo Kwa mabeberu ,
ndio mana mpka Leo majuto na hatia hiyo inawala na wanakiri hilo
Mkuu huna hata wiki humu jukwaani lakini umeshafanya na utafiti?? Au mlisaidiana na bichwa mwenzio BICHWA KOMWE - huo utafiti?
Wote Wanaoleta tafiti zao wanazifanyia ndani ya jukwaa la JF? Au ugeni wangu unahusiana vipi boss
 
Hii hoja yako ina madhaifu matatu makubwa
La kwanza Kuhusu Gadafi na uchumi wa Libya:*
Libya ilionekana tajiri sio kwa sababu ya Gadafi kuwa mchumi mzuri, bali kwa sababu ya MAFUTA. Pesa ya mafuta iligawanywa kidogo kwa wananchi ili wasihoji udikteta wake. Sarafu ilikuwa na nguvu kwa sababu aliifunga kwa akiba ya dhahabu na mafuta, sio kwa viwanda. Na huo ndio ulioiangusha - alipokufa system nzima iliporomoka kwa sababu hakujenga taasisi, alijenga utawala wa mtu mmoja. Nchi tajiri kweli haianguki inchi nzima siku kiongozi mmoja akifa.

Pili hili neno "Akiiba analeta ndani hakuna ubaya":*
Hapa ndipo unajichanganya mwenyewe. Ulisema hawa wetu wanaiba ndani na kupeleka Uswizi sio haki. Sasa Idi Amin kuiba Kagera na Trump kutaka mafuta ya Iran ni sawa na kuiba ndani na kupeleka Uswizi - ni wizi tu. Tofauti ni mmoja anaiba kwa jirani, mwingine anaiba kwa wananchi wake. Zote mbili ni wizi. Huwezi kusema wizi wa nje ni halali na wa ndani sio halali. Wizi ni wizi.

Kagera ya Idi Amin haikuwa faida, ilileta vita tukapoteza maelfu ya Watanzania na Waganda, uchumi ukaanguka mpaka leo tunalipa madeni ya vita hivyo. Faida gani?

Tatu Traore sio Gadafi:
Gadafi alikaa madarakani miaka 42 bila uchaguzi, akaua wapinzani, mwisho aliuawa na wananchi wake mitaani. Kama Traore anapita njia hiyo hiyo ya kukaa kwa bunduki bila taasisi, mwisho wake utakuwa ule ule, sio maendeleo ya kudumu.

Maendeleo ya kweli si sarafu iliyolazimishwa kuwa juu leo na kesho inakuwa karatasi, ni taasisi zinazobaki hata kiongozi akienda.
Mkuu hoja yako ya kwanza Ina nguvu ila ni general mno hujazingatia athari ya vita vya wenyewe Kwa wenyewe na uingilwaji kijeshi na NATO.
Kwahyo tatizo la Gadafi kutokuwa na taasisi halina mashiko Bali hakukuwa na mtu aliendaliwa kuendleza kma ilivyo kwa nchi za falme za ghuba ambao wanautaratibu wa mpito akifa mfalme
 
Mkuu hoja yako ya kwanza Ina nguvu ila ni general mno hujazingatia athari ya vita vya wenyewe Kwa wenyewe na uingilwaji kijeshi na NATO.
Kwahyo tatizo la Gadafi kutokuwa na taasisi halina mashiko Bali hakukuwa na mtu aliendaliwa kuendleza kma ilivyo kwa nchi za falme za ghuba ambao wanautaratibu wa mpito akifa mfalme

Nchi za kifalme sio aggressive kama dictators

Na si suala la kumandaa mrithi ni suala la kuindaa taasis kama serikal au bunge dhabiti ili likitokea la kutokea taasisi inasimama.
Hapa ndio democracy inawashinda madikteta, maana democracy inaraka taasisi si mtu maana mtu hadumu

Baada ya ghadafi kuondolewa, silaha zilirudi katika makabila makuu matatu
MPasuko ukarejea upya sababu hayo makabila ndio very powerful.

Lakini angeacha na taasisi libya isinge gawanyika
 
Walichomeshwa na hila za wamagharibi kwani alishaleta tishio kuunganisha Africa kuwa na sarafu yake ambapo ingewezekana ingekuwa pigo Kwa mabeberu ,
ndio mana mpka Leo majuto na hatia hiyo inawala na wanakiri hilo

Wote Wanaoleta tafiti zao wanazifanyia ndani ya jukwaa la JF? Au ugeni wangu unahusiana vipi boss
Rudi kwenye I'd yako Ile Ile acha maujinga
 
Sawa kwenye msafara wa kenge mamba Nao wamo ni sawa Kuna nchi mfano Bolivia ulioitaja ambyo walioingia kidikteta walikuwa na motive ya kuuza madawa ya kulevya ila kwa Uganda nduli Amin alikuwa anarekebesha na kujenga nchi Kwa kutumia wa asia waliokuwa wanamiliki ardhi ya waganda akaonekana mbaya alikuwa anataka kuongeza mpka Kagera akaonekana mbaya lakini kujiangalia hapo alikuwa anatanguliza maslay ya Uganda hata Kwa mauaji aliyoyafanya ya wanasiasa alikuwa hataki kuingiliwa na kuruhusu Kila mtu kubwabwaja kma ambavyo Huwezi kumwacha mke wako ajiamulie amulie mambo ,
Hata tukija Kwa Gadafi ,Adolf Hilter na saivi huyu traore anapigwa vita ni kma ukiwa dikteta unatishia ulaji wa mgharibi ndo mana analetewa visa
Taja nchi zote za kidkteta na nchi zote za kidemokrasia,linganisha maendeleo ndiyo urudi hapa kuandika maoni yako upya.
Nchi za kiafrika Karibu zote ni za kidkteta,Kuna maendeleo gani zaidi ya hao madikteta kujilimbikizia Mali na madaraka wao,rafiki zao na familia zao.
Tuache ujinga
 
Kwa utafiti mdogo nilioufanya UTAWALA wa kidemokrasia ni utapeli tu na mtego ambao nchi nyingi za kiafrika zimejiingiza kingi bila kujua ,naamini udikteta NDIO mfumo Bora wa kutongoza nchi kwasababu dikteta anakuwa msemaji wa mwisho katika maswala ya nchi bila kuingiliwa na makuburu na walowezi weupe ,
Anauwezo wa kuvunja sheria ambazo anaona hazina maslai Kwa Taifa mfano mikataba ya kilaghai na unyonyaji

Nchi kama China, Korea kaskazini,Irani,na urusi ni mfano Bora wa nchi zenye udikteta mkubwa lakini viongozi wake wamevaa vazi la uraisi ili kujiepusha jina la udikteta ambalo kimsingi sidhani kama ni baya .ila wamesimama wima kama rula wawaruhusu ujinga ujinga na upuuzi unaoendlea kwenye inchi zinazojiita za kidemokrasia mfano hawalei ushoga, na matumizi ya dawa za kulevya ,mikataba ya kijinga kijinga kama nchi za kidemokrasia

Kwenye nchi za kidemokrasia matendo ya rushwa, uchawa na wizi wa mali za umma ,matabaka na kujibinafsisha mali za umma ,undugu katika kupeana vyeo na unafiki yamekithiri sana
Wewe nchi yako ina utawala gani demoracy au dictator ship, na je haya madhara yapo au hayapo?
 
Kiongozi mzuri kuongoza muda mrefu nami huwa sioni shida yeyote. Nchi maskini uongozi wa democrasia ushafeli.

Sisi waa Africa hatujastaarabika kushika demokrasia. Lakini angalia ma dikteta wa nje kama China, Urusi wana uchungu na nchi zao na hakuna anayewachukia.

Sisi ambao tunaamini njia pekee rahisi ya kuwa tajiri ni kuwa mwanasiasa, kuwa mwanaisa,kula nchi ondoka ni bora tuongozwe na fisadi mwenye maadili na uchungu na nchi yake.

Kile anachofanya Mwinyi Zanzibar hata wakimuongeza miaka 10 mingine hakuna tatizo kabisa.

Miaka 60 ya uhuru democrasia haijatuletea kitu.

Mbaya sasa design ya viongozi tunaowapata jumlisha na ang'ang'anie😁😁😁baada ya miaka 20 rasilimali zote za nchi zinakuwa za ukoo official.
 
Naomba nichangie hoja kwenye uzi huu.
Kwanza kabisa Demokrasia sio jambo baya na demokrasia kazi yake ni kulinda haki hili udiktekta usitokee maana udiktekta ni kitendo cha kukanyaga, kuondoa na kudhoofisha haki za wengine,

Nianze na kukupa orodha ndogo ya haki za msingi za kibinadamu.
1. Haki ya kuishi
[Kila mtu anayo haki ya kuishi na kuwa hai bila kujari dini yake, hali yake ya maisha, kabila lake, au vyovyote vile]
2. Haki ya kutokuteswa, Kutokutekwa, Kutokuwa chini ya kizuizi bila sababu inayokubalika kisheria, kufanyishwa kazi za Lazima au utumwa [Hakuna mtu anaepaswa kutekwa, anaepaswa kiteswa, anaepaswa kuwekwa mtumwa au kufanyishwa kazi kwa lazima]
3. Uhuru wa maoni [Kila mtu anao uhuru wa maoni, fikra binafsi, na asiezuiliwa kufikilia atakacho]

Orodha tajwa hapo juu ni sehemu ndogo sana ya haki za msingi za kibinafamu, kuna zaidi ya hizo kama vile Uhuru wa kuabudu, na nyinginezo.

Sasa naomba nirudi kwenye mada ya uzi huu. Umesema Udiktekta ni mfumo bora wa utawala, lakini unasahu kutambua mazala yake makubwa yanayotokana na udiktekta maana udiktekta kazi yake ni kudhoofisha haki za msingi za kibinadamu, Dektekta anaweza hata sasa kuamua uhai wako, afya yako, na mawasiliano yako na una cha kumfanya.

Naomba ujiulize hivi. Je, ikiwa udiktekta ndio mfumo bora wa utawala. Kuna haja gani ya kuwa na utawala.? Kujibu swali hili unapaswa ujue kwanza Utawala ni nini..?

Mimi binafsi kwa maoni yangu naomba niseme hivi. Demokrasia bila Maadili ya taifa na usimamizi wa kitaifa ni takataka isiyofaa kabisa.

hoja yangu hii inaongezewa nguvu na pendekezo hili la katiba. Katika tovuti ya www.katibampya.com kuna rasimu ya katiba yenye muundo wa dola lenye mihimili minne ya kitaifa, Yaani.
1. Baraza la usimamizi wa Taifa.
2. Serikali ya jamhuri ya muungano wa Tanzania.
3. Bunge la jamhuri ya muungano wa Tanzania.
4. Mahakama ya jamhuri ya muungano wa Tanzania.

KWENYE ORODHA HII YA MIHIMILI YA TAIFA. limeongezeka baraza la usimamizi wa taifa ambalo kazi yake kuu ni kusimamia misingi yote ya taifa, ambapo misingi ya demokrasia pia inasimamiwa nayo, pia ndio mamlaka ya kimuungano kati ya tanganyika na zanzibar, Mamlaka ya kutoa tathmini na kuongozo wa kitaifa.

Kwanini muundo huu ni bora, Shida ya demokrasia ya kisiasa ni kutokuwa na maadili na shida hii inapaswa kutatuliwa hili sio kuikimbia demokrasia mazima kwa kuogopa.

Pia kama itaitaji kusoma pendekezo la katiba lililopo kwenye tovuti tajwa basi baraza hilo lipo kwenye SURA YA NNE ya rasimu hiyo kuanzia ibara ya 98 mbaka 116 na kufuatiwa na mihimili mingineyo kama orodha ilivyoweka.
 
Back
Top Bottom