Udikteta ndio chaguo bora la utawala

Udikteta ndio chaguo bora la utawala

Joined
Sep 22, 2026
Posts
29
Reaction score
51
Kwa utafiti mdogo nilioufanya UTAWALA wa kidemokrasia ni utapeli tu na mtego ambao nchi nyingi za kiafrika zimejiingiza kingi bila kujua ,naamini udikteta NDIO mfumo Bora wa kutongoza nchi kwasababu dikteta anakuwa msemaji wa mwisho katika maswala ya nchi bila kuingiliwa na makuburu na walowezi weupe ,
Anauwezo wa kuvunja sheria ambazo anaona hazina maslai Kwa Taifa mfano mikataba ya kilaghai na unyonyaji

Nchi kama China, Korea kaskazini,Irani,na urusi ni mfano Bora wa nchi zenye udikteta mkubwa lakini viongozi wake wamevaa vazi la uraisi ili kujiepusha jina la udikteta ambalo kimsingi sidhani kama ni baya .ila wamesimama wima kama rula wawaruhusu ujinga ujinga na upuuzi unaoendlea kwenye inchi zinazojiita za kidemokrasia mfano hawalei ushoga, na matumizi ya dawa za kulevya ,mikataba ya kijinga kijinga kama nchi za kidemokrasia

Kwenye nchi za kidemokrasia matendo ya rushwa, uchawa na wizi wa mali za umma ,matabaka na kujibinafsisha mali za umma ,undugu katika kupeana vyeo na unafiki yamekithiri sana
 
Kwa utafiti mdogo nilioufanya UTAWALA wa kidemokrasia ni utapeli tu na mtego ambao nchi nyingi za kiafrika zimejiingiza kingi bila kujua ,naamini udikteta NDIO mfumo Bora wa kutongoza nchi kwasababu dikteta anakuwa msemaji wa mwisho katika maswala ya nchi bila kuingiliwa na makuburu na walowezi weupe ,
Anauwezo wa kuvunja sheria ambazo anaona hazina maslai Kwa Taifa mfano mikataba ya kilaghai na unyonyaji

Nchi kama China, Korea kaskazini,Irani,na urusi ni mfano Bora wa nchi zenye udikteta mkubwa lakini viongozi wake wamevaa vazi la uraisi ili kujiepusha jina la udikteta ambalo kimsingi sidhani kama ni baya .ila wamesimama wima kama rula wawaruhusu ujinga ujinga na upuuzi unaoendlea kwenye inchi zinazojiita za kidemokrasia mfano hawalei ushoga, na matumizi ya dawa za kulevya ,mikataba ya kijinga kijinga kama nchi za kidemokrasia

Kwenye nchi za kidemokrasia matendo ya rushwa, uchawa na wizi wa mali za umma ,matabaka na kujibinafsisha mali za umma ,undugu katika kupeana vyeo na unafiki yamekithiri sana
Ok.🐒
 
Akili za matakoni hizi,mbona hutaji mifano ya Uganda,Congo,Rwanda,Burundi,Niger,Bolivia n.k.
Unatetea upumbavu
Sawa kwenye msafara wa kenge mamba Nao wamo ni sawa Kuna nchi mfano Bolivia ulioitaja ambyo walioingia kidikteta walikuwa na motive ya kuuza madawa ya kulevya ila kwa Uganda nduli Amin alikuwa anarekebesha na kujenga nchi Kwa kutumia wa asia waliokuwa wanamiliki ardhi ya waganda akaonekana mbaya alikuwa anataka kuongeza mpka Kagera akaonekana mbaya lakini kujiangalia hapo alikuwa anatanguliza maslay ya Uganda hata Kwa mauaji aliyoyafanya ya wanasiasa alikuwa hataki kuingiliwa na kuruhusu Kila mtu kubwabwaja kma ambavyo Huwezi kumwacha mke wako ajiamulie amulie mambo ,
Hata tukija Kwa Gadafi ,Adolf Hilter na saivi huyu traore anapigwa vita ni kma ukiwa dikteta unatishia ulaji wa mgharibi ndo mana analetewa visa
 
Kwa utafiti mdogo nilioufanya UTAWALA wa kidemokrasia ni utapeli tu na mtego ambao nchi nyingi za kiafrika zimejiingiza kingi bila kujua ,naamini udikteta NDIO mfumo Bora wa kutongoza nchi kwasababu dikteta anakuwa msemaji wa mwisho katika maswala ya nchi bila kuingiliwa na makuburu na walowezi weupe ,
Anauwezo wa kuvunja sheria ambazo anaona hazina maslai Kwa Taifa mfano mikataba ya kilaghai na unyonyaji

Nchi kama China, Korea kaskazini,Irani,na urusi ni mfano Bora wa nchi zenye udikteta mkubwa lakini viongozi wake wamevaa vazi la uraisi ili kujiepusha jina la udikteta ambalo kimsingi sidhani kama ni baya .ila wamesimama wima kama rula wawaruhusu ujinga ujinga na upuuzi unaoendlea kwenye inchi zinazojiita za kidemokrasia mfano hawalei ushoga, na matumizi ya dawa za kulevya ,mikataba ya kijinga kijinga kama nchi za kidemokrasia

Kwenye nchi za kidemokrasia matendo ya rushwa, uchawa na wizi wa mali za umma ,matabaka na kujibinafsisha mali za umma ,undugu katika kupeana vyeo na unafiki yamekithiri sana

It will fail. It has failed before..and it is failing now
 
Sawa kwenye msafara wa kenge mamba Nao wamo ni sawa Kuna nchi mfano Bolivia ulioitaja ambyo walioingia kidikteta walikuwa na motive ya kuuza madawa ya kulevya ila kwa Uganda nduli Amin alikuwa anarekebesha na kujenga nchi Kwa kutumia wa asia waliokuwa wanamiliki ardhi ya waganda akaonekana mbaya alikuwa anataka kuongeza mpka Kagera akaonekana mbaya lakini kujiangalia hapo alikuwa anatanguliza maslay ya Uganda hata Kwa mauaji aliyoyafanya ya wanasiasa alikuwa hataki kuingiliwa na kuruhusu Kila mtu kubwabwaja kma ambavyo Huwezi kumwacha mke wako ajiamulie amulie mambo ,
Hata tukija Kwa Gadafi ,Adolf Hilter na saivi huyu traore anapigwa vita ni kma ukiwa dikteta unatishia ulaji wa mgharibi ndo mana analetewa visa

Wewe huna vivid expamples kabisa, udikteta hautishii ulaji wa mtu ila ni mfumo usiotaka ukosolewaji

Ww unaona ilikuwa sawa idi amini kuchukua kagera? Unajua human cost yake ?

Tabia za wa afrika, hata mfumo utoke mbinguni, rushwa,uchawa, unafiki,ufisadi uko pale pale

Nitajie nchi moja ya afrika ambayo ina udikteta na hivyo vitu hamna?
 
Wewe huna vivid expamples kabisa, udikteta hautishii ulaji wa mtu ila ni mfumo usiotaka ukosolewaji

Ww unaona ilikuwa sawa idi amini kuchukua kagera? Unajua human cost yake ?

Tabia za wa afrika, hata mfumo utoke mbinguni, rushwa,uchawa, unafiki,ufisadi uko pale pale

Nitajie nchi moja ya afrika ambayo ina udikteta na hivyo vitu hamna?
Nakupa mfano Muamar Gadafi alipokuwa Libya inchi ilikuwa kiuchumi sana fuatilia sarafu ya Libya kipindi hicho na sasa utaona .
Unaleta haki au sio Kwa idi kutaka Kagera kwani Trump anavoyataka mafuta ya Iran je kwa marekani sio faida? As long as inchi ikiiba inaleta ndani kuna ubaya gani na je wew unaona haki hawa wakwetu kuiba ndani na kupeleka uswizi ?
Kwasababu kapten Ibrahim traore ndo anapita njia ya Gadafi
 
Kwa utafiti mdogo nilioufanya UTAWALA wa kidemokrasia ni utapeli tu na mtego ambao nchi nyingi za kiafrika zimejiingiza kingi bila kujua ,naamini udikteta NDIO mfumo Bora wa kutongoza nchi kwasababu dikteta anakuwa msemaji wa mwisho katika maswala ya nchi bila kuingiliwa na makuburu na walowezi weupe ,
Anauwezo wa kuvunja sheria ambazo anaona hazina maslai Kwa Taifa mfano mikataba ya kilaghai na unyonyaji

Nchi kama China, Korea kaskazini,Irani,na urusi ni mfano Bora wa nchi zenye udikteta mkubwa lakini viongozi wake wamevaa vazi la uraisi ili kujiepusha jina la udikteta ambalo kimsingi sidhani kama ni baya .ila wamesimama wima kama rula wawaruhusu ujinga ujinga na upuuzi unaoendlea kwenye inchi zinazojiita za kidemokrasia mfano hawalei ushoga, na matumizi ya dawa za kulevya ,mikataba ya kijinga kijinga kama nchi za kidemokrasia

Kwenye nchi za kidemokrasia matendo ya rushwa, uchawa na wizi wa mali za umma ,matabaka na kujibinafsisha mali za umma ,undugu katika kupeana vyeo na unafiki yamekithiri sana
 

Attachments

  • 6405238-eae1ceee959bf6fd97d9fb2eab102cc4.mp4
    9.2 MB
Nakupa mfano Muamar Gadafi alipokuwa Libya inchi ilikuwa kiuchumi sana fuatilia sarafu ya Libya kipindi hicho na sasa utaona .
Unaleta haki au sio Kwa idi kutaka Kagera kwani Trump anavoyataka mafuta ya Iran je kwa marekani sio faida? As long as inchi ikiiba inaleta ndani kuna ubaya gani na je wew unaona haki hawa wakwetu kuiba ndani na kupeleka uswizi ?
Kwasababu kapten Ibrahim traore ndo anapita njia ya Gadafi
Mbona raia wa Libya walichukua silaha kupinga utawala wa Gadaffi?...
 
Nakupa mfano Muamar Gadafi alipokuwa Libya inchi ilikuwa kiuchumi sana fuatilia sarafu ya Libya kipindi hicho na sasa utaona .
Unaleta haki au sio Kwa idi kutaka Kagera kwani Trump anavoyataka mafuta ya Iran je kwa marekani sio faida? As long as inchi ikiiba inaleta ndani kuna ubaya gani na je wew unaona haki hawa wakwetu kuiba ndani na kupeleka uswizi ?
Kwasababu kapten Ibrahim traore ndo anapita njia ya Gadafi
Hii hoja yako ina madhaifu matatu makubwa
La kwanza Kuhusu Gadafi na uchumi wa Libya:*
Libya ilionekana tajiri sio kwa sababu ya Gadafi kuwa mchumi mzuri, bali kwa sababu ya MAFUTA. Pesa ya mafuta iligawanywa kidogo kwa wananchi ili wasihoji udikteta wake. Sarafu ilikuwa na nguvu kwa sababu aliifunga kwa akiba ya dhahabu na mafuta, sio kwa viwanda. Na huo ndio ulioiangusha - alipokufa system nzima iliporomoka kwa sababu hakujenga taasisi, alijenga utawala wa mtu mmoja. Nchi tajiri kweli haianguki inchi nzima siku kiongozi mmoja akifa.

Pili hili neno "Akiiba analeta ndani hakuna ubaya":*
Hapa ndipo unajichanganya mwenyewe. Ulisema hawa wetu wanaiba ndani na kupeleka Uswizi sio haki. Sasa Idi Amin kuiba Kagera na Trump kutaka mafuta ya Iran ni sawa na kuiba ndani na kupeleka Uswizi - ni wizi tu. Tofauti ni mmoja anaiba kwa jirani, mwingine anaiba kwa wananchi wake. Zote mbili ni wizi. Huwezi kusema wizi wa nje ni halali na wa ndani sio halali. Wizi ni wizi.

Kagera ya Idi Amin haikuwa faida, ilileta vita tukapoteza maelfu ya Watanzania na Waganda, uchumi ukaanguka mpaka leo tunalipa madeni ya vita hivyo. Faida gani?

Tatu Traore sio Gadafi:
Gadafi alikaa madarakani miaka 42 bila uchaguzi, akaua wapinzani, mwisho aliuawa na wananchi wake mitaani. Kama Traore anapita njia hiyo hiyo ya kukaa kwa bunduki bila taasisi, mwisho wake utakuwa ule ule, sio maendeleo ya kudumu.

Maendeleo ya kweli si sarafu iliyolazimishwa kuwa juu leo na kesho inakuwa karatasi, ni taasisi zinazobaki hata kiongozi akienda.
 
Back
Top Bottom